[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

fukimod

Xe máy
Hic, đang dịch thì cái nồi cơm điện bị hỏng, giờ sao mang đi sửa đc các cụ

darthvader

Xe điện
Có thể chúng ta trách nhầm thì sao cụ nhỉ
Tầm làm top one chả nhẽ óc lại bé
Mà trong Tây du ký, trư bât giới chính là nhân vật rất thông minh
Không bé đâu, em biết từ hồi xa xưa lúc còn chưa lên thứ , giỏi và khôn đấy, nhưng tập trung hết cho ghế rồi nên đừng mong gì nhiều

darthvader

Xe điện
Chỗ em có phát phiếu đi chợ, nhưng chưa bao giờ em mua được bỉm/sữa ở chợ cụ ạ. Cửa hàng mà em hay mua thì nó ko ở chợ cụ ạ!
Em có nhắn hỏi cửa hàng rồi nhưng họ ko ship :(
500 mét thì cụ cứ nhét cái phiếu đi chợ vào túi rồi đi bộ ra cửa hàng là ok chả ai hỏi đâu, xe máy gặp chốt hay bị hỏi... em mỗi lần đúng ngày phiếu vẫn làm 1 vòng ra ngân hàng rút tiền về siêu thị mua hàng, ra chợ mua rau thơm, rồi ra tạp hóa mua thuốc và đi về...

MaziaH

Xe tải
Hầy zà.. Em vừa phải ngồi vẽ ra phương án chống dịch của công ty để mai gửi cho phường cho đủ bộ đây.. Chưa khi nào em ước ao được làm cán bộ nhà nước (nhân viên cũng đc, gọi là cán bộ cho oai giống ở quê ngày xưa) như bây giờ để đỡ phải xin xác nhận phường :)
Cụ làm nhà nước mà là nhân viên thì cũng ở nhà ngồi chơi xơi nước nhé, chứ ko ai cho cụ đến làm nếu ít việc.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đi làm công ty kinh doanh thiết yếu thì có giấy đi đường, đi chợ thì đã có phiếu ghi ngày giờ..
Tối nay vợ em nó sai em đi đổ rác mà sợ toát mồ hôi. Không đổ rác, nhà hôi hám thì vợ nó mắng.
Mà gọi ra phường hỏi xin giấy đi đổ rác họ nói để hỏi lên Quận đã,,,
Sợ sợ là...

manhcsic

Xe tăng
⚠ HÀ NỘI ⚠
Sẽ 'điều chỉnh' kiểm tra giấy đi đường

Yên tâm, sẽ thực chất và phù hợp hơn (so với gì) như thế nào mời xem báo.

Chỉnh sửa cuối:

Sfgs

Xe buýt
Chủ tệch Toang nghĩ gì nhỉ, nếu chẳng may mấy ngày tới ở một phường nào đó có F0 đi xin dấu xác nhận để ra đường?
Chắc do dân ko tuân thủ chỉ thị không được tập trung đông người và ko giữ khoảng cách 2m... Chứ hẻm phải do lỗi của chủ tệch.
Vụ này A Phó kí mà :)) Chủ tịch đang làm việc khác.

isak

Xe tăng
500 mét thì cụ cứ nhét cái phiếu đi chợ vào túi rồi đi bộ ra cửa hàng là ok chả ai hỏi đâu, xe máy gặp chốt hay bị hỏi... em mỗi lần đúng ngày phiếu vẫn làm 1 vòng ra ngân hàng rút tiền về siêu thị mua hàng, ra chợ mua rau thơm, rồi ra tạp hóa mua thuốc và đi về...
Cái giấy đi chợ nó ghi rõ là đi chợ nào, mục đích là để hạn chế và kiểm soát người vào cái chợ đấy. Nó ghi rõ khi vào thì thu lại cái giấy đấy. Căn cứ đâu mà bắt đi siêu thị phải cầm theo cái giấy đi chợ đó.
Việc xin giấy đi đường ghi rõ là giấy đi đường để đi trực cơ quan, làm nhiệm vụ. Có ai yêu cầu giấy đi đường để đi khám bệnh, tiêm chủng đâu mà các cụ bảo phải ra phường cư trú xin xác nhận. Cụ nào có lịch đi khám, lịch đi tiêm, cứ cầm giấy tờ chứng minh mình đi tiêm. Ai bắt lập biên bản cho nó cái đơn khiếu nại vào mặt xem có dám lập không

isak

Xe tăng
Vụ này A Phó kí mà :)) Chủ tịch đang làm việc khác.
Là cái anh vừa bị kiểm điểm nghiêm túc vì vụ anh Riêng đúng không. Anh này không lo ngồi yên thở nhẹ lại bị bắt đi đổ vỏ rồi.

Sfgs

Xe buýt
Là cái anh vừa bị kiểm điểm nghiêm túc vì vụ anh Riêng đúng không. Anh này không lo ngồi yên thở nhẹ lại bị bắt đi đổ vỏ rồi.
Đúng rồi cụ. Nói thật chán ngán về vấn đề hành chính của cơ quan nhà nước. Các cụ đừng khen ông Riêng là có uy hay gì. Mấy năm trước HN có triển khai đấu thầu xây dựng hệ thống CNTT cho các ban ngành ở HN, trừ cái khai báo tạm trú cho ng nước ngoài là ok còn tạm trú cho công dân VN nói thẳng là vô dụng. Thế nên xảy ra vấn đề bây giờ là các ban ngành phải đi từng nhà mà thống kê viết giấy như năm 80 của thế kỉ trc.

MrSpy

Xe điện
Cụ nghe nhầm hoặc thiếu rồi! Chỉ là các cơ quan TW và HN đóng trên địa bàn quận thì không cần xác nhận, còn lại các doanh nghiệp khác phải xác nhận bình thường

Mọi người dân đều bình đẳng trước pháp luật, câu đó đúng với công dân hạng 2 thôi à? . Người nhà với anh em hay có ông ngoại thì ko cần nhỉ?

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người dân đều bình đẳng trước pháp luật, câu đó đúng với công dân hạng 2 thôi à? . Người nhà với anh em hay có ông ngoại thì ko cần nhỉ?
Tất cả mọi người đều bình đẳng. Chỉ có một số người bình đẳng hơn những người khác. Câu này của Anh hay Pháp gì đó, thời cách mạng công nghiệp hoặc công xã pa ri.

xharu.panx

Xe đạp
Các cụ đi rồi cho cháu hỏi. Giờ cháu đi công việc từ HN lên lạng sơn thì có được ko.?

Hiện cháu đã có giấy đi đường c.ty cấp. Nếu có thêm xét nghiệm covid theo PCR thì có đi qua đc chốt để rời HN lên lạng sơn ko ạ.

Hoặc cần thêm giấy tờ thủ tục gì nữa ạ?. Giờ cháu sợ ra đến chốt lại bị tóm phạt mấy củ lắm. Cảm ơn các cụ đã đọc.

Ken 17 cm

Xe hơi
Đi thoải mái cụ ơi. Cụ ra khỏi HN vô tư.Lên đến LS mới bị xích nhé.14 ngày.

SimsSam

Xe điện
Em thấy báo viết.
Có giấy đi đường hợp lệ.
Có xn âm tính hợp lệ.
Có xn đã tiêm vaccine 2 mũi hợp lệ.

Đi đường ok. Đến điểm đến cách ly tại nhà 7 ngày.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc cảm giác cứ như là đồ thí nghiệm cho các anh ấy cc ạ.
Hôm nọ có mấy cụ bảo quan chức toàn người học cao hiểu rộng, nhưng e chưa thấy ở đâu. Toàn sai đâu sửa đó, thủng chỗ nào chắp chỗ đấy. #:-s

--Lamborghini--

Xe lăn
Bác thảo sẵn cái công văn đề xuất hỗ trợ đứng tên khách hàng và bảo bên khách hàng họ đóng dấu vào đấy, gửi lại cho bác....kèm theo cái bản đồ tuyến di chuyển xem thế nào...ra trạm thì giải thích rõ ràng xem sao?

Nếu cần đề nghị phc của khách hàng hỗ trợ người nghe máy xác nhận số công văn khi bác đến trạm chuyển máy cho cán bộ nghe để cán bộ thấy rõ là bác cũng đang góp phần đảm bảo mục tiêu kép của chính phủ chứ không có làm tổn hại gì đến phòng chống dịch cả, bản đồ đây-giao xong tôi té luôn không dừng-kể cả hỏng xe tôi cũng xuống cài mo & đẩy về Hải Dương trong ngày theo đúng lịch....người thực việc thực em nghĩ là cán bộ thông cảm thôi.

Tầm này phải nghĩ cách để xử lý mới thông mấy cái đầu rau rau ra được...mới lại bác nắm tinh thần là làm thế nào miễn không ai phải chịu trách nhiệm gì-trách nhiệm luôn thuộc về nd thì em nghĩ nó trôi thôi.

Nếu phải em với cụ thì mình cũng thế mà, cứ không phải chịu trách nhiệm thì a lê hấp thôi. :))
Cụ ơi, chỗ chốt xe đông lắm, họ không cho cụ giải thích đâu vì sẽ ùn ứ.
Với cả ở chốt thì toàn lính lác nên cứ làm theo chỉ đạo cấp trên thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng