[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mang câu này đi nói với bank, với những người bán hàng hóa dịch vụ khác nhé, nhất là những trường hợp tăng giá ấy.
Bank là 1 thể chế, 1 system. 1 automatic phone, Sao cụ lại đem so với con người???

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tuỳ từng chu nhà thôi
nhà em chưa được giảm tya nào từ đầu dich tới h
lầm nay thi ko biết vi chưa đêns dịp dg tiền nhà,

Palisade

Xe buýt
Già néo đứt dây, chủ nhà căng thì đứt cả 2, giờ làm to càng chết sớm ai dám đi đi thuê khi cô Vít chưa chết.

vingraux

Xe tăng
Em thuê gần 40tr/tháng chồng tiền cả năm rồi.
Chồng tiền cả năm thì dịch cũng đã hơn 1 năm rồi. Hợp đồng hiện tại cũng đã phải phản ánh đủ các tình huống phải ngừng kinh doanh do yêu cầu chống dịch của chính quyền và quyền lợi nghĩa vụ của các bên như nào trong tình huống đó.

hoanglinhmo

Xe tải
Em có cửa hàng cho thuê. Trước dịch là 12tr/tháng (thấp so với xung quanh. Xung quanh khoảng 15-16tr). Nhà em 40m2 coa vệ sinh khép kín, phố ngay TT (tỉnh ko phải HN). Dịch khó khăn em tự động giảm xuống 10 cho các bạn ý. Đóng tiền hàng tháng cũng ok. Quan điểm của em, người kinh doanh có ăn mình cũng mới có ăn nên tạo mọi đk giúp đỡ họ. Nếu phải đóng cửa gian cách theo CT16 em cũng sẵn sàng ko thu tiền tháng đó.
Nhà e cho thuê 13tr/tháng vừa ở, vừa làm spa.
Dịch này từ đầu năm đến giờ bớt cho bạn thuê mấy lần, giờ chỉ lấy bạn ấy có 6tr/tháng.
Mong dịch sớm ổn.

coolpix8700

Xe ngựa
Già néo đứt dây, chủ nhà căng thì đứt cả 2, giờ làm to càng chết sớm ai dám đi đi thuê khi cô Vít chưa chết.
Điều bác viết chắc chưa đúng!
Mấy người làm to thường thuê đất của Nhà nước (khu công nghiệp thì cũng là đất của Nhà nước), đến giờ thấy hô rất nhiều, nhưng đã ai được giảm đồng nào chưa chắc phải đi hỏi, đi tìm. Chỉ riêng giãn (cho trả chậm lại chứ không phải giảm) mùng 2 tháng 9 này tụi em sẽ phạt cô kế toán phụ trách công nợ, vì vừa rồi bị thuế phạt nộp chậm. Cô ấy thấy làm công văn, nhưng chưa thấy họ trả lời đã tưởng được giãn, trong khi đã sắp xếp đủ tiền để cô ấy thực hiện!

Achelo

Xe buýt
Em có ông anh thuê 45 củ/tháng cái nhà làm nhà hàng. Từ 30/4 đến giờ mặt méo xệch.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Mấy người làm to thường thuê đất của Nhà nước (khu công nghiệp thì cũng là đất của Nhà nước), đến giờ thấy hô rất nhiều, nhưng đã ai được giảm đồng nào chưa chắc phải đi hỏi, đi tìm. Chỉ riêng giãn (cho trả chậm lại chứ không phải giảm) mùng 2 tháng 9 này tụi em sẽ phạt cô kế toán phụ trách công nợ, vì vừa rồi bị thuế phạt nộp chậm. Cô ấy thấy làm công văn, nhưng chưa thấy họ trả lời đã tưởng được giãn, trong khi đã sắp xếp đủ tiền để cô ấy thực hiện!
Công nhận nhiều người rất máy móc. Với các bác chính sách nhà mình rối như canh hẹ đến chính người chức trách còn mơ hồ luôn.

Palisade

Xe buýt
Làm to là thuê cửa hàng to dạng chuỗi cụ à, ý e là thế

Lọ mọ

Xe buýt
E kinh doanh ở chợ trung tâm tỉnh lẻ. 1 tháng cả kho và ki ốt tầm 12-15 tr từ khi covid ảnh hưởng nhiều nhưng chợ ko hỗ trợ đồng nào

DaDieuchienxu

Xe container
Nhu cầu thiết yếu nhất của con người, nhất là giai đoạn dãn cách chủ yếu ở nhà....cccm tự nấu ăn cho mình ntn để bớt nhàm chán?
Em thì đổi món thường xuyên:
- Các loại đồ khô ăn liền: Mì các loại, Phở bò/gà, Miến ....mua trong siêu thị mỗi loại 4-5 gói ăn thay nhau. Sáng ninh mấy dẻ sườn hoặc thịt bò với cà chua, hành khô... tầm 30 phút rồi cho các gói gia vị đi kèm vào và chần qua mì/phở/miến...cho vào tô, thêm rau thơm (hành lá, mùi tàu, ớt tươi...) rồi chan vào bát...vắt tý chanh vào ăn ngon gần = ngoài quán nhé :D
- Cũng công thức nước dùng như trên nhưng ko dùng các loại đồ khô ăn liền mà dùng miến dong, mì gạo, mì chũ (loại to bản)...
- Bánh bao làm sẵn, bánh khúc...mua về để tủ lạnh khi ăn thì cho vào LVS quay để thay đổi.
Ăn đủ 1 vòng khoảng 24 sản phẩm rồi em đang định làm bún cá để đổi vị ...sáng mai đi chợ sẽ mua thì là, rau răm, rau ngổ... và cá về làm thử.
Quan trong nhất vẫn là gia vị và rau thơm cccm nhé...có đủ và đúng loại sẽ rất ngon.
Mời cccm chia sẻ các món tự làm phục vụ cái dạ dày mùa Covid nhé !!!
Cụ có 1 thân 1 mình bày vẽ ra chi cho cực vậy? Cứ mỗi ngày đến bữa thì lượn qua nhà mợ Mều ăn chực, toàn món ngon! >:)

xukthal.

Xe lăn

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Từ đời ông bà cha mẹ em đều duy trì nấu ăn ở nhà đủ 3 bữa nên giãn cách có cấm hàng ăn nhưng nhà em về ăn uống thì vẫn sinh hoạt như bình thường.

khoainuongchip

Xe buýt
Mùa dịch này đúng là sống để ăn thật. Hôm trước e xem fim họat hình tên giữa 2 hàng rào gì đó, bọn thú nói con người sống để ăn còn chúng ta (thú) ăn để sống. Nghe cứ hài hài mà bây h vào cuối tuần mùa dịch thấy đungs quá

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
H chủ nhà lại bảo trả tiếp 1 năm thì bớt cho 02 tháng, xoắn phết cụ ah
Mình là khách, phải thẳng thắn trao đổi, trả ba tháng 1. Nếu trả nguyên năm cụ đưa ra số tầm mấy tháng và lời ăn lỗ chịu kể cả giãn cách nữa. Coi như oánh xóc đĩa:))

VuongPQ

Xe buýt
Mình là khách, phải thẳng thắn trao đổi, trả ba tháng 1. Nếu trả nguyên năm cụ đưa ra số tầm mấy tháng và lời ăn lỗ chịu kể cả giãn cách nữa. Coi như oánh xóc đĩa:))
Ai mà ngờ được dịch bùng lên, biết trước thì dẹp hết ngồi chơi cho khỏe cụ ơi.

ViragoTBTQ

Xe đạp
Cái trò xưởng SX a cay cái mình lắp đặt máy móc hết rồi nên nó bắt thóp. Nói là khó khăn thật nhưng tiền tháo máy chuyển đi chỗ mới hơn tiền nó tăng. Em bị 1 vố và em bực mình cho cầy hết nền lên (nền em bỏ tiền lát gạch thập cẩm thanh lý. Được cái chỗ đó cũng không có ai thuê gần 2 năm từ hồi ko covid. Hehe.
Thì khó vậy đó bác. Em thuê từ khi có đúng cái nhà trống trơn, điện còn phải tự kéo về. Rồi làm chống nóng, ngăn phòng, điện nước. Hơn năm rồi nghĩ oải quá, mà có để bảo bảo buông là buông được đâu. Vẫn phải gồng mình cầm cự

Cháu 93

Xe máy
Đất nc ta còn nghèo thôi các cụ mình tự lo mình thôi