[Funland] Tổng hợp thông tin về đường cao tốc Bắc - Nam, giấc mơ xuyên Việt trở nên dễ dàng hơn

banmotnucuoi

Xe lăn
Cuối tuần e vào Vinh, không biết đoạn Mai Sơn - Nông Cống đi được chưa các cụ?
30/4 sang năm cụ nhé, quá buồn cho các anh. Ko thể thông được xe đoạn Mai sơn QL217 (đến Hà trung) trước tết, đoạn này đường 1 quá tải nặng nề.
Nhớ lại thời các Còn các Cienco, mỗi ông 1 gói thầu nhưng bộ bảo thông đoạn nào trước lại đổi khối lượng cho nhau
Có những dự án 200-300md đường bọn em đc bàn giao mặt bằng trước ngày thông xe có 4-5 ngày, vẫn mượn được máy móc, ko chỉ các công ty trong tổng mà các công ty của tổng khác để thi công trong 2-3 ngày. Thảm lớp 1 rồi chờ lún thảm lớn 2 sau

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
30/4 sang năm cụ nhé, quá buồn cho các anh. Ko thể thông được xe đoạn Mai sơn QL217 (đến Hà trung) trước tết, đoạn này đường 1 quá tải nặng nề.
Nhớ lại thời các Còn các Cienco, mỗi ông 1 gói thầu nhưng bộ bảo thông đoạn nào trước lại đổi khối lượng cho nhau
Có những dự án 200-300md đường bọn em đc bàn giao mặt bằng trước ngày thông xe có 4-5 ngày, vẫn mượn được máy móc, ko chỉ các công ty trong tổng mà các công ty của tổng khác để thi công trong 2-3 ngày. Thảm lớp 1 rồi chờ lún thảm lớn 2 sau
Thế là lại chậm ah cụ? em tưởng đoạn này quyết tâm thông xe trước Tết chứ.

bmw_diesel

Xe buýt
Nhớ lại tết năm ngoái cụ thủ đi 1 vòng thị sát cao tốc, các a ban quản lý, a thầu hứa lên hứa xuống là ko chỉ hoàn thành, mà còn hoàn thành trước 3 tháng. Kết quả là nay các a gia hạn thêm 6 tháng.
Hứa với cụ thủ mà các a còn như vậy thì đúng là ko coi ai ra gì :)

vkthang

Xe container
Tuyến này chưa xây xong nhưng mới nhìn sơ qua thì tương lai sẽ phải làm lại gần như toàn bộ. Cao tốc phải đi theo đường thẳng, chỗ nào cua thì sẽ cua với 1 gốc rất nhỏ, tất cả những chỗ lồi lỏm cần san phẳng, qua đồi thấp cần hớt hết để đfắp cho đoạn đường cao lên phòng lũ lụt. Khoảng đất quy hoạch cần dành ra để đủ mở rộng 30 làn trong tương lai.
Hầu hết tuyền này đều không đạt yêu cầu của 1 cao tốc để có thể đi 1 cách nhanh nhất xuyên suốt đất nước.
Cụ nói ảo thật đấy, cao tốc phải tạo độ ong nhiều để tránh gây buồn ngủ, lũ lụt thì chỉ coa đường trên cao chứ nhẽ đắp đường thành đê? Cũ nghĩ xem có đường cao tốc nào chạy liên tục 30 làn không hay chỉ chỗ thu phí họ mới mở nhiều làn? Mà xong cao tốc phía đông còn làm tiếp cao tốc phía tây theo đường HCM cụ nhé.

Vietex

Xe điện
Tuyến này chưa xây xong nhưng mới nhìn sơ qua thì tương lai sẽ phải làm lại gần như toàn bộ. Cao tốc phải đi theo đường thẳng, chỗ nào cua thì sẽ cua với 1 gốc rất nhỏ, tất cả những chỗ lồi lỏm cần san phẳng, qua đồi thấp cần hớt hết để đfắp cho đoạn đường cao lên phòng lũ lụt. Khoảng đất quy hoạch cần dành ra để đủ mở rộng 30 làn trong tương lai.
Hầu hết tuyền này đều không đạt yêu cầu của 1 cao tốc để có thể đi 1 cách nhanh nhất xuyên suốt đất nước.
Cụ nói thế này cảm tính quá. Cái gì cũng phải có tiêu chuẩn đánh giá. Đạt chuẩn cao tốc thì gọi là đường cao tốc. Cái tiêu chuẩn đường cao tốc phải gần như thẳng là ở đâu ra thế? Cua với góc rất nhỏ là nhỏ như nào, theo đơn vị góc hay đơn vị bán kính như thế nào? Sao lại là mở rộng 30 làn trong tương lai? Sao không làm 28 làn, hay 32 làn mà lại là 30. 30 chưa phải là tết thì làm thêm 01 làn cho thành tết được không?

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ nói ảo thật đấy, cao tốc phải tạo độ ong nhiều để tránh gây buồn ngủ, lũ lụt thì chỉ coa đường trên cao chứ nhẽ đắp đường thành đê? Cũ nghĩ xem có đường cao tốc nào chạy liên tục 30 làn không hay chỉ chỗ thu phí họ mới mở nhiều làn? Mà xong cao tốc phía đông còn làm tiếp cao tốc phía tây theo đường HCM cụ nhé.
Ờ, cong để tránh buồn ngủ cơ, cong queo luôn =)) >:) :))
Không biết lần sau đừng có trích lời tôi nhá.

mazda3_pro

Xe lăn
Nhớ lại tết năm ngoái cụ thủ đi 1 vòng thị sát cao tốc, các a ban quản lý, a thầu hứa lên hứa xuống là ko chỉ hoàn thành, mà còn hoàn thành trước 3 tháng. Kết quả là nay các a gia hạn thêm 6 tháng.
Hứa với cụ thủ mà các a còn như vậy thì đúng là ko coi ai ra gì :)
Giấy trắng mực đen, cứ ký hợp đồng vào, đến ngày ko xong thì cứ đè ra phạt chứ ai lại làm việc kiểu hứa miệng bao giờ :))

Vietex

Xe điện
Cụ trả lời được câu hỏi của cháu chưa mà vang cháu thế?
Cái tiêu chuẩn đường cao tốc phải gần như thẳng là ở đâu ra thế? Cua với góc rất nhỏ là nhỏ như nào, theo đơn vị góc hay đơn vị bán kính như thế nào? Sao lại là mở rộng 30 làn trong tương lai? Sao không làm 28 làn, hay 32 làn mà lại là 30. 30 chưa phải là tết thì làm thêm 01 làn cho thành tết được không?

vkthang

Xe container
Thế làm cao tốc phải thẳng băng à, tôi biết thì tôi mới nói. Còn làm đường có bao nhiêu ban bệ, họ chẳng ngu đâu cụ ạ. Chứ nghe cụ phải làm hẳn 30 làn thì họ mới ngu.

mazda3_pro

Xe lăn
Thế làm cao tốc phải thẳng băng à, tôi biết thì tôi mới nói. Còn làm đường có bao nhiêu ban bệ, họ chẳng ngu đâu cụ ạ. Chứ nghe cụ phải làm hẳn 30 làn thì họ mới ngu.
Sau còm này ko trích lời tôi nữa nhé :D ko quen ko biết gì cả.

Vietex

Xe điện
Bàn về xây dựng mà không dùng tiêu chuẩn kĩ thuật thì thôi cụ ạ. Thôi kệ khối văn thể mĩ đi cụ.

vkthang

Xe container
Sau còm này ko trích lời tôi nữa nhé :D ko quen ko biết gì cả.
Cụ thiếu hiểu biết lại cố chấp bị người khác phản biện không giải thích được nói kiểu cùn còn đi vang đúng là hèn.

trinhhunghb

Xe lăn
Em ghé xem bao giờ xong hết cao tốc Bắc nam em xuyên một phát

trinhhunghb

Xe lăn
Cụ thiếu hiểu biết lại cố chấp bị người khác phản biện không giải thích được nói kiểu cùn còn đi vang đúng là hèn.
Cụ mời lại cho đỡ thiệt Cụ ạ . Em mà bị ai mời Rượu đỏ là em huy động cả dàn xe nhà em tập trung mời cả tháng Cụ ạ