[Funland] Tổng hợp thông tin về Tập đoàn Vạn Thịnh Phát - Trương Mỹ Lan

acjs

Xe tăng
Ý em là nếu có điều khoản mua laik trước hạn đó.
Nếu để đến hạn thì phải trả cả lãi suất và trả hàng loạt. Thay vì vậy tăng mua trước hạn dần dần tạo thêm cả niềm tin thanh khoản
và nhiều cá nhân sẵn sàng bán lại để nhận gốc khi có nhiều tin xấu về TP.
Em ko hiểu lắm lĩnh vực này, chỉ thắc mắc tại sao lại có số tăng mua TP trước hạn nhiều bất thường như trên.
Trái chủ muốn thoái, còn TCPH muốn đóng thương vụ, giảm thiểu rủi ro khi chắc chắn sẽ bị rà soát.

acjs

Xe tăng
đúng, còn điều khoản có cho phép mua lại trước hạn không nhưng quan trọng nhất là có đủ tiền mua lại
điều này đang rất là căng
Vâng cụ. Điều kiện cần là có điều khoản (ngay từ đầu, hoặc sau này các bên thống nhất để sửa OC), nhưng điều kiện đủ là nguồn tiền để mua lại trước hạn, bối cảnh thị trường này thì khoai thật.

TieuFu

Xe container
Theo em hiểu thì Nhà nước chỉ cử người vào quản lý hộ,mọi phúc lợi của người nhà nước vào công tác tại SCB do SCB và cổ đông chịu.
Tiền NN bơm vào thì nhà nước quản lý chứ để ông nào nữa. Không bơm thì vỡ luôn chứ phúc lợi, phúc đức gì !

DaDieuchienxu

Xe container
Ngân hàng nào vậy hở bác? :-/

BTW, bác hiền quá! :(
Gặp phải em thì nhân viên đó khó mà ngồi yên làm việc được tiếp hay chí ít thì cũng bị cắt thi đua tháng đó! :D

Với những số tiền rút tất toán nhỏ , vài ba chục triệu, thì em không báo trước, còn khi số tiền đã vượt quá 9 con số thì em luôn điện thoại báo trước ngày, giờ, đến làm việc, thậm chí còn yêu cầu cho em tiền mệnh giá lớn chứ không nhận tiền mệnh giá nhỏ,..... :-bd
Nếu mà làm sai thì đừng trách em khó tính! [-X

Vấn đề là em đã gọi điện thoại hẹn trước chứ không phải tự nhiên mà xách d.ái đến nơi. :P
Sorry cụ,mấy nay mục Thông báo hơi nhiều nên mình đã bỏ sót chưa rep còm của cụ.:P
Mình rơi vào trường hợp phần in đậm nên bình thường chả bao giờ ĐT hẹn trước việc tất toán, và điều này cũng ko cần thiết vì đa số mình rút lãi & nhồi thêm tiền cho tròn số dư. Hoặc nếu muốn rút thì trong thời điểm bình thường, việc chi trả hoàn toàn trong tầm tay của bất kỳ PGD nào trong hệ thống SCB.
Cụ nói đúng, nếu rút tiền cỡ vài tỷ, trừ Hội sở ra thì K.H tốt nhất phải ĐT báo trước để NV Bank chuẩn bị sẵn đủ số lượng & chủng loại mệnh giá để K.H khỏi chờ đợi lâu. Tiếc rằng mình ko có cơ hội làm việc đó, vì ngan nhà giờ già, rất tỉnh ngủ nên khó rút trộm, do đó quỹ đen rất chi là èo uột!

GamCaoMayLanh

Xe container
Xin hỏi các cụ là về nghiệp vụ thì nhân sự các NH big4 giỏi hơn hay sao mà lại phải cử họ sang SCB? Hiện nay SCB có hoạt động bình thường không ạ? Và sự khác nhau giữa bình thường và theo dõi đặc biệt là gì (nếu có). Cháu hỏi nghiêm túc để còn có quyết định gửi vào SCB do lãi xuất cao
Ko phải cứ giỏi hơn mới được vào đá chính, vụ này trên yêu cầu SCB bằng mọi giá phải trụ hạng nên các cầu thủ được đôn vào phải là người NN nắm được. Ko lại giống như trường hợp anh Danh ngoại đạo mua NH xong rút béng 19000 tấn tỏi thì tèo. Theo quan sát của em thì cặp Goaliero/Fixo đều của Vietinbank trong đó anh Đức từng đá chính cho CTS (CK NH Công thương) thì chứng tỏ NHNH làm rất nghiêm túc vụ này, đặc biệt xử lý dứt điểm đống tp, cp tồn cao hơn núi. Còn việc bác quyết định gửi hay ko gửi xèng vào SCB ko còn phụ thuộc vào lãi suất nữa, mà phụ thuộc vào cung Hoàng đạo của bác.

Apache01

Xe tải
Ngay lúc này em đang chuyển thử ít tiền từ SCB sang BIDV bằng app SCB mobile banking, thì chuyển và nhận được ngay tắp lự.
Em test thôi, chứ không chuyển hết tiền khỏi SCB.
Em chuyển bằng Internet Banking thì ko đc. Có vẻ như nó chỉ cho chuyển trong cùng SCB.

hoviethung

Xe lăn
Tiền NN bơm vào thì nhà nước quản lý chứ để ông nào nữa. Không bơm thì vỡ luôn chứ phúc lợi, phúc đức gì !
Hội đồng quản trị là người sở hữu doanh nghiệp. Khi hội đồng quản trị thay đổi thì đồng nghĩa DN đã thay đổi chủ.

thachhan

Xe tải
Ko hiểu đến bao giờ, tài khoản ở SCB mới trở lại giao dịch bình thường được? Sắp tới phải nộp các khoản tiền học cho F1 thông qua ứng dụng Viettel mo ney, mà mấy hôm nay, chuyển tiền từ tài khoản ở SCB sang ứng dụng này đều ko được.

Altis 2011

Xe điện
Bài viết có nội dung vi phạm quy định của diễn đàn
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 27/10/22)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

patuana76

Xe điện
Em rón rén hỏi:
Chẳng may xảy ra tình huống xấu nhất là "người gửi mất tiền" thì người vay có được xóa nợ không ạ? :D

sontung89

Xe tăng
Vốn điều lệ có 20.000 tỷ nhưng tiền gửi đến mấy trăm nghìn tỷ.
So sánh nhẹ thì có 20 triệu nhưng huy động được đến 400 500 triệu, nghe cũng khá chênh lệch vốn và số niềm tin đấy. Nếu ko có ai ks số này, nhỡ mồm mà số đen nh mang gửi đâu đó khoảng 2 300 rồi giờ tất cả ồ ạt rút thì cũng ban căng

tranthanhhaist

Xe buýt
Vốn điều lệ có 20.000 tỷ nhưng tiền gửi đến mấy trăm nghìn tỷ.
So sánh nhẹ thì có 20 triệu nhưng huy động được đến 400 500 triệu, nghe cũng khá chênh lệch vốn và số niềm tin đấy. Nếu ko có ai ks số này, nhỡ mồm mà số đen nh mang gửi đâu đó khoảng 2 300 rồi giờ tất cả ồ ạt rút thì cũng ban căng
Tất cả các Ngân hàng Việt Nam tỷ lệ đều cỡ này, Ngân hàng tất nhiên phải đem phần lớn số tiền đó đi đầu tư cụ ạ, chỉ giữ lại phần bắt buộc theo quy định và thật sự thì bất kỳ Ngân hàng nào trên thế giới cũng phá sản nếu rút hàng loạt. Em nghĩ tất cả đều bình thường chỉ trừ việc là số tiền đó thật sự đầu tư sinh lợi hay chỉ cho chủ sở hữu vay giá rẻ, cái này mới nguy.

Chỉnh sửa cuối:

sontung89

Xe tăng
Tất cả các Ngân hàng Việt Nam tỷ lệ đều cỡ này, Ngân hàng tất nhiên phải đem phần lớn số tiền đó đi đầu tư cụ ạ, chỉ giữ lại phần bắt buộc theo quy định và thật sự thì bất kỳ Ngân hàng nào trên thế giới cũng phá sản nếu rút hàng loạt. Em nghĩ tất cả đều bình thường chỉ trừ việc là số tiền đó thật sự đầu tư sinh lợi hay chỉ cho chủ sở hữu vay giá rẻ, cái này mới nguy.
View attachment 7445718
Việc có ks thì cũng ko vấn đề gì nhưng như vụ scb thì có vẻ nó còn nhiều thứ đằng sau, tức là n gửi tiền cũng 50/50 chứ nói thật là khó đảm bảo.

Anhwoman

Xe tải
Các cụ cứ nói thế nào chứ? Em xếp hàng từ thứ sau tuần trước, hôm nay xếp hàng ghi tên lại, sau đó đươc thông báo mỗi sổ chỉ được rút 200tr, mà sổ đã quá hạn. Thế thì dân vẫn cứ ùn ùn đi rút là đúng thôi.