[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đây là chốt ra khỏi làng cháu ở bẹn Hn cc ợ.
Chốt kiểm dịch mà sao lại y.c cả mấy cái giấy của giao thông nữa là sao cc nhể
Cụ nào tỏ hoặc trong tổ biên soạn chỉ cháo cái
Đi xe đạp cho đỡ tốn xăng, giảm thiều ô nhiễm môi trường, tiếng ồn.

3077

Xe container
Chỉ là bãi gửi xe mà noá còn hành tỏi. Thế mờ có chã lại cho rằng cháu bịa chuyện. Lãnh đạo bây giờ chỉ nghe cấp dưới bc là chính thôi cc nhề
Em nghĩ giống tổ dân phố em, cũng toàn thanh niên tình nguyện và 1 ông tổ trưởng lập chốt kiểm tra giấy tờ người ra/vào vậy chứ CA khu vực họ giám sát chỗ giăng dây đã mệt mỏi rồi. Họ cũng là 1 thành phần giảm tải cho lực lượng chức năng giám sát ngoài đường nếu ngay từ trong từng khu dân cư đã lọc những người không có giấy tờ ra đường rồi. Mình nên hợp tác chấp hành

muctimonline

Xe tải

Arizona

Xe điện
Có cụ nào đang kẹt tụi nhóc ở quê ko ạ? Bọn nó chuẩn bị học online rồi mà chưa có phương án đón về ntn. Các bạn đang ở vùng ko áp dụng CT16 nhưng mình lại ko ra khỏi thủ đô được.

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bị kẹt ở Thanh Hóa, khẩu và xe biển Hà Nội. Hôm qua đi xuống sầ cm Sơn có việc các anh xxx chặn lại, xem chứng minh thư và có người xác nhận đang bị kẹt ở thanh hóa.
Xong các anh giải thích 1 hồi và mời quay lại không cho đến sầm Sơn.
Em chấp hành luôn vì dịch bệnh ta phải luôn tuân thủ

mapbeou

Xe hơi
Có cụ nào đang kẹt tụi nhóc ở quê ko ạ? Bọn nó chuẩn bị học online rồi mà chưa có phương án đón về ntn. Các bạn đang ở vùng ko áp dụng CT16 nhưng mình lại ko ra khỏi thủ đô được.
Gửi cụ
Cụ ra khỏi Hà Nội với lý do trên đã khó, quan trọng cụ về quê đón các cháu, cụ phải tìm hiểu kĩ xem có công văn liên quan tới người đến từ vùng có chỉ thị 16 không. Sẽ khó khăn khi di chuyển đấy ah.
Theo em, nếu cụ bố trí được cho các cháu ở quê học online thì tốt nhất, qua đợt dịch này hãy đón cụ nhé (ít nhất bao giờ hết chỉ thị 16 ).
Thông tin đến cụ.

ongdogia

Xe tăng
Em cũng giống lão

Được gửi từ iPhone - Otofun

Hà Chang

Xe hơi
Các bác đi cao tốc pháp vân muốn về nhà ở nội thành thì cũng next. Giấy xét n pcr cũng next. Quay đầu hết. Toát hết mồ hôi mới quay lại dc. Về tới thường tín cũng ko cho xe qua trạm. Lại bị lùa xuống vạn điểm mới cho ra.🤣
quá khổ vì dịch

XeChuaCo

Xe tăng
Em đang bị kẹt ở Thanh Hóa, khẩu và xe biển Hà Nội. Hôm qua đi xuống sầ cm Sơn có việc các anh xxx chặn lại, xem chứng minh thư và có người xác nhận đang bị kẹt ở thanh hóa.
Cụ nói rõ thêm được không ạ? Cụ từ HN về Sầm Sơn rồi được mời quay lại HN ạ?

Arizona

Xe điện
Gửi cụ
Cụ ra khỏi Hà Nội với lý do trên đã khó, quan trọng cụ về quê đón các cháu, cụ phải tìm hiểu kĩ xem có công văn liên quan tới người đến từ vùng có chỉ thị 16 không. Sẽ khó khăn khi di chuyển đấy ah.
Theo em, nếu cụ bố trí được cho các cháu ở quê học online thì tốt nhất, qua đợt dịch này hãy đón cụ nhé (ít nhất bao giờ hết chỉ thị 16 ).
Thông tin đến cụ.
E đang tính thuê xe đưa các bạn về Ecopark. Xe quay đầu tại chốt kiểm dịch vì họ sẽ ko thể về quê nếu vào địa phận HN. Mình sẽ đón từ chốt kiểm dịch về nhà có ok ko các cụ?

laihosung

Xe tải
Sao bảo những người Hà Nội muốn quay lại Hà Nội đều ok mà. Chỉ thị ghi rõ

toxic82

Xe điện
E đang ở tình thế y như cụ. E quê Phú Thọ, lũ nhóc về với ông, bà từ đầu tháng 7, máy móc học online không mang gì về.
Covid cô veo, vừa đói vêu mồm, vừa đau hết cả đầu :(

Arizona

Xe điện
E đang ở tình thế y như cụ. E quê Phú Thọ, lũ nhóc về với ông, bà từ đầu tháng 7, máy móc học online không mang gì về.
Covid cô veo, vừa đói vêu mồm, vừa đau hết cả đầu :(
HN còn giáp PT luôn, cụ đón ở chốt giáp ranh là ok mà.

mapbeou

Xe hơi
E đang tính thuê xe đưa các bạn về Ecopark. Xe quay đầu tại chốt kiểm dịch vì họ sẽ ko thể về quê nếu vào địa phận HN. Mình sẽ đón từ chốt kiểm dịch về nhà có ok ko các cụ?
Hiện tại mỗi phương án đó là tạm ổn cụ nhé.
Bác nên cân nhắc đón tại chốt nào mà chưa vào địa phận Hà Nội, Bác cũng nên chuẩn bị giấy tờ cần thiết để qua chốt vào Hà Nội.
Chúc Bác đón được các cháu theo đúng kế hoạch

hamcuare!

Xe container
Nay e đi bắc ninh, mọi thứ vẫn bình thường. Đi ra thì check tt cơ bản như nơi đi, nơi đến, xn covid âm tính, giấy đi đường do cty xác nhận.
chốt đầu đg ctoc hn-bg k hỏi gì thêm và e cũng đầy đủ chấp hành.

Cần cù cày

Xe hơi
Có xét nghiệm PCR âm tính và có lý do ...thì đi thoải mái.

Trạng thái
Thớt đang đóng