[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sfgs

Xe buýt
chương dương có ô dân phòng đứng chốtF0 khổ cả phường. Giờ ko may đám dông kia có ô f0 thì lan toả khắp nơi

giao thông như máu của cơ thể, tắc là bệnh và dừng là chết
Buồn cười ở chỗ là các ông ở trên này đòi phải sạch bóng, không người qua lại thì mới hài lòng, mọi người phải tuân thủ giãn cách. Éo mẹ, đường HN thì bé, chung cư thì mọc như nấm. Nói thật, éo ai chả muốn ở nhà, nhưng thằng điện, thằng nước nó có free đâu

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Mai em đưa vợ đi khám thai 8 tuần ở phụ sản HN cũng ko có giấy hẹn chỉ có tin nhắn zalo của bác sĩ và giấy tờ đợt khám thai trước thì làm sao các cụ?
Với cả em đưa đi mà em ko có giấy đi đường có bị phạt không ạ? Đoạn đê la thành lại lắm chốt nữa

via OTOFUN for iPhone

onano69

Xe container
Theo chỉ thị mới của TP về việc xiết chặt người tham gia giao thông. Các công ty phải đăng ký với chính quyền địa phương về việc nhân sự đủ điều kiện tham gia giao thông trong thời gian phòng chống dịch Covid 19 :( Em ngó mấy nơi thấy đang xếp hàng dài như dây điện :P mà chả biết hôm nay có kip đến lượt để xin xác nhận không :( nếu không thì mai lại không đủ điều kiện cho ae đi làm :( mà toàn việc không đừng được ;) nằm trong danh mục được ưu tiên hoạt động mà giờ vẫn phải đi xin giấy xác nhận kiểu như là xác nhận tình trạng hôn nhân là độc thân trước khi cưới vợ :)

xuantien_mobis

Xe lăn
Cụ mang theo sổ khám lần trước rồi qua chốt trình bày thực tế xem sao, khả năng đi được

search

Xe điện
Buồn cười ở chỗ là các ông ở trên này đòi phải sạch bóng, không người qua lại thì mới hài lòng, mọi người phải tuân thủ giãn cách. Éo mẹ, đường HN thì bé, chung cư thì mọc như nấm. Nói thật, éo ai chả muốn ở nhà, nhưng thằng điện, thằng nước nó có free đâu
Vâng, nhiều ng ko hiểu là muốn 1 xh vận hành yên ổn, kể cả rất nhiều ng ở nhà thì cũng kha khá người phải đi làm. Ko có 1 số ng đi làm thì đâu ra điện, nước, internet, tv, đài đóm, bảo vệ, người làm đồ ăn, uống, người sx thuốc men, y tá, bác sỹ, quân đội, công an, cây xăng, nv thu gom rác... Nhiều người nghĩ tất cả ở nhà là toàn bộ hệ thống vẫn chạy bt :)) Nhiều l.đạo đút chân gầm bàn hoặc phóng viên có khi cũng nghĩ thế :D Riêng ko có người đi dọn rác thì chỉ 1 2 ngày các cụ đã ko thể ngồi im được rồi nữa là cả tháng. Câu ai ở đâu ở yên đấy là ko tưởng, lđạo chỉ nói chung chung mà ko chi tiết rõ ràng thì nó mới loạn thế này :)

Mon 29V

Xe điện
Giả sử em nghi gấu có thai cần đem đi khám thì làm thế nào hả các cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cùng lắm thì đi đường chùa láng vậy .

Dungha

Xe điện
Cụ cứ đi thôi. Chốt nào không cho qua thì quay lại post lên face. Thằng nào không cho qua là hành dân cho nó chết.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Quan tâm. Là một dạng hàng rào kỹ thuật để dân ko đổ ra đường.

2005

Xe điện
Em thấy cơ quan thông báo nhưng đến cơ quan còn chẳng biết ký xong không nữa là cơ quan NN. Thôi kệ, đến đâu hay đến đấy.

minh_viet.78

Xe buýt
Gửi cụ
Khi máy in phun hỏng, công ty đó sẽ liên lạc với cty của cụ. Lúc đó, công ty của cụ sẽ điền mẫu giấy đi đường theo mẫu mới nhất có đầy đủ thông tin để cụ di chuyển chứ.
Tất nhiên, bên cụ cũng phải yêu cầu bên công ty kia có 1 giấy tờ như giấy hẹn đến công ty đó để bảo dưỡng hay sửa chữa.
Thông tin đến cụ
nhưng giờ phải có dấu của phường cụ ạ mà cụ biết rồi đấy có phải ra là xin ngay được đâu

Voi sứt

Xe hơi
Chuyện dồn ứ nơi chốt kiểm dịch là có thật các cụ ạ. Từ nhà em ra chân cầu Nhật tân chửa đến 2 km mà có 2 chốt rưỡi (1 chốt có barie, có dân phòng trực nhưng không chặn xe máy nên em tính là rưỡi). Chốt chân cầu Nhật tân (cạnh trường học), thì đông như trảy hội, cơ mà ai cũng cáu, chả ai vui nổi. Đứng đấy gần 10 phút mí xong. Từ sáng đến giờ em thấy người hơi nóng rồi.

lamhoangvan87

Xe container
Mai em đưa vợ đi khám thai 8 tuần ở phụ sản HN cũng ko có giấy hẹn chỉ có tin nhắn zalo của bác sĩ và giấy tờ đợt khám thai trước thì làm sao các cụ?
Với cả em đưa đi mà em ko có giấy đi đường có bị phạt không ạ? Đoạn đê la thành lại lắm chốt nữa

via OTOFUN for iPhone
Khám định kỳ khả năng là được cụ ah.
Sẽ phải trình bày 1 chút.
Vào pshn thì cả 2 vợ chồng đều phải có kết quả test nhanh mới được vào đó.
cụ cân đối phòng khám tư xem sao. Nếu đã khám ở tuần thứ 5 và 6 thì khám thai 8 tuần cũng chưa thật sự quá quan trọng.

Sfgs

Xe buýt
Chuyện dồn ứ nơi chốt kiểm dịch là có thật các cụ ạ. Từ nhà em ra chân cầu Nhật tân chửa đến 2 km mà có 2 chốt rưỡi (1 chốt có barie, có dân phòng trực nhưng không chặn xe máy nên em tính là rưỡi). Chốt chân cầu Nhật tân (cạnh trường học), thì đông như trảy hội, cơ mà ai cũng cáu, chả ai vui nổi. Đứng đấy gần 10 phút mí xong. Từ sáng đến giờ em thấy người hơi nóng rồi.
Truyền thông báo chí mấy năm trước thì ra rả là chính phủ điện tử, 4.0. Bao nhiêu hội thảo, hội nghị đc mở ra. Giờ thì làm thủ công như những năm 80 của thế kỉ 20. Hành là chính

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Ông

Ông này chắc trong nhóm lợi ích
Nhóm lợi ích gì, em cũng 1 vote a ấy quay lại. 20 tỷ, 1 con số quá nhỏ quá tầm thường đối với tầm của anh ấy.
Than ôi, đến lúc khó khăn mới biết chúng ta cần người biết làm chứ không phải ăn hay không.

Vie.ABC

Xe điện
Các cụ/mợ cho hỏi mai nhà cháu đi từ Hà Nội đến Thái Bình hoặc Hải Phòng có bị cấm không, có phải khai báo y tế hoặc bị cách ly không?
(đi mua ít hàng rồi về chứ không vào đâu, không tụ tập j)
Cám ơn cụ/mợ
Đến tỉnh nào thì Alo cho UBMTTQ tỉnh đó bảo : Ra Trạm anh chuyển cho quỹ Vaccine của Tỉnh vài tỷ !... Sau đó thì chụp ảnh lưu niệm , treo phòng truyền thống ... Song việc thì có CS dẫn đường Thông Chốt thôi - Tiền Nhiều Để Làm Zề ?...=))=))=))

DONALD TRAMP

Xe buýt

via OTOFUN for iPhone
Không vấn đề gì bác nhé, đi về hướng viện sản, cộng thêm cái sổ khám bệnh của viện sản HN thì chốt họ cho qua thôi. Tuần trước em cũng đi khám hàng tháng về thì bị chặn ở Nguyễn Chí Thanh, đưa lịch hẹn khám, và cái phiếu xếp hàng ở Viện ra là đi thẳng.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
cụ cân đối phòng khám tư xem sao. Nếu đã khám ở tuần thứ 5 và 6 thì khám thai 8 tuần cũng chưa thật sự quá quan trọng.
Em có nhắn tin hỏi qua Fage FB và Zalo của phụ sản HN họ bảo nếu chỉ khám thai thì ko cần test cụ ạ. Điều trị ở đấy dài ngày mới cần test nhanh
Em cũng hơi lo khi vào viện tầm này nhưng là con đầu nên vợ em lo lắng và tuân theo bác sĩ là 8 tuần lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng