[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

thuha812

Xe hơi
Hiện tại thì e cũng đã bị ảnh hưởng vì trong phần em làm lại còn vướng vào máy họ nhập trung quốc k về được. Máy k về được họ treo hàng bên em không lấy. Giờ lại phải quay tiền thanh toán bên cung cấp vì hết thời hạn công nợ

agrimeco

Xe lăn
có thặc ko? để em lên, đưng lừa em tội nghiệp
Sáng có 1 em tự xưng là phòng thuế gọi điện hỏi em có nghỉ hết tháng ko thì hướng dẫn làm đơn. Vậy chắc lấy đc mấy đồng hỗ trợ cũng nhiêu khê phết đấy ợ :D

Trâu đại dương

[Tịch thu bằng lái]
Sáng có 1 em tự xưng là phòng thuế gọi điện hỏi em có nghỉ hết tháng ko thì hướng dẫn làm đơn. Vậy chắc lấy đc mấy đồng hỗ trợ cũng nhiêu khê phết đấy ợ :D
hế là oai rồi, em đây phó thường dân chẳng ma nào dòm ngó

Dan du an

Xe cút kít
Lên trên này lại toàn thấy thớt bikini với .... nên càng nguy hiểm nhỉ.

RealMen9999

Xe tải
Lại tiếp tục vào guồng quay làm việc thôi. Có gì khác nữa chăng ?

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn

Hoanghai806

Xe tải
e làm giáo dục mầm non đây. cơ mà e lại ủng hộ chống dịch chứ e k ủng hộ chống phá sản. :)

LienPhuong

Xe điện
Cái hội phụ huynh lớp F1 nhà em mới có lớp 1 nhưng loạn xị ngầu lên là phải học online. Em bảo ai học cứ học chứ nhà em ko cho F1 dùng đt hay máy tính. Bố bọn điên cả nước cho nghỉ học cứ nhao nhao lên học online để mà làm ccc ah. Nếu học online mà ko cần giáo viên thì giải cmn tán trường sư phạm lâu rồi. Bọn hội Đại diện PHHS toàn tay chân nhà trưởng cả nên cứ phải cẩn thận.
Em không nghĩ là không thể làm được, đây là cách để thích nghi tạm thời thôi, dần dần sẽ cải thiện. Học online giúp các con không bị quên kiến thức vì dịch còn dài chưa biết đến khi nào được học lại.

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Thông báo ngừng kinh doanh thì tốt cho việc tránh tụ tập đông người gây dịch lây lan nhanh .
Nhưng 80% dân số tại Việt Nam là dân lao động phổ Thông , không làm nhà nước , không lương ngày ngày tự túc mưu sinh ,kinh doanh bằng vốn vay ngân hàng , thuê nhà , thuê lốt chợ để kinh doanh nuôi sống gia đình
Giờ yêu cầu dừng hoạt động , những con ng đang vẫn phải sống , phải ăn uống hàng ngày có dừng ăn được không , tiền gốc lãi ngân hàng , tiền thuê lốt , thuê nhà , tiền điện , nước ... ti tỉ thứ tiền phải chi hàng ngày có dừng chi được ko ?
Chắc chắn là không , nếu không thể dừng mà nguồn thu duy nhất bị cắt mất thì lấy cái gì để chi ???
Mỗi ngày ngủ dậy lại thấy tin tức trên thế giới dịch lây lan quá nhiều mà đau lòng quá 😪😪😪 và cứ tình trạng thế này ,cũng sẽ rất nhiều người phải vào trại tâm thần , vay ngân hàng không trả kịp thành nợ xấu , siết nhà ra đường ở😪😪😪
Không phản đối việc nhà nước siết chặt để phòng dịch , nhưng mong hãy chia sẻ khó khăn với người dân chúng tôi.
Nếu dừng hoặc nếu hạn chế kinh doanh , nguồn thu bị chặn rồi thì xin hãy giúp đỡ hạn chế tất cả khoản chi thấp nhất cho người dân :
- Tiền vay ngân hàng lùi hạn thanh toán và ko tính lãi cho đến khi hết dịch
- Tiền điện , nước giảm
- Bình ổn giá thực phẩm
- Các cơ sở kinh doanh phải thuê Đất , Nhà , Kiot Chợ được miễn tiền thuê đối với dạng thuê của nhà nước, giảm tiền thuê đối với tư nhân đến lúc hết dịch ...
Tiền thuế các kiểu nhà nước nên lùi thời gian thuế cho đến khi hết dịch 😪😪😪😪
Mong muốn nhỏ bé của một người dân đen🙏🏻🙏🏻🙏🏻
Chia sẻ mạnh để dân đc hỗ trợ 😢😢😢😢
nguồn : sưu tầm .
Nói đúng quá cụ, cách ly xã hội 15 ngày nhiều người ở tỉnh lên Hn làm thuê, thuê nhà ở nuôi con cái chết đói mất :(

honglong1

Xe điện
Cụ yên tâm đi, vợ e trước cũng cổ đông 1 trường tư e biết (từ mầm non đến thcs), lãi khủng lắm nên cụ thớt ko cần lo cho người giàu.
Chuẩn, đầu tư vào gd và ngành tâm lý rất có lãi, khi đầu tư đã có nhiều ưu đãi.

Mr. Toàn

Xe điện
Thứ nhất, trong điều kiện dịch bệnh được kiểm soát tốt, các trường đề nghị Thủ tướng cho phép cơ sở đào tạo ngoài công lập hoạt động trở lại để đảm bảo tiến độ học tập của học sinh, trường có doanh thu, ổn định đời sống cán bộ, công nhân viên. Các trường cam kết thực hiện nghiêm quy định về vệ sinh phòng chống dịch.
Thứ hai, các trường đề nghị được miễn, giảm, giãn, hoãn, chậm nộp các khoản thuế, phí, lệ phí, trong đó có giảm thời gian nộp thuế thu nhập doanh nghiệp, tiền thuê đất và mặt bằng cơ sở giáo dục, bảo hiểm xã hội.

Thứ ba là Ngân hàng Nhà nước xem xét giảm lãi suất cơ bản; các ngân hàng thương mại khoanh nợ, giãn nợ, giảm lãi suất cho vay, mở rộng hạn mức cho vay đối với các cơ sở giáo dục ngoài công lập. Họ cũng mong Ngân hàng Nhà nước chỉ đạo các ngân hàng chấp thuận gói vay ưu đãi dành cho doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực giáo dục và đào tạo, với mức lãi ưu đãi được kỳ vọng từ 3 tới 6% mỗi năm trong năm 2020, 2021.
Thứ tư, các trường mong muốn "công nhận tính pháp lý của việc dạy và học trực tuyến cũng như kết quả chương trình học trực tuyến (online); tạo điều kiện để các trường ngoài công lập có thể linh hoạt, chủ động học bù, đảm bảo thời lượng và chất lượng giảng dạy".
Thứ năm, các trường đề nghị được tiếp cận một đầu mối tập trung để được hướng dẫn các vấn đề pháp lý, tạo điều kiện tiếp cận gói hỗ trợ khẩn cấp của Chính phủ, giải quyết nhanh thủ tục xin trợ cấp thất nghiệp cho giáo viên

Như vâyh các trường đề nghị 5 giải pháp, sao nhiều cụ cứ nhìn mỗi cái thứ 1 mà chửi trường tư. NN có quyền không đồng ý điều 1, nhưng có thể hỗ trợ 4 điều sau mà

Thuốc

Xe buýt
Bài Ghen Covi thì là nhất rồi
Bài chế theo bài Áo mới Cà Mau
Bác cùng chúng cháu hành quân
Phiên bản hát Karaoke Đoạn tái Bút

Các cụ còn sưu tầm được bài nào nữa không ?

NoPain

Xe buýt
Em chào các cụ
Em ở Mỹ Đình
Thì có thể tới đâu để xét nghiệm covid ạ
Em muốn xét nghiệm xong về ở ẩn 2 tuần
Em muốn xét nghiệm là vì mấy ngày qua em có việc lên bệnh viện , dù chấp hành nghiêm ngặt và bv cũng rất nghiêm ngặt tuân thủ các quy định về phòng dịch ạ
Em cảm ơn các cụ

Có đường dây nóng mà cụ

thanhnamdinh

Xe tăng
phi ra chỗ chốt chặn cửa ngõ thủ đô chắn dc luôn