[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

@xichlo@

Xe điện
Em nhớ là cả thế giới bắt tàu hồi xưa lẽ ra phải lock Vũ Hán kiểu bất thình lình giật mình thế này mà.
Rồi vụ Hải Dương cho ăn tết xong mùng 5 mới lock, nhiều cụ cũng bảo làm thế là not fair.
Đến giờ Hà Nội cho 7-8 tiếng chạy dân rồi, vẫn nhiều cụ kêu ca thế.
Chỉ vì bây giờ mới ảnh hưởng đến mình thôi mà.
Liệu có phải là tiêu chuẩn kép không?
Chuẩn như cụ Uẩn!
( Lý Công Uẩn ah!)

--Lamborghini--

Xe lăn
Thôi thì về điểm xuất phát thôi.
Có hộ khẩu, có xét nghiệm ko vào được thì chịu rồi.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Lưu ý chỉ 3 nhóm đc đi lại (nhớ kê khai lấy thẻ) còn lại là dừng hết
Hà Nội tạm thời cấm đội ngũ nhân viên giao hàng (shipper) bởi chưa kiểm soát được lực lượng này và xác định 3 đối tượng ưu tiên đi lại trong thời gian giãn cách

Sáng 24/7, thông tin tại Hội nghị về các giải pháp phòng, chống dịch COVID-19 trên địa bàn thành phố, Giám đốc Sở GTVT Hà Nội Vũ Văn Viện cho biết, để ưu tiên phòng dịch, đảm bảo an toàn cho nhân dân, tạm thời cấm đội ngũ nhân viên giao hàng (shipper) bởi chưa kiểm soát được lực lượng này. Ngay sau đây Sở GTVT sẽ có văn bản chính thức và gửi đến các đơn vị công nghệ kết nối loại hình dịch vụ này để triển khai nghiêm túc tinh thần chỉ đạo của Thành phố.

Ông Vũ Văn Viện cũng cho biết, Sở GTVT đang thực hiện tổ chức lại giao thông vận tải trên địa bàn. Theo tinh thần Chỉ thị 16 có 3 đối tượng ưu tiên đi lại trong thời gian giãn cách.

✅ Nhóm thứ nhất là xe chở hàng hoá đảm bảo chuỗi cung ứng hàng hoá trên “luồng xanh” quốc gia, có lộ trình đi qua thành phố Hà Nội. Theo chỉ đạo của Bộ GTVT, các tuyến xe sẽ chạy theo đường vành đai 3 và phân đi các tỉnh, không chạy vào bên trong trung tâm.

✅ Tiếp theo là xe chở hàng hoá thiết yếu cho thành phố Hà Nội của các cơ sở sản xuất kinh doanh dịch vụ và phục vụ các công trình xây dựng được phép hoạt động theo Chỉ thị 17 của UBND TP.

✅ Đối tượng ưu tiên cuối cùng là xe chở người và các phương tiện phục vụ, hoạt động công vụ cho các cơ quan, đơn vị, các cơ sở sản xuất kinh doanh, các công trình công trình xây dựng được phép hoạt động theo Chỉ thị 17 và các loại phương tiện vận chuyển khác theo quyết định của cơ quan Nhà nước có thẩm quyền.
----------
Để phục vụ các đối tượng ưu tiên lưu thông, chủ các phương tiện thực hiện cấp giấy phép “luồng xanh” quốc gia trên Cổng dịch vụ công của Tổng cục Đường bộ, việc cấp không quá 4 phút và sau khi nhận được đầy đủ thông tin, Sở GTVT sẽ cấp ngay trong thời gian không quá 1 phút, hoàn toàn thực hiện trên mạng internet. Sau khi hoàn thành thủ tục in giấy và dán trên xe. Ngoài “luồng xanh” thì đối với hàng hoá mau hỏng cần phải vận chuyển nhanh thì có thêm phù hiệu “hàng hoá mau hỏng”, đảm bảo nhanh gọn lưu thông.

Hiện nay thành phố đang tổ chức 22 chốt kiểm dịch, thực hiện Chỉ thị 17 thì Sở Giao thông vận tải đang phối hợp với Công an Thành phố dự kiến bố trí thêm 30 chốt của thành phố và 26 chốt quận huyện để đảm bảo kiểm soát hoạt động hàng ngày theo đúng quy định. Để giải quyết tình trạng ùn tắc ở một số chốt, Sở đang phối hợp để tổ chức chốt thành nhiều lớp. Ví dụ ở chốt Pháp Vân - Cầu Giẽ chỉ có một lớp thì tới đây đề xuất tổ chức thành 3 lớp, 1 là trước trạm thu phí để cho những đối tượng phải quay đầu phải quay ngay.

Đối với những đối tượng chở hàng hoá được phép đi qua thì tổ chức kiểm tra ở trạm thứ 2, bên trong trạm thu phí. Với xe vận tải lớn như containner thì kiểm tra ở chốt thứ 3 để tránh tối đa ùn tắc.

Giám đốc Sở GTVT Vũ Văn Viện khẳng định, trên tinh thần kiểm soát 100% các xe vào thành phố Hà Nội để thực hiện nghiêm các công điện, chỉ thị, chỉ đạo của lãnh đạo thành phố nhưng tối ưu các phương án để giảm ùn tắc.
Em cảm ơn Cụ . Hàng em theo đúng nhóm 1 ,tuy nhiên lại ko dừng ở vành đai 3 mà chạy vào mạn Hà Đông huhu , vậy em phải có KH mới với đầu kia ạ . Em cảm ơn Cụ nhiều ạ

Die_Mannschaft

Xe tăng
Các cụ khắc phục khó khăn hi sinh lợi ích cá nhân để phục vụ lợi ích cả thành phố thôi. TP không úp nhanh có khi chạy nhảy loạn lên các cụ lại chửi mạnh hơn chứ.

Sazi

Xe điện
Thôi thì về điểm xuất phát thôi.
Có hộ khẩu, có xét nghiệm ko vào được thì chịu rồi.
Nhiều địa phương sẵn sàng đón người từ vùng dịch về, tất nhiên họ phải kê khai và tuân thủ hướng dẫn của địa phương.

--Lamborghini--

Xe lăn
Nhiều địa phương sẵn sàng đón người từ vùng dịch về, tất nhiên họ phải kê khai và tuân thủ hướng dẫn của địa phương.
Nhọ là nếu địa phương họ không nhận thì đúng là không biết đi đâu.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em dự kiến 10 hôm nữa có 2 container hàng về , không biết xe cont vào tp buổi đêm thì có bị cấm ko các Cụ nhỉ :(( . Em hỏi đầu Hải Phòng thì họ nói về bình thường cơ mà em vẫn thấy không an tâm . E cảm ơn ạ
Trong em thêm 1 tuần nữa mà trong CV chả nhắc gì tới ngành Logistic hết.
Hiệp Hội Logistic phải gấp rút làm văn bản kiến nghị gửi LĐ TP này Cụ
Sáng nay em đi làm vẫn bình thường thì chắc ngành này thiết yếu rồi.
Nên Cụ không lo đâu.
Quan trọng là Cụ phải nhắc lái xe, phụ xe chuẩn bị đầy đủ giấy tờ tuỳ thân, tờ khai thông quan, khai báo y tế, kết quả xét nghiệm còn hiệu lực, khẩu trang, kính chống giọt bắn...đầy đủ.

Mss AN TÂM

Xe điện
Xe hàng cũng bị cấm hả cụ? Cụ đi xe hàng hay xe gì

Sazi

Xe điện
Pic này nè

chánvcd

Xe buýt
Các cụ ngó giúp em là đi xe máy đi xe đạp có bị bắt quay đầu lại Ko nhé?
Bí quá e đi đường sông

caisua

Xe lăn
Chắc lóp ngóp lối nhỏ thì trôi, sau thêm vài chục chốt vệ tinh thì các bác ấy ngủ cao tốc hoặc dông luôn 1 vòng đông tây bắc adventure tour thôi ạ
Nay vừa thêm hơn 5 chục chốt rồi ạ

Sazi

Xe điện
Em đang ở khách sạn ở tỉnh, nếu khách sạn đóng cửa em vác xe chạy ra đường ngủ, ăn thì tính sau
Ông ở bất kỳ chỗ nào cũng phải kê khai vì là người ở vùng dịch. Trừ khi ở trên trời, dưới đất thì miễn.

Canphaidinh01

Xe tăng
Việc chặn với cả những người có khẩu HN cứ thấy sai sai. Chặn luôn từ chiều ra đã đành, đây cho ra lại không cho vào.

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
Trong em thêm 1 tuần nữa mà trong CV chả nhắc gì tới ngành Logistic hết.
Hiệp Hội Logistic phải gấp rút làm văn bản kiến nghị gửi LĐ TP này Cụ
Sáng nay em đi làm vẫn bình thường thì chắc ngành này thiết yếu rồi.
Nên Cụ không lo đâu.
Quan trọng là Cụ phải nhắc lái xe, phụ xe chuẩn bị đầy đủ giấy tờ tuỳ thân, tờ khai thông quan, khai báo y tế, kết quả xét nghiệm còn hiệu lực, khẩu trang, kính chống giọt bắn...đầy đủ.
Dạ em cảm ơn Cụ rất nhiều ạ >:D<>:D<>:D<:x

Trạng thái
Thớt đang đóng