[Funland] Tổng hợp thông tin về tập đoàn Tân Hoàng Minh

tamchenlenxe

Xe buýt
He he cụ vẽ như luật sư của THM, Việc này nhà nước chắc chắn có giải pháp thu hồi trả nợ tối đa còn án nặng hay nhẹ là tùy thuộc trong phiên tòa xử nhé. Em không thích kiểu cụ cười nói rằng muốn THM đi tù muốn THM trả tiền, hai điều này nên tách biệt chả liên quan đến nhau. Tội thì chịu, nợ phải trả. Ý cụ nói đi tù thì không phải trả hay sao? Bao vụ xử rồi khắc phục hậu quả rồi kết án.
Cụ vẫn ko chịu hiểu ý của em haizzzz

tamchenlenxe

Xe buýt
Thị trường nào? THM với Vin cùng 1 bài, "người mua" có phải dân đâu @@
Các cụ đọc vụ THM mà vẫn chưa biết tại sao ô sừn pắc xa tít mù tắp mà 250-300tr/m2 à? =))
Đấy , cụ hiểu biết chia sẻ thêm với ae. Có phải ai cũng lăn lộn đất đai hiểu bài vở đâu cụ ơi :D

Bây giờ cụ là ô con trưởng của ô Dũng, đang dc ủy quyền quản lý cả tập đoàn.

PÁ 1: cố gắng bán tài sản, trả lại đủ tiền nhà đầu tư hợp tác kinh doanh, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và giảm nhẹ tội chiếm đoạt tài sản, tù 5-10 năm

PÁ2: thôi khó quá, nhà đầu tư quên đi, tự các chủ nợ xử lý nợ, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và chiếm đoạt tài sản, tù 10-20 năm

Các cụ sẽ chọn ô màu gì?
Cụ quên 1 điều, các dự án trong quá khứ của nó cũng toàn vay trước, trả sau, ăn chênh lệnh. Thế nên, với khoản trái phiếu lần này cũng có phần lớn là trả nợ cũ + lãi cũ -----> thực tế là: có bán tài sản đi thì 99% cũng k trả hết nợ!
Vậy hiển nhiên chúng ta biết nó có phương án ntn rôi!

TempAIDS

Xe hơi
Thị trường nào? THM với Vin cùng 1 bài, "người mua" có phải dân đâu @@
Các cụ đọc vụ THM mà vẫn chưa biết tại sao ô sừn pắc xa tít mù tắp mà 250-300tr/m2 à? =))
Em có vài kh mua Villa ở vin riverside họ đều là doanh nghiệp thành công chứ k phải quan chức cụ nhé. Trực tiếp thấy nhiều đại gia chân đất mua biệt thự triệu đô mới thấy dân VN mình rất rất nhiều ng giàu có thể nói là thừa của :D

TempAIDS

Xe hơi
Em nghĩ đội cá mập làm bds họ nhiều chiêu trò đấy giá , bo cung các kiểu lắm cụ ơi. Trên đây chắc nhiều cụ làm bds nên ko lạ gì đâu. Có cái công nhận là giá đất bị đẩy lên mạnh thật , đất nước mà thặng dư chỉ tạo ra từ chênh lệch giá đất là nhiều thì hơi chán. Cái này cụ nào am tường kinh tế vĩ mô chém vài dòng cho ae tham khảo mí ạ
Chuẩn cụ ạ, giá chắc chắn bị các DN BĐS thổi lên nhiều nhưng theo em 1 phần cũng bởi tư duy của ng VN mình bản chất rất xem trọng nhà cửa, ngoài việc xem đó là qtrong cần phải có, còn xem đó là kênh đầu tư an toàn, k lo mất giá nên TT BĐS cứ leo thang là có lý của nó. Người giàu thì thừa mấy chục căn nhà k ở hết, ng ngheo thì đi vay mua nhà và trả nợ cả đời :(

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Em có vài kh mua Villa ở vin riverside họ đều là doanh nghiệp thành công chứ k phải quan chức cụ nhé. Trực tiếp thấy nhiều đại gia chân đất mua biệt thự triệu đô mới thấy dân VN mình rất rất nhiều ng giàu có thể nói là thừa của :D
Đấy , cụ hiểu biết chia sẻ thêm với ae. Có phải ai cũng lăn lộn đất đai hiểu bài vở đâu cụ ơi :D
Cả THM và Vin đều có trò thổi giá lên X3, X4(cá biệt THM phải X10 với 2.5 tỏi/m2 đất), Chỉ có 1 phần nhỏ lượng hàng bán trực tiếp ra ngoài để thổi giá mặt bằng chung lên.
Còn phần lớn "bán" lại cho ngân hàng với giá chiết khấu 70% để "rút" tiền trong ngân hàng ra. :))
Ví dụ ô sừn pắc giá trị thực chỉ 100tr/m2. Nhưng thổi lên 300tr/m2, và bán cho ngân hàng với giá chiết khấu 210tr, lời khủng rồi :))

Vin Riverside là 1 câu chuyện khác cụ nhé, làm từ đời đầu, đẳng cấp khác hẳn nhưng giá chỉ ngang Ocean Park. ;))

Quê bầm

Xe điện
Cụ có thể vào link trước e viết.tóm tắt là vậy chứ phân tích kỹ thì dài lắm. E đoán đội này sẽ bị đập ko ngờ lại nhanh đến vậy
Nền kinh tế bong bóng không chịu sản xuất kinh doanh phát triển đất nước mà bị mấy tay to bdes nó thao túng đẩy giá lên tận mây xanh trong khi dân ta vẫn là 1 nước thu nhập thấp thì phải xử lý bọn này đầu tiên.vì dòng tiền không lo sản xuất phát triển công thương dịch vụ mà chỉ lo mua đất đầu cơ thì nền kinh tế sớm sẽ sập.
Đã qua rồi cái thời mấy lão tay to liên kết cùng mấy lão cán bộ biến chất (có le đã bị gô tù gần hết thời chục ,hai chục năm trước) gom đất vàng giá rẻ của dân bán với cái giá gấp trăm nghìn lần rồi mà 1 phút lên tiên thành đại gia hét ra lửa
E Ko bao giờ để ý hay thán phục bất kỳ mấy tay tỉ phú đi lên từ bđs vì nó không giúp ích được gì cho xã hội và đất nước phát triển mà là tiền đề xấu cho 1 nền kinh tế.bds chỉ là 1 phần bổ trợ cho nền kinh tế chứ ko phải đầu tàu vì đất nước có phát triển dân mới có tiền thì giá đất mới tăng được thì mới hợp lú.đằng này toàn bị bơm bẩn thì chắc chắn chính phủ phải ra tay mạnh để cắt bớt mấy cái ung nhọt để cứu nền kinh tế này lại
Xuyên suốt lịch sủ phát triển của các nước tư bản các cụ có thể thấy có mấy người tỉ phú đi lên nhờ bđs không trong khi Vn top 20 tỉ phú trên sàn chứng khoán thì chắc 6 7 ng rồi.Hệ luỵ sau này sẽ rất lớn nếu còn cho đội này tự tung tự tác bơm thổi.sự phân chia giàu nghèo lớn,thay đổi tầng lớp xã hội,lòng dân oán than và chính phủ sẽ không để điều đó xảy ra.cú tin e đi.vài năm tới sẽ đập bỏ khối cái ung nhọt này để làm sạch nền kinh tế
Ước muốn của cụ rất nhân văn, lập luận của cụ giống như các giáo sư tâm huyết đầu ngành hay mấy cụ sau khi hạ cánh phát biểu, nhưng yên tâm cứ đợi đến khi đội tuyển Nam vào đá bán kết World Cup nó cũng chưa xảy ra được đâu nên anh em vẫn phải đi tìm xem có mảnh nào vừa miếng lại ôm tiếp. Ôm giá nào thời điểm nào để tránh đu đỉnh hay bị lùa gà thì mỗi anh em tự xác đinh, tiền ai nấy quyết thôi

Kem Béo

Xe tải
Cả THM và Vin đều có trò thổi giá lên X3, X4(cá biệt THM phải X10 với 2.5 tỏi/m2 đất), Chỉ có 1 phần nhỏ lượng hàng bán trực tiếp ra ngoài để thổi giá mặt bằng chung lên.
Còn phần lớn "bán" lại cho ngân hàng với giá chiết khấu 70% để "rút" tiền trong ngân hàng ra. :))
Ví dụ ô sừn pắc giá trị thực chỉ 100tr/m2. Nhưng thổi lên 300tr/m2, và bán cho ngân hàng với giá chiết khấu 210tr, lời khủng rồi :))

Vin Riverside là 1 câu chuyện khác cụ nhé, làm từ đời đầu, đẳng cấp khác hẳn nhưng giá chỉ ngang Ocean Park. ;))
Rất nhiều người ở Riverside chuyển sang các khu biệt thự ở Ocean Park để ở cụ nhé. Mỗi khu của Vin đều có 1 thế mạnh riêng nên nói Riverside đẳng cấp hơn cũng không hẳn đúng.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Rất nhiều người ở Riverside chuyển sang các khu biệt thự ở Ocean Park để ở cụ nhé. Mỗi khu của Vin đều có 1 thế mạnh riêng nên nói Riverside đẳng cấp hơn cũng không hẳn đúng.
"Rất nhiều" hay không thì tối đánh xe qua là biết ngay bao nhiêu % đang ở.
Nhìn số đèn là biết, còn các "đại gia" của cụ ở mà không bật đèn thì em chịu ;))

Chán_Đời

Xe tải
Dạo này tràn ngập trên fb các buổi thuyết trình của lão Dũng này nghe chối vcđ

cu mậm

Xe buýt
Cụ chém kinh. Giá trị thực là cái gì dợ cụ? Tính nó bằng cách nào?

Bán sỉ thì chiết khấu 30% có gì mà khủng? Khi mà giá VOCP đẩy lên 250-300 thì lượng hàng còn lại của Vin đc bao nhiêu? Hay là toàn hàng thứ cấp mua đi bán lại, và giá lên vì cung hiếm mà cầu cao?

Dân Riverside 1 giờ một cơ số ko nhỏ còn muốn sang Riverside 2 (Harmony có hồ), và OCP vì nhiều tiện ích hơn đấy cụ ah.

Minh Sang 2019

Xe tải
em có tiền em cũng mua. Vì dù có đắt lúc mua nhưng nếu tính dài hạn họ cũng ko lỗ. Nên việc đem tiền vào đó mua để ở hoặc cho thuê cũng rất vip rồi. Coi như của để dành.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chém kinh. Giá trị thực là cái gì dợ cụ? Tính nó bằng cách nào?

Bán sỉ thì chiết khấu 30% có gì mà khủng? Khi mà giá VOCP đẩy lên 250-300 thì lượng hàng còn lại của Vin đc bao nhiêu? Hay là toàn hàng thứ cấp mua đi bán lại, và giá lên vì cung hiếm mà cầu cao?

Dân Riverside 1 giờ một cơ số ko nhỏ còn muốn sang Riverside 2 (Harmony có hồ), và OCP vì nhiều tiện ích hơn đấy cụ ah.
Cụ đọc mà không hiểu "bán chiết khấu cho ngân hàng" nghĩa là gì, hiểu sang nghĩa "bán sỉ" cho ngân hàng thì tốt nhất đừng tranh luận. THM có Vietin thì Vin có Tech làm tay trái.
Bài quay vòng vốn, biến đất thành công cụ tài chính có từ lâu rồi.

cu mậm

Xe buýt
Cụ đọc mà không hiểu "bán chiết khấu cho ngân hàng" nghĩa là gì, hiểu sang nghĩa "bán sỉ" cho ngân hàng thì tốt nhất đừng tranh luận. THM có Vietin thì Vin có Tech làm tay trái.
Bài quay vòng vốn, biến đất thành công cụ tài chính có từ lâu rồi.
Cụ hiểu sâu thì cứ chia sẻ, úp mở làm gì. Vin và Tech là đôi bạn thân thì ai mà ko biết. Tuy nhiên nếu ý cụ bảo hai ông này bắt tay nhau đẩy giá VHOP thì e thấy chưa hẳn, vì cơ bản muốn đẩy giá thì phải nắm lượng hàng đủ lớn, mà thời điểm VHOP tăng phi mã (khoảng 2 năm gần đây) thì lượng nhà thấp tầng đã phần lớn nằm ở thị trường thứ cấp. Thêm nữa ko chỉ nhà Vin tăng mà khắp nơi nhà thấp tầng ven HN đều tăng. Harmony có hồ tăng còn nhiều hơn, và bên này thì hầu như Vin đã bán hết từ lâu.

Xe bọ xít

Xe container
Bây giờ cụ là ô con trưởng của ô Dũng, đang dc ủy quyền quản lý cả tập đoàn.

PÁ 1: cố gắng bán tài sản, trả lại đủ tiền nhà đầu tư hợp tác kinh doanh, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và giảm nhẹ tội chiếm đoạt tài sản, tù 5-10 năm

PÁ2: thôi khó quá, nhà đầu tư quên đi, tự các chủ nợ xử lý nợ, xong ô bố và ô e dính tội lừa đảo và chiếm đoạt tài sản, tù 10-20 năm

Các cụ sẽ chọn ô màu gì?
Bố ở ngoài ngày làm được có 1 tỏi, bố trong tù ngày làm 10 tỏi. Vậy trong tù bố kiếm xẻng nhiều hơn ở ngoài, sao bố ko đi tù từ lúc còn trẻ cho nhà mình giàu nhỉ =)) vậy nên giờ bố cũng già rồi, trong tù kiếm xẻng bù cho ngày trẻ. Ông con nói=))

Lara

Xe buýt
Truy cập vào trang web đã bị chặn lại. Tài khoản của các nhà đầu tư biến mất . Ko biết ý đồ của THM là gì? Hôm nay, sau mấy ngày đc các luật sư tư vấn thì nv của thm đã lên giọng, dùng lý lẽ vs khách hàng và bắt đầu có thái độ thách thức khác hoàn toàn vs mấy hôm đầu mới xảy ra sự việc .
Cái này là do chứng chỉ ssl của website hết hạn mà IT chưa kịp gia hạn thôi cụ

Minh Sang 2019

Xe tải
K chỉ việc lấy tiền đi làm việc khác.
Phân tích kỹ thì trước mắt Có 2 vụ lừa đảo ở đây.
Một là CTY con. Bán trái phiếu cho CTY mẹ. Tiền k đi làm dự án như mục đích huy động vốn.
Vậy là Cty con ( cung điện mùa đông) lừa CTY mẹ ( THM).
Vụ này dễ chứng minh.
Con lừa mẹ. Mẹ k kiện nhưng con vẫn bình xử.
Vụ thứ 2 là lừa bán trái phiếu của công ty mẹ. Lô trái phiếu của CTY con do CTY mẹ mua lại. Anh ý bán cho các cá nhân dưới dạng hợp đồng góp vốn.
Việc bán dưới hợp đồng góp vốn kinh doanh trái phiếu này là trái quy định. Đi lừa người khác mua cái mình k được bán. Đó cũng là lừa đảo.
Mà cả 2 cái kết hợp lại nó mình chứng một điều là có sự đạo diễn, tổ chức ở đây. Tội càng nặng.
Chưa tính đến các cái chưa lộ....
Túm lại là anh ấy k chỉ một cuốn mà nhiều cuốn. Mỗi cuốn cũng khá nhiều niên.
Nhân tiện thấy cụ rõ về vấn đề này em hỏi cụ cái?
Ở chỗ em đội nó cứ phân lô bán nên dưới dạng HỢp đồng vay vốn với hợp đồng góp vốn...thì có phải dạng lừa đảo không? thanks

Kem Béo

Xe tải
"Rất nhiều" hay không thì tối đánh xe qua là biết ngay bao nhiêu % đang ở.
Nhìn số đèn là biết, còn các "đại gia" của cụ ở mà không bật đèn thì em chịu ;))
Bên OCP mới bàn giao nhà được 6-7 tháng, các nhà còn đang hoàn thiện thì lấy đâu ra mà bật đèn. Riêng trong 2 khu Ngọc Trai có khoảng 500 căn thì 30-40% chủ BT là ở Riverside sang thì theo cụ là nhiều hay ít?

tieudaovnt

Xe tăng

Nếu V áp dụng bài tương tự THM, lập cty sau đó mua sll căn biệt thự từ V với giá cđt đưa ra 100 tr/m2, vay 80% ,35 năm…. , sau đó lại lập ra cty khác mua bán lòng vòng để gấp thếp số tiền này lên, ví như V1 bán V2 giá 200 tr cũng lại vay ngân hàng 80%, V2 bán V3 giá 300 tr, vay ngân hàng 80%. Như vậy ngân hàng mua lại biệt thự trên với giá 240 tr/ m2… , bong bóng như thế thổi cũng ghê răng đấy, nhà nước tuýt còi cái là đái ra máu ngay
Lượng cung tiền M2 VN khoảng 13 tr tỉ VND, trong khi tổng tín dụng 11 tr tỉ, tức cứ 10 đ ghi có trên tài khoản hoặc tiền mặt có 8 đ phát sinh từ nợ, nhà nước mà dừng bơm tiền qua kênh tín dụng 10-15%/ năm thì cũng căng đấy.

BinhWalker

Xe điện
Nếu V áp dụng bài tương tự THM, lập cty sau đó mua sll căn biệt thự từ V với giá cđt đưa ra 100 tr/m2, vay 80% ,35 năm…. , sau đó lại lập ra cty khác mua bán lòng vòng để gấp thếp số tiền này lên, ví như V1 bán V2 giá 200 tr cũng lại vay ngân hàng 80%, V2 bán V3 giá 300 tr, vay ngân hàng 80%. Như vậy ngân hàng mua lại biệt thự trên với giá 240 tr/ m2… , bong bóng như thế thổi cũng ghê răng đấy, nhà nước tuýt còi cái là đái ra máu ngay
Lượng cung tiền M2 VN khoảng 13 tr tỉ VND, trong khi tổng tín dụng 11 tr tỉ, tức cứ 10 đ ghi có trên tài khoản hoặc tiền mặt có 8 đ phát sinh từ nợ, nhà nước mà dừng bơm tiền qua kênh tín dụng 10-15%/ năm thì cũng căng đấy.
Thích nhất từ "gấp thếp" của cụ :D nhưng cụ lấy gì làm tsbđ mà gấp lắm thế? Cụ cứ nghĩ đời thực như phép toán