[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

cairong_2011

Xe container
Nhiều lúc đúng là không hiểu thực sự cơ chế vận hành chỉ đạo nhà mình. TV ra chỉ thị tăng cường kiểm tra, kiểm soát bằng các biện pháp để giảm tỷ lệ lây nhiễm .... UB ra ngay công điện yêu cầu cấp GDD mới. Dân tình, DN, các chuyên gia phản ứng. BT đề nghị xem xét lại, vẫn dùng giấy cũ+ giấy mới.
Các bác ấy đều trên TV cả, đều là Leader, quân sư chắc cũng ngồi nghe chỉ đạo hết cả. Thế mà ra chỉ thị rồi hoãn không áp dụng chỉ trong ít ngày. Mà VB nào cũng đều gửi các cấp từ to đến bé để báo cáo, thực hiện. Vậy hóa ra có người không đọc ? Hoặc có người làm chưa đúng tinh thần chỉ đạo ? Hay là .... Em chẳng hiểu điều hành trong chống giặc thế này làm sao mà thắng được ?

thanh040506

Xe trâu
Vào Hà Nội mới cần giấy đi đường.
Các tỉnh khác chỉ cần có xét nghiệm PCR âm tính và có lý do chính đáng, đường đi rõ ràng là đi.
Đây là cụ ấy đi qua chứ không ở lại nên không có vấn đề với tỉnh kia.
Trên e cứ HN đến là cho cách ly 14 ngày luôn.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều lúc đúng là không hiểu thực sự cơ chế vận hành chỉ đạo nhà mình. TV ra chỉ thị tăng cường kiểm tra, kiểm soát bằng các biện pháp để giảm tỷ lệ lây nhiễm .... UB ra ngay công điện yêu cầu cấp GDD mới. Dân tình, DN, các chuyên gia phản ứng. BT đề nghị xem xét lại, vẫn dùng giấy cũ+ giấy mới.
Các bác ấy đều trên TV cả, đều là Leader, quân sư chắc cũng ngồi nghe chỉ đạo hết cả. Thế mà ra chỉ thị rồi hoãn không áp dụng chỉ trong ít ngày. Mà VB nào cũng đều gửi các cấp từ to đến bé để báo cáo, thực hiện. Vậy hóa ra có người không đọc ? Hoặc có người làm chưa đúng tinh thần chỉ đạo ? Hay là .... Em chẳng hiểu điều hành trong chống giặc thế này làm sao mà thắng được ?
Cứ hiểu theo cách đơn giản và phổ thông nhất là ok bác!

thanh040506

Xe trâu
Lai Châu, Cao Bằng chẳng hạn.
Công ty em dừng mọi hoạt động trên 2 tỉnh này. Lên là đi nghỉ dưỡng 2 tuần.
Làm như vậy mới chuẩn. Với lại HN lúc đang vùng dịch đỏ căng đét đúng là phải k cho ra ngoài tỉnh khác mới phải.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ không hiểu lập vùng xanh - đỏ để làm gì. Rồi đẻ ra giấy đi đường.
Trong khi xanh và đỏ từ tổ dân phố có cho vui, k có thực tế. Vậy mà vẫn đâm mặt vào để làm :D

Vanhoatnguyen

Xe tải
Kính chào các cụ/các mợ
E có người nhà đang ở Xuân Lộc- Đồng Nai. Có nhu cầu ra HN, theo tìm hiểu thì khả năng có thể đi tàu từ Huế ra HN được, nhưng từ Đồng Nai ra Huế thì chưa tìm được cách đi nào. Vậy e mạn phép lên đây hỏi các cụ có xe khách/tàu...hay phương tiện nào có thể đi từ Đồng Nai ra Huế hoặc nếu ra thẳng HN được thì càng tốt ạ. Người nhà e ko có xe cá nhân, hỏi các phương tiện vận chuyển hành khách ạ. Hoặc nếu cụ/mợ nào biết có hội nhóm/cá nhân nào hỗ trợ việc di chuyển thì em xin thông tin ạ. Em cảm ơn!

khonglaaica

Xe điện
Em nghĩ là cụ nên khuyên người nhà đang ở đâu ở yên đấy

cairong_2011

Xe container
Em chỉ không hiểu lập vùng xanh - đỏ để làm gì. Rồi đẻ ra giấy đi đường.
Trong khi xanh và đỏ từ tổ dân phố có cho vui, k có thực tế. Vậy mà vẫn đâm mặt vào để làm :D
Đây là chỉ thị của TP chứ có phải do P hay tổ dân phố tự nghĩ ra đâu cụ ? Ban đầu có biển vùng xanh cho từng khu vực tổ dân phố ko rõ từ ai. Nhưng sau 3 vùng Xanh, đỏ, da cam là có hẳn chỉ thị, NQ cả

MiTa

Xe lăn
Tầm này mà di chuyển thế thì còn khó hơn thời tem phiếu ngăn sông cấm chợ. Tốt nhất bạn cụ nên ở yên.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Đây là chỉ thị của TP chứ có phải do P hay tổ dân phố tự nghĩ ra đâu cụ ? Ban đầu có biển vùng xanh cho từng khu vực tổ dân phố ko rõ từ ai. Nhưng sau 3 vùng Xanh, đỏ, da cam là có hẳn chỉ thị, NQ cả
Vậy em mấy không hiểu cụ.
Giấy đi đường, vùng xanh đỏ...bê nguyên từ SG về. Cái giá của giấy đi đường, vùng xanh đỏ, xét nghiệm....dẫn đến SG nhiễm nhiễm chéo. cuối cùng bỏ.
Chả có nhẽ đội tư ván anh Chu muốn anh ấy đi học NCS ở ban KT :D

Trạng thái
Thớt đang đóng