[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

printer05

Xe điện
Quan điểm cá nhân của em thì công ty hoạt động trong thời kỳ dịch thì lên phường đăng ký và làm cái xác nhận hoạt động của phường.
Giấy đi đường thì chỉ có xác nhận của công ty, nhưng có thêm cái bản photo giấy xác nhận của phường cho phép công ty hoạt động là được.
Chứ việc sử dụng giấy công ty tự xác nhận để đi đường thành ra đang có 1 loạt các vụ cấp giấy đi đường ảo diệu kia kìa.
Mục đích của chú phỉnh là kiểm soát dịch, vậy nên việc anh CA hoạnh hoẹ cụ theo em thì cũng chả có gì sai
giấy xác nhận của phường cho phép công ty hoạt động là được

Phường không cấp phép cho công ty hoạt động.

1 loạt các vụ cấp giấy đi đường ảo diệu kia kìa.

Doanh nghiệp nào làm sai dn đó chịu trách nhiệm, chứ không phải vài dn làm sai bắt cả xh phải đi lấy giấy chứng nhận

Mục đích của chú phỉnh là kiểm soát dịch, vậy nên việc anh CA hoạnh hoẹ cụ theo em thì cũng chả có gì sai

Các lực lượng chức năng có thể kiểm tra các trường hợp ra đường chứ không có quyền hạch hoẹ, cản trở, cố tình làm khó người dân cụ nhé

NNS

Xe ngựa
Em đồng ý với ý kiến của cụ. Em cũng đi đường khác đến nơi làm, không muốn dây dưa. Việc em hỏi ở đây làm muốn confirm lại các thông tư, chỉ thị để nếu bị thiếu giấy tờ thì em còn đi làm.

Thứ 2 là tại xxx này có hành động thách thức em nên lúc đó em cũng hơi bực.
vâng cụ, nhà bao việc, hơi éo đâu
cái quy định cộp dấu phường song song với dấu cơ quan vào cái giái đi đường, đcm, chỉ tồn tại từ sáng thứ 2 đến sáng thứ 3, khổ cơ quan em, bọn hành chính quản trị ngồi in ấn, lập danh sách, thông tin nhà cửa, sổ đt, lịch làm việc cho mấy K nhân viên, đêm thứ 2 ở cả phường cộp dấu đến đêm khuya, chụp scan gửi đc 1/3 nhân viên (ca 1 tuần 1) thì sáng ra đã thành công cốc và giấy lộn
tổ sư anh lđ nào nghĩ ra cái quy định của nợ này.
đồng ý có thể phường duyệt phương án ca kíp nv làm việc để đảm bảo chống dịch, rồi phường quản lí doanh nghiệp tại phường mình coi nó có làm đúng ko, nó có đc hoạt động trong dịch ko, sai phạt, chứ nó biết thế đ,éo nào đc thằng nv nào là thằng cần đi làm thằng nào chỉ cần làm ở nhà mà bảo nó đóng dấu vào giấy đi đường. Nói thẳng ra đây là 1 chiêu đấm dưới thắt lưng, éo fair để gây khó khăn cho dân éo ra đường nữa mà thôi

thanhphong1998

Xe điện
Bất đắc dĩ mới phải đi đến công ty chứ báu gì. Chỗ phường em ra thoải mái,vào nó mới hỏi.

thngaylangthang

Xe ngựa
:)) :)) thì chủ thớt cứ úp lên đây để mọi người cùng cày còm, đang zảnh ...

Lupin_840415

Xe tải
giấy xác nhận của phường cho phép công ty hoạt động là được

Phường không cấp phép cho công ty hoạt động.

=> Thế theo cụ phường căn cứ vào đâu để xác nhận cho người được phép đi ra đường trong mùa dịch này nhỉ?

1 loạt các vụ cấp giấy đi đường ảo diệu kia kìa.

Doanh nghiệp nào làm sai dn đó chịu trách nhiệm, chứ không phải vài dn làm sai bắt cả xh phải đi lấy giấy chứng nhận

=> Doanh nghiệp làm sai và tiểu đội muốn ra ngoài đường tự làm giả cụ ạ, cái giấy đi đường đối vs em chả có ý nghĩa gì chỉ có địa chỉ, thông tin công ty và choét cái dấu, e tự ngồi phịa ra cũng được

Các lực lượng chức năng có thể kiểm tra các trường hợp ra đường chứ không có quyền hạch hoẹ, cản trở, cố tình làm khó người dân cụ nhé
Về việc này thì em ko đồng tình, em cho rằng thời kỳ này càng cần hoạnh hoẹ nhiều càng tốt ạ, ko hoạnh hoẹ chỉ kiểm tra lớt phớt cho qua thì đường xá lại đông như chảy hội ngay
em thấy mấu chốt vấn đề vẫn là việc triển khai giãn cách không thống nhất thôi, còn cụ CA trực chốt kia em vẫn thấy làm ko sai, có quyền hoạnh hoẹ và ko cho qua chốt nếu nghi ngờ ạ

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
em thấy mấu chốt vấn đề vẫn là việc triển khai giãn cách không thống nhất thôi, còn cụ CA trực chốt kia em vẫn thấy làm ko sai, có quyền hoạnh hoẹ và ko cho qua chốt nếu nghi ngờ ạ
Đã "hạnh hoẹ" rồi thì còn bàn sai đúng gì nữa - hay thật.

Kacar1102

Xe buýt
Dạ em cũng biết và em muốn chắc chắn thêm. Em cám ơn 2 cu

Case của em thế này.

Sáng nay em đi làm, qua 1 chốt trong khu nhà em (do xxx quận chỉ huy chốt) thì được hỏi về giấy đi đường + cccd. Em có đầy đủ vì em đã ra vào khu nhà em nhiều lần để đi lam, tuy nhiên sáng nay xxx đứng trực ở chốt thông báo: Tôi không cho phép anh ra khỏi khu vì công ty anh không phải là doanh nghiệp thiết yếu. Em có nói là doanh nghiệp em thuộc lĩnh vực thiết yếu của 2 cái chỉ thị 16, 17. xxx (trung uý Lê Việt Phương) yêu cầu em phải đưa chỉ thị 16,17 ra để chứng minh doanh nghiệp em thuộc thiết yếu. Em đưa cho xxx Phương đọc thì xxx lại giở giọng bảo giấy đi đường của anh chưa có xác nhận của phường. Em cũng nói tp HN đã bỏ yêu cầu này, nhưng xxx Phương nói tôi chưa nhận được chỉ thị vv bỏ yêu cầu.

Em thi phải lên cơ quan nên cũng không muốn cãi nhau với xxx nên vòng xe đi bằng lối khác ra khỏi khu, đương nhiên ở chốt khác xxx lại cho em đi bình thường.

Theo các cụ em có nên đăng video lên để xxx L V Phương có cơ hội được đi học lại các chỉ thị của thủ tướng, của tp HN không.
Sao cụ không vả cho nó cái văn bản thứ 2 vào mặt.
Hoặc cụ yêu cầu nó ký giấy hoặc nói rõ tôi ghi âm và quay phim anh nói chưa biết văn bản đó xem nó làm thế nào.

Kacar1102

Xe buýt
:D
Quan điểm cá nhân của em thì công ty hoạt động trong thời kỳ dịch thì lên phường đăng ký và làm cái xác nhận hoạt động của phường.
Giấy đi đường thì chỉ có xác nhận của công ty, nhưng có thêm cái bản photo giấy xác nhận của phường cho phép công ty hoạt động là được.
Chứ việc sử dụng giấy công ty tự xác nhận để đi đường thành ra đang có 1 loạt các vụ cấp giấy đi đường ảo diệu kia kìa.
Giấy ảo nhiều là đội tư vấn kém. Em mà tư vấn em cho thêm cái điều khoản, khi nhân viên nhiễm và làm lây lan trong DN thì DN phải hỗ trợ x% số tiền điều trị cho nhân viên thì bố các chủ DN cũng ko dám cấp ảo.

rebels

Xe điện
Dây cụ chỉ cho họ mục 3:
577 TB-UBND.jpg

577 TB-UBND 2.jpg

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giai đoạn này không phải là giai đoạn phải tạo điều kiện cho người dân đi lại thuận tiện. Mà là giai đoạn vận động, tuyên truyền,cưỡng chế, xử lý..... để hạn chế người dân ra đường càng nhiều càng tốt.

Thế nên nếu mọi sự hoạnh họe, cản trở, gây khó khăn, thậm chí không căn cứ theo quy định pháp luật thông thường đối với người dân để hạn chế, dập tắt mọi ý định ra đường của họ, để họ ngại mà không ra đường nữa..... và những sự hoạnh họe, cản trở, yêu cầu không phù hợp đó mà không phải vì mục đích vòi vĩnh, làm tiền, làm lợi cá nhân thì nên ủng hộ.

Đã "hạnh hoẹ" rồi thì còn bàn sai đúng gì nữa - hay thật.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ, nhà bao việc, hơi éo đâu
cái quy định cộp dấu phường song song với dấu cơ quan vào cái giái đi đường, đcm, chỉ tồn tại từ sáng thứ 2 đến sáng thứ 3, khổ cơ quan em, bọn hành chính quản trị ngồi in ấn, lập danh sách, thông tin nhà cửa, sổ đt, lịch làm việc cho mấy K nhân viên, đêm thứ 2 ở cả phường cộp dấu đến đêm khuya, chụp scan gửi đc 1/3 nhân viên (ca 1 tuần 1) thì sáng ra đã thành công cốc và giấy lộn
tổ sư anh lđ nào nghĩ ra cái quy định của nợ này.
đồng ý có thể phường duyệt phương án ca kíp nv làm việc để đảm bảo chống dịch, rồi phường quản lí doanh nghiệp tại phường mình coi nó có làm đúng ko, nó có đc hoạt động trong dịch ko, sai phạt, chứ nó biết thế đ,éo nào đc thằng nv nào là thằng cần đi làm thằng nào chỉ cần làm ở nhà mà bảo nó đóng dấu vào giấy đi đường. Nói thẳng ra đây là 1 chiêu đấm dưới thắt lưng, éo fair để gây khó khăn cho dân éo ra đường nữa mà thôi
Miền Đông nước Anh giấy đi đường vẫn phải có dấu ủy ban, không có là phạt.

Phép vua thua lệ làng chăng?

ceconam

Xe điện
Dạ em cũng biết và em muốn chắc chắn thêm. Em cám ơn 2 cu

Case của em thế này.

Sáng nay em đi làm, qua 1 chốt trong khu nhà em (do xxx quận chỉ huy chốt) thì được hỏi về giấy đi đường + cccd. Em có đầy đủ vì em đã ra vào khu nhà em nhiều lần để đi lam, tuy nhiên sáng nay xxx đứng trực ở chốt thông báo: Tôi không cho phép anh ra khỏi khu vì công ty anh không phải là doanh nghiệp thiết yếu. Em có nói là doanh nghiệp em thuộc lĩnh vực thiết yếu của 2 cái chỉ thị 16, 17. xxx (trung uý Lê Việt Phương) yêu cầu em phải đưa chỉ thị 16,17 ra để chứng minh doanh nghiệp em thuộc thiết yếu. Em đưa cho xxx Phương đọc thì xxx lại giở giọng bảo giấy đi đường của anh chưa có xác nhận của phường. Em cũng nói tp HN đã bỏ yêu cầu này, nhưng xxx Phương nói tôi chưa nhận được chỉ thị vv bỏ yêu cầu.

Em thi phải lên cơ quan nên cũng không muốn cãi nhau với xxx nên vòng xe đi bằng lối khác ra khỏi khu, đương nhiên ở chốt khác xxx lại cho em đi bình thường.

Theo các cụ em có nên đăng video lên để xxx L V Phương có cơ hội được đi học lại các chỉ thị của thủ tướng, của tp HN không.
E nghĩ là nên, đồng ý là phải giãn cách nhưng thực tế e thấy có rất nhiều trường hợp lạm quyền, coi dân như đồ chơi, lạm quyền...

xoaixanh361

Đi bộ
CCCM cho e hỏi bây giờ mang bé sơ sinh đi tiêm chủng thì có cần giấy đi đường k ạ. e ở hà đông.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Giai đoạn này không phải là giai đoạn phải tạo điều kiện cho người dân đi lại thuận tiện. Mà là giai đoạn vận động, tuyên truyền,cưỡng chế, xử lý..... để hạn chế người dân ra đường càng nhiều càng tốt.

Thế nên nếu mọi sự hoạnh họe, cản trở, gây khó khăn, thậm chí không căn cứ theo quy định pháp luật thông thường đối với người dân để hạn chế, dập tắt mọi ý định ra đường của họ, để họ ngại mà không ra đường nữa..... và những sự hoạnh họe, cản trở, yêu cầu không phù hợp đó mà không phải vì mục đích vòi vĩnh, làm tiền, làm lợi cá nhân thì nên ủng hộ.
Nói như cụ thì chịu rồi - giờ này mấy ai muốn ra đường, đa phần là phải thò mặt ra chứ ai chả muốn ở nhà.
Còn cái suy luận của cụ là hạnh hoẹ để dân khỏi ra đường thì là đoán mò, chả thấy tác dụng đâu cả - chỉ thấy dân phản ứng và ghét thêm cái đội này thôi.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ/mợ cho em hỏi, giấy đi đường do cơ quan cấp (doanh nghiệp thuộc lĩnh vực thiết yếu theo chỉ thị 16 của chính phủ và chỉ thị 17 của HN) có cần phải có chứng nhận của phường xác nhận (doanh nghiệp đóng trên địa bàn phường) không?

Em cám ơn
Em cũng được hỏi mấy lần mà chỉ cần giấy và CMND thôi là đi luôn, không phường xã gì cả.

vmanhmta

Xe hơi
Em chào các cụ mợ ạ,
Em có việc gia đình phải về Nam Định từ trước ngày HN thực hiện CT16 (23/7). Giờ em có nhu cầu cấp thiết phải quay trở lại Hà Nội bằng xe cá nhân, em hộ khẩu Hà Nội, đi xe biển Hà Nội.
Em cũng hỏi 1 vài nơi, kết quả xét nghiệm với CCCD thì bắt buộc rồi, còn giấy tờ liên quan chỗ thì bảo phải đăng ký với Công an phường đăng ký hộ khẩu, chỗ thì bảo phải có giấy đi đường của công ty đang làm việc, chỗ thì bảo phải có giấy của địa phương đang tạm trú,...
Có cụ nào mới vào Hà Nội trợ giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn ạ!
Cụ đã lên được HN chưa?
Có cần thủ tục gì không?

minh_viet.78

Xe buýt
Cty em sx bia rượu em nghĩ chẳng phải hàng thiết yếu mà vẫn phải đi làm đây cụ em cũng chỉ mong được phạt rồi mang giá đơn đến cty để cty chịu mà mình đỡ phải đi làm

Trạng thái
Thớt đang đóng