[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

hamcuare!

Xe container
Sáng nay em thấy nhiều xe tải, cả xe công phải quay đầu ở chốt cao tốc vào Yên Bình, Thái Nguyên.
Có vẻ nhiều cái xe tải đang lạm dụng luồng xanh không bị kiểm tra nên giấy tờ sai!
Cụ vẫn đi tn đều nhỉ :) e tưởng tn làm chặt vs các trường hợp về từ hn lắm mà? Cụ lên nm hay làm gì trên đó?

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ vẫn đi tn đều nhỉ :) e tưởng tn làm chặt vs các trường hợp về từ hn lắm mà? Cụ lên nm hay làm gì trên đó?
Em lên XN.
Điều hành cả SX nên phải lên thường xyên.
Bà xã từ hồi dịch đến giờ chưa lên lần nào. Các nơi khác em cũng ít phải đến hơn, ở nhà qua điện thoại cũng được!

printer05

Xe điện
Các cụ/mợ cho em hỏi, giấy đi đường do cơ quan cấp (doanh nghiệp thuộc lĩnh vực thiết yếu theo chỉ thị 16 của chính phủ và chỉ thị 17 của HN) có cần phải có chứng nhận của phường xác nhận (doanh nghiệp đóng trên địa bàn phường) không?

Em cám ơn

noisepic

Xe máy
Cụ bị lag rồi, cái này bỏ lâu rồi mà..à bỏ đc mấy hôm :))

printer05

Xe điện
Không cần xác nhận của Phường/Xã cụ ơi
the
Cụ bị lag rồi, cái này bỏ lâu rồi mà..à bỏ đc mấy hôm :))
Dạ em cũng biết và em muốn chắc chắn thêm. Em cám ơn 2 cu

Case của em thế này.

Sáng nay em đi làm, qua 1 chốt trong khu nhà em (do xxx quận chỉ huy chốt) thì được hỏi về giấy đi đường + cccd. Em có đầy đủ vì em đã ra vào khu nhà em nhiều lần để đi lam, tuy nhiên sáng nay xxx đứng trực ở chốt thông báo: Tôi không cho phép anh ra khỏi khu vì công ty anh không phải là doanh nghiệp thiết yếu. Em có nói là doanh nghiệp em thuộc lĩnh vực thiết yếu của 2 cái chỉ thị 16, 17. xxx (trung uý Lê Việt Phương) yêu cầu em phải đưa chỉ thị 16,17 ra để chứng minh doanh nghiệp em thuộc thiết yếu. Em đưa cho xxx Phương đọc thì xxx lại giở giọng bảo giấy đi đường của anh chưa có xác nhận của phường. Em cũng nói tp HN đã bỏ yêu cầu này, nhưng xxx Phương nói tôi chưa nhận được chỉ thị vv bỏ yêu cầu.

Em thi phải lên cơ quan nên cũng không muốn cãi nhau với xxx nên vòng xe đi bằng lối khác ra khỏi khu, đương nhiên ở chốt khác xxx lại cho em đi bình thường.

Theo các cụ em có nên đăng video lên để xxx L V Phương có cơ hội được đi học lại các chỉ thị của thủ tướng, của tp HN không.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em cũng biết và em muốn chắc chắn thêm. Em cám ơn 2 cu

Case của em thế này.

Sáng nay em đi làm, qua 1 chốt trong khu nhà em (do xxx quận chỉ huy chốt) thì được hỏi về giấy đi đường + cccd. Em có đầy đủ vì em đã ra vào khu nhà em nhiều lần để đi lam, tuy nhiên sáng nay xxx đứng trực ở chốt thông báo: Tôi không cho phép anh ra khỏi khu vì công ty anh không phải là doanh nghiệp thiết yếu. Em có nói là doanh nghiệp em thuộc lĩnh vực thiết yếu của 2 cái chỉ thị 16, 17. xxx (trung uý Lê Việt Phương) yêu cầu em phải đưa chỉ thị 16,17 ra để chứng minh doanh nghiệp em thuộc thiết yếu. Em đưa cho xxx Phương đọc thì xxx lại giở giọng bảo giấy đi đường của anh chưa có xác nhận của phường. Em cũng nói tp HN đã bỏ yêu cầu này, nhưng xxx Phương nói tôi chưa nhận được chỉ thị vv bỏ yêu cầu.

Em thi phải lên cơ quan nên cũng không muốn cãi nhau với xxx nên vòng xe đi bằng lối khác ra khỏi khu, đương nhiên ở chốt khác xxx lại cho em đi bình thường.

Theo các cụ em có nên đăng video lên để xxx L V Phương có cơ hội được đi học lại các chỉ thị của thủ tướng, của tp HN không.
Nên!
Cho mấy thằng ....đó khôn ra. Lạm quyền

NNS

Xe ngựa
Các cụ/mợ cho em hỏi, giấy đi đường do cơ quan cấp (doanh nghiệp thuộc lĩnh vực thiết yếu theo chỉ thị 16 của chính phủ và chỉ thị 17 của HN) có cần phải có chứng nhận của phường xác nhận (doanh nghiệp đóng trên địa bàn phường) không?

Em cám ơn
bỏ cái quy định này rồi cụ ạ

Xolabaque

Xe tăng
Cụ cho cái clip đó lên luôn đi, bảo đảm cu xxx đó lại sáng rực rỡ, dám phủ nhận điều mà quan tỉnh đã công bố, đúng là điển hình của việc trên bảo dưới ....éo nghe.

NNS

Xe ngựa
Đấy người dân ai cũng biết nhưng có xxx vẫn cố tình làm khó (hoặc không chịu nghe phổ biến, quán triệt tư tưởng), khổ thế đấy
thôi kệ mẹ nó đi cụ, nhiều bạn trẻ ở ll huy động ra chốt trình độ, dân trí nó cũng hạn chế bỏ mẹ ra, kể cả mấy chú công an chứ ll lôm côm phi chính quy chả thèm tính, nhưng thôi, trừ khi họ túm cụ phạt tiền thì cãi cho nỏ khi mình hoàn toàn đúng, chứ ất ơ mất tí thời gian, cụ đi đường khác vẫn tới nơi thì thôi, vẽ thêm chuyện làm gì cho mệt, anh em chốt chúng nó cũng nai lưng ra chống dịch, cũng khổ bỏ mẹ, họ cũng ức chế với đủ loại "dân trí" cù nhầy bố láo cũng ko ít, thôi mình bỏ qua đi cho vui vẻ, đang dịch, chả nên vẽ thêm việc cho nhau, nếu ko nghiêm trọng lắm

printer05

Xe điện
Theo như em hỏi phường em (phường Thịnh Liệt) vẫn phải có xác nhận của phường ạ
Vâng cũng có thể có case thế này.

và như thế có thể bị rơi vào các trường hợp sau:

- Lãnh đạo TP không truyền đạt rõ ràng các chỉ thị xuống cho các lực lượng phía dưới

- Các lực lượng phía dưới, quận, phường không nắm rõ các chỉ thị của thủ tướng, của TP

- Trên bảo dưới không nghe, phép vua thua lệ làng.

- ........

Mưa tháng 11

Xe tăng
Được 1 ngày thì bỏ luôn quy định này. Phường đã bao việc còn thêm việc đóng dấu vào giấy đi đường; rồi thì tập trung rõ đông, càng thêm nguy cơ lây nhiềm, bỏ là đúng. Theo quy định thì đúng là các doanh nghiệp cũng phải thực hiện dãn cách, tức không được tập trung tất cả mọi người. Nhưng vẫn phải bố trí người trực để đảm bảo an ninh an toàn cho cơ quan.

printer05

Xe điện
thôi kệ mẹ nó đi cụ, nhiều bạn trẻ ở ll huy động ra chốt trình độ, dân trí nó cũng hạn chế bỏ mẹ ra, kể cả mấy chú công an chứ ll lôm côm phi chính quy chả thèm tính, nhưng thôi, trừ khi họ túm cụ phạt tiền thì cãi cho nỏ khi mình hoàn toàn đúng, chứ ất ơ mất tí thời gian, cụ đi đường khác vẫn tới nơi thì thôi, vẽ thêm chuyện làm gì cho mệt, anh em chốt chúng nó cũng nai lưng ra chống dịch, cũng khổ bỏ mẹ, họ cũng ức chế với đủ loại "dân trí" cù nhầy bố láo cũng ko ít, thôi mình bỏ qua đi cho vui vẻ, đang dịch, chả nên vẽ thêm việc cho nhau, nếu ko nghiêm trọng lắm
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Em cũng đi đường khác đến nơi làm, không muốn dây dưa. Việc em hỏi ở đây làm muốn confirm lại các thông tư, chỉ thị để nếu bị thiếu giấy tờ thì em còn đi làm.

Thứ 2 là tại xxx này có hành động thách thức em nên lúc đó em cũng hơi bực.

Lupin_840415

Xe tải
Quan điểm cá nhân của em thì công ty hoạt động trong thời kỳ dịch thì lên phường đăng ký và làm cái xác nhận hoạt động của phường.
Giấy đi đường thì chỉ có xác nhận của công ty, nhưng có thêm cái bản photo giấy xác nhận của phường cho phép công ty hoạt động là được.
Chứ việc sử dụng giấy công ty tự xác nhận để đi đường thành ra đang có 1 loạt các vụ cấp giấy đi đường ảo diệu kia kìa.
Mục đích của chú phỉnh là kiểm soát dịch, vậy nên việc anh CA hoạnh hoẹ cụ theo em thì cũng chả có gì sai

printer05

Xe điện
Được 1 ngày thì bỏ luôn quy định này. Phường đã bao việc còn thêm việc đóng dấu vào giấy đi đường; rồi thì tập trung rõ đông, càng thêm nguy cơ lây nhiềm, bỏ là đúng. Theo quy định thì đúng là các doanh nghiệp cũng phải thực hiện dãn cách, tức không được tập trung tất cả mọi người. Nhưng vẫn phải bố trí người trực để đảm bảo an ninh an toàn cho cơ quan.
Phòng em có 8 người thì chỉ có 2 hoặc cùng lắm là 3 người đi làm, dưới 50% cụ nhé.

puredoll

Xe điện
Theo như E được biết vẫn phải xin dấu Phường, nhưng thay vì từng cá nhân đi xin thì cơ quan lập danh sách xin1 lần. Tuy nhiên, gần như ra đường giờ chỉ cần giấy đi đường cơ quan cấp là đủ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Em cũng đi đường khác đến nơi làm, không muốn dây dưa. Việc em hỏi ở đây làm muốn confirm lại các thông tư, chỉ thị để nếu bị thiếu giấy tờ thì em còn đi làm.

Thứ 2 là tại xxx này có hành động thách thức em nên lúc đó em cũng hơi bực.
Một sự nhịn là chín sự lành cụ nhỉ. Người ta được giao nhiệm vụ nhiều khi cũng muốn thể hiện tí. Các cụ bảo ăn cơm chúa múa tối ngày là thế. Chỉ lo không gặp được người tốt nhịn như cụ lại ầm ĩ, nguy cơ bạo lực có thể xảy ra cũng gay.

Trạng thái
Thớt đang đóng