[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

ngu ngơ

Xe điện
Em thấy cách làm của HN nhanh và hiện đại. Ngày đầu việc cấp mã, phân luồng xanh online hơi chậm so với tính toán (xét duyệt trong 4 phút) nên dẫn tới ách tắc ở các chốt. Có lẽ do chỉ thị quá gấp và nhân sự duyệt hồ sơ còn lúng túng. Em tin sang đầu tuần mọi việc sẽ suôn sẻ.
Không khoa học, lúng túng, không có trao đổi thống nhất với các tỉnh khác. Đột ngột để xe đi ngang qua buộc quay về, chạy cả mấy chục cây mới quay đầu là kém rồi. Việc này chỉ diễn ra thời gian ngắn, đợi sai đâu sửa đấy là không ổn.

honda acura

Xe điện
Lần này em thấy làm căng hơn lần đầu rất nhiều
Đợt đầu vẫn đi làm bình thường chứ lần này thì đóng cửa hẳn rồi

Khoa Béo

Xe buýt
Không khoa học, lúng túng, không có trao đổi thống nhất với các tỉnh khác. Đột ngột để xe đi ngang qua buộc quay về, chạy cả mấy chục cây mới quay đầu là kém rồi. Việc này chỉ diễn ra thời gian ngắn, đợi sai đâu sửa đấy là không ổn.
E ủng hộ làm chặt luôn, các nội dung khác cập nhật dần. E sợ như SG lắm.

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu lỡ về quê (Thái Bình) đc 1 tuần rồi, giờ lại phải ở yên thêm 2 tuần nữa ạ. Ngày phép thì nghỉ hết rồi, công việc thì vẫn phải đi làm (cháu làm ngành nghề ko cấm làm việc). Giờ cháu phải làm sao??? Hay cháu ra bưu điện tự gửi cháu qua đường bưu kiện về lại HN nhỉ
Thành phố đã có công văn từ hồi tháng 5 về việc hạn chế cán bộ công chức và người lao động di chuyển ra khỏi thành phố. Muốn đi ra khỏi thành phố cần phê chuẩn của lãnh đạo cơ quan.
Từ ngày có công văn ấy cháu ngoại trừ công tác thì ko dám ra khỏi thành phố luôn ạ.
Công văn ạ

Chỉnh sửa cuối:

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Em không hiểu tại sao khi ban hành lệnh cấm không có độ trễ để dân còn có thời gian chuẩn bị??? ( Ra thông báo trước 1 ngày chẳng hạn). Rất nhiều người bị " mắc kẹt" vì lệnh cấm quá đột ngột này.

Khoa Béo

Xe buýt
Em không hiểu tại sao khi ban hành lệnh cấm không có độ trễ để dân còn có thời gian chuẩn bị??? ( Ra thông báo trước 1 ngày chẳng hạn). Rất nhiều người bị " mắc kẹt" vì lệnh cấm quá đột ngột này.
E thì hiểu đơn giản như thế này:
Trong giai đoạn cấp bách, ko thể tính toán nhanh được hết các phương án, mọi thứ thời điểm đó đag móc vào nhau. Vì vậy, phải chốt 1 mục tiêu để các yếu tố khác thay đổi theo.

huyhung123

Xe điện
Chở xe hàng từ miền Trung ra, đến Pháp Vân bắt quay đầu. Mà xe có vào HN đâu?
Ngày hôm trc vẫn cho đi lại bt, dân đi ra tỉnh làm ăn. Nay về bụp phát k về đc nữa...
Túm lại là vẫn quan điểm cũ, dc việc tao còn kệ cụ chúng mài!

E vừa vào dc HN lúc 23h25p, sau khi xuất trình cccd Hà Nội, giấy xét nghiệm. E đi oto cá nhân biển HN. Hnay các bác ở chốt giải thích là vẫn châm chước. Nếu mai thì k được về HN. Thôi e về với mái già nhà e đây. Chúc các cụ ngủ ngon
🥲🥲🥲 thế e hết hi vọng rồi.

Ngày hôm trc vẫn cho đi lại bt, dân đi ra tỉnh làm ăn. Nay về bụp phát k về đc nữa...
Họ chỉ đi qua. Chứ k dừng lại ở Hà Nội. Nghĩ khổ thật. Xe lợn, gà, vịt, hoa quả... quay đầu 🤬🤬🤬🤬

Trang Nguyen

Xe điện
E vừa vào dc HN lúc 23h25p, sau khi xuất trình cccd Hà Nội, giấy xét nghiệm. E đi oto cá nhân biển HN. Hnay các bác ở chốt giải thích là vẫn châm chước. Nếu mai thì k được về HN. Thôi e về với mái già nhà e đây. Chúc các cụ ngủ ngon
Cụ may mắn rồi, cuối tuần thở phào.

cairong_2011

Xe container
Điển hình. HN chặn vào, HY chặn vào. Hai chốt cách nhau chưa đến 1Km trên đường ở Ecopark. Vượt qua chốt này, nêu chốt kia ko cho vào thì bơ vơ ở giữa ?

hd-vt

Xe container
Không vào HN, thế đi đường tránh HN không được à cụ, có mấy vành đai đấy, thế thì chống dịch kép thế nào nhỉ.

just for fun

Xe lăn
Đợt này nhà e chưa tích trữ đc gì, Gấu mẹ phàn nàn chiều nay bắt chở đi siêu thi mua đồ, ra đường e cũng tim đập chân run ko biết bảo đi tích đồ có sao ko??? Ra đường vẫn thấy đông lắm, so với đợt cấm năm covid thứ nhất chưa là gì, hay do e đi lúc giờ tan tầm nhỉ
Không biết khu vực cụ ở sao chứ bên chỗ cháu ở (Long Biên) thì các siêu thị hoạt động bình thường,
Ko có việc khan hiếm thực phẩm và lượng người ko quá đông. Hôm qua cháu đi mua ít hành lá mà cái hapro cũng to mà ko có ai.

salestumlum

Xe tăng
Như tiêu đề ạ

EM làm từ trưa qua nhưng chưa được duyệt để có mã

Có bác nào đã được duyệt chưa ạ?

Cái này duyệt họ cũng duyệt theo thứ tự các xe ưu tiên phải không ạ?

Cảm ơn các cụ

hailuatn

Xe container
Không vào HN, thế đi đường tránh HN không được à cụ, có mấy vành đai đấy, thế thì chống dịch kép thế nào nhỉ.
Lẽ ra CSGT nên phối hợp CSGT các tỉnh hướng dẫn chuyển hướng vòng tránh từ xa (cụ thể chủ yếu qua hướng Hưng Yên, hơn nữa bản thân lái xe đường dài họ quen việc sẽ chủ động hơn cụ em mình online nhiều). Nhưng mà em nghĩ HN chủ động làm T7 cũng có lý do, sẽ có hai ngày hôm qua và hôm nay để điều chỉnh những bất cập. Ngày mai hy vọng mọi thứ sẽ trơn tru hơn.

MBK

Xe hơi
em đang ở Nam Định muốn về nhà (vào HN) đi xe cá nhân thì có về đc nhà chưa các cụ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng