Topic chuyên về Mazda 3 1.6 2009 Taiwan

minhvumv

Xe hơi
Em chào các cụ!
Em cũng vừa mua lại em M3 HB đời 2009 nhưng form 2010 nhập Đài!
Em thấy cái taplo nó nứt vỡ xấu quá nên muốn các cụ chỉ giáo là nên xử lý thế nào ạ?
Thay mới thì đắt, em hỏi báo giá là hơn 10tr chưa có công thay, hix
Với cái công tác đèn trần phía trước bị hỏng nên hỏng luôn nút mở cửa nóc, vào gara họ toàn bảo thay, 3,5tr nữa! :((:((

coldboy1102

Đi bộ
các cụ cho em hỏi M3 Taiwan đời 2010 thì thay ắc quy và dầu loại nào hợp lý ạ?

canhtn

Xe hơi
Các cụ tư vấn em với. Mấy hôm nay con mazda 3 2009 nhập đài của em có hiện tượng báo lỗi trợ lực kiểu quái thai quá. Đang đi thi thoảng tay lái cứng và nháy đèn cảnh báo trợ lực rồi lại trở lại bình thường ngay (quá nguy hiểm), em mang xe ra gara check mà không thấy báo lỗi. Các cụ thông thái tư vấn giúp em phát.

Bi.Ken

Xe hơi
Em chào các cụ!
Em thấy cái taplo nó nứt vỡ xấu quá nên muốn các cụ chỉ giáo là nên xử lý thế nào ạ?
Với cái công tác đèn trần phía trước bị hỏng nên hỏng luôn nút mở cửa nóc, vào gara họ toàn bảo thay, 3,5tr nữa! :((:((
Có phải xe cụ màu trắng biển tỉnh gốc hn, mua lại của cụ vietnammoto?

vuminhngoc29

Xe đạp
Em chào các cụ!
Sao Taplo lại bị nứt vỡ đc nhỉ? Cụ show hình lên xem nào??

canhtn

Xe hơi
Em chào các cụ!
Y hệt xe nhà em.

Riêng quả taplo thì do chất liệu cao su non nên về nhà mình phơi nắng là hỏng hết, sờ vào lại còn dính dính bẩn bẩn nữa. Định bọc lại, hẹn thợ rồi mà bận quá mãi chưa có thời gian đi làm đc.

minhvumv

Xe hơi
Y hệt xe nhà em.

Riêng quả taplo thì do chất liệu cao su non nên về nhà mình phơi nắng là hỏng hết, sờ vào lại còn dính dính bẩn bẩn nữa. Định bọc lại, hẹn thợ rồi mà bận quá mãi chưa có thời gian đi làm đc.
Hix,xe em bay hết 2 cái công tắc,chả có điện đóm j luôn!
Chắc theo ý của cụ đi bọc lại cụ nhỉ?
E hỏi chỗ e sơn lại vành thì họ báo nếu bọc da taplo thì hết 2,5tr

canhtn

Xe hơi
Hix,xe em bay hết 2 cái công tắc,chả có điện đóm j luôn!
Chắc theo ý của cụ đi bọc lại cụ nhỉ?
E hỏi chỗ e sơn lại vành thì họ báo nếu bọc da taplo thì hết 2,5tr
Hôm trc cụ Dũng hàn thuyên bó giá nhà cháu hết 3 củ. Bọc da công nghiệp thôi, da thật ko bung đc túi khí

rubyson

Xe đạp
Em ké tí nhé các cụ

Xe em là Mazda 3s, số tự động, xe nhập khẩu, dòng sedan 5 chỗ, sx 2009, dòng S- Speed (đỉnh), loại cao cấp, kiểu dáng đẹp, thể thao, máy 2.0, nên chạy rất bốc, vọt, biển số Sài Gòn, nội thất da cao cấp may tay còn như mới, vẫn còn mùi thơm. Hệ thống giải trí âm thanh hay, CD 6 đĩa/ Radio-AM-FM, điều chỉnh âm thanh trên vô lăng. Hệ thống an toàn gồm: túi khí, mâm đúc, thắng ABS, hỗ trợ phanh gấp BAS và phân phối lực phanh điện tử EBD. Gương kính chỉnh điện, xếp điện, cửa sổ trời, chìa khóa thông minh, chống trộm, remote điều khiển từ xa, dán kính cách nhiệt 3M xịn của Mỹ. Máy êm ru và còn nguyên zin chưa đụng chạm, đứng kế bên không nghe tiếng máy đang nổ, công nghệ DOHC, phun xăng điện tử, rất tiết kiệm nhiên liệu (7,5 lít/100km), xe được bảo trì chính hãng Mazda (có hóa đơn), bánh secour còn nguyên zin chưa chạm đất, catalogue theo xe còn đủ, xe cũng được mua bảo hiểm vật chất thân vỏ đầy đủ, xe đẹp nguyên bản, xe nhà rất ít đi, giữ gìn cẩn thận còn gần như mới .
Các cụ nào có nhu cầu thì ới em.
SĐT em là: 0936850411
À quên nữa, giá thách cưới em nó là 475 củ. Em có fix tí lộc cho cụ nào nhiệt tình và yêu em nó!

Cửa sổ trời để hóng gió hay ngắm trăng đều được. Con em thường đứng qua cửa sổ trời này để chụp hình. Bác nào đứng qua đây nhìn như kiểu duyệt binh cũng oách...

Máy móc thì thôi rồi, nhìn là biết em nó còn rin lắm... đứng kế bên mà không nghe tiếng em nó đang hoạt động..

Bánh secour còn mới toang chưa chạm đất, tem tiết trên bánh secour còn đủ.

Odo 55.236 km, chuẩn không cần chỉnh.

Ghế da căng cứng, vẫn còn mùi thơm như xe mới!

Ghế da origin, căng cứng, vẫn còn mùi thơm như trong hãng.
Em dự cụ đã gả em nó đi lấy chồng. Nhưng em vẫn hỏi cụ còn giữ CD Player ko để lại cho em. Cảm ơn cụ.

Eagle eye

Xe hơi
Em chào các cụ!
Xe cụ ấy có vẻ bán rẻ rất nhiều so với giá M3 2010 các cụ khác rao.Em nghĩ con đấy chỉ bị bệnh ngoài da thôi. Cụ chịu khó bù thêm tý tiền spa lại là ngon ngay :D

vuminhngoc29

Xe đạp
Cụ nào thông thái tư vấn giúp em với: xe em tự nhiên đạp phanh nó sâu hẳn xuống và có cảm giác chân bị hẫng, phanh vẫn ăn nhưng hành trình phanh nó dài hẳn ra. Đã ktra dầu phanh, thử xả air các kiểu rồi ko đc! Đồng hồ ko báo lỗi ABS hay gì cả!

blackknight82

Xe đạp
Nhà e có m3 hatchbach 2010 taiwan.
1, Dạo này e thấy, lúc chưa xuất phát e để điều hòa, sau đó tăng tốc từ từ để xe chuyển bánh thì nghe thấy tiếng cọc cọc. Khi vận tôc đạt 30km /h thì ko thấy tiếng kêu cọc cọc nữa.
2, lúc chưa xuất phát e không để điều hòa, tăng tốc từ từ để xe chuyển bánh thì máy êm du, ngọt như nước suýt.
Mong các cụ bắt hộ e bệnh này với. Kính các cụ