[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

ChuyenDaQua

Xe tăng
Em cũng thấy không ổn, Doanh nghiệp cấp tràn lan có ai giám sát đâu, bên em vẫn giấy cũ, nhưng có Phường đóng dấu xác nhận đầy đủ.
Chán cụ nhỉ
Muôn vàn lý do hợp lý để ra đường cho bằng đc

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Hay lại có thử nghiệm mới chăng?
Cá nhân em nói thật là còn làm việc theo kiểu này thì hệ quả sẽ rất khó lường. HN chứ không phải như các tỉnh khác. Cuối cùng sự tắc trách,điều hành lỗi....tất cả Dân ăn đủ,và bội thực mà toi.
Các cụ có câu "Một người lo bằng một kho người làm"
Nay covid "Một người quyết có thể làm nghìn người chết"

Tuanpm

Xe hơi
Cụ chờ sau 15/9 chắc sẽ có chuyến bay đó!

thinhduybao

Xe điện
Cụ tìm cách lên cung trăng , xong chờ lúc nào trăng bay ngang HN thì nhẩy xuống thôi.
Dễ thế mà cũng phải hỏi :((

elevonic

Xe lăn
Thủ tướng e hèm rồi.

Thủ tướng yêu cầu Hà Nội điều chỉnh việc cấp giấy đi đường

Ngày 8/9, Văn phòng Chính phủ có công văn truyền đạt ý kiến chỉ đạo của Thủ tướng *************** về việc triển khai hiệu quả biện pháp phòng, chống dịch Covid-19.

Thủ tướng yêu cầu UBND Hà Nội có hướng dẫn cụ thể, kịp thời điều chỉnh nội dung còn bất cập trong việc cấp giấy đi đường cho các nhóm đối tượng theo quy định đã ban hành.

Theo yêu cầu của Thủ tướng, Hà Nội không được để xảy ra tình trạng người dân và doanh nghiệp chờ đợi kéo dài; không để tập trung đông người và ùn tắc giao thông, nguy cơ lây lan dịch bệnh tại các chốt kiểm soát dịch.

Langthang_Mercedes

Xe container
Kính chào các cụ/các mợ
E có người nhà đang ở Xuân Lộc- Đồng Nai. Có nhu cầu ra HN, theo tìm hiểu thì khả năng có thể đi tàu từ Huế ra HN được, nhưng từ Đồng Nai ra Huế thì chưa tìm được cách đi nào. Vậy e mạn phép lên đây hỏi các cụ có xe khách/tàu...hay phương tiện nào có thể đi từ Đồng Nai ra Huế hoặc nếu ra thẳng HN được thì càng tốt ạ. Người nhà e ko có xe cá nhân, hỏi các phương tiện vận chuyển hành khách ạ. Hoặc nếu cụ/mợ nào biết có hội nhóm/cá nhân nào hỗ trợ việc di chuyển thì em xin thông tin ạ. Em cảm ơn!
Nếu phải đi và thực sự có việc không thể đừng thì kiếm cái xe công luồng Xanh xin làm phụ xe là ra đến rìa HN, vào HN bằng cách nào em không biết. Ah, mà xe công cũng đi qua Huế, muốn xuống thì xuống.

Tuy nhiên ở đâu thì nên ở nguyên đấy là tốt nhất.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]

WaveX5

Xe tải
Các xóm và khu dân cư đều lập chốt kiểm soát ra vào. Như nhà cháu và nhà bà cụ thân sinh đối diện qua con đường , cách nhau 100m muốn qua thăm chốt họ cũng chẳng cho qua . Vậy các chốt làm chặt rồi thì vụ giấy ra đường cũng ít tác dụng
Đấy là đi thăm nhau hoặc đi chơi thôi cụ. Cứ có giấy đi đường (hoặc bảo đi mua đồ tạp hoá, ra lấy hàng ship …) thì chốt ở các ngõ phải cho đi.

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Bên em LB, bình thường mới, thì có cần giấy ko.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Nếu phải đi và thực sự có việc không thể đừng thì kiếm cái xe công luồng Xanh xin làm phụ xe là ra đến rìa HN, vào HN bằng cách nào em không biết. Ah, mà xe công cũng đi qua Huế, muốn xuống thì xuống.

Tuy nhiên ở đâu thì nên ở nguyên đấy là tốt nhất.
Dạ, cảm ơn cụ.

Vanhoatnguyen

Xe tải
Cụ tìm cách lên cung trăng , xong chờ lúc nào trăng bay ngang HN thì nhẩy xuống thôi.
Dễ thế mà cũng phải hỏi :((
Lúc nhảy từ trên đó xuống đến nơi thì khéo lại không phải đáp xuống HN nữa rồi, e ko giỏi vật lý để tính toán chuẩn điểm đáp được cụ ạ. 😎

Violet8

Xe hơi
Bạn em hôm qua ba mất mà từ quận này qua quận kia còn không cho vào nữa huống hồ là tỉnh này qua tỉnh kia. Chắc cụ phải chờ thôi.

ipconfig

Xe tải
Chào các cu!
Tình hình là do dịch dã nên em ở luôn cty ở Cầu Giấy cho tiện công việc thành ra mấy tuần không về nhà(em ở 1 mình, giờ nhà để trống). Do sắp có bão nên muốn về xem xét nhà cửa tí cho yên tâm thì bây giờ đi lại giữa Cầu Giấy và Đông Anh có khó khăn gì không ạ? Em có giấy đi đường ghi rõ địa chỉ nhà và công ty.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Công ty em đã nghỉ 3 ngày này do chỉ thị mới - trong khi công việc đang rất cần theo tiến độ ký với khách hàng ở nước ngoài; Do cam kết tuân thủ 100% pháp luật nước sở tại nên không thể uyển chuyển! Ngay cả việc CA chấp nhận giấy đi đường cũ đến nay vẫn không có văn bản cụ thể nên chịu!
CQ hình như không quanh tâm tiền lương của họ, tiền tiêu phòng trống dịch từ đâu mà ra! Tất cả từ thuế - mà thuế thì từ sản xuất, từ lao động;
Chính phủ nên dậy cho họ biết tiền họ tiêu từ đâu chăng!

Trạng thái
Thớt đang đóng