[Funland] Tổng hợp tình hình đường xá, đi lại, hỏi đáp tại Hà Nội và các Tỉnh xung quanh trong đợt thực hiện chỉ thị 16 của Hà Nội

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe thả hình

Xe tăng
Mấy ông đầy tớ quy định giấy đi đường ngồi bàn giấy đâu biết chỉ 1 phường như Trung Hoà thôi, mấy tuyến đường chính không dưới 5.000 công ty lớn nhỏ trong các toà nhà, công ty có văn phòng không thuộc toà nhà chưa tính. Như vậy, thiết yếu thì cũng đến hàng trăm công ty.
Mà hồ sơ yêu cầu thì đủ loại đến cả hợp đồng lao động, công an thì có bao nhiêu người làm chưa kể bao việc khác.
Dồn đống, làm thâu đêm mấy ngày cũng chả xong được.

Sao không cử đội đi kiểm tra ngẫu nhiên tại các doanh nghiệp, toà nhà. Đội nào không thiết yếu phạt đúng quy định, chăc vài chục củ đối với DN, 2 củ/nv đảm bảo vài ngày chả ông sếp nào bắt nv không thiết yếu đi làm, ngân sách thêm 1 mớ.

minh_viet.78

Xe buýt
Thế cái chia vùng xanh đỏ vàng còn không mai em vào vùng đỏ xong việc có được về vùng xanh không ạ

jazzzzz

Xe lăn
Thực chất của giãn cách là tạo khoảng cách an toàn giữa người với người tại nơi làm viêc và trên đường.
Do vậy chỉ cần hạn chế số người làm việc, chẳng hạn 30% không cần phân biết thiết yếu hay không.
DN gửi bảng thông tin mẫu số 12 trong đó có quy mô bao nhiêu người (ví dụ 10 người) và gửi danh sách xin cấp GDD theo mẫu số 1 theo đúng yêu cầu (ví dụ 3 người).
Phường tạo và giửi mail cho doanh nghiệp để in ra là xong. Thằng nào kê láo hậu kiểm và xử nặng.
Khi đó khâu duyệt và cấp giấy rất nhanh.

tienaka

Xe điện
tóm lại làm ntn cũng được, muốn quản lý trước tiên các LĐ phải tìm hiểu kỹ xem là nhóm ngành nào hoạt động ntn, phương pháp cấp ra làm sao. một cái văn bản ấy ơ rơi từ trên đầu xuống xong người cấp và người xin đọc còn không rõ phải làm ntn thì sao mà chẳng ăn chửi.
qua mấy việc gần đây mới lộ rõ tư duy quản lý bấy lâu nay. việc mà ai cũng biết chỉ là giờ mới lộ ra không nói nên lời
đang 5k giờ thành 5T (5 tụ tập)

vnposh

Xe container
Mấy ông đầy tớ quy định giấy đi đường ngồi bàn giấy đâu biết chỉ 1 phường như Trung Hoà thôi, mấy tuyến đường chính không dưới 5.000 công ty lớn nhỏ trong các toà nhà, công ty có văn phòng không thuộc toà nhà chưa tính. Như vậy, thiết yếu thì cũng đến hàng trăm công ty.
Mà hồ sơ yêu cầu thì đủ loại đến cả hợp đồng lao động, công an thì có bao nhiêu người làm chưa kể bao việc khác.
Dồn đống, làm thâu đêm mấy ngày cũng chả xong được.

Sao không cử đội đi kiểm tra ngẫu nhiên tại các doanh nghiệp, toà nhà. Đội nào không thiết yếu phạt đúng quy định, chăc vài chục củ đối với DN, 2 củ/nv đảm bảo vài ngày chả ông sếp nào bắt nv không thiết yếu đi làm, ngân sách thêm 1 mớ.
Sao "không" đây cụ.

AAK

Xe tải
No vấn đề.
Cụ cứ làm cái test RT-PCR là xong .
Đi đường cụ giơ cái thông báo đi tiêm có tên cụ và địa điểm tiêm trong Hà Nội là đi thôi.
Lưu ý đi đúng tuyến nhé. Cụ đi sang lối khác thì khó đỡ đấy.
Địa điểm tiêm nằm ở tỉnh bên mới khó cụ ơi. Lo cái việc qua chốt ra, vào HN ấy.

vnposh

Xe container
Thực chất của giãn cách là tạo khoảng cách an toàn giữa người với người tại nơi làm viêc và trên đường.
Do vậy chỉ cần hạn chế số người làm việc, chẳng hạn 30% không cần phân biết thiết yếu hay không.
DN gửi bảng thông tin mẫu số 12 trong đó có quy mô bao nhiêu người (ví dụ 10 người) và gửi danh sách xin cấp GDD theo mẫu số 1 theo đúng yêu cầu (ví dụ 3 người).
Phường tạo và giửi mail cho doanh nghiệp để in ra là xong. Thằng nào kê láo hậu kiểm và xử nặng.
Khi đó khâu duyệt và cấp giấy rất nhanh.
Về cơ bản, các cơ quan nhà nước trung ương và địa phương đang làm như "nghị quyết" của cụ. :D

Nhưng đối với doanh nghiệp và người dân thì không "vận động" theo kiểu hành chính đấy được.

CCCM ạ.
Mấy hôm quay cuồng với giấy tờ để xin cấp cái GDD chẳng nghĩ được cái gì khác.
Nay vừa được tin vẫn dùng giấy cũ nên mới ngồi xả hơi được một chút.
Ngẫm đi ngẫm lại em thấy cái vụ này sao nó giống với cái quy định đi đêm phải có đèn mà ngày xưa em đọc được đến thế.
Thế là tự nhiên lại thấy buồn cười, lại thấy vui vẻ.

Địa điểm tiêm nằm ở tỉnh bên mới khó cụ ơi. Lo cái việc qua chốt ra, vào HN ấy.
Em hàng ngày ra vào HN.
Cụ có thông báo đi tiêm. Cụ đi đúng khung thời gian, đúng tuyến đường thì cán bộ tạo điều kiện cho cụ đi thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Theo các cụ hay nó vẫn còn được 1 lần nữa!

jazzzzz

Xe lăn
Thế cái chia vùng xanh đỏ vàng còn không mai em vào vùng đỏ xong việc có được về vùng xanh không ạ
Mấy cái chốt vùng đỏ mới dở, ngày mai số người ra đường vẫn như mọi khi nhưng họ bít mất 30/52 lối vào, còn 22 cái nên sẽ tắc.

michigan

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
"Trước mắt, các lực lượng tiếp tục sử dụng giấy đi đường đã cấp và cấp giấy mới kết hợp nhập vào dữ liệu dân cư (giấy có mã QR), đồng thời điều chỉnh đến hiệu quả thực tiễn thì mới nhập hai loại giấy thành một."
Cụ nào hay chữ giải thích hộ em với, tức là dùng vài ngày thôi còn sau đó vẫn phải QR ạ?
Chắc chưa làm kịp nên vẫn song song. Vài ngày nữa ổn thì dùng QR code thôi mợ

BMZ_Z4

Xe điện
Em tự thấy mình phục mình ra phết các cụ ạ. :))
Cũng bình thường thôi cụ, đồng xu xấp ngửa đã 5 ăn 5 thua rồi. Đây cụ ngồi ngoài nhìn thấy nó dễ hơn các cụ phải chạy đôn đáo mấy hôm rồi.

BMZ_Z4

Xe điện
Chắc chưa làm kịp nên vẫn song song. Vài ngày nữa ổn thì dùng QR code thôi mợ
QR code có cụ đã tính là vẫn tắc cụ ơi. May dùng thẻ cao tốc thì mới nhanh được.
Hoặc đợt trước các anh ý có tích hợp cái chip theo dõi vào cc thì giờ đúng là có 3.5 thực luôn.

Bomva

Xe điện
thôi rồi còn gì?
cụ chánh bảo: làm toàn dân
tối nay cụ bí : duy trì 200.000 mẫu mỗi ngày.
10 ngày có 2tr. toàn dân?
Đội cưỡi mây cái gì nó chả nghĩ làm được

BMZ_Z4

Xe điện
Về cơ bản, các cơ quan nhà nước trung ương và địa phương đang làm như "nghị quyết" của cụ. :D

Nhưng đối với doanh nghiệp và người dân thì không "vận động" theo kiểu hành chính đấy được.
Thực tế nó không cố định vì có phải lúc nào nhân viên cũng ngồi vp đâu cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Sáng mai em lại vác xe lượn 1 vòng xem tình hình như nào . Khổ các cốp cứ làm em tò mò ngày nào cũng lượn ra đường hóng 8-}

Trạng thái
Thớt đang đóng