[Funland] Tổng hợp thông tin về Covid 19 - Phần 6

Covid làm các cụ thiệt hại kinh tế bao nhiêu?

• 200 triệu

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 500 triệu

Lượt chọn: 25 12.1%
  • 1 tỉ

Lượt chọn: 24 11.7%
  • 2 tỉ

Lượt chọn: 19 9.2%
  • Lớn hơn 3 tỉ

Lượt chọn: 45 21.8%
  • Tăng thêm

Lượt chọn: 69 33.5%

• Tổng bình chọn
    206

Ca phê thôi

Xe tăng
Em nó giàu cỡ nào em cũng *** quan tâm nhưng việc em ý khai báo *** trung thực thì em đánh giá đạo đức của em ý thua con cẩu. Mà có phải em ý giàu *** đâu? Bố mẹ em ý giàu còn em ý chỉ là dũng sĩ diệt tiền bố mẹ thôi. Tại sao lại bị chửi? Biết bao người nhiễm Covid sao chỉ chửi một số người? Nếu người nhà các cụ cũng phải đưa đi cách ly vì là F1,F2 hoặc đơn giản nhất là bị cách ly cùng cả con phố đó không được đi đâu thì các cụ có đủ đạo đức để không chửi nó một câu không? Đừng mang văn hóa phương Tây áp dụng ở phương Đông, đừng sao bên Tây nó ntn mà ở Vn sao không làm theo vv..vv
Cụ chuẩn, cụ trên có thể chưa xác định được CĐM là những ai trong TH này. CĐM trong trường hợp này là những người bị ảnh hưởng trực tiếp và gián tiếp (rất rất nhiều người dân HN bị ảnh hưởng bởi sự không trung thực của bạn này), của đội ngũ y bác sỹ, các cán bộ QĐ, CA...

thanhdo62

Xe tăng
Dân ta đa số mù ngoại ngữ, sẵn tâm lý ghét đứa nào giàu hơn mình nên dễ bị dắt mũi cụ ạ !
Tâm lý ghét đứa giàu đôi
Kết vào mắt cụ ạ.
Em nói sơ thế này, em này bay về Việt Nam đâu 2/3, trong khi tgian đó Việt Nam chưa hề có quy định gì nghiêm ngặt trong cách li hay khai báo y tế, ngày 28/2 bộ yte mới có vb yêu cầu khai báo với hk từ Ý và Iran....
Vấn để là em này có 2 hc, du lịch eu em nó xoè hc Anh cuốc, về Việt Nam nhập cảnh dĩ nhiên em nó chìa hc Việt Nam. Thế là hải quan nhìn hc chả thấy thị thực gì từ Italia nên chả ai bảo em nó khai báo, cứ thế dông thẳng welcome home. Hô hố, éo ai hỏi thì khai với ai, chả nhẽ em nó ở eu về mà tự biết đc quy định khai báo mới đc bộ y tế phát ra á? Nên éo ai hỏi thì em ý chả dấu gì sất:))
Theo như cụ nói 28/2 thì phải khai báo y tế . Mà 2/3 mới về có nghĩa là phải băt buộc khai báo y tế rồi . Trong tờ khai chắc phải có mục có đi qua , hay ở vùng dịch về kg ?
Nếu có mục đấy , nếu là người thật thà hoặc có trách nhiệm với cộng đồng ,thì họ phải tự giác khai báo mà kg cần ai bắt buộc hay ai phải hỏi cả !

vneseman

Xe lăn
Không hiểu nếu nhập cảnh vào VN bằng hộ chiếu VN mà ko có dấu xuất cảnh trên chính hộ chiếu đó thì có vi phạm gì không các cụ nhỉ?
Người có 2 hộ chiếu em không biết nhưng nếu chỉ có 1 hộ chiếu mà người Việt Nam, xuất cảnh VN nó quên đóng dấu là khi về cụ mệt với đội xuất nhập cảnh đấy. Em có anh bạn bị trường hợp này cách đây vài năm, bị hành đến khổ, giờ chính phủ điện tử không biết đã cải tiến gì được ở các trường hợp này chưa em cũng không biết. Nhưng cẩn tắc vô ưu, khi đi em phải lưu ý khi các anh ấy cộp phát dấu thì mình mới yên tâm đi.

kienvinh

Tháo bánh
Người có 2 hộ chiếu em không biết nhưng nếu chỉ có 1 hộ chiếu mà người Việt Nam, xuất cảnh VN nó quên đóng dấu là khi về cụ mệt với đội xuất nhập cảnh đấy. Em có anh bạn bị trường hợp này cách đây vài năm, bị hành đến khổ, giờ chính phủ điện tử không biết đã cải tiến gì được ở các trường hợp này chưa em cũng không biết. Nhưng cẩn tắc vô ưu, khi đi em phải lưu ý khi các anh ấy cộp phát dấu thì mình mới yên tâm đi.
Đội biên phòng xuất nhập cảnh VN họ còn check được số người lúc đi và lúc về có khớp không nữa đấy. Chắc họ note vào phần mềm của họ. Ví dụ cả gia đình con cái đi du lịch, lúc về nhập cảnh lại xếp hàng ở các quầy khác nhau là bị hỏi ngay.

NNS

Xe ngựa
Tâm lý ghét đứa giàu đôi

Theo như cụ nói 28/2 thì phải khai báo y tế . Mà 2/3 mới về có nghĩa là phải băt buộc khai báo y tế rồi . Trong tờ khai chắc phải có mục có đi qua , hay ở vùng dịch về kg ?
Nếu có mục đấy , nếu là người thật thà hoặc có trách nhiệm với cộng đồng ,thì họ phải tự giác khai báo mà kg cần ai bắt buộc hay ai phải hỏi cả !
em nói là cũng nói giả thiết chứ em có đi cùng chuyến bay đó éo đâu mà biết chính xác việc có thông báo hay ko, có tờ khai hay ko đâu, chứ cũng ko khẳng định việc có cái tờ khai, hay có loa thông báo vvvv gì ko hay em B17 đó vẫn đi thẳng ra cửa hải quan mà ko nhận đc bất kì thông tin gì, việc em nó ko biết gì về khai báo y tế ko phải ko có.

thanhdo62

Xe tăng
Dân ta đa số mù ngoại ngữ, sẵn tâm lý ghét đứa nào giàu hơn mình nên dễ bị dắt mũi cụ ạ !
Cái tâm lý ghét người giàu nếu biết lợi dụng cũng được việc phết cụ nhé 😄
( Còm trước em viết hỏng mà kg biết xoá )

tienaka

Xe điện
Ai mà cấm được chuyện của giang cư mận. Tổng Thống Mĩ còn bị đưa chuyện đời tư lên mạng kia kìa?
Có ai bảo cấm đâu cụ. Nhưng e thấy tất cả đang bị dắt mũi. Thử nghĩ mình trong trường hợp đó thì ntn. Có muốn tất cả soi mói mình không?
Còn bài báo mà các cụ đang bình nó viết rất bình thường. Có chăng toàn mấy ông chưa đọc vào bình luận linh tinh thôi

• Vodka
Reactions: one

thanhdo62

Xe tăng
em nói là cũng nói giả thiết chứ em có đi cùng chuyến bay đó éo đâu mà biết chính xác việc có thông báo hay ko, có tờ khai hay ko đâu, chứ cũng ko khẳng định việc có cái tờ khai, hay có loa thông báo vvvv gì ko hay em B17 đó vẫn đi thẳng ra cửa hải quan mà ko nhận đc bất kì thông tin gì, việc em nó ko biết gì về khai báo y tế ko phải ko có.
🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣🤣

bo kent

Xe tăng
Nói chung là em không nên sống ở xứ thiên đường nữa, qua xứ giãy chết phù hợp với em hơn. Ở xứ này mà em đứng lên đấu tranh đòi bảo mật thông tin đời tư, đòi ko bị kì thị thì hơi khó! Khi mọi người ko bàn j về em nữa thì em cũng nên im lặng, coi như 1 trải nghiệm không đáng có trong đời thôi.

BNN

Xe buýt
Em nó dùng hộ chiếu Việt khi nhập cảnh từ Anh, trong khi thời gian đó Anh chưa phải là vùng dich nặng. Nếu e ý dùng hộ chiếu Anh sẽ thể hiện đã đi Ý,....

Bluehelmet

Xe buýt

Bluehelmet

Xe buýt
Theo em chả có ma nào phân luồng phân lạch khai báo cả, vì khi đó Việt Nam chỉ chặn để khai báo với nhẽng đường bay trực tiếp, còn các mái bay từ các nc khác chưa có dịch chà ma nào yêu cầu cách li, khai báo.... Hq nhìn hộ chiếu thấy ko có gì là đi
cụ không biết mà lên đây tung hoành ác thế, trong tờ khai nó có mục có đi qua vùng dịch không? nó k khai và dùng hộ chiếu khác để né, bênh cl

NNS

Xe ngựa
Em nó dùng hộ chiếu Việt khi nhập cảnh từ Anh, trong khi thời gian đó Anh chưa phải là vùng dich nặng. Nếu e ý dùng hộ chiếu Anh sẽ thể hiện đã đi Ý,....
chính thế, nên việc vô số cđm nhanh nhảu bới móc rủa xả, hình như những hôm đầu còn lôi mẹ nó 1 em ất ơ nào đó ở buổi opening UniQlo gì đó ra chửi lấy vốn thì phải...
rồi vụ con bé gì bắt cóc cháu bé ở Bắc ninh, cđm tay nhanh hơn não cũng kịp vồ lấy 1 người ko liên quan nhưng nhọ lại có cái hồ sơ gì đó ở phòng trọ thủ phạm, thế là cũng ong đầu....
việc những ngày đầu dịch, các quy định xuất nhập cảnh, khai báo, cách li của mình còn chưa gắt gao, nói chung thì ngoài những cảnh báo ra chưa có gì đảm bảo em nó phải biết, phải thực hiện kê khai lọ chai, việc nó ko biết do ko tiếp cận đc thông tin là hoàn toàn có khả năng. và em gì đó số 17 cũng cần đc đối xử như mọi bệnh nhân khác mà thôi.
em chả bênh vực gì vì cũng chả biết con bé đó là ai, với em nó cũng chỉ là bệnh nhân số 17, nhưng thói ném đá hội đồng, tọc mạch của dân mình thực sự là thể hiện của 1 văn hóa thấp kém, cần bỏ
cụ không biết mà lên đây tung hoành ác thế, trong tờ khai nó có mục có đi qua vùng dịch không? nó k khai và dùng hộ chiếu khác để né, bênh cl
cl là gì cụ cứ tự dán mồm cụ thôi, mình xin trả nguyên đai nguyên kiện, nhé=))

30A59x.yz

Xe tải
Dân mạng phẫn nộ? Hô hố, khi cả đàn chửi hùa, xục xạo vào fb em nó chửi rủa, bới móc tranh ảnh mang ra dèm pha xúc phạm.... mà dĩ nhiên công lực chửi của bọn chúng thì chắc cũng éo văn hoa gì, kiểu éo gì chả có %**%*#+# vào mồm cả nhà em nó, giờ nó chửi lại thế còn lịch sự chán rồi:))
Em nó có biết ơn với các bs điều trị chăm sóc cho em nó ko thì éo biết nhưng chắc chắn nó chả ơn huệ đ.éo gì với cái gọi là .... cđm
Và chúng viện ngay việc em nó bài tỏ sự phẫn nộ với thói tọc mạch vô văn hoá đầy tính vàng vẩu của cđm đó thành sự vô ơn???
Ở một góc độ nào đó mình thấy em này nói đúng: "N.N cho rằng các vụ tấn công trên mạng là ví dụ của sự ghen tị giai cấp"

kusory

Xe đạp
Mọi người ko mấy người hiểu cái nội dung chính của bài báo là public-shaming, chỉ chăm chăm đi chửi thôi.
Thế bây giờ em hỏi bác, để đạt được mục đích nói về public-shaming thì tác giả có thể thích nói gì thì nói đúng không?
"The authorities, determined to make other Hanoi residents stay home, especially in Nhung’s neighborhood, made a show of locking down her street. That wasn’t all: the Vietnamese government, which regularly uses newspaper leaks to persuade or frighten its citizens, invited the press to watch a live stream of a meeting about the young woman’s medical condition."
Tác giả họ châm biếm cái việc cách ly khu phố như một trò đùa của chính phủ vậy và đa phần đều nghĩ là dân mình bị mị dân và ngu dân lắm. Thế bác có tự thấy là bác bị ngu dân k? Hay là thông tin các thứ thì vẫn được tiếp cận, Facebook youtube cũng không bị chặn như TQ. Còn về việc đối phó với dịch của nươc mình, bác có thấy mình là một người may mắn khi là công dân VN không? Em cũng nói thẳng luôn em là một dhs từ UK về tránh dịch, bên nó cũng herd immunity miễn dịch cộng đồng các kiểu đấy. Xong giờ thấy hậu quả, lại lock down và chịu ảnh hưởng còn nhiều hơn những nước mà có biện pháp sớm như mình. Còn đâu em đồng ý với bác về luận điểm chính của bài là public-shaming, nhưng nhìn những thông tin sai lệch về nhà nước mình trong khi nhà nước đã làm rất rất tốt mảng tránh dịch làm mọi người cũng bức xúc chứ?

HINCUTIN

Xe tải
tất cả chỉ vì CĐM việt nam quá rảnh háng, thể hiện thói côn đồ mạng, đấu tố online.
nó làm sai, vi phạm gì thì nhà nước sẽ xử theo quy định PL,
tự dưng nhà nước chưa xử, cả lũ CĐM nhao nhao tìm rổi share info cá nhân, rồi mạt sát nó,
ở nước ngoài là nó kiện tội xâm phậm quyền riêng tư rồi ,
sự việc như thế này lỗi 50% do thói bầy đàn của CĐM
và giờ thì lại tiếp tục mạt sát nó => Càng có cớ để nó chứng minh những gì nó nói trên báo là đúng, nó đang là nạn nhân của dân mạng VN

7vienngocrong

Xe tăng
Nhà nước k xử tù nó vì tội khai báo gian dối thì CDM ném đá cho nó khôn ra. Đời nhân quả nhãn tiền, mình k làm sai thì ai ném đá mình.