[HĐCĐ] Topic chuyên về Hà Giang

VQ_A8

Xe tăng
Em dự định đi HN- Hà Giang tuần tới qua tour du lịch. Cụ nào có thông tin về hãng tour nào ổn thì cho em xin.

joyride

Xe điện
Các cụ đi Hà Giang ít xuyên sang phía Tây nhỉ? Hoàng Su Phì, Xín Mần,..

WHITE TIGER

Xe container

deep_water154

Xe hơi
Em vẫn đi nhưng đợt tới sẽ phải hủy vì đường quá xấu
Em chào cụ Hổ báo,
Tình hình sắp tới em cũng muốn lên Hà Giang cho biết sự đời. Mặc dù em không ngại lội Page, nhưng em nghĩ do thời gian mọi người đi cũng lâu, tình hình cũng có thể thay đổi. Nên em muốn nhờ cụ tư vấn cho e đường đi,chỗ ở cung Hà Giang ở thời điểm hiện tại ạ
- Thời gian em có thể đi được: 5 ngày 4 đêm.
- Lịch trình: Em xuất phát ở HN, lên Hà Giang, thăm thú các địa điểm nổi tiếng ở Hà Giang=> về Cao Bằng=> thăm thác bản Giốc=> Đi đường Về Lạng Sơn và về quê ở Cẩm Phả Quảng Ninh.
Vậy nhờ cụ tư vấn giúp e đường đi ở Hà Giang để thuận lợi cho lịch trình này, còn về Cao Bằng chắc em mò google map được ạ
Kính mong cụ nào đi cung này rồi cũng tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn

tam do hai leo

Xe máy
Em chào cụ Hổ báo,
Tình hình sắp tới em cũng muốn lên Hà Giang cho biết sự đời. Mặc dù em không ngại lội Page, nhưng em nghĩ do thời gian mọi người đi cũng lâu, tình hình cũng có thể thay đổi. Nên em muốn nhờ cụ tư vấn cho e đường đi,chỗ ở cung Hà Giang ở thời điểm hiện tại ạ
- Thời gian em có thể đi được: 5 ngày 4 đêm.
- Lịch trình: Em xuất phát ở HN, lên Hà Giang, thăm thú các địa điểm nổi tiếng ở Hà Giang=> về Cao Bằng=> thăm thác bản Giốc=> Đi đường Về Lạng Sơn và về quê ở Cẩm Phả Quảng Ninh.
Vậy nhờ cụ tư vấn giúp e đường đi ở Hà Giang để thuận lợi cho lịch trình này, còn về Cao Bằng chắc em mò google map được ạ
Kính mong cụ nào đi cung này rồi cũng tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn
Em cũng hóng. Nhưng em chỉ có 4 ngày 3 đêm thôi. Nhờ các cao nhân chỉ dẫn.

29M-1732

Xe buýt
Cung đường Hà Giang - Cao Bằng - Lạng Sơn e đã đi nhiều lần và cũng mới đi về trong mùa mưa, hiện tại đường dễ đi và tốt hơn mấy năm trước rất nhiều, đi cung này chủ yếu là ngắm phong cảnh trên đường, rất nhiều cảnh đẹp để ngắm và chụp ảnh, đó là đặc thù của du lịch miền núi phía bắc, khác với du lịch miền tây, tây nguyên và các tp khác. dừng chân ở các trung tâm huyện quản bạ hay yên minh, mèo vạc, đồng văn... chỉ là để nghỉ ngơi, các huyện này cũng giống như tất cả các trung tâm huyện trên cả nước không có gì đặc biệt, và cũng vì trên đường không có nhà nghỉ nên về nghỉ nơi đây.
Theo em, các cụ chưa đi nên khám phá cung này một cách tự nhiên, coi như mọi điều đều là mới lạ sẽ tăng thêm sự hấp dẫn cho chuyến đi, e đi 4 lần rồi, mỗi lần trải nghiệm phong cách khác nhau, có như vây mới muốn đi nhiều lần hơn nữa
Và đây là chuyến đi gần nhất của nhà em vừa mới về
https://www.otofun.net/threads/kia-cd5-ks-di-dong-huyen-thoai-va-chuyen-di-gia-tri-dich-thuc-thoi-covid.1707646/page-11

Mít - Mật

Xe tăng
Em đang định đi HG 5N4Đ, Vì là lần đầu đi tuyến này, nhờ các Cụ cho em xin lịch trình hợp lý với ạ
Em xin cảm ơn
Em xuất phát từ Hà Nội ạ !

cháu lên 3

Xe container
Trên HG có resort nào đẹp ko các cụ

chung1012

Xe tải
Các cụ cho hỏi mùa này đi đường qua dốc chín khoanh chỗ Xuân Trường từ Cao Bằng qua có đi được không ah

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ cho hỏi mùa này đi đường qua dốc chín khoanh chỗ Xuân Trường từ Cao Bằng qua có đi được không ah
Xuân Trường là dốc 14 tầng,đi được nhưng đường xấu

sonnq74

Xe tăng
Không biết là dịp tết này thì các dịch vụ ăn uống trên hà giang và mèo vạc, đồng văn có không các cụ nhỉ

Mít - Mật

Xe tăng
Em vừa đến HG , vào nghĩa trang liệt sĩ Vị Xuyên thắp hương tưởng nhớ các Anh hùng Liệt sĩ

wacwac

Xe buýt
Cụ hổ cho em hỏi các điểm đến mới của cao nguyên đá mấy năm nay có điểm nào mới lạ, ít người không (em đi mấy lần rồi nên thích điểm mới hơn).
Năm ngoái em tìm dược Lao Sa qua giới thiệu, thấy hay, bình lặng, chỗ nào có xe du lịch vào được là tốt nhất

Các điểm chính thì em đi hết qua mấy lần đi rồi. Các điểm nhỏ hơn đi được một số qua vài lần lên HG chơi: Phố cáo (bản trong sâu và 1 bản dọc đường), Phó Bảng, Lao Sa, thuyền đi Tu Sản, nghĩa trang Vị Xuyên, Lùng Tám

WHITE TIGER

Xe container
Cụ hổ cho em hỏi các điểm đến mới của cao nguyên đá mấy năm nay có điểm nào mới lạ, ít người không (em đi mấy lần rồi nên thích điểm mới hơn).
Năm ngoái em tìm dược Lao Sa qua giới thiệu, thấy hay, bình lặng, chỗ nào có xe du lịch vào được là tốt nhất

Các điểm chính thì em đi hết qua mấy lần đi rồi. Các điểm nhỏ hơn đi được một số qua vài lần lên HG chơi: Phố cáo (bản trong sâu và 1 bản dọc đường), Phó Bảng, Lao Sa, thuyền đi Tu Sản, nghĩa trang Vị Xuyên, Lùng Tám
_Ở Bắc Quang nếu chiều đến đó thì rẽ vào hồ Quang Minh đi lối nhà nghỉ Thu Hiền.Đứng trên cao đó nhìn hồ Quang Minh hoàng hôn là đẹp
_Ở Vị Xuyên qua cầu bên phải đi về hướng Hồ Noong
_Đi lên Yên Minh Ngủ thì sáng hôm sau đi về hướng Ngâm La màđi sớm thì chỗ đó cao hơn YM nên có khá nhiều mây nếu nhiều mây
_Đến chỗ dừng xem dốc Thẩm Mã nghỉ chút rồiđi tiếp theo hướng vừa vào đó là có khu nhà mới xây trình tường khá đẹp của lão King xây phục vụ du lịch nên xây theo kiểu truyền thống nhà Mông
_Đi tiếp về hướng Phó Bảng thì đi vài km từ ngã 3 là nhìn thấy Sủng là bên dưới cũng khá đẹp.Đừng vào Phó Bảng nếu không phải mùa hoa
_Chạy gầnđến nhà vua mèo có chỗ ngã tư Há Hơ thì rẽ phảiđiđườngđó trải nghiệm 1 bên núi 1 bên vực không có ta luy như cungđường HG trướcđây cũng hay đấy
Đến Lũng Cú rẽ ra chỗ bản Lô Lô đi bộ ra phía sau
_Đến Mèo Vạc thì đi về hướng Khâu Vai có chỗ nhìn xuống mèo vạc
_Khó đi thì Bản Phùng Hoặc XÃ Xín Mần,xã khác,huyện khác nhé.Đi lối Pồ Cố lên ý

điểm lạ thì có những điểm xe máy mới đi được.Gần TP thì đi Khởi My.

Thôi kể em in ít để em còn có chỗ đi nữa.Kể hết trên mạng khách mà tự đi như bác đọc hết bài em rồi thì ai đi với em nữa
Nữa là xe vệ mà có cân chụm hay cà gầm thì chịu khó nhá.Chỗ đẹp thì đường khó đi

wacwac

Xe buýt
_Ở Bắc Quang nếu chiều đến đó thì rẽ vào hồ Quang Minh đi lối nhà nghỉ Thu Hiền.Đứng trên cao đó nhìn hồ Quang Minh hoàng hôn là đẹp
_Ở Vị Xuyên qua cầu bên phải đi về hướng Hồ Noong
_Đi lên Yên Minh Ngủ thì sáng hôm sau đi về hướng Ngâm La màđi sớm thì chỗ đó cao hơn YM nên có khá nhiều mây nếu nhiều mây
_Đến chỗ dừng xem dốc Thẩm Mã nghỉ chút rồiđi tiếp theo hướng vừa vào đó là có khu nhà mới xây trình tường khá đẹp của lão King xây phục vụ du lịch nên xây theo kiểu truyền thống nhà Mông
_Đi tiếp về hướng Phó Bảng thì đi vài km từ ngã 3 là nhìn thấy Sủng là bên dưới cũng khá đẹp.Đừng vào Phó Bảng nếu không phải mùa hoa
_Chạy gầnđến nhà vua mèo có chỗ ngã tư Há Hơ thì rẽ phảiđiđườngđó trải nghiệm 1 bên núi 1 bên vực không có ta luy như cungđường HG trướcđây cũng hay đấy
Đến Lũng Cú rẽ ra chỗ bản Lô Lô đi bộ ra phía sau
_Đến Mèo Vạc thì đi về hướng Khâu Vai có chỗ nhìn xuống mèo vạc
_Khó đi thì Bản Phùng Hoặc XÃ Xín Mần,xã khác,huyện khác nhé.Đi lối Pồ Cố lên ý

điểm lạ thì có những điểm xe máy mới đi được.Gần TP thì đi Khởi My.

Thôi kể em in ít để em còn có chỗ đi nữa.Kể hết trên mạng khách mà tự đi như bác đọc hết bài em rồi thì ai đi với em nữa
Nữa là xe vệ mà có cân chụm hay cà gầm thì chịu khó nhá.Chỗ đẹp thì đường khó đi
Đa tạ cụ, em sẽ mò dần, mỗi năm trải nghiệm một vài chỗ để còn lấy cớ đi Hà Giang chơi.

forest90

Xe hơi
30/4 này đi Hà Giang liệu có đông ko các cụ ơi, em tìm phòng trên agoda với booking thấy còn ít lắm

Vietkbang

Xe tải
Vì nhiều người hỏi đường nên đi đường nào thì em xin chỉ dẫn đường em hay đi

Xuất phát từ HN-cao tốc Võ Nguyên Giáp-QL2-cao tốc Lào Cai-xuống CI4 đi về hướng Tam Đảo-Đến bùng binh to có biển Hợp Châu-Đồng Tĩnh thì rẽ trái đi hết đường sẽ tới QL2C-Rẽ phải đi theo đường nhựa đến QL37 thì rẽ trái đi Tuyên Quang.Qua cầu Nông Tiến chạy thẳng qua bùng binh cổng thành cổ Tuyên Quang.Cứ chạy thẳng đường đó sẽ có biển chỉ dẫn đi Hà Giang

Hàng ăn trên đường

Tuyên Quang cách HN 160km:Hảo Trang ở đường Xã Tắc
Tuyên Quang cách HN 200km:Ánh Tuyết cuối thị trấn Hàm Yên gần cầu Bắc Mục
Hà Giang:Khu ẩm thực,thích nhà nào vào nhà đó nhưng em hay ăn ở Cơm Dân Tộc giá phải chăng.Cháo Ấu Tẩu ở đường Trần Hưng Đạo
Quản Bạ quán nào cũng như nhau
Yên Minh:nhà Phúc Cái đồ ăn làm sẵn,đối diện nhà phúc cái thì ăn gì làm đó
Đồng Văn:Nhị Tiến làm ok nhưng đắt 1 chút,giờ các nhà mở nên cũng nhiều hàng ăn
Mèo Vạc :xuân Hạc

Còn có mấy cái nhà hàng khá đắt phía Tuyên Quang nên em không tiện viết.Bởi toàn đặc sản nên giá cũng đặc sản nên thôi không viết
E muốn hỏi Cụ ạ.. C14 là cây số bao nhiêu trên cao tốc ạ.?

WHITE TIGER

Xe container

WHITE TIGER

Xe container
Các cụ đi Hà Giang ít xuyên sang phía Tây nhỉ? Hoàng Su Phì, Xín Mần,..
Em vẫn đi,nhưng cung này khó với cả em quảng cáo nhiều quá là em mất cửa chụp ảnh .Lâu lâu tìm được chỗ mới thì nhả chỗ đã biết,chứ ai cũng muốn lên thì chỗ nào cho em ngủ nữa