[Funland] Tổng hợp tất cả sự việc thành viên tổ thư ký, tài xế chủ tịch Hà Nội và Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

cairong_2011

Xe container
Em thấy các cụ chửi Cc cũng chỉ vì vụ sông Tô, vụ NC thì hiện tại vẫn còn rất chung chung, ko cụ thể nên chưa nói dc trách nhiệm và hậu quả đến đâu. Mà mấy cái vụ kiểu sông Tô thì ông nào chả có. Về cơ bản em thấy Cc vẫn dc việc hơn lão chặt cây, đến chém gió còn không nên hồn.
Nếu cụ có điều kiện về hỏi các quan ở HN để biết thêm chi tiết.

Giaito123

Xe tăng
Em cò quê đây, gớm chạy chọt mãi mới gài vào vài được có nhõn mấy chữ mà các cụ soi kỹ quá, lộ hết cả cơ mưu làm ăn của em.=))
Em lại vừa bán mất cái nhà ở quận Thanh Trì tiếc tiếc là

Happykiss

Xe buýt
Cỡ chủ tịch huyện thì ko ăn tàn thì tự nhiên cũng có vài ba cái nhà đất ở quê, rồi 1-2 cái nhà ở TP, con cái chắc cũng đàng hoàng. Sao đạt đc thế rồi mà ko lo làm người tử tế kiểu như bác CT này, lại cứ muốn hướng tới cho tay vào còng. Đúng là tham sân si nó làm hại cái thân quá.
Em cũng công nhận là bổng lộc đương nhiên phải có ko nhiều thì ít. Nhưng quan trọng là người dân họ có ghi nhận hay ko mới là quan trọng.
Như ông chủ tịch tỉnh Hà Nội đến cái bằng khen Covid mà cũng phải đem ra để lấy phiếu của dân thì thật thảm thương.

Roadmaster

Xe đạp
Lx cho 1 đ/c UVTW - c.tịch TP liệu có phải là " người thường" ko ah . E nghĩ đây cũng là dịp để đ/c lx hoàn thành nhiệm vụ rồi chuyển c.tác khác thôi.

Chỉnh sửa cuối:

trauxanh

Xe lăn
Em cũng công nhận là bổng lộc đương nhiên phải có ko nhiều thì ít. Nhưng quan trọng là người dân họ có ghi nhận hay ko mới là quan trọng.
Như ông chủ tịch tỉnh Hà Nội đến cái bằng khen Covid mà cũng phải đem ra để lấy phiếu của dân thì thật thảm thương.
Nghe Tây đồn là ổng oánh CDC HN vụ nâng giá thiết bị, khiến cho CDC HN và nhiều tỉnh ăn đòn...
Và Tây đồn tiếp, vì rằng vốn rót chống C-19 là về thẳng CDC chứ không qua UB, nên là...oánh.
Dù sao cũng là thành tích rồi! :D

banmotnucuoi

Xe lăn
Chẳng bù cho đồng chí chủ tịch tỉnh nào đấy, nghỉ xong chẳng dám về quê vui thú điền viên. Đi ăn phở bị dân hắt thẳng bát nước phở vào mặt.
Đúng là quê mợ kém thật. Chủ tịt thành phố to to về hươu cái tếch sang bên giẫy chết ở với cậu con trai và cô bồ ngay. À mà thằng cu bên ý có khi ko biết đọc báo tiếng việt nên tự hào về bố nó lắm.

Stark88

Xe buýt
Chính trường khốc liệt thật, cụ riêng cũng thuộc hàng rắn mặt ko biết sợ ai nên khả năng cao là bị chọc

Happykiss

Xe buýt
Nghe Tây đồn là ổng oánh CDC HN vụ nâng giá thiết bị, khiến cho CDC HN và nhiều tỉnh ăn đòn...
Và Tây đồn tiếp, vì rằng vốn rót chống C-19 là về thẳng CDC chứ không qua UB, nên là...oánh.
Nếu vì vế thứ 2 mà oánh thì ổng đáng bị oánh lắm

Dark Man

Xe buýt
Ơ ai rót vốn chống covid thế cụ? :o

Lonestar

Xe điện
Lái xe cho sếp nhiều thằng mơ cũng không được.

Lái xe cho sếp vất vả nhưng đổi lại được cái gì?

1. Quan hệ thân tình với sếp, được sếp tin tưởng. Khả năng lên tổ trưởng tổ xe, trưởng phòng hành chính, chánh văn phòng bộ...không phải là không có.

2. Thân tình với gia đình nhà sếp, lấy lòng được vợ sếp, con cái sếp.

3. Nhiệm kỳ mỗi ông sếp tầm 5-10 năm thôi, thế nên phục vụ vất vả trong thời gian đấy nhưng đổi lại nhiều cái được hơn nhiều.

Nhiều cụ bảo vất vả, đêm hôm cũng phải phục vụ. Đúng vậy, nhưng so với các nghành khác thì ăn thua gì? nhân viên công sở giờ làm 9-10 giờ tối mới về là chuyện bình thường. Lái xe cũng không phải nghề mệt mỏi về đầu óc. Ngày 2 lượt đón đưa, sếp đi đâu thì mới chở đi, còn lại ngồi văn phòng chơi điện tử hoặc chém gió với mấy em thư ký.

Không ít ông sếp đi lên từ nghề lái xe đấy.
Có lái xe còn lên đến Thẩm phán Tòa án

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Trạng thái
Thớt đang đóng