Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

banmotnucuoi

Xe lăn

QUANG1970

Xe lăn
KÍNH CÁC BÁC

Để theo dòng thời sự, em mở thớt mới về việc khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung. Để các thành viên theo dõi bàn luận.

Thớt cũ các bác có thể đọc, tham khảo tại ĐÂY

Đề nghị các bác đăng, phát tin tuân thủ theo đúng nội quy, quy định của diễn đàn. Đặc biệt trong thớt này, những phần trích dẫn nội quy bên dưới sẽ được kiểm soát chặt chẽ.

Những bài vi phạm BĐH sẽ xóa, hạn chế quyền viết bài trong thớt cũng như hạn chế truy cập có thời hạn đến vĩnh viễn những thành viên cố tình vi phạm. Mọi thắc mắc khiếu nại vấn đề này đều không được chấp nhận, các thành viên tham gia thắc mắc, khiếu nại sẽ bị hạn chế truy cập diễn đàn có thời hạn đến vĩnh viễn. Đề nghị các thành viên BĐH vào thớt, phát hiện những trường hợp vi phạm sau khi có thông báo thì xử lý theo quy định ngay lập tức. Trân trọng!

.....
13. Đăng, phát thông tin về thân nhân và các mối quan hệ của cá nhân trong các vụ án, vụ việc tiêu cực khi không có căn cứ chứng minh những thân nhân và các mối quan hệ đó liên quan đến vụ án, vụ việc tiêu cực hoặc chưa có kết luận của cơ quan nhà nước có thẩm quyền;
14. Quy kết tội danh khi chưa có bản án của tòa án;
....
19. Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân;
....
32. Tuyệt đối nghiêm cấm mọi hành vi tuyên truyền, chống phá và xuyên tạc chính quyền, thể chế chính trị, và các chính sách của nhà nước… Trường hợp phát hiện, không những bị xóa bỏ tài khoản mà chúng tôi còn cơ thể cung cấp thông tin của người đó cho các cơ quan chức năng để xử lý theo pháp luật.
33. Tuyệt đối không hỏi đáp, bàn luận về các vấn đề chính trị.
....
43. Cố tình lái chủ đề đang thảo luận sang một hướng khác.
....
46. Đưa những thông tin mang tính võ đoán, thiếu căn cứ hoặc không chính xác lên diễn đàn

Lại 1 cây củi mà là "củi to" được đưa vào lò!
Niềm tin của người dân lại được khẳng định: Đúng là không có vùng cấm. Nhân dân hoàn toàn tin tưởng vào cuộc chiến chống tham nhũng của Đảng CSVN mà đứng đầu và cầm chịch là TBT, CTN Nguyễn Ph.ú Trọng.

Cái mà những người quan tâm tới chính sự và yêu nước mong mỏi, và hy vọng tiếp theo là công lý sẽ được thực thi nghiêm túc...

Rõ ràng là lò của Cụ Tổng vẫn còn nóng sôi, như thiên la địa võng. Coi thưa mà khó lọt!

Cầu cho Cụ luôn được khỏe mạnh.... Còn biết bao nhiêu chuyện phải làm trước mặt đang chờ Cụ .

Củi to, dần đã lộ rồi,​
Quan tham, hẳn cũng đứng ngồi không yên!​
Nhóm lò, Cụ thật như tiên,​
Nhân văn chỉ lối, dữ hiền, phân minh.​

AcMilan90

Xe tăng
Anh ấy tham hay không em không rõ, vì em chưa có cơ hội làm việc với anh ấy.
Nhưng em nghe các GĐ Sở, Phó GĐ Sở... kể lại là anh ấy làm việc theo lối mệnh lệnh, chỉ đạo từ A-Z theo kiểu áp đặt.
Đúng vậy, việc của tất cả các Sở anh ý phải chỉ đạo xong các Sở mới được làm, kể cả từ việc nhỏ

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Thà cứ làm tướng khéo sau đại hội lại lên đc thượng thư rồi, có thể cụ ấy làm tướng rất giỏi nhưng làm soái thì phải rèn luyện thêm rất nhiều bản lĩnh nữa, đặc biệt là ko đc kiêu ngạo
Nếu ở lại thì kết cục cũng thế thôi, có khi còn thảm khốc hơn. Như này tù vài năm rồi đang sẵn ung thư sẽ được ra sớm thôi !

Hung Sun Life

Xe điện
Cứ phải đặt mình vào địa vị đó mới biết Cụ ợ, nói mồm suông thì ai chả nói hay được.

Sai thì phải trảm, thế thôi. Chửi bới quá nó nhỏ cái con người mình đi:|
Xem bài của ông này toàn thấy gây gổ cà khịa người khác hoặc mỉa mai chế độ. Bài nào chê bôi thể chế, xã hội Việt Nam là hăng hái mời rượu
Lớn đầu, sống bên Mỹ mà hành xử không tương xứng

mr.l0nely.184

Xe điện
Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hung Sun Life

Xe điện

duc6887

Xe hơi
Nó đã về vị trí ban đầu rồi cụ tòa 174 đó, ko biển hiệu, cửa chỉ khép hờ, cụ cứ đẩy cửa vào là siêu thì hoành tá tràng bên trong.
Anh có 4 cái nhà như thế này, mỗi nhà 10-13 tầng. Sao anh khôg ở, anh lại vào chỗ kín mín sàn xi măng wc bên cạnh để ở. Đang mặc sơ mi 20 tr/cái, điện thoại 200 tr/cái, anh lại bỏ đi ăn cơm 7000 đ/ bữa, ngày 2 bữa s trưa và tối.

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn

mr.l0nely.184

Xe điện

Kuu

Xe lăn
Xem bài của ông này toàn thấy gây gổ cà khịa người khác hoặc mỉa mai chế độ. Bài nào chê bôi thể chế, xã hội Việt Nam là hăng hái mời rượu
Lớn đầu, sống bên Mỹ mà hành xử không tương xứng
Vầng, em biết chứ. Cụ í hằn học với đố chệ, hả hê trước sự việc chứ không phải là phấn khởi vì cái sai bị trừng trị.
Những nick đấy tác chiến độc lập rất kém, thích lôi kéo bè phái. Sự nhỏ nhen nó thể hiện ngay ở cái cách vang/voka rất thô thiển: ai ủng hộ quan điểm hay ca tụng mình là sun xoe vote ngay lập tức :D

Chỉnh sửa cuối:

tranvanlong

Xe điện
Xem khám nhà thì thấy cán bộ vào ra rất nhanh, chắc không thu được gì. Nhìn nhà của CT như nhà sinh viên ở tỉnh được bố mẹ mua cho vậy. Giản dị, giản dị hết nấc !
Anh ý nhận quyết định Đình chỉ công việc 90 ngày vào buổi sáng, buổi trưa ở nhà đã được dọn dẹp sạch sẽ rồi cụ.

DamTuyetMai

Xe đạp
E hỏi thật cụ sống bao nước, tìm hiểu chính trị bao nước mà vơ đũa cả nắm thế. Nước ngoài jó có những dòng họ chuyên làm chính trị, dòng họ chuyên làm kinh tế. Các dòng họ này họ làm j thì cụ tự tìm hiểu nhé. Ở đâu cũng thế thôi. Giầu mạnh nó có nhiêug yếu tố lắm. Thể chế nó chả luên quan j đâu. Thực tế thì độc tài mới là cách phát triển kinh tế nhanh nhất đó.
Em vodka nhầm bác. Bác nói chán quá. định vang mà ấn nhầm :))) nói chung đời cũng lắm Xuân tóc đỏ.

asset19

Xe buýt
Cụ í fun tag // nó vậy chứ ko gọi cụ thể nick nào đâu. Ko quan tâm thì bỏ qua, kệ Cụ í đi.
Ngôn từ kiềm chế thôi, nick xanh đỏ ngồi đầy bên dưới tiện tay lại cho ra đảo đấy :D
Nhắc cho biết thế thôi.
Chứ em cho vào danh sách block luôn rồi.
Fun nhưng ko phải thích nhờn là được.

Chỉnh sửa cuối:

doan_325i

Xe tải
Có phải cụ cc đang khom khom vào xe ko hả các cụ?

HTDA

Xe buýt
Em ghét nhất fun kiểu này. Vô duyên cực. Cộng thêm cái kiểu đếm nick nữa. Chả ra sao.
Vẫn biết lờ đi nhưng thấy kiểu comment này vừa vô duyên, vừa thiếu ý thức và trí tuệ.
Mong là sẽ ko bị tag tên kiểu này.

wildcat74

Xe điện
Haiz, chả biết bao h kinh thành mới có 1 chủ tịch sát việc và quyết liệt thế nữa. Những vụ làm sạch đường thoát nước, vsmt, cây xanh- a ấy để lại di sản tốt!

Trạng thái
Thớt đang đóng