[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu sao em thấy con súc vật này nó chụp mỗi tấm ảnh khuôn mặt nó mỗi biến dạng khác nhau! Có tấm mặt bệu lắm, có tấm thì mặt nhọn dài, con mắt đờ đẫn mà em nhớ trước đây có người gọi là mắt cá chết (tướng mắt của người tâm ác độc). Có tấm già khú, có tấm như con ranh. Con súc vật nhiều gương mặt và đa nhân cách. Ác độc hơn thú dữ.
Bố mẹ con này nhìn mặt cũng không có sự phúc hậu, ông bố mắt và lông mày dữ.Bà mẹ nhìn cũng vậy. Cả lò nhà nó về nhân tướng giống nhau.
Thằng súc vật kia thì mặt xôi thịt, kẻ tà dâm, dục vọng.
cụ có ảnh bố mẹ nó ở đâu thế?

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]

DurexXL

Xe container
Luật sư Nguyễn Thị Xuyến (Đoàn Luật sư TP Hà Nội) nói khi trao đổi trên Dân trí, khi bị cấm cản gặp con, người mẹ có quyền đưa đơn lên tòa yêu cầu thay đổi quyền nuôi con.

"Hãy biết đấu tranh và bảo vệ con mình bằng những kiến thức pháp luật, tôi không muốn những đứa trẻ khác phải chết vì bị đánh đập nữa!

Với người dân, nếu mọi nghi ngờ trẻ em bị bạo hành - đừng im lặng, hãy gọi 111 và báo cảnh sát khu vực để nói "tôi đã lưu lại ngày giờ tôi báo anh/chị, nếu anh không xử, có việc gì anh chịu trách nhiệm", Dân trí dẫn lời nữ luật sư.

Cũng theo nguồn trên, luật sư Quách Thành Lực (Công ty luật Pháp trị) khẳng định, hành vi cấm mẹ đẻ bé A. thăm con của ông Th. là trái luật. Bởi sau khi ly hôn thì cha mẹ vẫn có quyền, nghĩa vụ trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con chưa thành niên.

Cụ DurexXL cũng là luật sư, là người trong ngành, theo cụ có nên tin và nghe theo các luật sư trong này ko.
Nếu đc thì cụ và các cụ là luật sư trong này giúp bà con chút kiến thức về luật với. Ít nhất là biết đc mình có quyền gì để bảo vệ các con:((
Đây là 1 vụ việc (vụ án) rất đau xót khi nạn nhân bị thiệt mạng là 1 trẻ em mới 8 tuổi, do đó, theo quan điểm cá nhân em là phải điều tra kỹ, khởi tố, định tội danh, định khung chính xác, nghiêm minh, khách quan, không bỏ lọt hành vi, không bỏ lọt người có hành vi phạm tội, dù chỉ là đồng phạm (che dấu) hoặc không tố giác

Từ góc độ hôn nhân gia đình, việc người mẹ bị ngăn cản không được gặp con 1 năm mà không có bất kỳ phản ứng nào đến các cơ quan có thẩm quyền: Thi hành án dân sự, Ủy ban nhân dân, Cơ quan công an, Tòa án ... hoặc đơn giản nhất là tìm 1 luật sư để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của cháu bé... thì nhẹ nhất cũng là sự chủ quan, vô tâm.
Nếu mẹ đẻ qua tâm hơn, tích cực hơn, trách nhiệm hơn thì cháu bé đã có thể không chết đau đớn như thế. Đây là quan điểm cá nhân của em

Ngay trên OF này, em đang được đồng hành cùng 1 OFer, cũng bị ngăn cản quyền thăm, gặp con sau ly hôn, và hiện nay, việc này đã tích cực hơn rất nhiều, ngày hôm nay, Tết dương, OFer ấy và con sẽ gặp nhau và cùng con vui chơi bên nhau 2 ngày

Về hình sự, em cũng đang theo dõi sát vụ việc này qua thông tin báo chí, vì kinh nghiệm nghề nghiệp của em là thông tin trên báo phải theo dõi, tổng hợp và lọc
Nhưng sơ bộ, hành vi của con mẹ kế và thằng bố đẻ (xin phép các Cụ Mợ cho em gọi như vậy), theo quan điểm của em với các thông tin hiện nay qua báo chí là như sau:
Con mẹ kế: hành vi giết người
Lỗi cố ý gián tiếp
Cấu thành tội phạm hoàn thành
Hậu quả tử vong nạn nhân
Tăng nặng: nạn nhân là trẻ em; là đối tượng thuộc sự chăm sóc, nuôi dưỡng; hành vi có tính côn đồ, hung hãn, động cơ đê hèn

Thằng bố đẻ: đồng phạm với con mẹ kế

Trên thực tế nghề nghiệp, nếu được thuê bào chữa cho thằng nay và con này, em sẽ từ chối dù với bất kỳ mức phí thù lao nào

Tuấn_132

Xe tải
Kể xử giống bên hồi giáo cho ném đá, em nghĩ đôi này đáng bị ném

Pvsc

Xe ba gác
Chắc chắn rồi cụ ah!
Nhưng con Trang này liệu có dùng chất kích thích gì ko nhỉ, mà đánh bé từ 2h tới 6h tối ko biết chán, nó ko mệt à?
Sợ gia đình con này có chạy cho nó tội tâm thần hay dùng chất kích thích để giảm tội ko nhỉ!
Em mong có án tử hình ở đây và chung thân cho thằng bố!
Đối với tội phạm loại này nồng độ hormon kích thích được tạo ra tỷ lệ thuận với sự đau đớn của con mồi

polizia

Xe container
Vụ này em nghĩ khó chạy án.
Thực ra cũng thông cảm cho bên điều tra.
Cái văn hoá nhờ vả nó ăn vào máu người Việt mình rồi, bản thân mình cũng vậy thôi, có việc hay nhờ.
Vụ này em nghĩ ntn.
Bản thân cán bộ công an cũng có con, có cháu, khi nhìn đứa bé bị hành hạ đến chết thì chắc hẳn ai cũng căm phẫn thôi, nó thuộc về nhân tính con người.
Nhưng có thể nhà thằng này có gia thế, có quan hệ to thật nên có ai đó đã đánh tiếng nhờ vả.
Cái trò đi làm nhà nc cũng có cái khó, từ chối ngay thì ko đc vì cũng lằng nhằng, nhất là thằng nhờ nó lại to hơn.
May mắn thay là sự vụ đc ầm ĩ trên dư luận, và khi có ý kiến chỉ đạo của ptt nó như cái đèn xanh đc bật và ngay tức khắc lệnh bắt đc phê chuẩn ngay, dù là phê trong buổi tối hết giờ làm việc.

diboduoimua

Xe tăng
Đây là 1 vụ việc (vụ án) rất đau xót khi nạn nhân bị thiệt mạng là 1 trẻ em mới 8 tuổi, do đó, theo quan điểm cá nhân em là phải điều tra kỹ, khởi tố, định tội danh, định khung chính xác, nghiêm minh, khách quan, không bỏ lọt hành vi, không bỏ lọt người có hành vi phạm tội, dù chỉ là đồng phạm (che dấu) hoặc không tố giác

Từ góc độ hôn nhân gia đình, việc người mẹ bị ngăn cản không được gặp con 1 năm mà không có bất kỳ phản ứng nào đến các cơ quan có thẩm quyền: Thi hành án dân sự, Ủy ban nhân dân, Cơ quan công an, Tòa án ... hoặc đơn giản nhất là tìm 1 luật sư để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của cháu bé... thì nhẹ nhất cũng là sự chủ quan, vô tâm.
Nếu mẹ đẻ qua tâm hơn, tích cực hơn, trách nhiệm hơn thì cháu bé đã có thể không chết đau đớn như thế. Đây là quan điểm cá nhân của em

Ngay trên OF này, em đang được đồng hành cùng 1 OFer, cũng bị ngăn cản quyền thăm, gặp con sau ly hôn, và hiện nay, việc này đã tích cực hơn rất nhiều, ngày hôm nay, Tết dương, OFer ấy và con sẽ gặp nhau và cùng con vui chơi bên nhau 2 ngày

Về hình sự, em cũng đang theo dõi sát vụ việc này qua thông tin báo chí, vì kinh nghiệm nghề nghiệp của em là thông tin trên báo phải theo dõi, tổng hợp và lọc
Nhưng sơ bộ, hành vi của con mẹ kế và thằng bố đẻ (xin phép các Cụ Mợ cho em gọi như vậy), theo quan điểm của em với các thông tin hiện nay qua báo chí là như sau:
Con mẹ kế: hành vi giết người
Lỗi cố ý gián tiếp
Cấu thành tội phạm hoàn thành
Hậu quả tử vong nạn nhân
Tăng nặng: nạn nhân là trẻ em; là đối tượng thuộc sự chăm sóc, nuôi dưỡng; hành vi có tính côn đồ, hung hãn, động cơ đê hèn

Thằng bố đẻ: đồng phạm với con mẹ kế

Trên thực tế nghề nghiệp, nếu được thuê bào chữa cho thằng nay và con này, em sẽ từ chối dù với bất kỳ mức phí thù lao nào
Thương bé gái quá. Nay báo thêm thông tin con mẹ kế nó tra tấn bé 4h liên tục trước khi bé ngất và ra đi. Kinh khủng thật sự, Bọn mẹ kế với thằng bố thì em ủng hộ xử hết khung.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đối với tội phạm loại này nồng độ hormon kích thích được tạo ra tỷ lệ thuận với sự đau đớn của con mồi
Cũng có thể lắm nhỉ, hixx. Em ko nghĩ 1 con bé sinh 96 - đúng bằng tuổi ocn gái lớn nhà em, nó lại kinh tởm như thế!
Chắc bố mẹ nó cũng ko nghĩ con gái họ, nó lại quái thai như thế...
Họ còn cố tình chạy tội cho nó thì đúng là tội chồng tội.

vihali

Xe container
Em không hiểu sao cả 2 gia đình đều học thức mà đẻ con ra như quái vật vậy. Em đồ rằng do giáo dục gia đình quá kém hay chính bản thân gia đình dột từ nóc nên mới có những thể loại như thế này.
Khổ thân cháu bé và cả mẹ cháu. Cháu bé đáng thương đã mất giờ mẹ cháu không biết có chịu nổi cú sốc này không nữa. Sẽ ám ảnh không biết tới khi nào mới nguôi ngoai
Có lẽ covid cũng khiến người ta ức chế. Con này sẵn ghét em bé rồi nên khi này phần người của nó biến mất mà chỉ còn thú tính và để xả ức chế thì nó đổ lên đầu em bé.

Vụ này cũng chả ai dám nhận chạy cho nhẹ đâu, dư luận chửi khéo mất nghiệp, xử đúng hay nặng còn đc lòng dân trong khi dịch bệnh bao tiêu cực.

Bọn này vào tù chắc sẽ bị dạy dỗ tiếp, đời ko bằng chó.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Cái văn hoá nhờ vả nó ăn vào máu người Việt mình rồi, bản thân mình cũng vậy thôi, có việc hay nhờ.
Vụ này em nghĩ ntn.
Bản thân cán bộ công an cũng có con, có cháu, khi nhìn đứa bé bị hành hạ đến chết thì chắc hẳn ai cũng căm phẫn thôi, nó thuộc về nhân tính con người.
Nhưng có thể nhà thằng này có gia thế, có quan hệ to thật nên có ai đó đã đánh tiếng nhờ vả.
Cái trò đi làm nhà nc cũng có cái khó, từ chối ngay thì ko đc vì cũng lằng nhằng, nhất là thằng nhờ nó lại to hơn.
May mắn thay là sự vụ đc ầm ĩ trên dư luận, và khi có ý kiến chỉ đạo của ptt nó như cái đèn xanh đc bật và ngay tức khắc lệnh bắt đc phê chuẩn ngay, dù là phê trong buổi tối hết giờ làm việc.
Thằng ông nội làm bác sĩ nên nó đc nhờ vả nhiều, nên khả năng nhiều người cũng chịu ơn của nó mà định làm nhẹ
Nhưng nhà dột từ nóc, thằng này đúng là con quỷ, nó với con quỷ cái kia phải làm sao cho chúng chịu đau đớn

Thecau

Xe máy
Theo em nếu phạt vợ 1 thì phải phạt chồng 2. Là bố đẻ mà không có trách nhiệm, còn về mẹ ghẻ kia thì cũng có nhiều trường hợp tương tự, câu chuyện muôn thửa.

Forget_me_not

Xe tải
Vụ này em nghĩ ntn.
Trời, cụ ngây thơ thật hay đùa đấy ạ? Vụ này thì có mà nhờ vả bằng mắt. Nhà thằng kia thì có gì mà cơ to, chỉ đơn giản là 1 ông phó giám đốc về hưu, ai rảnh đâu mà giúp, có đến đứng trước cửa nhà người ta cũng chả thả chó đuổi về chứ đừng nói là phải nể nang nọ kia.

Bên điều tra thận trọng vì nó kinh khủng quá, người ta sẽ ra kết luận 1 lần và lựa chọn ngôn ngữ, chứ ko thì mẹ và gia đình bên ngoại của con sống sao nổi. Em là người dưng mà còn giận tím ruột gan, muốn băm vằm bọn khốn.

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn rồi cụ ah!
Nhưng con Trang này liệu có dùng chất kích thích gì ko nhỉ, mà đánh bé từ 2h tới 6h tối ko biết chán, nó ko mệt à?
Sợ gia đình con này có chạy cho nó tội tâm thần hay dùng chất kích thích để giảm tội ko nhỉ!
Em mong có án tử hình ở đây và chung thân cho thằng bố!
Làm gì có chuyện đánh từ 2h tới 6h giờ :))). Lều báo nó viết mập mờ để câu view. Hiểu chính xác phải là: trong khoảng thời gian từ 2h đến 6h, Trang đã nhiều lần đánh cháu.

s63 AGM

Xe tăng
Treo cổ con mẹ kế lên

Xechaybangcom

Xe điện
Không hiểu sao em thấy con súc vật này nó chụp mỗi tấm ảnh khuôn mặt nó mỗi biến dạng khác nhau! Có tấm mặt bệu lắm, có tấm thì mặt nhọn dài, con mắt đờ đẫn mà em nhớ trước đây có người gọi là mắt cá chết (tướng mắt của người tâm ác độc). Có tấm già khú, có tấm như con ranh. Con súc vật nhiều gương mặt và đa nhân cách. Ác độc hơn thú dữ.
Bố mẹ con này nhìn mặt cũng không có sự phúc hậu, ông bố mắt và lông mày dữ.Bà mẹ nhìn cũng vậy. Cả lò nhà nó về nhân tướng giống nhau.
Thằng súc vật kia thì mặt xôi thịt, kẻ tà dâm, dục vọng.
Sao cụ biết bố nó vậy?

sunny_smile

Xe tải
Em vào hóng trong group này có cả thông tin con quái vật này nó có tính bạo lực từ nhỏ, cấp 2 đã rạch mặt bạn

Ô tô điên

Xe tăng
lại còn án điểm, thế án khác không phải điểm à các bác ?

Rivers

Xe container
Em lướt qua xem có gì mới không, nhà em hôm nay vừa tổ chức bữa mừng năm mới, vào ọp thấy topic của cháu bé lại thấy cám cảnh.