[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Em cũng đang phẫn nộ ai là người khâu vết thương lần trc cho bé, mà ko hề thắc mắc vì sao bé bị như thế, vì trên mặt, người bé có nhiều vết thâm...
Có thể truy ra ai là người khâu trc đây ko nhỉ?
Thẩm vấn là ra thôi. Nếu ở bệnh viện hay phòng khám chắc chắn phải có hồ sơ, không có tức là tự khâu ở nhà. Mà cái này đơn giản, trong tay có 2 nghi phạm công an không hỏi cung ra được thì phi lý.

Bạch Thủ

Xe điện
Em chỉ mong là tội kịch khung thôi...
Mong lắm để răn đe nhiều kẻ khác...
VN mình, pháp luật ko nghiêm nên đang dung túng cho bao kẻ ác độc như thế, nhiều em bé chết vì bị hành hạ rồi... Bé Vân An rất xinh đẹp dễ thương nên cũng gây nhiều cảm xúc thương xót hơn cho cộng đồng, nhưng nhiều em bé cũng đang trong tình trạng này lắm chứ, chứ ko phải chỉ có mình bé VA đâu...
Em tin cơ quan điều tra sẽ phải chuyển tội danh!
Nếu điều tra của Bộ CA làm vụ này sẽ chuẩn hơn! Mấy anh cấp Quận thì chưa nhiều nghiệp vụ???
Em cũng rất bức xúc, nhưng vẫn cứ phải xem diễn tiến vụ án ntn. Với chứng cứ khôi phục camera và áp lực từ dư luận xã hội, từ lãnh đạo thì em nghĩ cơ quan điều tra cũng sẽ phải làm nghiêm túc chứ không hời hợt được.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thẩm vấn là ra thôi. Nếu ở bệnh viện hay phòng khám chắc chắn phải có hồ sơ, không có tức là tự khâu ở nhà. Mà cái này đơn giản, trong tay có 2 nghi phạm công an không hỏi cung ra được thì phi lý.
Không tự khâu được đâu cụ, chúng nó có phải bác sỹ hoa súng đâu mà khâu, em là bs thú y đây cũng chả làm được, nói gì... hixx.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rất bức xúc, nhưng vẫn cứ phải xem diễn tiến vụ án ntn. Với chứng cứ khôi phục camera và áp lực từ dư luận xã hội, từ lãnh đạo thì em nghĩ cơ quan điều tra cũng sẽ phải làm nghiêm túc chứ không hời hợt được.
Em vẫn sợ họ có mối quen hệ, chạy = nhiều tiền vì chả còn gì để mất, ko cứu con thì mất sạch...

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Không tự khâu được đâu cụ, chúng nó có phải bác sỹ hoa súng đâu mà khâu, em là bs thú y đây cũng chả làm được, nói gì... hixx.
Thấy nhiều cụ nói ông nội là bác sĩ.

Bạch Thủ

Xe điện
Em vẫn sợ họ có mối quen hệ, chạy = nhiều tiền vì chả còn gì để mất, ko cứu con thì mất sạch...
Em lại cho rằng những vụ dư luận sôi dục thế này thì việc chạy án sẽ khó cụ ạ. Bên điều tra họ rất biết vụ nào có thể nhận tiền, vụ nào là không nên.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em lại cho rằng những vụ dư luận sôi dục thế này thì việc chạy án sẽ khó cụ ạ. Bên điều tra họ rất biết vụ nào có thể nhận tiền, vụ nào là không nên.
có thể mức tiền ngất quá ấy cụ ah, mọi chuyện đều có thể xảy ra mà cụ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thấy nhiều cụ nói ông nội là bác sĩ.
ah, cũng có thể nhỉ, em quên mất tình tiết này...
Nếu thế thì cả nhà nó là thú đội lốt người, hixx. Họ ko lẽ ko hỏi thăm tới cháu, ko biết cháu ra sao, thật quá tệ...

Bạch Thủ

Xe điện
có thể mức tiền ngất quá ấy cụ ah, mọi chuyện đều có thể xảy ra mà cụ...
Vâng, nhưng em cứ hy vọng là sẽ không có chạy án để vụ việc có thể được xét xử công minh, đòi lại công bằng cho cháu bé.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nhưng em cứ hy vọng là sẽ không có chạy án để vụ việc có thể được xét xử công minh, đòi lại công bằng cho cháu bé.
Vầng, chắc ai có lương tri đều mong như thế, xử đúng người đúng tội, trả lại công bằng cho bé và gia đình mẹ bé...
Sói em có lần cũng tẩn con mạnh, vì lỗi của con lớn khi đó cũng nặng, thế mà vài ngày sau nó mở quyển sách giáo khoa có bài ko được bạo hành trẻ con hay là nội dung gì tương tự thế, để trên bàn ăn, nên bố mẹ khiếp luôn. Đó là lần đánh suy nhất của sói em với ocn gái lớn, khi nó học lớp 4, tầm tuổi bé Vân An.
Em nghĩ việc giáo dục con tự bảo vệ mình rất quan trọng!!!

Bạch Thủ

Xe điện
Vầng, chắc ai có lương tri đều mong như thế, xử đúng người đúng tội, trả lại công bằng cho bé và gia đình mẹ bé...
Sói em có lần cũng tẩn con mạnh, vì lỗi của con lớn khi đó cũng nặng, thế mà vài ngày sau nó mở quyển sách giáo khoa có bài ko được bạo hành trẻ con hay là nội dung gì tương tự thế, để trên bàn ăn, nên bố mẹ khiếp luôn. Đó là lần đánh suy nhất của sói em với ocn gái lớn, khi nó học lớp 4, tầm tuổi bé Vân An.
Em nghĩ việc giáo dục con tự bảo vệ mình rất quan trọng!!!
Bọn F1 nhà em chưa bị đòn bao giờ, nhưng bọn chúng hay ức chế và phản ứng với gấu nhà em vì nói nhiều quá, bọn trẻ càng lớn càng phản ứng mạnh hơn, nhiều lúc cũng bực mợ ạ. Em phải rất kiềm chế mới không thỉnh thoảng cho mỗi đứa vài roi.

Khoadag1991

Xe tăng

just for fun

Xe container
ah, cũng có thể nhỉ, em quên mất tình tiết này...
Nếu thế thì cả nhà nó là thú đội lốt người, hixx. Họ ko lẽ ko hỏi thăm tới cháu, ko biết cháu ra sao, thật quá tệ...
BS nội khoa mừ. Chắc là ra phòng khám be bé nào đó khâu rồi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Bọn F1 nhà em chưa bị đòn bao giờ, nhưng bọn chúng hay ức chế và phản ứng với gấu nhà em vì nói nhiều quá, bọn trẻ càng lớn càng phản ứng mạnh hơn, nhiều lúc cũng bực mợ ạ. Em phải rất kiềm chế mới không thỉnh thoảng cho mỗi đứa vài roi.
Nhà em thì em và sói đều ít nói, ko hay càu nhàu, mắng mỏ chúng nó...
Em sợ người hay nói lắm, hixxx.
Ah nhà em, khi đó có bà nội hay nói rồi, nên vc em toàn tịt :)
Em chỉ phét vào mông, nhẹ hều, có khi chúng nó còn bật cười :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
BS nội khoa mừ. Chắc là ra phòng khám be bé nào đó khâu rồi.
Em thắc mắc mãi vụ khâu này, vì trên mặt, mà đánh như thế thì trên mặt, cổ, tay chân có nhiều vết lắm, ko hiểu bs ko đủ tinh ý/tinh tế để nhìn ra vấn đề hay sao?

Bạch Thủ

Xe điện
Nhà em thì em và sói đều ít nói, ko hay càu nhàu, mắng mỏ chúng nó...
Em sợ người hay nói lắm, hixxx.
Ah nhà em, khi đó có bà nội hay nói rồi, nên vc em toàn tịt :)
Em chỉ phét vào mông, nhẹ hều, có khi chúng nó còn bật cười :P
Em và lũ nhóc đề sợ bị nghe nhiều, thi thoảng cứ phải đưa bọn nó đi Pizza với KFC để thư giãn :D

Iphone1

Xe tải
Không hiểu sao em thấy con súc vật này nó chụp mỗi tấm ảnh khuôn mặt nó mỗi biến dạng khác nhau! Có tấm mặt bệu lắm, có tấm thì mặt nhọn dài, con mắt đờ đẫn mà em nhớ trước đây có người gọi là mắt cá chết (tướng mắt của người tâm ác độc). Có tấm già khú, có tấm như con ranh. Con súc vật nhiều gương mặt và đa nhân cách. Ác độc hơn thú dữ.
Bố mẹ con này nhìn mặt cũng không có sự phúc hậu, ông bố mắt và lông mày dữ.Bà mẹ nhìn cũng vậy. Cả lò nhà nó về nhân tướng giống nhau.
Thằng súc vật kia thì mặt xôi thịt, kẻ tà dâm, dục vọng.

Chĩm111

Xe điện
Cụ yên tâm, vụ này chắc chắn dạng án điểm, bố thằng nào dám nhận tiền chạy án.
Hôm nay em đọc báo thấy nói đến việc khôi phục được video ghi lại cảnh con bé bị đánh đập, hành hạ... đến chết mà em không dám đọc.
Khổ thân cháu, thương quá!

just for fun

Xe container
Em thắc mắc mãi vụ khâu này, vì trên mặt, mà đánh như thế thì trên mặt, cổ, tay chân có nhiều vết lắm, ko hiểu bs ko đủ tinh ý/tinh tế để nhìn ra vấn đề hay sao?
Đôi khi họ thấy mà ko báo công an đó. Kiểu ko phải việc của mình ấy.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em và lũ nhóc đề sợ bị nghe nhiều, thi thoảng cứ phải đưa bọn nó đi Pizza với KFC để thư giãn :D
Công nhận, đây là điểm đáng sợ, điểm trừ của phụ nữ, nói dài nói dai, nhức mịa nó cả óc...
Nhà em có con em gái nói rõ lắm, nói dài, nói dai, nói to, ai cũng khiếp nó, hixx.
Cụ muốn stop chắc phải làm dữ, thấy bắt đầu bài ca, phải trừng mắt, to giọng: im ngay! =))