Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Patriots

Xe lăn
Em thật, giờ này những người quen anh Chung nên im lặng. Đấy là việc tử tế nên làm. Chê bai hay khen ngợi( khen cho nó chết ) lúc này chỉ là thêm 1 cú đá vào người đã ngã ngựa, hèn lắm .

Những ng hả hê, bao nhiêu % vì công lý được thực thi, bn % vì cảm giác sung sướng tiểu nhân ?

Em k quen, hàng ngày chỉ nhìn thấy anh ấy trên TV, khi muốn xem thông báo chính thức các vấn đề XH từ phía CQ HN thì chờ anh ý phát biểu..có sự thân thuộc nhất định trong cuộc sống . Nên anh ý như này, thấy có chút gì hụt hẫng và buồn ..
Đúng thế cụ ạ, cháu cũng thấy hụt hững dù biết sự việc sẽ thế này. Dù gì cũng ủng hộ sự nghiệp đốt lò

Nhạc

Xe container
Đúng thế cụ ạ, cháu cũng thấy hụt hững dù biết sự việc sẽ thế này. Dù gì cũng ủng hộ sự nghiệp đốt lò
Sau giai đoạn đốt lò hy vọng đến đoạn cải tạo đất, canh tác công nghệ cao chứ ko cây cối hỏng hết, đốt mãi lại thành ra đất trống đồi núi trọc thì cũng khổ ạ.

Patriots

Xe lăn
Sau giai đoạn đốt lò hy vọng đến đoạn cải tạo đất, canh tác công nghệ cao chứ ko cây cối hỏng hết, đốt mãi lại thành ra đất trống đồi núi trọc thì cũng khổ ạ.
À sau đám cháy thì mầm sẽ lên mãnh liệt hơn. Cụ nhìn sang rừng amazon

Hn07

Xe tăng
Ý em là những người như thế thì tiền chắc chắn là nhiều rồi. Quyền lực quan hệ thì cũng chắc chắn là vừa to vừa rộng. Nếu cân bằng được thì sẽ đỡ được cái hậu vận thôi. Còn bằng ấy tuổi rồi mà vẫn muốn cả 2 không sớm thì muộn cũng có kết cục tương tự.
Em nói thế này cụ tin hay ko thì tuỳ . Cái cơ chế hiện tại mà làm nhà nước muốn leo cao thì ko bao giờ có khái niệm “cân bằng” như cụ nói . Để leo được lên tầm chủ tịt 1 phường thôi chứ chưa cần chủ tịt quận hay chủ tịt thành phố mà ko chén và ko biết đạp thằng khác xuống thì còn lâu

Patriots

Xe lăn
Em nói thế này cụ tin hay ko thì tuỳ . Cái cơ chế hiện tại mà làm nhà nước muốn leo cao thì ko bao giờ có khái niệm “cân bằng” như cụ nói . Để leo được lên tầm chủ tịt 1 phường thôi chứ chưa cần chủ tịt quận hay chủ tịt thành phố mà ko chén và ko biết đạp thằng khác xuống thì còn lâu
Ở một tầm cao nhất định thì tiền không phải là tất cả, đất nước mình anh # mà giàu thứ ba chắc không có ai thứ nhì+ quyền lực tột đỉnh mà vẫn vô lò

Sicilia8x

Xe buýt
Tòa này em tưởng của Trung Thủy Group - tập đoàn gia đình mợ DTT? anh CC mua lại rồi hả cụ?
Ko Cụ ơi. Cái sthi trước kia nó nằm ở đây rồi chuyển tạm sang đối diện để xây chỗ này đấy ạ. TTG chắc làm mác thôi. Toà này toàn đồ cúng của mấy cty lớn, chơi toàn hàng xịn để hoàn thiện thôi. Euro, sun, vin... có cả ạ. Chị chủ nhà kĩ tính, yêu cầu gắt lắm :D

xelubabanh

Xe buýt
Cụ hỏi câu nào dễ hơn đc ko, con người lòng tham vô đáy, mấy ai biết dừng đúng lúc đúng chỗ đâu.
Nhiều khi cũng muốn dừng nhưng con vợ nó không cho. Chung quy cũng tại nghe lời đàn bà ( chứ tầm anh này thì dư biết là đi tiếp sẽ gặp chuyện gì )

locve

Xe tăng
Chứng tỏ mặc dù đương kim phủ doãn, nhưng anh vẫn chưa xứng tầm để bọn đông xưởng xử lý. Không biết có được hưởng hổ đầu trảm nữa ko?
Bắt giam thì không nể nang gì nữa rồi, ma cũng rất hài là gọi đến cq xxx để làm việc rồi mới tuyên bố khởi tố bắt giam. Nói chung là vờn cũng kinh. Trò này nhức đầu bỏ mẹ.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thớt vẫn hot ghê. E nghi mấy bác này ở tù như vila ấy nhỉ

lamborghini_GT

Xe tăng
E nghe dân đồn mấy cốp to đi tù sướng lắm đúng k các cụ? Thấy bảo đêm còn đc về nhà

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

Cartoner

Xe điện
Thớt vẫn hot ghê. E nghi mấy bác này ở tù như vila ấy nhỉ
Tầm cỡ như anh CC hay các anh khác của mấy đại án thì lúc tạm giam thì có thể giống như bao người bị tạm giam khác. Nhưng nếu đã thành án thì đúng là ở tù như đi nghỉ resort thôi ạ. Tiếp đón người nhà vào thoải mái, mỗi tội không được ra khỏi vila quy định. Kể cả là tử tù "chờ thi hành án" ạ.

ntdz27

Xe tải
Cụ đùa hả? Cụ có biết nhà thơ Tố Hữu không chỉ làm chính trị mà còn làm kinh tế không?
Em đùa gì, cảm nhận của cá nhân thôi. Còn chuyện làm thơ chính trị và làm kinh tế giỏi nó lại hoàn toàn bình thường. Chỉ ko ngửi dc kiểu như 'tiếng đầu lòng con gọi stalin'

Ku Tũn 2017

Xe đạp
Để lên tầm Trăm năm với có 1 người, ngàn năm tên Cụ sáng ngời sử xanh thì nói thật hơi quá các Cụ nhỉ.
Làm chính trị Phải có tầm nhìn 50 năm, 100 năm chứ cứ tầm nhìn 5 năm nhiệm kỳ xong Sau cháy rừng cỏ dại đua nhau mọc thì khác gì Dã Tràng xây cát.

mazda2

Xe tải
Bác hiểu thế nào là "Đồng chí" một thằng xây , một thằng phá thì "Đồng chí ' đâu ra ? Đồng chí nó chỉ tồn tại khi nó "Đồng" , khi hết " Đồng"là hết
ý em nói là dù gì anh Cc cũng là xxx cán bộ cấp cao.bắt bớ hay khám nhà thì cứ nhẹ nhàng mà làm...đây lại cứ làm dùm beng lên,cả phố lao vào livestream,chụp ảnh.nghĩ nó chán Cụ ạ

🌺 NGHĨ CHUYỆN ĐÊM QUA .....

Tối qua, có thể anh Chung sẽ bị đưa về trại tạm giam T16 của Bộ Công an tại Thanh Oai. Chắc lần đầu ngồi xe thùng sẽ hơi xóc và bí chứ không tiện nghi như chiếc xe con vẫn đưa đón chủ tịch thành phố.

Về đến trại, anh sẽ ngồi trên xe đợi hoàn tất các thủ tục, sau đó anh sẽ được khám sức khoẻ, tất nhiên khám sơ sài chứ không có máy móc hiện đại như ở các bệnh viện trước đây anh vẫn khám. Tiếp theo, anh sẽ được hướng dẫn nội quy, phân về buồng và có thể ở cùng 1 vài bị can khác. Anh sẽ được mang theo vài bộ quần áo, bàn chải đánh răng sẽ bị cắt cán và 1 cốc nhựa.

Căn phòng đêm qua anh ở sẽ rộng chừng hơn chục mét, có thể không có cửa sổ mà chỉ có lỗ thông hơi, muốn ra ngoài sẽ phải qua mấy lần cửa. Có thể sẽ không có điện và quạt. Chắc đây là đêm đầu tiên sau rất nhiều năm anh ngủ mà không có điều hoà. Anh Chung sẽ nằm ở sàn xi măng, có bể nước và nhà vệ sinh xổm ngay trong phòng.

Bữa ăn của anh ngày hôm nay có thể bắt đầu vào lúc 10h sáng với cơm và canh vô cùng đạm bạc, khẩu phần ăn vào khoảng 7,000/ngày, bữa chiều vào lúc 16h và vẫn món cơm, canh. 1 tuần anh sẽ được thưởng thức thịt hoặc cá 1 lần ở mức thòm thèm.

Trong thời gian này, anh sẽ rất khó được gặp người nhà. Anh sẽ chỉ ở trong phòng ngoại trừ khi có điều tra viên hoặc kiểm sát viên hoặc luật sư vào trích xuất anh ra phòng hỏi cung để làm việc.

Thương anh, chúc anh cố gắng giữ sức khỏe, công tác xong anh lại về với nhân dân anh nhé !

Nguồn: Internet

GamCaoMayLanh

Xe container
Em chỉ thấy cụ Trần Duy Hưng là nổi tiếng nhất :P
Bác chỉ được cái nói đúng theo cả bạch ý lẫn thâm ý. Cơ mà em vừa hỏi Gấu Gù về cụ Trần Tấn có tên đường trên quận Tân Phú thì hóa ra cụ này tên đầy đủ là Trần Bá Tân - phong trào Văn Thân chống Pháp. Cụ Trần Vỹ cũng có tên đường ở HN. Mấy cụ trong ds còn lại em cũng có biết. Như cụ Hợi lúc còn hàn vi nhà ở cái ngõ gì từ phố Nguyễn Công Trứ đoạn gần phố Huế rẽ vào í. Còn có cụ Nghiên một thời xin hóa giá cái biệt thự ở Nguyễn Chế Nghĩa mà chính quyền không duyệt.

Trạng thái
Thớt đang đóng