[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

coolpix8700

Xe ngựa
Thế cụ nghĩ người ra đường cứ bon bon trên đường rồi quay về nhà à?
Bấy giờ không còn quán, điểm vui chơi nên điểm đến ít, nên phần lớn người trên đường đều có điểm đến và thường dừng ở đấy rất lâu.
Mấy cái hạn chế KT doanh nghiệp chỉ là những vụ thăm nom bình thường, còn bây giờ là kiểm tra thực hiện phòng-tránh covid sao mà phải kiêng.
Cứ giao cho phường, mấy ông dân phòng xxx khu vực thường xuyên kiểm tra-giám sát hoạt động của cách doanh nghiệp, cả doanh nghiệp hoạt động chui đến doanh nghiệp thiết yếu được phép hoạt động xem họ có thực hiện đúng giãn cách hay không thì lượng người đi đường sẽ tự giảm xuống.
Gần chỗ em có mấy ông chuyên bán buôn tv cũ đang hoạt động rất tích cực, xe cộ vào ra tấp nập, chả lẽ xxx khu vực không biết hay là các ông ấy đã có được cái giấy phép mặt hàng thiết yếu?

FANVIST

Xe tăng
chưa thử mà sao đánh giá đc? đánh vào người đứng đầu ý.
còn HN liên tục thử giấy đi đường để ks số lượng người ra đg thì kq vẫn chưa khác nhiều qua các đợt giãn cách. ổ dịch nằm ở khu dân cư chứ ko phải vp.
Cụ còn nhớ ổ dịch ở các Bệnh viện, các công ty dịch vụ, và giao hàng ở Hà Nội chứ? Đâu chỉ mỗi khu dân cư?

FANVIST

Xe tăng
Bấy giờ không còn quán, điểm vui chơi nên điểm đến ít, nên phần lớn người trên đường đều có điểm đến và thường dừng ở đấy rất lâu.
Mấy cái hạn chế KT doanh nghiệp chỉ là những vụ thăm nom bình thường, còn bây giờ là kiểm tra thực hiện phòng-tránh covid sao mà phải kiêng.
Cứ giao cho phường, mấy ông dân phòng xxx khu vực thường xuyên kiểm tra-giám sát hoạt động của cách doanh nghiệp, cả doanh nghiệp hoạt động chui đến doanh nghiệp thiết yếu được phép hoạt động xem họ có thực hiện đúng giãn cách hay không thì lượng người đi đường sẽ tự giảm xuống.
Gần chỗ em có mấy ông chuyên bán buôn tv cũ đang hoạt động rất tích cực, xe cộ vào ra tấp nập, chả lẽ xxx khu vực không biết hay là các ông ấy đã có được cái giấy phép mặt hàng thiết yếu?
Đi lại thuận lợi sẽ là cơ sở để hoạt động chui nở rộ, kiểm soát còn vất vả hơn

coolpix8700

Xe ngựa
Đi lại thuận lợi sẽ là cơ sở để hoạt động chui nở rộ, kiểm soát còn vất vả hơn
Bác cứ hỏi mấy ông xxx khu vực xem hàng ngày bác đi về thế nào sẽ nghe ông ấy kể vanh vách.
Hoạt động chui được hay không là do CQ ở địa bàn.
Họ cứ giới hạn đúng như quy định, người đi ngoài đường sẽ giảm ngay. Còn vẫn đông được là nhờ họ vẫn cho phép.
Xxx chỉ nên tuần tra ngoài giờ cao điểm để hạn chế người đi lang thang thôi. Chặn dòng người lúc cao điểm chỉ gây lây nhiễm lẫn nhau ở chốt. Đặc biệt là mấy người trực chốt!

Chỉnh sửa cuối:

td2000

Xe tăng
Cụ còn nhớ ổ dịch ở các Bệnh viện, các công ty dịch vụ, và giao hàng ở Hà Nội chứ? Đâu chỉ mỗi khu dân cư?
Dịch thì ở đâu cũng có, nhưng thế giới đã xác định sống chung với dịch.
Trong điều kiện đã triển khai vắc xin được kha khá thì phải có phương án khác thay vì phong tỏa mãi. Trước mắt đóng cửa các cửa hàng, quán ăn, những nơi tập trung đông người, cho phép F0 đã khỏi, người tiêm đủ 2 mũi họat động kinh tế.
Cứ loay hoay với bài giấy đi đường thì không chết vì Covid cũng chết vì đói. Không thể sống như thời bao cấp được nữa đâu.

FANVIST

Xe tăng
Dịch thì ở đâu cũng có, nhưng thế giới đã xác định sống chung với dịch.
Trong điều kiện đã triển khai vắc xin được kha khá thì phải có phương án khác thay vì phong tỏa mãi. Trước mắt đóng cửa các cửa hàng, quán ăn, những nơi tập trung đông người, cho phép F0 đã khỏi, người tiêm đủ 2 mũi họat động kinh tế.
Cứ loay hoay với bài giấy đi đường thì không chết vì Covid cũng chết vì đói. Không thể sống như thời bao cấp được nữa đâu.
Độ phủ vaccine cao như trong TP HCM thì Chính Phủ đang tính phương án dần mở cửa hoạt động trở lại rồi đó cụ, mặc dù số ca F0 hàng ngày vẫn rất cao

Chỉnh sửa cuối:

Pilota

Xe điện
Ngoài việc bốc phong tỏa tạm để F0 đi viện, bốc F1 đi cách ly, bốc xong thì chốt; vài địa điểm phong tỏa cứng cả phường, cả khu, xét nghiệm được đến đâu thì được... có vẻ HN không có bài gì khác.

Ổ khu vực đường Nguyễn Trãi - Thanh Xuân nổ tưng bửng ngày mấy chục ca; Tru CT xuống thực địa xong cũng không có chỉ đạo gì mới/khác cả, vẫn bốc đi, chốt chặn....
Tận khi TTg xuống tận nơi và nêu ý kiến cần đưa dân đi sơ tán để giãn cách, giảm mật độ thì mới làm.

TTg bẩu sao mà cả tháng không có BT, SG người ta làm trong có 1 ngày; thì hôm sau có BT

Và cũng chỉ làm đúng vậy. Không có thêm biện pháp gì sất.

Hôm nấy TTg không tới tận nơi thì chắc HN không hề có biện pháp gì với ổ dịch ngày mấy chục ca, tổng cộng lên đến hơn 300 ca/khoảng 2 ngàn dân

Rốt cục là cụ khen anh thủ hay mắng anh chu? Hê hê! :D

LitteDuck

Xe đạp
Chào các cụ.
Tuần này em có công việc cần di chuyển từ Hà Nội đến KCN Hoà Mạc tại Hà Nam. Em có giấy đi đường do công ty tại Hà Nam cấp. Các cụ thạo đường cho em hỏi từ HN muốn vào Hà Nam có cần thêm giấy tờ gì nữa không ạ?
Em cảm ơn ạ

Pilota

Xe điện
Chính thức là chiều nay bọn em đã được cấp giấy đi đường có mã QR rồi các cụ ạ. Mừng rơi nước mắt. Tuy nhiên, chỉ cho bọn em đi và về trước 18h30, còn đâu muộn thì kiếm phòng nhì về mà ngủ. :D
Sáng nay các anh cũng qua chỗ em kiểm tra PA về phòng chống dịch rất tưng bừng (chắc tại tối qua đã chót chém :P). Em định úp cái PA về phòng chống dịch lên như đã nói với 1 cụ hôm qua, nhưng nó nhiều thông tin cá nhân quá nên các cụ thông cảm cho em nhé.

getzbac

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi
Em bên thang máy có cây thang ở VCB Chí linh hỏng cần sửa trong khi lính bên em chủ yếu ở vùng đỏ, moitj cậu ở vùng vàng Hà nội.
Vậy bọn em có đi được không? Đi thì cần thủ tục gì?
Em đã gọi cho CDC Hải dương nhưng họ chỉ tư vấn về phòng chống dịch chứ không trả lời cụ thể.
Tks các cụ

minh_viet.78

Xe buýt
Cách làm y hệt SG, không có đột phá gì. Chắc cứ nhì nhằng một thời gian rồi bung to giống SG
Chắc lãnh đạo thấy rồi nên mới lên tiếng yêu cầu Bộ Quốc phòng và mười tỉnh giúp Hà Nội tình hình là căng đấy ạ

xe mất phanh

Xe container
Chào các cụ.
Tuần này em có công việc cần di chuyển từ Hà Nội đến KCN Hoà Mạc tại Hà Nam. Em có giấy đi đường do công ty tại Hà Nam cấp. Các cụ thạo đường cho em hỏi từ HN muốn vào Hà Nam có cần thêm giấy tờ gì nữa không ạ?
Em cảm ơn ạ
đi ra khỏi hn có giấy xn âm tính cụ ạ. vào đầu hnam thì kbyt.
tùy chốt, hôm mấy lần e đi bt, có hôm gần đây có mợ yt đòi pcr :D, ra nút Vực vòng gặp bạn xxx xanh thì hành tỏi đủ kiểu, nào là a ko đủ đk vào Hnam, a đi đâu, a làm gì... baoh a quay lại hn, yêu cầu a xong việc a quay lại hn luôn nhé.... bla bla.

chievo

Xe tăng
Dear các cụ,
Em có giấy đi đường ở khu vực 1…nhưng khách hàng em có ng ở kv 2 Long Biên…có cách nào em qua cầu dc ko ạ vì giấy em đang là kv 1….

pass

Xe buýt
Đấy là đi thăm nhau hoặc đi chơi thôi cụ. Cứ có giấy đi đường (hoặc bảo đi mua đồ tạp hoá, ra lấy hàng ship …) thì chốt ở các ngõ phải cho đi.
Người trong chốt có thể thôi , chứ người ngoài chốt có giấy cũng không vào được cụ à . Giao hàng ... gặp nhau không tiếp xúc .

WaveX5

Xe tải
Người trong chốt có thể thôi , chứ người ngoài chốt có giấy cũng không vào được cụ à . Giao hàng ... gặp nhau không tiếp xúc .
Giao hàng … thì đúng rồi cụ.
Nhưng về giấy đi đường thì cụ sai nhé. Có thể ngõ nhà cụ không có cty nào hoạt động. Họ có giấy đi đường (đi làm chẳng hạn) mà điểm đến là trong ngõ thì không cấm được.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Mấy hôm nay phát hiện ca nhiễm ngoài cộng đồng hoặc trong khu phong tỏa qua việc xét nghiệm sàng lọc ở các khu nguy cơ cao thì thấy có một đặc điểm chung là những vùng phát hiện nhiều ca nhiễm trong một đợt/ngày lấy mẫu đều là người trong một gia đình. (Như vụ Time một gai đình 3-4 người; vụ 310 Minh khai nhà cũng 3-4 người gì đó...)

Điều này chứng tỏ rằng ngoài cộng đồng nói chung, trong khu phong tỏa nói riêng việc các hộ gia đình; cũng như mọi người trong khu đã tự cách ly, không tiếp xúc với nhau tương đối tốt rồi còn gì nữa.

pass

Xe buýt
Giao hàng … thì đúng rồi cụ.
Nhưng về giấy đi đường thì cụ sai nhé. Có thể ngõ nhà cụ không có cty nào hoạt động. Họ có giấy đi đường (đi làm chẳng hạn) mà điểm đến là trong ngõ thì không cấm được.
Ngõ nhà cháu có mấy cty nhưng các cụ TDP bắt đóng cửa hết (không thiết yếu) , qua được cửa các cụ hưu khó hơn qua phường

Trạng thái
Thớt đang đóng