[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bia Cốc

Xe đạp
Cụ post cái giấy lên cho anh em tham khảo được không cụ êi? Em ngày mai cũng phải đi làm mà chửa biết đi kiểu gì

Xe bọ xít

Xe container
Công ty em vẫn làm việc bình thường và có cấp giấy đi đường có dấu của bộ xây dựng cho nhân viên. Công ty em làm về Bất động sản.
Vậy các cụ cho em hỏi, có dấu bộ xây dựng vậy có cần sợ gì khi ra đường không? Vì nay em lượn đường chút thấy chốt nhiều lắm

Em cám ơn.
Cty BĐS mà dấu Quốc huy BXD đóng vào thì sợ gì nữa Cụ, nếu các anh chốt ko cho đi thì đt ngay cho BT BXD

Duc Sang

Xe container
Công ty em vẫn làm việc bình thường và có cấp giấy đi đường có dấu của bộ xây dựng cho nhân viên. Công ty em làm về Bất động sản.
Vậy các cụ cho em hỏi, có dấu bộ xây dựng vậy có cần sợ gì khi ra đường không? Vì nay em lượn đường chút thấy chốt nhiều lắm

Em cám ơn.
Dấu của cấp trên bộ XD đây mà cũng không dám ra đường này cụ. Bộ XD là cái thá gì. :😎

levuhoanglamvn

Xe hơi
Chào các cụ, cty em cũng có giấy điều động mà mai em có việc phải đi đến chỗ khách hàng ngoài cung đường đi làm thì xxx có làm khó không các cụ, nếu bị thì ăn nói thế nào khỏi mất bánh mì ạ?
Buổi chiều em cũng lại phải đi đón gấu về(không giấy tờ gì và cũng khác cung đường) thì thế nào ạ?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Tốt nhất là ném đá dò đường, đi làm muộn một chút xem thế nào cụ nhé. Dấu của BXD cũng không phải là cao nhất đâu.

HINCUTIN

Xe tải
Nếu không làm nghiêm thì phòng tránh kiểu gì cụ - có muôn vàn lý do do ra đường, rồi gặp nhau, tiếp xúc,...và lây lan.

Nên cứ quy định mà thực hiện và ngoài quy định là chịu phạt, đừng giải thích mất thời gian của nhau.
đến giờ vẫn ko phân biệt được làm nghiêm với làm sai :)
ko biết anh có biết việc chủ tịch TP nha trang phải ra văn bản xin lỗi dân hay không ?

luuha_bqp

Xe buýt
Bất động sản thì ưu tiên gì. Cẩn thận cty bị đập chết ăn thịt.

Fedora

Xe tải
đến giờ vẫn ko phân biệt được làm nghiêm với làm sai :)
ko biết anh có biết việc chủ tịch TP nha trang phải ra văn bản xin lỗi dân hay không ?
Đây gọi là biến sự việc đơn lẻ thành bản chất.

luuha_bqp

Xe buýt
Ngoài mục 5 thì ....

Mountain Men

Xe buýt
Em không ủng hộ việc ra đường khi không càn thiết, và em nghiêm túc chấp hành chỉ thị nhưng em thấy một số trường hợp bắt phạt quá đáng và kiểu bắt để tuyên truyền doạ dân.

Nên các cụ cứ có lý do đúng cần thiết phải ra đường, nếu bị hỏi phạt thì nói rõ, công an họ chấp nhận hay không tuỳ họ, nếu lập biên bản ghi rõ tình huống lý do hoàn cảnh. Họ ghi “sai phạm ra đường không thiết yếu, vi phạm chỉ thị 16” thì mình ghi lại rõ ràng là minh ra đường co lý do chính đáng, không bị cấm, đề nghị được khiếu nại và làm rõ.
Cụ phải dặn ae quay clip và live luôn cho chắc.

funtwo2102

Xe đạp
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à ? Đến lúc nhà cụ có người đang cần cấp cứu trong viện bác sỹ họ đến họ mổ cho nhưng bị công an nó giữ laj hỏi lý do vì sao ra đường, thì sau ghi vào trong bệnh án là chết vì do phải cãi lý nhé !!!
Tôi thấy bác mới có vấn đề về đọc hiểu. Nếu đúng xin các bác vodka 😂

Ronadol

Xe hơi
Sáng nay e ra đường đi làm, cứ nơm nớp lo gặp chốt. Hoá ra là đông không tưởng :)))
Vẫn thấy mọi ng đi làm như thường. Công an tuần tra đâu hết rồi nhỉ.

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em bác sỹ, ra đường bị chặn lại tại chốt Cầu Đen Hà Đông, họ hỏi em đi đâu, em bảo em đi trực bệnh viện. Họ đòi xem giấy tờ, em bảo mời các anh chứng minh em ko phải bác sỹ, ko chứng minh được thì để em đi, ko cho đi thì mời lập biên bản em sẽ ký, còn chậm trễ bệnh nhân ở viện làm sao các anh chịu trách nhiệm.
Họ chúc em trực vui vẻ.
Ngang như ông để xã hội loạn à! Ít nhất ông phải có thẻ bác sỹ xuất trình hoặc có giấy xác nhận của bệnh viện. Ra đường người ta chỉ biết ông là người dân chứ ai biết là bác sỹ. Ông phải có nghĩa vụ chứng minh mình là bác sỹ.

timeout

Xe điện
Sáng nay e ra đường đi làm, cứ nơm nớp lo gặp chốt. Hoá ra là đông không tưởng :)))
Vẫn thấy mọi ng đi làm như thường. Công an tuần tra đâu hết rồi nhỉ.
Vậy mà cả nhà em không cho em ra đường, em cũng phấp phỏng cả đêm qua để quyết xem có ra đường sáng nay không ợ. May cô vẫn thương, sáng sớm nay nhận được tin nhắn hoãn lại.:)
Giờ em đành ngồi cà phê ôm máy chém gió với các cụ- chính thức lãn công thêm được 1-2 ngày nữa.

Trạng thái
Thớt đang đóng