[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Đợt này nhà e chưa tích trữ đc gì, Gấu mẹ phàn nàn chiều nay bắt chở đi siêu thi mua đồ, ra đường e cũng tim đập chân run ko biết bảo đi tích đồ có sao ko??? Ra đường vẫn thấy đông lắm, so với đợt cấm năm covid thứ nhất chưa là gì, hay do e đi lúc giờ tan tầm nhỉ
Lại dống sì Gòn, dân vữn ra đường thì sớm hay muộn thôi

thanhlam171

Xe tăng
Người đi tiêm là chính đáng rồi ạ, chở người đi tiêm chắc cũng chính đáng cụ nhỉ.
Quá chính đáng, vì người đi tiêm nhỡ có triệu chứng đột xuất thì sao, chưa kể tiêm vaxin đau bắp tay, chị em tự lái xe nguy hiểm. Nhưng người chở tốt nhất đứng ngoài khu vực tiêm giữ khoảng cách chờ người tiêm xong thì về. Một cung đường 2 điểm đến thôi ạ.

Supercub_90

Xe điện
Các cụ cứ bình tĩnh, dừng lại vài hôm để khoanh vùng dập dịch cho hiệu quả thôi. Chả hiểu các cụ suy luận thế nào mà ra cái chuyện ngăn sông cấm chợ. Các cụ cứ bình tĩnh vài hôm sẽ có giải pháp hợp lý hơn thay vì nghĩ ra những lý do kêu ca này khác.
Em thấy biến chủng lần này trong SG lan nhanh và chết khá nhiều, các cụ cũng có người thân. Đừng để phải lăn tăn ân hận khi quá muộn.

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ cứ bình tĩnh, dừng lại vài hôm để khoanh vùng dập dịch cho hiệu quả thôi. Chả hiểu các cụ suy luận thế nào mà ra cái chuyện ngăn sông cấm chợ. Các cụ cứ bình tĩnh vài hôm sẽ có giải pháp hợp lý hơn thay vì nghĩ ra những lý do kêu ca này khác.
Em thấy biến chủng lần này trong SG lan nhanh và chết khá nhiều, các cụ cũng có người thân. Đừng để phải lăn tăn ân hận khi quá muộn.
Hôm qua em mất đúng 7 tiếng nằm ở cầu Đuống.
Về đến nút rẽ Ninh Hiệp (từ cao tốc HN-TN) lúc khoảng 12 rưỡi trưa, ra khỏi rào chắn trạm kiểm dịch lúc 8 giờ 45 tối.
Mà may hôm qua đi được, hôm nay thì TN chắn không cho xe HN vào nữa. Khách hàng của em đăng ký luồng xanh từ hôm qua, chưa thấy trả lời dù họ đã làm PCR.
Có những công việc vẫn phải làm, để thực hiện được phải đi. Dịch dã này ai muốn ra đường làm gì. Việc làm được từ trong nhà thì cũng chẳng cần đến covid, tụi em vẫn đang thực hiện từ trước đến nay!

Chỉnh sửa cuối:

Nguyenhongson26

Xe tăng
Chơi thế này thì đánh úp dân à. Biển ngoại tỉnh không nói chứ người TP phải cho họ về nhà chứ.
Ủa,thế cứ biển Hà Nội là mặc định à??Ông xoè giấy tờ của ông ở Hà Nội là vẫn vào bình thường nhé.Ông đi biển Hà Nội mà giấy tờ tuỳ thân không Hà Nội chả quay

Honda monkey

Xe tải
Đợt này nhà e chưa tích trữ đc gì, Gấu mẹ phàn nàn chiều nay bắt chở đi siêu thi mua đồ, ra đường e cũng tim đập chân run ko biết bảo đi tích đồ có sao ko??? Ra đường vẫn thấy đông lắm, so với đợt cấm năm covid thứ nhất chưa là gì, hay do e đi lúc giờ tan tầm nhỉ
CQ đang vận động người dân không nên tích trữ lương thực,cụ cũng đừng tích trữ.

CaoThu8186

Xe tải
Quá chính đáng, vì người đi tiêm nhỡ có triệu chứng đột xuất thì sao, chưa kể tiêm vaxin đau bắp tay, chị em tự lái xe nguy hiểm. Nhưng người chở tốt nhất đứng ngoài khu vực tiêm giữ khoảng cách chờ người tiêm xong thì về. Một cung đường 2 điểm đến thôi ạ.
Vâng bác em đang ở việt xô đây ạ. Ngồi ngoài đợi và giữ khoảng cách, công tác tổ chức tiêm phòng khá tốt nhân viên y tế hướng dẫn nhắc nhở mọi ng thường xuyên.

ngu ngơ

Xe điện
Các tỉnh thành phố khác cần nhanh chóng có ý kiến để CT ubnd HN điều chỉnh, không thể chặn cao tốc hay quốc lộ đi qua HN; HN chỉ có thể chặn không cho các xe từ QL vào trong TP ở các lối rẽ, cấm dừng đỗ. Dùng hệ thống camera mà giám sát.

Đường quốc lộ và cao tốc là hệ thống đường quốc gia, phục vụ vận chuyển hàng hóa và người Bắc Nam phải đảm bảo thông suốt. Các tỉnh khác có dịch mà làm kiểu này thì có mà đứt gãy tê liệt hết. VD Nếu Quảng Bình có dịch áp dụng 16 mà cũng chặn xe như thế thì quốc gia biến thành cái gì.
Hải Dương trước đây cũng không có quyền chặn quốc lộ, cao tốc, chặn đường làm đứt gãy kết nối HN-HP, hay HP-HY, vv.
Việc dễ các anh ấy không làm, làm toàn việc khó. Lập rào chắn tuyệt đối tại các điểm ra cao tốc và đoạn nối cầu Mai Dịch, lưu lượng xe thấy không cho người từ HN sd cao tốc hay đường trên cao chạy trong nội thành, các tuyến đường này sẽ không cần kiểm tra. Người từ HN hoặc bên ngoài vào phải đi các đường ql khác, lực lượng kiểm soát tăng cường ở những điểm này để thông xe nhanh.
Tranh thủ HN lockdown, các tỉnh ven biển và miền trung có người bệnh cũng đóng cửa 15 ngày ủng hộ. Mùa mưa bão đến rồi không nhanh, lũ lụt + covid liền lúc thì cứu thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

ocean08

Xe điện
Các Cụ cho e hỏi Cầu Vĩnh Tuy hnay có chốt không? E ở Ba Đình định về nhà e bên Sài Đồng rồi tối sang lại k biết có bị chặn không.

ngu ngơ

Xe điện
Các Cụ cho e hỏi Cầu Vĩnh Tuy hnay có chốt không? E ở Ba Đình định về nhà e bên Sài Đồng rồi tối sang lại k biết có bị chặn không.
Hôm qua thì đi được, cụ hỏi hôm nay thì đúng là thách đố :D Dự là hôm này và những ngày sau sẽ chặt hơn hôm qua.

coolpix8700

Xe ngựa
Chốt ở cuối Sài Đồng.
Còn chỉ trong Sài Đồng đừng vượt quá cái chốt này chắc không sao (ở cái chốt này, khe cho xe làn xanh đi qua rất hẹp, còn xe quay đầu có 2 hướng rộng hơn rất nhiều).

ocean08

Xe điện
Hôm qua thì đi được, cụ hỏi hôm nay thì đúng là thách đố :D Dự là hôm này và những ngày sau sẽ chặt hơn hôm qua.
Vâng hôm qua thì đi bình thường, thấy hnay thêm 34 chốt ạ.
Chốt ở cuối Sài Đồng.
Còn chỉ trong Sài Đồng đừng vượt quá cái chốt này chắc không sao (ở cái chốt này, khe cho xe làn xanh đi qua rất hẹp, còn xe quay đầu có 2 hướng rộng hơn rất nhiều).
Cuối Sài Đồng đoạn cổng vào Vinhomes Riverside hay đoạn trên Đường 5 ah? Nhà e đi vào đường Vinhomes rồi rẽ. Tks Cụ

Lemica

Xe tăng
Em thấy cách làm của HN nhanh và hiện đại. Ngày đầu việc cấp mã, phân luồng xanh online hơi chậm so với tính toán (xét duyệt trong 4 phút) nên dẫn tới ách tắc ở các chốt. Có lẽ do chỉ thị quá gấp và nhân sự duyệt hồ sơ còn lúng túng. Em tin sang đầu tuần mọi việc sẽ suôn sẻ.

Supercub_90

Xe điện
Hôm qua em mất đúng 7 tiếng nằm ở cầu Đuống.
Về đến nút rẽ Ninh Hiệp (từ cao tốc HN-TN) lúc khoảng 12 rưỡi trưa, ra khỏi rào chắn trạm kiểm dịch lúc 8 giờ 45 tối.
Mà may hôm qua đi được, hôm nay thì TN chắn không cho xe HN vào nữa. Khách hàng của em đăng ký luồng xanh từ hôm qua, chưa thấy trả lời dù họ đã làm PCR.
Có những công việc vẫn phải làm, để thực hiện được phải đi. Dịch dã này ai muốn ra đường làm gì. Việc làm được từ trong nhà thì cũng chẳng cần đến covid, tụi em vẫn đang thực hiện từ trước đến nay!
Vấn đề là 1 người đi được thì mọi người đi được và nó sẽ rối như đống tơ vò. Đấy là mỗi người mới chỉ nghĩ và nhìn góc nhìn của riêng mình như trong truyện thầy bói xem voi. Có những việc không thể cầu toàn và chắc chắn phải có những người/đối tượng phải chịu thiệt thòi để đạt được mục tiêu chung. Thời điểm này, Hà Nội hoặc Sài Gòn cụ sẽ chọn phương án nào?

coolpix8700

Xe ngựa
Vấn đề là 1 người đi được thì mọi người đi được và nó sẽ rối như đống tơ vò. Đấy là mỗi người mới chỉ nghĩ và nhìn góc nhìn của riêng mình như trong truyện thầy bói xem voi. Có những việc không thể cầu toàn và chắc chắn phải có những người/đối tượng phải chịu thiệt thòi để đạt được mục tiêu chung. Thời điểm này, Hà Nội hoặc Sài Gòn cụ sẽ chọn phương án nào?
Đi được hay về được phải chúng minh việc đi-về của mình là cần thiết. Điều này thì ai cũng biết là không chỉ khai suông bằng mồm.
Chống dịch-cash ly-hạn chế là cần thiết, nhưng cũng không phải cách ly xong là các doanh nghiệp sập tiệm. Doanh nghiệp 1 vài người làm có thể hy sinh, nhưng từ 1 vài trăm trở lên có nên hy sinh luôn không?

xemay_oto89

Xe điện
Ủa,thế cứ biển Hà Nội là mặc định à??Ông xoè giấy tờ của ông ở Hà Nội là vẫn vào bình thường nhé.Ông đi biển Hà Nội mà giấy tờ tuỳ thân không Hà Nội chả quay
Biển Hn , khẩu Hn có dk vào k cụ ơi , hay phải thêm giấy xét nghiệm âm tính ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng