[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tony_Bui

Xe buýt
Về vấn đề vận tải liên tỉnh e thấy các địa phương đang xử lý cứng nhắc, không đúng tinh thần. Lái được một chuyến về bắt cách ly 14 ngày thì dn nào cho đủ lái xe. Nên chăng tính đến p.án quản lý lái xe như đối với công nhân ở Bắc Giang, Bắc Ninh thì khả dĩ hơn.
hôm qua thấy bỏ được quy định cách ly cho lái xe hàng XNK từ HN về HP nhưng mà việc xin cấp duyệt luồng xanh vẫn đang là thách thức với các Nhà xe. Hiện tại, em ko truy cập được địa chỉ http://luongxanh.drvn.gov.vn vì báo hệ thống đang bảo trì :( Em nghe nói còn mười mấy ngàn đề nghị chưa duyệt xong đây :(

Nhân văn Dân

Xe tăng
hôm qua thấy bỏ được quy định cách ly cho lái xe hàng XNK từ HN về HP nhưng mà việc xin cấp duyệt luồng xanh vẫn đang là thách thức với các Nhà xe. Hiện tại, em ko truy cập được địa chỉ http://luongxanh.drvn.gov.vn vì báo hệ thống đang bảo trì :( Em nghe nói còn mười mấy ngàn đề nghị chưa duyệt xong đây :(
Cntt áp dụng cho những tình huống ntn thì tốt biết bao.

toimuondie

Xe container
Thưa các mợ, các cụ.

Em ở Hà nội, hiện đang đi công tác Quảng Ninh gần tháng nay rồi. Công việc đã hoàn thành, cuối tuần em muốn về nhà thì có về được không ạ? Nếu được thì em cần chuẩn bị các thủ tục, giấy tờ gì ạ? Cảm ơn các mợ, các cụ!
Cụ cần giấy xét nghiệm âm tính còn giá trị (3 ngày).
CCCD hoặc hộ khẩu ghi rõ địa chỉ thường trú Hà nội.
Để yên tâm cụ lấy cái giấy chứng nhận của cty, có dấu đỏ, nội dung như cụ trình bày ở trên. Nếu cần thêm cam kết tự cách ly tại nhà.
À, nhớ khai báo y tế tại tokhaiyte.vn đúng ngày cụ về.
Mà cụ về bằng gì vậy? Xe khách hết rồi, xe cty thì để cty lo, còn xe riêng thì phải biển Hà nội.

Zai_ngoan

Xe tải
Cậu em của cháu đang làm việc tại Hà Nam cần về Hà Nội trong tuần này thì phải làm như thế nào các cụ nhỉ?

Cunmoc

Xe hơi
Cụ cần giấy xét nghiệm âm tính còn giá trị (3 ngày).
CCCD hoặc hộ khẩu ghi rõ địa chỉ thường trú Hà nội.
Để yên tâm cụ lấy cái giấy chứng nhận của cty, có dấu đỏ, nội dung như cụ trình bày ở trên. Nếu cần thêm cam kết tự cách ly tại nhà.
À, nhớ khai báo y tế tại tokhaiyte.vn đúng ngày cụ về.
Mà cụ về bằng gì vậy? Xe khách hết rồi, xe cty thì để cty lo, còn xe riêng thì phải biển Hà nội.
Dạ. Em đi xe công ty nhưng là biển QN, chắc lại phải tăng bo qua trạm rồi đón xe về trung tâm Hà Nội cụ ạ. Em biết ơn cụ!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em bác sỹ, ra đường bị chặn lại tại chốt Cầu Đen Hà Đông, họ hỏi em đi đâu, em bảo em đi trực bệnh viện. Họ đòi xem giấy tờ, em bảo mời các anh chứng minh em ko phải bác sỹ, ko chứng minh được thì để em đi, ko cho đi thì mời lập biên bản em sẽ ký, còn chậm trễ bệnh nhân ở viện làm sao các anh chịu trách nhiệm.
Họ chúc em trực vui vẻ.
Em nói thật! Nếu đi bệnh viện em cũng tránh thể loại bác sỹ như cụ!

chaytim

Xe điện
sáng nay em đi cầu Thanh Trì xuống Cổ Linh thì bị bắt quay đầu hết. thực sự em rất ngạc nhiên, tưởng là có chốt kiểm soát các cửa ngõ thủ đô rồi thì trong nội thành cho người ta di chuyển còn đi làm chứ (công ty em thuộc diện được mở cửa hoạt động). thế là lại phải vòng lại đi cầu Vĩnh Tuy. các đồng nghiệp khác ở công ty đi các tuyến khác trong phố thì không bị vướng gì cả.
Tý em ra qua chốt Cổ Linh lên đường cầu Thanh Trì để về thì có được đi ko ạ?
Sáng em vào đường cầu Vĩnh Tuy,

@xichlo@

Xe điện
Cụ đi đường nào ạ? nhà em đi từ Hoàng Hoa Thám sang HQV, đến cơ quan đếm được 3 chốt kiểm tra, loa công suất lớn phát oang oang. Đường vắng hẳn, thông suốt từ nhà đến cơ quan.
Khu em ở từ hôm qua đã có cán bộ phường với tổ trưởng dán thông báo không được ra khỏi nhà trừ trường hợp thiết yếu, khoảng chục hộ ở gần nhau lại có cử một bác theo dõi nhắc nhở. Ai cũng ở trong nhà hết.
Em từ HQV sang HHT chả thấy ji, mỗi chân bưởi- HQV có 01 dân quân- 01 Cs!

Chekmate

Xe điện
em chưa đi nên cũng không rõ cụ ạ. cụ cứ đi thử xem, ko được bắt quay đầu thì quay thôi, cũng ko lâu la lắm mà, đường đang thoáng

TKK

Xe tăng
Các cụ có nhà vườn ở Lương Sơn lưu ý:
Vào phải có một trong ba loại giấy, ra thì ko đc quay lại nữa.

chaytim

Xe điện
em chưa đi nên cũng không rõ cụ ạ. cụ cứ đi thử xem, ko được bắt quay đầu thì quay thôi, cũng ko lâu la lắm mà, đường đang thoáng
Vâng, sáng em nghĩ ko qua được chốt đấy nên em nhẹ nhàng chuyển sang đường cầu VT trong 1 nốt nhạc ;))

Nhưng chiều về em thích đi đường cầu TT hơn, nhanh hơn đường kia đến 1/3 thời gian

ongdogia

Xe tăng
Lão ra thì thoải mái, vào mới cần điều kiện.

Nhân đây em có chút băn khoăn: Các vùng đang thực hiện theo CT16, tức là nguy cơ lây nhiễm cao, đáng lẽ phải cấm ra (hoặc muốn ra khỏi vùng dịch phải có điều kiện đặc biệt) để hạn chế lây nhiễm ra các khu vực an toàn hơn. Đằng này lại làm ngược lại, ra thoải mái nhưng vào thì lại hạn chế.
Theo các lão thì sao?

jazzzzz

Xe lăn
Chơi thế này thì đánh úp dân à. Biển ngoại tỉnh không nói chứ người TP phải cho họ về nhà chứ.
Dậm dịch từ công điện 15 rồi, phải biết mà chuẩn bị.
Nếu thông báo trước là có đợt di cư ồ ạt sao kiểm soát đc.

nguyenquangpt

Xe tăng

Lê Quang Đạo - ĐL Thăng Long - Trần Duy Hưng - Láng - Yên Lãng. Không có chốt nào

audi_bmv

Xe hơi
Em đang công tác ở hoà bình muốn về hà nội. Có cụ nào đã đi qua cao tốc hoặc ql 6 về hà nội được không, nếu qua được thì cần thủ tục và giấy tờ gì. Rất mong cụ nào đã qua được rồi thông tin hộ em

maibach

Xe tải
Cơ quan e vẫn đi làm, e nghe nói Liên ngành và Công an đang kiểm tra nhiều người đi đường....để ko bị phạt chắc phải xin 1 văn bản của CQ xác nhận đi làm việc cần thiết theo đúng CT 16 các cụ nhỉ vì còn khoảng 12 ngày nữa CT 16 mới hết hiệu lực. Ở nhà máy tính lại đang hỏng, cũng vì công việc cần thiết mà phải xách xe đi làm, tình hình dịch bệnh COVIT mệt thật.

mabu44

Xe tăng
Công ty nào cũng phải làm công văn cho nhân viên đi dường mà cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng