Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

locve

Xe tăng
Anh Riêng là dạng phải chăm sóc đặc biệt rồi. Tiền không dám nhận đã đành, để anh ấy xảy ra cơ sự gì thì đi tong sự nghiệp. Em dự 24/24 phải có người canh chứ anh ấy uất lên anh ấy đi luôn thì toi.
1 người muốn die thì ko ai có thể ngăn được. Với kinh nghiệm như a cc thì đấy là chuyện nhỏ. A ấy muốn tự tử thì đã làm trước lúc bị khởi tố bắt giam rồi.

locve

Xe tăng
Trong 4 đời CT HN , Ông C là người duy nhất làm HN tốt dần lên.Các đời khác chỉ ăn và phá , đặc biệt đời ô kễnh từ Bắc Ninh về.Số tiền Nhật Cường hay Artick tầm mấy tỷ , chả là gì so với các đại án khác.Thương a ý thật sự vì rơi vào thế chịu đòn của các thế lực khác.Cá nhân em từng đi họp tại HN , các sở ban ngành mà dở bài : Để trả lời bằng văn bản sau đối với chất vấn của DN thì ale hấp : Mời anh ra cuộc họp ngay và luôn ( các DN không phải đi họp mất thời gian với cái kiểu lv như thế ).
Tác phong làm vc của a ấy cũng đc nhiều người khen. Nói chung vụ này thấy xót xa. Cơ sở hạ tầng của Hanoi bây giờ thua xa Quảng Ninh.

Ferrari1102

Xe tải
Em tiếc , vì em thấy HN đang rất đẹp lên.Về sau CT mới có thể kém hơn cũng có thể hơn , cái này em không biết.Miễn sau đừng về cái thời hồng hoang của Thế Cỏ là ok lắm lắm.Em đồ rằng cụ không sinh ra ở đây ( HN ) , không sống đủ lâu ở đây để có cái nhìn khách quan
Em thì thấy HN ngày càng chán hơn nhưng không đến mức nát như thời anh cỏ thôi. Có cái thủ tục hành chính là có tốt lên

Sent from SM-G900F via OTOFUN

vu nhat hung

Xe buýt
Chắc ko, với tầm này thì giở vài võ sỉ nhục ra là phải khai. Như Dương Chí Dũng trước cho nhốt cùng với mấy thằng xã hội đen, nó dọa giết, còn phải xin đổi phòng. Thế là vãi đái ra ngay.
Cụ phét vừa thôi,cỡ tù nhân vip mà bị đại bàng đánh chết trong trại thì từ cục trưởng cục trại giam đến mấy a quản giáo đều vào lò hết

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ nhầm hay em nhầm. Án bộ làm thì rõ rồi em đồng ý với cụ, nhưng em lưu ý cụ mấy chuyện sau.
Vụ này đã khởi tố bắt tạm giam, thứ 2 là đúng chuyên môn trách nhiệm thì có mỗi cục trưởng CDTHS của Bộ là thiếu tướng.
Đồng ý luôn là với tùy nhân vật có những nhóm chịu trách nhiệm thẩm vấn của Bộ, nhưng những vị đó không nhất thiết phải là tướng hoặc thứ bộ trưởng như cụ nói, hoặc nhiều án được chỉ định cho phó thậm chí DTV phù hợp nhưng chỉ báo cáo trực tiếp cho ThT hoặc BT, không qua cục trưởng.
Cụ có vẻ quan điểm CTHN là to, nhưng với cơ quan DT thì chưa to đâu ạ, chưa UVBTT, , hoặc BT các bộ.
Đồng ý cũng không hẳn phải tướng điều tra, mà em nói thật em cũng tiếp xúc tướng công an quân đội rồi. Đặc điểm là thâm trầm, ít nói, cười gượng khi có người lạ cùng mâm. Chắc do đặc thù nghề nghiệp luôn cảnh giác, đề phòng. Còn CT thủ đô mà cụ cho là chưa to thì do quan điểm cá nhân mỗi người, em thì thấy to vì dễ gì đứng đầu thành phố hơn 11 tr dân, nơi toàn VIP và cựu cốp đang sống . Nói chung toàn rồng hổ tụ hội ở đất này.

f1_hn

Xe container
Cụ phét vừa thôi,cỡ tù nhân vip mà bị đại bàng đánh chết trong trại thì từ cục trưởng cục trại giam đến mấy a quản giáo đều vào lò hết
E cug nghĩ như cụ....các ảnh này toi vì bệnh tật chứ đến mức đại bàng oánh là ko có. Dù sao bên ngoài các mối quan hệ của các ảnh vẫn còn...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Tất cả mọi người, từ đứa trẻ đến người già, từ lưu manh đến trí thức, từ ông chủ đến làm thuê... cũng đều nhận ra rằng đất nước ta khoảng 20 chục năm nay phát triển liên tục; Từ dân chúng cho đến công quyền; từ nông thông đến thành thị, hải đảo xa xôi đến trung tâm phố hội... đều xây dựng, kiến thiết khang trang đẹp đẽ, sạch sẽ gọn ghẽ hơn. Điện đường trường trạm, nước sạch; cầu cống đường xá nông thôn thành thị đều được xây dựng nhiều. Cảnh quan cũng được chú trọng hơn; dân quan tâm đến làm đẹp trông cây nhà mình hơn.

Hệ thống hành chính trong cả nước đều dần dần phát triển theo hướng số hóa; từ làm hộ chiếu, đăng ký xe, đăng ký kinh doanh; khai sinh khai tử.... được triển khai ở tất cả các địa phương.

Thế nên nếu so sanh với "nhiệm kỳ trước", so sánh với "người tiền nhiệm" thì không chỉ Hà Nội, mà tỉnh thành nào nhiệm kỳ này cũng phát triển, gọn gàng hơn nhiệm kỳ trước hết.
Phong cách làm việc cũng thế; các tình thành, dù có nơi thay đổi nhiều nơi thay đổi ít; nhưng đều hơn xưa cả.

ĐÂU PHẢI NHÕN HÀ NỘI NHIỆM KỲ NÀY LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIỆC HƠN NHIỆM KỲ TRƯỚC.

E ko hiểu nhiều về anh í nên ko dám phát biểu liều. Có điều khẳng định là e có thiện cảm sau duy nhất 1 lần đi họp vs a Chung. Đợt đấy là tháng 7-8/2018, e thuộc nhóm giúp việc cho BT ở cơ quan cũ, cùng đoàn sang họp vs UBND Hà Nội. Nội dung cuộc họp xoay quanh nhiều vấn đề về khoa học, công nghệ 4.0, a Chung đứng phát biểu và trả lời với các con số dữ liệu nắm rất chắc và quan trọng là nói bo, ko cần giấy chút nào. E rất nể vì nghĩ có thể a xuất phát dân điều tra nên đầu có trí nhớ phải nói cực siêu. Duy nhất 1 lần đó nhưng thiện cảm của e về bác í là tốt, ít nhất khác cách phát biểu cầm giấy đọc của các bác nhà mình, và quan trọng nhớ việc, số liệu, dữ liệu cực tốt. Biết mình đang nói gì làm gì.
Không biết rõ sự tình nên không dám nói nhiều. Nhưng riêng việc so sánh với ngài tiền nhiệm thì anh Chung có gây thiện cảm được hơn rõ rệt.

cây đẹp quá. em công nhận hơn vài đời tiền nhiệm
Tác phong làm vc của a ấy cũng đc nhiều người khen. Nói chung vụ này thấy xót xa. Cơ sở hạ tầng của Hanoi bây giờ thua xa Quảng Ninh.
Em thì thấy HN ngày càng chán hơn nhưng không đến mức nát như thời anh cỏ thôi. Có cái thủ tục hành chính là có tốt lên

Sent from SM-G900F via OTOFUN

Hai_75

Xe điện
1 người muốn die thì ko ai có thể ngăn được. Với kinh nghiệm như a cc thì đấy là chuyện nhỏ. A ấy muốn tự tử thì đã làm trước lúc bị khởi tố bắt giam rồi.
Vâng. Nhưng đó là ở bên ngoài, suy nghĩ nó cũng khác. Giờ bị nhốt vào trong 4 bức tường, tiền rất nhiều nhưng không được tiêu, bao nhiêu dự định chưa thực hiện được, nghĩ nó cũng uất cụ ợ. Rồi thì ngày mấy bận hỏi cung, tra khảo (mà toàn lính tráng hỏi cung mới nhục) nên ảnh hưởng đến tâm lý cũng chả biết thế nào mà lường.

tientung000

Xe điện
Nhầm nhé , em thuộc DN nước ngoài , chẳng đệ đọt gì ở đây
Tất cả mọi người, từ đứa trẻ đến người già, từ lưu manh đến trí thức, từ ông chủ đến làm thuê... cũng đều nhận ra rằng đất nước ta khoảng 20 chục năm nay phát triển liên tục; Từ dân chúng cho đến công quyền; từ nông thông đến thành thị, hải đảo xa xôi đến trung tâm phố hội... đều xây dựng, kiến thiết khang trang đẹp đẽ, sạch sẽ gọn ghẽ hơn. Điện đường trường trạm, nước sạch; cầu cống đường xá nông thôn thành thị đều được xây dựng nhiều. Cảnh quan cũng được chú trọng hơn; dân quan tâm đến làm đẹp trông cây nhà mình hơn.

Hệ thống hành chính trong cả nước đều dần dần phát triển theo hướng số hóa; từ làm hộ chiếu, đăng ký xe, đăng ký kinh doanh; khai sinh khai tử.... được triển khai ở tất cả các địa phương.

Thế nên nếu so sanh với "nhiệm kỳ trước", so sánh với "người tiền nhiệm" thì không chỉ Hà Nội, mà tỉnh thành nào nhiệm kỳ này cũng phát triển, gọn gàng hơn nhiệm kỳ trước hết.
Phong cách làm việc cũng thế; các tình thành, dù có nơi thay đổi nhiều nơi thay đổi ít; nhưng đều hơn xưa cả.

ĐÂU PHẢI NHÕN HÀ NỘI NHIỆM KỲ NÀY LÀM ĐƯỢC NHIỀU VIỆC HƠN NHIỆM KỲ TRƯỚC.
Các cụ nói mà ko dẫn chứng thù em cũng chém ko dẫn chứng. Hà nội của các cụ đẹp lên hả? Phong cách làm việc tốt hơn hả? Vậy thì các cụ ra ngắm bất cứ 1 công trình hạ tầng nào đang thi công, xem cung cách làm - kiểm tra - giám sát - nghiệm thu nó theo kiểu nào mà cây xanh chưa cắt bọc, cống chưa xong thì rác ngập bên trong, thi công kè hồ thì ven hồ gạch đá cát sỏi ngập lên... Chưa kể các công trình hứa.
Cung cách văn phòng máy lạnh có thể khác, nhưng bản chất chất lượng sản phẩm mới là điều đáng quan tâm.

IceMan198x

Xe máy
Tranh luận trên mạng thì tối kỵ là mang tuổi tác, chức vị ra để làm cơ sở cho lý lẽ của chính mình.... bởi vì chẳng có ai chứng mình được những điều bác cung cấp là thật cả. Nếu thực sự bác 50 tuổi, làm khối doanh nghiệp thì bác phải thừa hiểu làm quan thì thằng nào chả ăn; nhiều thằng ăn còn kinh hơn CC nhưng sao nó vẫn lên vù vù. Tội của CC là ăn tạp, cái **** gì cũng ăn, ăn tham, ăn không kín đáo. Bác hiểu chửa?! Cứ thả phanh ra cho CC lên tiếp thì VN lại có thêm 1 anh 3X với sức ăn và phá còn kinh khủng hơn. Bác cũng đừng lôi chuyện bác sinh ra và lớn lên ở HN ra để biện hộ cho lý lẽ của mình vì nó chẳng có tính thuyết phục nào cả!

toimuondie

Xe container
Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)
Cụ nghe hơi nồi chõ.
Công nhận anh Chung tham việc, nhưng nó có quy trình. Làm gì có chuyện không có bút phê thì Sở không tiếp, không có Nhật Cường giới thiệu thì không trúng thầu.
Giai đoạn anh Chung làm Chủ tịch HN, công ty em làm 4 cái dự án rưỡi ở Hà Nội, trúng thầu 1 dự án mà cái nào chẳng vài nghìn tỷ.
Có mà Huy Nhật Cường qua bên em, sếp em nó không thèm tiếp chứ đừng nói bên em phải nhờ NC.

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ nhầm hay em nhầm. Án bộ làm thì rõ rồi em đồng ý với cụ, nhưng em lưu ý cụ mấy chuyện sau.
Vụ này đã khởi tố bắt tạm giam, thứ 2 là đúng chuyên môn trách nhiệm thì có mỗi cục trưởng CDTHS của Bộ là thiếu tướng.
Đồng ý luôn là với tùy nhân vật có những nhóm chịu trách nhiệm thẩm vấn của Bộ, nhưng những vị đó không nhất thiết phải là tướng hoặc thứ bộ trưởng như cụ nói, hoặc nhiều án được chỉ định cho phó thậm chí DTV phù hợp nhưng chỉ báo cáo trực tiếp cho ThT hoặc BT, không qua cục trưởng.
Cụ có vẻ quan điểm CTHN là to, nhưng với cơ quan DT thì chưa to đâu ạ, chưa UVBTT, , hoặc BT các bộ.
Vâng cụ chủ tịch thủ đô còn bé thì biết cụ kinh rồi, ko nói với khả năng hiểu biết với cụ nữa ;))

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm doanh nghiệp thì cụ có biết, mỗi dự án xây lắp chỉ vài tỷ trở lên, nếu ko có bút phê của Cc, thì còn lâu sang Sở kế hoạch mới tiếp. Đấu thầu tập trung nếu ko phải nhà thầu của Cc hoặc thân quen nhờ Nhật Cường dắt mối thì còn lâu mới vào được. Cc làm việc có năng lực, quyết liệt, ko ai phản đối. Nhưng ăn tham ăn bẩn thì cũng vô đối. Người yêu HN như cụ vẫn thích khen ct như vậy à :)
Thằng nào chả ăn tham ăn bẩn, Nếu nói về đạo đức, tham nhũng 1 đồng cũng là ăn bẩn. Nên nói đạo đức cũng khó lắm. mấy thằng trc toàn phá, đến cái cây xanh nó còn chặt được thì sao, xem thằng nào bẩn hơn, ai xây hơn, phá hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Vâng cụ chủ tịch thủ đô còn bé thì biết cụ kinh rồi, ko nói với khả năng hiểu biết với cụ nữa ;))
Em biết ngay cụ tóm câu đấy của em, nhưng không phải với em nhé, cụ đọc lại chút chứ đừng cố tình bắt em ôm. Mà với em cũng chẳng to thật, em dân thường sống không vi phạm pháp luật cũng chả phải nhờ vả hay nương tựa gì sao phải to với em!?
Em cũng xin dừng tranh luận với cụ vì cũng biết cụ đến đâu rồi:D.

Chỉnh sửa cuối:

Bemagauvn

Xe điện
Đồng ý cũng không hẳn phải tướng điều tra, mà em nói thật em cũng tiếp xúc tướng công an quân đội rồi. Đặc điểm là thâm trầm, ít nói, cười gượng khi có người lạ cùng mâm. Chắc do đặc thù nghề nghiệp luôn cảnh giác, đề phòng. Còn CT thủ đô mà cụ cho là chưa to thì do quan điểm cá nhân mỗi người, em thì thấy to vì dễ gì đứng đầu thành phố hơn 11 tr dân, nơi toàn VIP và cựu cốp đang sống . Nói chung toàn rồng hổ tụ hội ở đất này.
Ý em chỉ là với nhiều người không phải là to khủng khiếp cái gì để có cụ bảo phải là thứ bộ trưởng bố tướng mới xứng ra thẩm vấn thôi ạ.

sutubungto

Xe buýt
bối cảnh hn hiện tại y như trong long thành cầm giả ca cuối tk 18

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
Các cu thử so sánh HN với Vĩnh phúc, Quảng ninh, Bắc ninh.
Trong 5 năm qua, Bắc ninh, Quảng ninh, Vĩnh phúc thay đổi khá nhanh và đẹp lên.
HN thì gần như không thay đổi. Hoàng Mai, Bắc từ liêm chắc thua Thành phố Bắc ninh, Hạ long, Phúc yên

Trạng thái
Thớt đang đóng