Tour:Hà Nội - Cần Thơ - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Phú Quốc - Sài Gòn

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Sân bay Cần Thơ đây roài. Cảm nhận của em lần đầu với Sân bay Cần Thơ là 1 nhà Ga rộng rãi và sạch sẽ. Có vẻ như hơi vắng khách. Nhưng với 1 sân bay Quốc Nội thì đây là 1 sân bay hiện đại so với những sân bay trong nước mà em đã từng đến:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tới sân bay, anh bạn của Sói nhà em đã ra tận sân bay đón rồi. Tranh thủ lúc mọi người xếp đồ lên xe em cũng tác nghiệp vài Pic. Có Pic chụp người nhưng toàn ngược sáng nên tối òm...

Đón đoàn nhà em là 1 Bác như này ... Đoàn có 13 người (cả lái), chơi hẳn 1 con 24 chỗ cho nó hoành... Bác này sẽ đi cùng tụi em cho đến khi tụi em ra Đảo Phú Quốc thì mới chia tay.

Đầu có xuôi ...

Thì đuôi mới lọt:

Thôi, giới thiệu thế đủ rồi. Giờ thì em chuyển qua mời các Cụ/Mợ view đường xá Cần Thơ nhé!

Sạch sẽ và thoáng đãng phải không các Cụ?

Chỉnh sửa cuối:

HN-VN

Xe máy
Đường bộ em chạy SG-CT, đi Trung Lương về Cần Thơ giờ đường đẹp thật. TP Cần Thơ nhiều đường mới mở to sạch và ko bị cắt xẻ lòng đường như HN. Nhìn ảnh mợ Mộc với thớt của cụ Chuotlang ăn Tết Cần Thơ lại thèm lang thang. :((

Sorry tất cả các Cụ vì đã để các Cụ phải chờ đợi.;)) Nhà em cũng sốt ruột lắm, hứa rùi mà chưa làm được nó cứ bứt rứt trong người. Khổ nỗi trình IT của em nó còi nên cứ vừa làm vừa học. Cảm ơn các Cụ đã chỉ giáo. Ảnh thì nhiều lắm mà không biết phải đánh vật với nó thía nào đây. Em chờ Cụ Xe Ngựa giúp nhà em vậy.:)
Oạch, anh hùng không kịp cứu mỹ nhân rồi :)) Lão Chuột hẹn em lại không pm trực tiếp mà nhắn trong thớt & gửi sđt qua vote - ban ngày em không vào OF nên có biết đâu. Trưa Lão gọi còn chẳng biết ai tưởng bạn bên TQ gọi, mãi 5.30 chiều mới gặp được nhau rồi ngồi đến 11h mới đứng lên nên giờ mới vào OF được.

Đang off với ae of tại sing đây, say uơn ng k biết có dậy nổi mai indo ko
Lão về xa hơn em mà lại vào post được trước em, chuột chạy nhanh hơn ngựa :))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đường bộ em chạy SG-CT, đi Trung Lương về Cần Thơ giờ đường đẹp thật. TP Cần Thơ nhiều đường mới mở to sạch và ko bị cắt xẻ lòng đường như HN. Nhìn ảnh mợ Mộc với thớt của cụ Chuotlang ăn Tết Cần Thơ lại thèm lang thang. :((
Hị...hị... đến như em vừa đi về lại muốn đi nữa đây Cụ ơi ...;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Đang off với ae of tại sing đây, say uơn ng k biết có dậy nổi mai indo ko
Sướng nhể? Lại vi vu ở Sing hả Cụ? Em đang post ảnh theo cách Cụ hướng dẫn đây, chậm nhưng mà còn hơn không.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Oạch, anh hùng không kịp cứu mỹ nhân rồi :)) Lão Chuột hẹn em lại không pm trực tiếp mà nhắn trong thớt & gửi sđt qua vote - ban ngày em không vào OF nên có biết đâu. Trưa Lão gọi còn chẳng biết ai tưởng bạn bên TQ gọi, mãi 5.30 chiều mới gặp được nhau rồi ngồi đến 11h mới đứng lên nên giờ mới vào OF được.
Vâng, lúc nào rảnh Cụ hướng dẫn em xem thế nào nhé! Em đang vật với chúng đây ...;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ cứ chuyển sang dùng Picasa là ngon nghẻ, free đến 15G mà lại ổn. E dùng bao nhiêu năm rồi chưa bị trục trặc bao giờ
Tks Cụ. Em cũng nghe Cụ Xe Ngựa nói, em sẽ thử làm như các Cụ bày xem sao...:)

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Sân bay Cần Thơ đây roài. Cảm nhận của em lần đầu với Sân bay Cần Thơ là 1 nhà Ga rộng rãi và sạch sẽ. Có vẻ như hơi vắng khách. Nhưng với 1 sân bay Quốc Nội thì đây là 1 sân bay hiện đại so với những sân bay trong nước mà em đã từng đến:

Sân bay này anh # còn phải khen nữa là, cái đường từ TP ra sân bay rộng và đẹp nhưng lại bị hạn chế tốc độ. Mợ sử dụng xe công vụ cho mục đích cá nhân, em mách báo chí đấy!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Biết nhà em lần đầu đến Cần Thơ nên Anh Bạn của Sói kêu lái xe đưa cả Đoàn đi 1 vòng thăm quan luôn TP. Và điểm đến đầu tiên vẫn là cây cầu Mỹ Thuận (Em xin phép đính chính lại là Cầu Cần Thơ các Cụ nhé)!:

Kể các Cụ nghe, có 1 chút vui vui khi tới thăm cây cầu này.;)) Xe Đoàn em sau khi đi qua cầu thăm quan, xong rồi tính quay xe trở về TP mà đi mãi đi mãi không tìm thấy điểm cắt để quay xe. Báo hại là phải đi mất gần 20 km mới quay được xe về. Vui phết! Về điều này chắc phải phải tặng cho mấy Bác Giao Thông vài cái bằng khen...:)

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sân bay này anh # còn phải khen nữa là, cái đường từ TP ra sân bay rộng và đẹp nhưng lại bị hạn chế tốc độ. Mợ sử dụng xe công vụ cho mục đích cá nhân, em mách báo chí đấy!
He...he... em biết. Post cái biển số đó lên thể nào cũng có Cụ bắt bài nhà em cho mà coi. Xe đó là của Sở Văn Hoá Tỉnh Cà Mau, anh Bạn của Sói nhà em làm trong ngành Thể Thao Văn Hóa và Du Lịch, Cụ cứ xem như đây là công việc đối ngoại. Mấy khi có khách từ Hà Nội lặn lội vào thăm ... Cụ nhể?;))

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Vì đi chuyến chiều nên lúc nhà em xuống sân bay cũng đã hơn 3h chiều rồi. Nhận đồ và lên xe thì cũng gần 4h. Vì vậy mà sau khi thăm cầu Cần Thơ, bác tài chở nhà em đi 1 vòng quanh TP, giới thiệu những điểm và địa danh lịch sử của TP Cần Thơ.

Đây KS Ninh Kiều:

Còn đây là UBND TP, ngự ở 1 vị trí mà không còn chỗ nào đẹp hơn ...

Còn đây là Công viên mang tên Nhạc Sĩ Lưu Hữu Phước:

Chỉnh sửa cuối:

doanhlilama691

Xe điện
Iem vưỡn đang hóng típ ảnh của mợ đây, chưa xong Cần Thơ thì bao giờ mới quay về đến Hà Lội nhể.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Làm 1 vòng quanh TP, anh Bạn đã mướn chỗ này cho nhà em ngủ trọ. Vừa tới KS thì gặp cơn mưa ...

Khách sạn *** nhưng có cả sân Tennis. Kiểu gì thì cũng phải oánh dấu với cái sân này (từ từ rồi em sẽ Post hình sân tennis sau các Cụ nhá)!:

Khách sạn này nằm sát bên bờ sông (em chưa kịp hỏi tên) không biết có phải sông Ninh Kiều không. View thì quá thích đối với 1 người hay "mơ mộng" như em...

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Làm thủ tục nhận phòng tại đây, sau đó thì nhà nào về phòng nhà nấy:

Phòng của em và Sói nhà em thì view ra cái sông này:

View xuống sân thì như này ... chỗ này buổi tối bà con mình ngồi cafe rất đông vui.

View qua bên phải thì thấy Cầu Cần Thơ. Buổi tối nhìn thì long lanh hơn ạ.

Chỉnh sửa cuối: