[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về nước Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhuataiche

Xe container
Thì e mới nghiêng về giả thiết là Biden lên với toàn bộ chính quyền, lưỡng viện nằm trong tay DEM dễ phát động 1 cuộc chiến lắm. 4 năm bình yên cho thế giới dưới thời Trump có lẽ đã trở thành dĩ vãng. Iran đang là cái gai lớn nhất rồi. Giá dầu dễ lại tăng điên cuồng. Dân đầu cơ thì kiếm tiền nhưng người dân thế giới lại ăn đòn vì lạm phát, do giá dầu lên cộng với việc bơm tiền quá đà.
DC vốn ko có truyền thống phát động chiến tranh, Biden lại già yếu và ôn hoà, chuyện chiến tranh khả năng thấp lắm.
Hơn nữa thay đổi những chuyện Trump làm cũng đủ mệt rồi, Biden đủ sức hoàn thành nhiệm kỳ đã là giỏi rồi.

pikapika1

[Tịch thu bằng lái]
Xin visa vào Mỹ giờ cũng xét đến hoạt động trên Of đấy. :D

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác hơn phải nói là bọn có súng đứng về phía đầm lầy hay phía nhân dân cụ ạ. Em cũng có cảm giác bọn có súng đang nghiệng về phía đầm lầy nhưng chỉ ở nhóm thượng tầng. Đối với nhóm thấp hơn và đông đảo quân nhân, em có cảm giác nghiêng về phía nhân dân. Như vậy, khả năng nội chiến lần 2 đang rất gần rồi. Chỉ cần một sơ suất trong xử lý ở giai đoạn này, nước Mỹ sẽ chính thức bước vào cuộc nội chiến lần 2 😎
Trump giờ hết cơ hội tập hợp lực lượng rồi!
Còn có 10 ngày, căn cứ địa không có, trang bị vũ khí không, cương lĩnh chính trị không. Phương tiện hiệu triệu quần chúng không!Vậy có 80 triệu mạng tình nguyện xả thân cũng dễ bị dìm trong bể máu thôi.

ibaben

Xe tải
Thách đám dân chủ dám bỏ Trump vào tù đấy.

Vc đó sẽ làm ông ta thành bất tử, kể cả truất ngôi ông ấy.

Vì ông ta làm viec 0 đồng, già cả, và kêu gọi sự minh bạch.
Khi nào giáo chủ hy sinh tài sản tỷ đô vào sự nghiệp tát đầm lầy thì em tin ngay. Chứ ngửa tay xin donate thì ở quê em đông lắm ạ.

AntiTrump2024

Xe tăng
Công ty cụ cụ nói phét nhé. Bản chất tình trạng máy tính ko thay đổi, bất kể công ty cụ nhận được tin báo và làm gì.
Nhưng đúng là emal mã hóa, ổ cứng mã hóa, file đính kèm email cũng mã hóa bằng mật khẩu mạnh thì quá khó để mở, còn nếu mật khẩu yếu thì may ra 1 phút là xong.
Thằng nó biết thuật toán mã hóa thì nó mở phút mốt hoặc nó biết mật khẩu lưu ở đoạn nào trên file thì nó xử phát một. Email thì mấy thằng chủ nắm mail server thì cái méo gì nó không có. Đĩa cứng cũng tương tự :))

fundraiser

Xe container
DC vốn ko có truyền thống phát động chiến tranh, Biden lại già yếu và ôn hoà, chuyện chiến tranh khả năng thấp lắm.
Hơn nữa thay đổi những chuyện Trump làm cũng đủ mệt rồi, Biden đủ sức hoàn thành nhiệm kỳ đã là giỏi rồi.
Không nên bị đánh lừa bởi bề ngoài cụ nhé. Nhiều người thấy ông Trump hổ báo lại nghĩ ông ấy dữ tợn nhưng lại không tiến hành 1 cuộc chiến nào hay chiến dịch quân sự nào. Cụ có thể google các chiến dịch quân sự của Mỹ dưới thời Obama, Clinton là những Tổng thống DC nhé.

congthuong

Xe điện
Em thấy cụ Gà tồ bỏ xừ.

Cụ chỉ có quyền chỉ trích khi 1 người làm trái pl cho phép.
Cụ chỉ là 1 tay vớ vẩn ở VN, CNN, Đám bên ấy nó còn rành hơn ấy, ko móc ra đc gì thì thôi. Chưa đến lượt cụ.

Còn ngoài ra chỉ trích Ô đen thì ok, hay lão Đần vì mấy tay ấy da màu và nghèo, chắc ham hố gid môn quí tộc này, cái gậy golf có khi còn ko biết. Chứ Trump chơi golf là thói quen, khi làm tt thì oánh golf cũng là thường.
Ơ, thích chỉ trích ai là quyền mỗi người.

Giống cụ thích khen trump Đạo đức thì có người chỉ trích Trump là vô đạo đức là bình thường.

Câu dưới cụ chỉ trích được Ô đen thì Ô đen có liên quan gì tới trái PL không ?

Tiêu chuẩn kép :))

thief_fighter

Xe buýt
Em thấy cụ Gà tồ bỏ xừ.

Cụ chỉ có quyền chỉ trích khi 1 người làm trái pl cho phép.
Cụ chỉ là 1 tay vớ vẩn ở VN, CNN, Đám bên ấy nó còn rành hơn ấy, ko móc ra đc gì thì thôi. Chưa đến lượt cụ.

Còn ngoài ra chỉ trích Ô đen thì ok, hay lão Đần vì mấy tay ấy da màu và nghèo, chắc ham hố gid môn quí tộc này, cái gậy golf có khi còn ko biết. Chứ Trump chơi golf là thói quen, khi làm tt thì oánh golf cũng là thường.
À vâng, em thì trích lời của chính chủ cho dễ. Hồi trước thì to mồm chửi anh Ô golf tốn tiền, giờ cụ ý cũng tốn gấp mấy lần rồi. Tweet của chính chủ bị ban rồi nên em ko dẫn được link nhá 😂

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Nancy rắn thật. Cuộc chiến một mất một còn. Chưa knock-out một trong hai thì trận chiến chưa kết thúc. Mk, thằng Trung Quốc vẫn đang đứng ngoài cười hề hề.
Tất cả những đòn của phe Dân chủ bây giờ đều chỉ là giáng trả lại những gì Trump và phe Cộng hòa (gồm cả Mitch McConnel) đã làm trong suốt mấy năm qua.
Cái đảng Cộng hòa lưu manh đáng bị xóa sổ như bang NY đang xóa sổ bọn buôn súng NRA.

congthuong

Xe điện
Cụ có thắc mắc đó là sân golf của ai không? Hay chỉ đọc title báo
Sân Golf của ông ta, và chính phủ còn phải trả tiền vào túi ông ta khi ông ta chơi golf. =)) =)) =))

Chơi golf còn được tiền thuế của dân Mỹ, hèn gì dân chết như dạ , thất cử rồi vẫn cứ tranh thủ đi chơi

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thành quả về ngoại giao của Trump kiến tạo hòa bình ở Trung đông là rất nhiều nhưng ít được MSM nhắc đến. DEM mà ghét Trump thì quay sang khuấy đục vùng này thôi. Tuy nhiên có 1 điều cũng ít được chú ý là Pompeo đang gỡ bỏ mọi giới hạn trong quan hệ giữa Mỹ với Đài loan. Cái này như là ân huệ cho vùng này thì phải.
P 5+1 với Iran là thành quả của Obama bị Trump phá hủy, thế nên phe DEM lên nó sẽ khôi phục lại thôi, không có chuyện tẩn Iran được đâu. Tẩn Iran quá nguy hiểm cho nước Mỹ và cả khu vực Trung Đông.

moly

Xe tăng
[o="Policeman, post: 58457390, member: 28309"]
Mình mà là phe Dân chủ thì sẽ cho người xâm nhập vào các nhóm cuồng tín Cộng hòa rồi phao tin lung tung, hô hào tụ tập liên tục, nay chỗ này mai chỗ kia.
Các vị này có đặc tính là nói gì cũng tin cho nên dễ dụ :D
Đàn cừu rất đông nhưng khi chạy tán loạn tứ phía thì chả húc đổ được cái gì cả.
[/QUOTE]
Nếu mà là phe dân chủ. tôi để cho ngỳ 6/1,các pro trum diễn tuồng dài thêm chút,rồi hốt hết.

nhuataiche

Xe container
Thực ra chiến tranh thương mại Mỹ-Tàu, Mỹ-EU ...nó chủ yếu là cuộc chiến nội tại của nước Mỹ giữa bọn tư bản công nghiệp sản xuất và bọn tư bản tài chính, công nghệ.
Trump mà phát động nội chiến thì bọn tư bản công nghiệp sẽ ủng hộ Trump hết mình. Cửa thắng khá cao đấy.!
Bác bớt đùa đi. Mỹ trở thành lớn mạnh nhất thế giới nhờ thế chiến thứ 2, khi mà mọi quốc gia có chiến tranh nhưng Mỹ thì không. Bây giờ cả thế giới yên ổn mà Mỹ nội chiến thì tư bản cỡ nào cũng phải đi ăn mày.
Hơn nữa tình hình của Trump hiện nay thì chẳng phát động được cái gì cả. Giữ sinh mạnng chính trị thôi là đủ mệt rồi !

nhuataiche

Xe container
Không nên bị đánh lừa bởi bề ngoài cụ nhé. Nhiều người thấy ông Trump hổ báo lại nghĩ ông ấy dữ tợn nhưng lại không tiến hành 1 cuộc chiến nào hay chiến dịch quân sự nào. Cụ có thể google các chiến dịch quân sự của Mỹ dưới thời Obama, Clinton là những Tổng thống DC nhé.
Chiến dịch quân sự chứ ko phải chiến tranh nhé, khác nhau xa lắm !

TheRepublic

Xe tải
Hòa bình ở Trung Đông vướng thằng Israel. Iran từng là quốc gia Hồi giáo cởi mở, tiến bộ nhất khu vực. Nếu Iran và phương Tây không bị Israel ngáng đường thì đã không xuất hiện Hồi giáo cực đoan, thế giới đỡ lo lắng hơn rất nhiều.

P 5+1 với Iran là thành quả của Obama bị Trump phá hủy, thế nên phe DEM lên nó sẽ khôi phục lại thôi, không có chuyện tẩn Iran được đâu. Tẩn Iran quá nguy hiểm cho nước Mỹ và cả khu vực Trung Đông.

thief_fighter

Xe buýt
Cụ có thắc mắc đó là sân golf của ai không? Hay chỉ đọc title báo
Cụ có biết ai trả tiền và phải trả tiền cho cả đội bảo vệ bao gồm tiền phòng, tiền ăn uống, đi lại... không hay cũng chỉ đọc mỗi title bài báo? Sáng giờ em phét chếch mấy phát giờ chán rồi, các cụ toán post được 1 dòng, em phét chếch xong lượn mất thì chán lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

AntiTrump2024

Xe tăng
Chứng tỏ vụ quân đội, máy bay theo đồn đoán là chuẩn. Chỉ có là để bảo vệ bên nào thôi.
Nên tập 2 cũng thú vị phết.
Nếu máy bay rợp trời, quân nhân đầy đất là chuẩn thì cụ biết họ bảo vệ ai rồi đó. Vì cũng có tin đồn tiếp theo là QĐ đến để gô cổ bọn gian lận, câu kết với nước ngoài, lập lại trật tự cho nước Mỹ, bảo vệ nền dân chủ, tự do Mỹ.

Tiếp tục hóng cụ ạ. Công nhận phim Mỹ quá đỉnh 😎

P/S: Chả hiểu sao bên DC đã thắng cử rồi mà sao xoắn thế, hết đòi luận tội TT xong thì ra lệnh cho PTT phải thực thi trong 24h. Có vẻ như họ đang sợ điều gì đó😎

YellowBird21

Xe máy
Thằng nó biết thuật toán mã hóa thì nó mở phút mốt hoặc nó biết mật khẩu lưu ở đoạn nào trên file thì nó xử phát một. Email thì mấy thằng chủ nắm mail server thì cái méo gì nó không có. Đĩa cứng cũng tương tự :))
Phét vừa thôi ba. Thử móc ổ cứng đc encrypt bằng bitlocker đi chỗ khác đi, xem có đọc đc dữ liệu không? Thời đại nào rồi mà mật khẩu lưu plain text ở file.

Trạng thái
Thớt đang đóng