Tour:Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Phú Quốc - Sài Gòn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chờ mãi chả có Cụ nào Cứu. Thôi em đành tự cứu mình vậy. Em vừa vào Picasa thử vọc vạch, cuối cùng thì cũng Up được 1 Pic.

Đây là Pic chụp trên đường từ Bạc Liêu về Cà Mau:

Dọc đường đi, cả Đoàn ghé vào thăm Nhà Thờ Công Giáo này:

Sao ảnh nó cứ bé tí thế hả Cụ Xe Ngựa ơi ...:-? Em chưa quen dùng cái này, thấy nó cứ lạ lẫm thía nào ấy ... Cụ giúp em vài chiêu xem nào ...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đây chính là nhà thờ Tắc Sậy hay còn gọi là Nhà Thờ Cha Diệp:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Oải quá các Cụ ạ. Số ảnh Post từ đầu thread mấy ngày hôm nay lại bị out hết cả rồi. Em vừa chuyển sang Picasa nhưng mà vừa up vừa chán. Chả có hứng thú nữa...
Các Cụ xem ảnh mà không thấy em bình loạn gì thì cũng đừng trách nhé! Chờ khi em lấy được cảm hứng đã thì mới post tiếp được:

tienthanhtq

Xe buýt

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thăm quan mãi cũng mệt, giờ thì về thẳng Cà Mau thôi. Hành trình nhà em trong ngày hôm nay còn dài lắm ... Mũi Cà Mau ơi ...

Qua huyện Giá Rai:

Và rồi thì nhà em cũng nhìn thấy tấm biển này ...

View lại gần cho rõ:

ThomasThang

Xe điện
Tiếp đê Mợ Hoa. Em hóng hình Phú Quốc và Sài Gòn của Mợ. Bác XeNgua chỉ cách làm Mợ nhưc đầu :) thì Mợ làm theo em: mở Tab Picasa, copy hình và trở lại Tab OF paste vào nơi muốn, là xong!
Hình click bên Picasa phải mở lớn rồi mới copy (click phải và chọn Copy) những hình nhỏ trên kia là vì copy hình (hiển thị) bên Picasa nhỏ.
Em chọc cu XeNgua nghe :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Em chỉ tranh thủ vào OF tầm trưa thôi nên giờ nghỉ rồi mới quay lại được :-??

Ưu điểm của Picasa là:
- Miễn phí dung lượng cực lớn
-Là host quốc tế nên mọi người đều có thể xem được, không như những host khác ví dụ những bài của Cụ Giáo Phương dùng host acc VN nên em ở bên này không xem ảnh được nên cũng không đọc bài.
- Hoạt động rất ổn định, cho phép lên file cực lớn, có thể chia sẻ như MediaFire, (em up cả những clip tự làm cỡ 400MB & chia sẻ vẫn ngon mà.)

Mợ làm theo 4 bước em chỉ bên dưới nhé, khi nào Mợ thấy ngon rồi thì p/m để em xóa post này đi không Lão Chuột bem em chết :D

Bước 1

Bước 2

Bước 3

Bước 4

Ok, Tks Cụ. Em cũng làm đúng y chang như Cụ đã hướng dẫn. Giờ thì ngon lành rồi, chỉ là em chưa có thời gian Post hầu các Cụ thoai.

P/s: Ảnh hot thế sao phải xoá? Nhà em sợ Cụ Xoá nên phải coppy lại đây này ...;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp đê Mợ Hoa. Em hóng hình Phú Quốc và Sài Gòn của Mợ. Bác XeNgua chỉ cách làm Mợ nhưc đầu :) thì Mợ làm theo em: mở Tab Picasa, copy hình và trở lại Tab OF paste vào nơi muốn, là xong!
Hình click bên Picasa phải mở lớn rồi mới copy (click phải và chọn Copy) những hình nhỏ trên kia là vì copy hình (hiển thị) bên Picasa nhỏ.
Em chọc cu XeNgua nghe :)
;));)) Tks Cụ. Em giải quyết nốt 1 số việc rồi sẽ Post tiếp Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đến Cà Mau, nhà em chỉ kịp dạo 1 vòng quanh TP và ăn bữa trưa tại 1 nhà hàng mà anh Bạn đã đặt trước. Sau đó cả Đoàn lại tiếp tục lên xe, nhằm thẳng Năm Căn - Đất Mũi. Từ đây ra đó cả đi và về nhanh cũng phải 5 - 6 tiếng vì thế không thể la cà. Tối nay còn trận giao lưu Tennis với các Bạn Cà Mau vào lúc 7h tối.

TP Cà Mau:

Biểu tượng giữa TT Thành phố:

Và đây là cầu Gành Hào, 1 địa danh mà em nghe từ lâu, giờ mới có dịp diện kiến.

Và đây là đường về Năm Căn:

tvk

Xe tăng
Phóng sự của mợ HMT hay quá! nhất là phần lời bình rất thu hút. Vote mợ!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Bác Tài phóng tít quá, nhìn sang 2 bên đường cứ loang loáng. Nhìn tấm biển này nhà em biết còn hơn 30 km nữa mới tới Năm Căn:

Dừa nước Cà Mau:

Suốt đoạn đường này, nhìn 2 bên đường thấy bán các sản vật này (em không nhớ tên) mà chương trình Cafe Sáng VTV 3 đã có lần giới thiệu:

Năm Căn mỗi lúc 1 gần. Háo hức ghê ... dù sao đây cũng là lần đầu tiên nhà em được đặt chân tới mỏm đất cuối cùng của điểm cực Nam:

Cầu Đầm Cùng. Cái tên Đầm Cùng không biết có phải vì nó là cái đầm cuối cùng trên mảnh đất này không?

Đúng là nhìn bao quát xung quanh chỉ thấy Đầm và Đầm ...

Kênh, rạch chằng chịt ...

Và đây, điểm cuối cùng của con đường Quốc Lộ 1. Đến đây thì nhà em phải cất ô tô và chuyển sang đi tàu cánh ngầm để ra đất mũi. Hiện tại em thấy người ta đang làm chiếc cầu vượt biển để nối từ điểm này tới Đất Mũi. Sau này khi xong cầu, các Cụ đi chắc sẽ nhàn hơn, nhưng có 1 điều chắc chắn là sẽ không thể thú vị bằng con đường cũ mà em đã đi vừa rồi.;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Phóng sự của mợ HMT hay quá! nhất là phần lời bình rất thu hút. Vote mợ!
Tks Cụ đã động viên. Em đang hâm hấp sốt mà vẫn cố ngồi Post ảnh đây Cụ ơi#:-s

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trước mặt em đã là bến tàu. Đây là điểm dừng chân trước khi tạm biệt con đường Quốc lộ để xuống tàu thăm Đất Mũi:

Tượng Đài chiến thắng Năm Căn:

Nhà em không có đủ thời gian để chạy vào tận nơi ngó xem ý nghĩa của Tượng Đài:

Mênh mang một vùng đất và nước ...

Giờ thì xuống tàu thôi ...

Anh Bạn dẫn Đoàn đi rất tâm lý, vội lấy ngay điện thoại và mở bài "về đất mũi Cà Mau" do ca sĩ Nhã Phương trình bày cho cả Đoàn cùng nghe. Các Cụ hình dung nhé! Vừa đi tàu cánh ngầm vừa nghe bài này và ngay tại mảnh đất này thì nó "phê" tới cỡ nào ...:x

"Em đến quê anh đất biển Cà Mau, cỏ cây xanh tươi Đước rừng bát ngát, dòng sông Tam Giang nắng trải đưa người. Về thăm quê hương đất mũi xa xôi, trời xanh Năm Căn gió lộng bốn bề, biển bao la sóng, tung cánh chim Hải Âu..."

Chỉnh sửa cuối:

kentdju

Xe điện

"Em đến quê anh đất biển Cà Mau, cỏ cây xanh tươi Đước rừng bát ngát, dòng sông Tam Giang nắng trải đưa người. Về thăm quê hương đất mũi xa xôi, trời xanh Năm Căn gió lộng bốn bề, biển bao la sóng, tung cánh chim Hải Âu..."

Mợ Hoa cũng lãng mạn và giàu cảm xúc quá nhỉ:P nhưng trước cảnh thiên nhiên đẹp như này thì không cảm xúc mới là lạ phải không mợ nhỉ:))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ Hoa cũng lãng mạn và giàu cảm xúc quá nhỉ:P nhưng trước cảnh thiên nhiên đẹp như này thì không cảm xúc mới là lạ phải không mợ nhỉ:))
Hị...hị... người mà không có cảm xúc và không lãng mạn thì khác gì 1 bông hoa đẹp mà không có hương đúng hem Cụ? Em nói vui thôi, ngày xưa trót thích môn Văn nên giờ cũng có tí văn vẻ Cụ ạ.:P;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website