Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

toimuondie

Xe container

polizia

Xe container
xin lỗi cụ, đừng nói công dân hà nội ở đây, hãy hỏi những người làm dưới chướng ông ấy sẽ rõ, từ ngay ông ấy lên đảo lộn tất cả, nếu có lấy phiếu tin nhiệm toàn bộ hệ thống viên chức công chức trong tp hà nôi, đàm bảo ông ấy trượt nhé..
Công chức ghét là đúng nhưng dân khen :))
Công chức phường em đây, kêu là chúng mày tgif sướng chứ chúng tao làm mờ mắt từ sáng đến tối đé0 hết việc :))
Còn em đi làm giấy tờ thấy nhanh gọn, đúng giấy hẹn có là em vui :))

polizia

Xe container
Tiêu chuẩn của chức danh lãnh đạo, quản lý là “có đủ sức khoẻ đảm nhiệm công việc”. Lẽ ra thấy anh ấy bị ung thư thì phải cho về làm chân trực ban để yên tâm điều trị, tránh căng thẳng, làm việc quá sức. Đằng này lại bắt làm Đô trưởng, thật là ác quá mà.
Em ko biét bạn em nó bốc phét ko nhưng nó bảo Chung con làm việc khiếp lắm, có nhiều hôm còn triệu tập giám đốc mấy sở đến tận nhà họp lúc 7-8h tối xong về kêu 9h sáng mai báo cáo để trưa anh ý báo cáo lên trên.
Nó bảo nhiều tiền đ30 sướng.
Về sức khoẻ em nghĩ là đủ, ko đủ sao làm đc thế.
Còn giờ bị tạm giam thì ko có thuốc thang ai chả yếu.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu chuẩn của chức danh lãnh đạo, quản lý là “có đủ sức khoẻ đảm nhiệm công việc”. Lẽ ra thấy anh ấy bị ung thư thì phải cho về làm chân trực ban để yên tâm điều trị, tránh căng thẳng, làm việc quá sức. Đằng này lại bắt làm Đô trưởng, thật là ác quá mà.
Trườg hợp cá biệt ạ...Cụ nói thế cũng động chạm, có cụ lớn hơn cũng yếu rồi vẫn phải làm.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Đọc trên báo mới hài, việc ông Chung bị ung thư báo chí đã đăng từ lâu, hồi mới xong cái trung tâm tầm soát ở St Paul.
Nhiều người ko phải công dân Hà Nội, ko sống ở Hà Nội nên nói thật là chả biết gì, cứ thấy quan chức bị bắt là hả hê xong kêu giả ung thư trốn tội :))
Nói ra ý này thì chắc em sẽ bị ném đá nhưng để nhận xét về ông Chung hãy để dân Hà Nội lên tiếng, người ở nơi khác ko biết gì thì phán xét nó ko khách quan.
Còn cá nhân em là 1 công dân HN thì đúng thực là so vs 3-4 đời chủ tịch cũ ông ý làm đc nhiều cái mà mắt thấy tai nghe tay sờ hơn.
Em vẫn tiếc cho Cc và đoán là chủ tịch mới đíu làm đc gì ra hồn bằng anh ý đâu.
Em thấy anh Cc làm được ít cống cho chảy nước thải của Rạng Đông ra sông Tô Lịch là công lớn nhất. Trước là một đoạn mương đất bao nhiêu độc hại , thủy ngân , asen , hóa chất rò rỉ chảy qua bị ngấm vào đất ảnh hưởng sức khỏe dân xung quanh.
Bây giờ ra test nước sông Tô lịch đoạn Khương Đình không biết có còn dư lượng thủy ngân nữa không!?

TungThoc

Xe điện
Hồi # sắp bị bắt làm việc cũng rất hăng hái và có nhiều việc được lòng đông người. Cc cũng tương tự.

XecoBT

Xe tải
xin lỗi cụ, đừng nói công dân hà nội ở đây, hãy hỏi những người làm dưới chướng ông ấy sẽ rõ, từ ngay ông ấy lên đảo lộn tất cả, nếu có lấy phiếu tin nhiệm toàn bộ hệ thống viên chức công chức trong tp hà nôi, đàm bảo ông ấy trượt nhé..
Chỉ có thể là những ng bị cc lấy mất nguồn thu k chính thống hoặc những cb, vc bị áp lực ch môn do trình độ k đáp ứng vị trí việc làm sẽ bỏ phiếu k tín nhiệm.
Cá nhân nhà cháu thấy thời cc làm rất ok 2 việc nổi bật là an ninh trật tự XH và giải quyết thủ tục HC cho công dân.

laze_a1

Xe tăng
KLQ, các bác có biết trưa nay có sự kiện gì không mà em thấy Kiểm soát quân sự giăng khắp quãng đường từ khu vực Cửa Nam tới Trần Hưng đạo không nhỉ. Không thấy cảnh sát giao thông nữa.
Em đi hết cao tốc HN-NB cũng thấy nhiều xe QĐ, các ngã 3 có dẹp đường và 1 xe dẫn đoàn với 1 loạt xe 29 theo sau.
Ko rõ sự kiện gì

TaiNon1974

Xe buýt
Em thấy có báo Vnexpress viết các bước làm đều minh bạch như thế? Chỉ không đấu thầu sẽ mất nhiều thời gian. Còn quy trình thì vẫn vậy?
Còn cho thí nghiệm trên các sông Hồ.
Đánh giá kết quả.
rồi mua.
Đương nhiên nhập khẩu thì phải có Công ty có chức năng xuất nhập khẩu.
Em so sánh như thế này cho dễ hiểu.
Nếu cụ muốn mua 01 cái xe for f150 của Mỹ chẳng hạn. Giá bên đó dao động từ 28 ngàn USD đến 68 ngàn USD thôi.
Cụ phải qua công ty nhập khẩu xe.
Phải có tiền thuế phí. Nên xe tăng lên gấp 3 lần .
Chứ ai cho cụ cầm tiền qua đó mua về chở về Việt Nam mà sử dụng được mà không mất thuế phí thì cả of này đi mua như thế cho rẻ tội gì?
Bạn nói đúng, nhưng mà chỉ đúng khi anh CC không phải là bố của cái thằng chủ của cty có chức năng nhập khẩu và quá trình chọn lựa đơn vị nhập khẩu thông qua đấu thầu cạnh tranh, tiền nhà nước mà xem như tiền nhà mình như thế thì vô lò là đáng đời. Dù chính đáng đến đâu, những sân sau phải tận diệt, những doanh nghiệp kiểu này là nguyên nhân chính làm lũng đoạn và méo mó nền kinh tế, trên hết là nó làm triệt tiêu động lực phát triển của doanh nghiệp làm ăn chân chính.

_AHA_

Xe điện
Em thấy có báo Vnexpress viết các bước làm đều minh bạch như thế? Chỉ không đấu thầu sẽ mất nhiều thời gian. Còn quy trình thì vẫn vậy?
Còn cho thí nghiệm trên các sông Hồ.
Đánh giá kết quả.
rồi mua.
Đương nhiên nhập khẩu thì phải có Công ty có chức năng xuất nhập khẩu.
Em so sánh như thế này cho dễ hiểu.
Nếu cụ muốn mua 01 cái xe for f150 của Mỹ chẳng hạn. Giá bên đó dao động từ 28 ngàn USD đến 68 ngàn USD thôi.
Cụ phải qua công ty nhập khẩu xe.
Phải có tiền thuế phí. Nên xe tăng lên gấp 3 lần .
Chứ ai cho cụ cầm tiền qua đó mua về chở về Việt Nam mà sử dụng được mà không mất thuế phí thì cả of này đi mua như thế cho rẻ tội gì?
Thuế phí chung chả ai kêu. Cty nhập khẩu có rất nhiều. Giá và chất, đó mới là quan trọng.

vnhn

Xe tăng
Đọc trên báo mới hài, việc ông Chung bị ung thư báo chí đã đăng từ lâu, hồi mới xong cái trung tâm tầm soát ở St Paul.
Nhiều người ko phải công dân Hà Nội, ko sống ở Hà Nội nên nói thật là chả biết gì, cứ thấy quan chức bị bắt là hả hê xong kêu giả ung thư trốn tội :))
Nói ra ý này thì chắc em sẽ bị ném đá nhưng để nhận xét về ông Chung hãy để dân Hà Nội lên tiếng, người ở nơi khác ko biết gì thì phán xét nó ko khách quan.
Còn cá nhân em là 1 công dân HN thì đúng thực là so vs 3-4 đời chủ tịch cũ ông ý làm đc nhiều cái mà mắt thấy tai nghe tay sờ hơn.
Em vẫn tiếc cho Cc và đoán là chủ tịch mới đíu làm đc gì ra hồn bằng anh ý đâu.
Cụ suy nghĩ giống em. Đời sau không biết nhưng so với các tiền nhiệm thì là có sự khác biệt rõ ràng.
Sao không lấy tín nhiệm từ dân mà lại phải lấy trong hệ thống công chức nhà nước. Phải nói rõ là đảo lộn như thế nào chứ. Đang từ ngồi chơi bắt làm việc thì chắc chắn đám ăn hại chửi là đúng rồi. Hỏi dân ý, dân éo thể mê được đám công nhân viên chức nhà nước.

iTrust

Xe buýt
Chặng hạn CC đc tại ngoại, ace có vào thăm thì chúc ntn cho phải đạo nhể. Chúc a chóng khoẻ cũng k đc vì khoẻ sẽ phải vào tù, mà chúc a mau đi luôn để khỏi phải ngồi tù thì cũng k đc :)) Khó của Nam Cường
Chúc anh bị K nhưng vẫn khoẻ và sống lâu ;))

_AHA_

Xe điện
Cụ suy nghĩ giống em. Đời sau không biết nhưng so với các tiền nhiệm thì là có sự khác biệt rõ ràng.

Sao không lấy tín nhiệm từ dân mà lại phải lấy trong hệ thống công chức nhà nước. Phải nói rõ là đảo lộn như thế nào chứ. Đang từ ngồi chơi bắt làm việc thì chắc chắn đám ăn hại chửi là đúng rồi. Hỏi dân ý, dân éo thể mê được đám công nhân viên chức nhà nước.
Dân thì vô trách nhiệm với bản thân. Biết gì đâu

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Hết tuổi để xin nghỉ rồi nhé. Chưa có người đủ tầm để thay mới phải làm tiếp nhé
Gớm tự biện minh ngồi giữ chỗ thôi, em thấy toàn tự ....mà thôi mọi thứ nó bày ra chả cần nói! Tấm gương sáng nhất bang!

vnhn

Xe tăng
Dân thì vô trách nhiệm với bản thân. Biết gì đâu
Không hiểu có phải cụ troll em hay cụ nghiêm túc. Nếu nghiêm túc thì cho em chửi phát, éo mẹ, đổ tại dân là nhanh nhất, đúng bản chất.

xmanvn

Xe buýt
Em ko biét bạn em nó bốc phét ko nhưng nó bảo Chung con làm việc khiếp lắm, có nhiều hôm còn triệu tập giám đốc mấy sở đến tận nhà họp lúc 7-8h tối xong về kêu 9h sáng mai báo cáo để trưa anh ý báo cáo lên trên.
Nó bảo nhiều tiền đ30 sướng.
Về sức khoẻ em nghĩ là đủ, ko đủ sao làm đc thế.
Còn giờ bị tạm giam thì ko có thuốc thang ai chả yếu.
E nghe câu chuyện Cc cùng lãnh đạo và một số nhân viên một sở đi làm việc ở SG về lúc 9h sáng thứ 7. Yêu cầu chiều họp, lãnh đạo sở bảo cho anh em nghỉ vì vừa đi về. Cc bảo các cậu vừa nghỉ 2h trên máy bay rồi...
Kể đến đấy thái độ đen lắm:))
Hồi còn làm giám đốc công an cũng là vị đầu tiên triệu tập họp thứ 7 (không tính đột xuất nhé)
E đánh giá năng lực của Cc cao hơn nhiều vị khác. Tiếc là a ý vi phạm :(

anvanchuyen

[Tịch thu bằng lái]
E nghe câu chuyện Cc cùng lãnh đạo và một số nhân viên một sở đi làm việc ở SG về lúc 9h sáng thứ 7. Yêu cầu chiều họp, lãnh đạo sở bảo cho anh em nghỉ vì vừa đi về. Cc bảo các cậu vừa nghỉ 2h trên máy bay rồi...
Hồi còn làm giám đốc công an cũng là vị đầu tiên triệu tập họp thứ 7 (không tính đột xuất nhé)
Cứ họp nhiều thì gọi là làm việc cường độ cao, năng nổ à cụ??? Họp xong không chốt đc đường hướng, cách thức thực hiện, tiến độ deadline... thì mai lại gọi các cán bộ đến họp tiếp thôi. Luẩn quà luẩn quẩn.

tientung000

Xe điện

Toàn học lực yếu, xong thấy 1 thằng trung bình thì tưởng nó xuất sắc?!
Không khí ô nhiễm mức đỏ, khói bụi rơm ra chả giải quyết được gì, nước sạch đầy dầu và vỡ ống, nước thải không làm được gì, rò rỉ Hg từ cháy Rạng Đông ko có thông tin, cây xanh trồng toàn thử nghiệm, vỉa hè đổ bê tông lát lại cứng hóa ko cho nước mặt thấm xuống, xây và phá nhà cao tầng sai phép... Đã bao giờ HN được huy hoàng như thế này chưa? Dân ra đường sợ chết khiếp.

gacon2020

[Tịch thu bằng lái]
hop kiểu bắt ngày mai ra quy hoạch 1/2000 khu Triển lãm giảng võ đông anh, ngày hôm sau ra quy hoạch 1/500 khu triển lãm đông anh thì là bắt nhân viên làm ẩu. Mà làm ẩu dễ sai, sai khủng.
Một cái bản quy hoạch đó cả 20 chuyên viên ngồi soi 1-3 tháng mà vẫn còn sai sót. Bắt làm trong 1 đêm thì kiểu j chẳng sai. Mà mỗi cái sai có thê thiệt hai đến cả hàng chục-trăm- thậm chí ngìn tỷ đồng. Thậm chí sau sai không sửa nổi.
Ví dụ như cái quy hoạch Hoàng Quốc Việt kéo dài do các chuyên viên ngồi vẽ bút thích vẽ thế nào thì vẽ, chém bao khu dân cư, sao triển khai nổi?
HN này cũng đầy những quy hoạch dở hơi, vướng dân không triển khai nổi. Nhưng quy hoạch cứ treo, khổ bao nhiêu dân thường

Trạng thái
Thớt đang đóng