Tin tức Toyota Prado bản nâng cấp 2018 có gì mới

BIENDONG001

Xe tăng
Doanh số mấy dòng xe này khi ra mắt thì Toyota Vn cũng định hướng chỉ vài chục xe một tháng, vì vậy theo kế hoạch năm thì họ sẽ nhân lên và đặt hãng mẹ Toyota Japan với từng đó xe sẽ nhập về trong năm, và đại lý cuối năm dù có nhiều khách hàng đặt cũng không nhận được thêm xe từ nhà máy (nếu cần), Toyota Prado TXL cũng hết xe từ hơn 3 tháng nay, nên thông số cụ nêu là chính xác ạ :D
Bản này giống bản nhấp Trung Đông nhỉ? hình như y hệt, có camera 360 ko cụ ơi?

Nhưng cái máy 2.7L của bên cụ lắp cho xe xác to này thì chưa thực sự ấn tượng lắm.

Hoangkh

Xe tải
Nhập về VN cắt hết rồi cccm, em xem được bản này full hết, giảm sóc bóng hơi nữa chẳng khác gì Lexus :)
Công nhận đẹp, mà Toy ko lắp cho nó đc cái tấm chống nóng dưới capo được cơ, trong khi xem em cũng toy cỏ mà lại đầy đủ => xe cỏ hơn Prado =))

DODuySon

Xe tăng
Vâng, vì VX mới không có keyless entry nên muốn lắp thêm cũng khó, ý em là vậy.
Dạ, ý em là sao Hãng k cho thêm
Tính năng này, độ thì k nên, nhưng hãng thêm tính năng này khó gì đâu ạ??
Nhập về VN cắt hết rồi cccm, em xem được bản này full hết, giảm sóc bóng hơi nữa chẳng khác gì Lexus :)
Bản Prado All new khác bản bác chủ đăng thì phải, bản chủ thớt đăng là VX trước đây Toy Việt Nam nhập về TXL nay nhập về VX. Chắc bán nốt thế hệ này để dọn đường cho All new 2018 về phải k bác Omega 09?

phamdungqy

Xe hơi
Dạ, ý em là sao Hãng k cho thêm
Tính năng này, độ thì k nên, nhưng hãng thêm tính năng này khó gì đâu ạ??

Bản Prado All new khác bản bác chủ đăng thì phải, bản chủ thớt đăng là VX trước đây Toy Việt Nam nhập về TXL nay nhập về VX. Chắc bán nốt thế hệ này để dọn đường cho All new 2018 về phải k bác Omega 09?
em thì tưởng đây là bản facelit mới nhất vừa ra mắt tháng 9 tại Đức chứ nhỉ :-?

DODuySon

Xe tăng
Hình như bác Omega đã nói là đây là bản facelits , còn bản giới thiệu tại Đức hồi tháng 9 là All new??
Omega09
( nếu có thêm quả Cam 360 và chìa khoá thông minh thì vừa lòng fan Prado Việt Nam nhỉ)

toanthangcs

Xe điện
Khoảng 2,6 tỷ, em đoán giá này.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Hình như bác Omega đã nói là đây là bản facelits , còn bản giới thiệu tại Đức hồi tháng 9 là All new??
Omega09
( nếu có thêm quả Cam 360 và chìa khoá thông minh thì vừa lòng fan Prado Việt Nam nhỉ)

[/QUOTE]Bản Prado All new khác bản bác chủ đăng thì phải, bản chủ thớt đăng là VX trước đây Toy Việt Nam nhập về TXL nay nhập về VX. Chắc bán nốt thế hệ này để dọn đường cho All new 2018 về phải k bác Omega 09?[/QUOTE]
Dạ, bản này chính là bản nâng cấp mới nhất các cụ ạ. Tức là bản thân Prado có rất nhiều phiên bản, cho các thị trường khác nhau. Ở Việt Nam thì TXL trước đây và giờ được thay thế bằng VX, nhưng cũng may nó là VX nâng cấp, tức là được phom mới.

Bản bên Giéc manh cũng là bản nâng cấp, nhưng rất nhiều tùy chọn về xe: 2 chỗ Van; 5 chỗ; hoặc 7 chỗ. Options thì có thể chọn các bản như Executive hay cao hơn là Tec... hoặc động cơ 2.8 máy dầu với 177 ngựa (tiêu thụ khá khiêm tốn, chỉ 7,2L /100 km hỗn hợp, cũng tương đương với Hilux 4x4 em bán thực tế ở VN, các bác cũng phản hồi chỉ tiêu thụ ở loanh quanh 7L cho 100km vmauays 2.8 mới). Bản máy xăng bên Đức cũng khá mạnh mẽ với 249 ngựa ở máy xăng 3.0 và mô men xoắn được nâng cấp rất khỏe max 381 NM, trang bị thì miên man với: Cửa nóc; cam 360; Vành 19; Cảnh báo va cham; Chệch làn....

Minhbka

Xe tải
-Explorer là cuv chỉ tương đương với Highlander, chạy loanh quanh trong phố thôi chứ ko phải là suv và offroad như Prado đc!
Em thấy bảo Prado ở VN mình bị cắt option nhiều. Với cả Toy vẫn có cái bệnh tăng giá vô tội vạ. Bỏ hơn 2 tỏi ra mà vẫn dùng chìa cơ với mấy option cơ bản là thấy nản rồi ạ. Còn thời đại công nghệ rồi, các cụ đừng lấy lý do là "bền, chi phí rẻ" nữa. Của bền tại người. 1 cái xe đi 20 năm mà giữ gìn tốt thì nó cũng chả hỏng được. Còn đi như phá, đâm chỗ nọ đụng chỗ kia thì Rolls Royce cũng ko lại được

BIENDONG001

Xe tăng

OmegaO9

Xe container
Người OF
-Explorer là cuv chỉ tương đương với Highlander, chạy loanh quanh trong phố thôi chứ ko phải là suv và offroad như Prado đc!
Highlander vẫn được gọi là một chiếc MPV cao cấp cụ nhỉ, còn khả năng leo trèo thì Prado sinh ra để offroad với khả năng leo dốc 42 độ, nghiêng 42 độ và lội nước 700mm. Cùng hệ khung gầm khác hẳn.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nói chung bản này chỉ là bản nâng cấp nhẹ nhàng với một vài tinh chỉnh ở nội ngoại thất. Còn máy, hộp số và giá hình như không đồi :D
Gửi cụ vài hình thực tế (mượn từ đại lý bạn, vì xe chưa về bên em)

BIENDONG001

Xe tăng
Thay đổi nhiều quá, chóng hết cả mặt các cụ ạ, em đọc thay đổi mà mỏi cả mồm, chắc bán hết hàng tồn kho nên thay tí cho nó đi nhanh, thảo nào doanh số prado ở Vn cao ngất ( em vừa đọc báo ạ )
Cả tháng 11 Prado bán được 4 chiếc trên tất cả các Đại lý cụ nhé (bốn chiếc).

RAVA

Xe ba gác
Em thấy bảo Prado ở VN mình bị cắt option nhiều. Với cả Toy vẫn có cái bệnh tăng giá vô tội vạ. Bỏ hơn 2 tỏi ra mà vẫn dùng chìa cơ với mấy option cơ bản là thấy nản rồi ạ. Còn thời đại công nghệ rồi, các cụ đừng lấy lý do là "bền, chi phí rẻ" nữa. Của bền tại người. 1 cái xe đi 20 năm mà giữ gìn tốt thì nó cũng chả hỏng được. Còn đi như phá, đâm chỗ nọ đụng chỗ kia thì Rolls Royce cũng ko lại được
-E ko biết bác ntn nhưng e ko có thói quen so sánh xe khác phân khúc theo giá tiền, nếu bác chê con TX-L hay VX của Toy VN là ít option thì bác có thể tham khảo bản VX-L fulloption ở các saloon bên ngoài xem cái giá của nó là bao nhiêu tiền, e dự là nó đắt đến mức mà ng nào định mua sẽ chuyển sang GX. Còn nói “của” bền tại thì chả bao giờ sai nhưng vđ là bản thân cái “của” đó nó ntn, còn về độ bền xe Ford thì e chạy mãi rồi, ko đc như Toy đâu!

DODuySon

Xe tăng
Highlander vẫn được gọi là một chiếc MPV cao cấp cụ nhỉ, còn khả năng leo trèo thì Prado sinh ra để offroad với khả năng leo dốc 42 độ, nghiêng 42 độ và lội nước 700mm. Cùng hệ khung gầm khác hẳn.
Bẩm cụ xem lại ạ! Sao lại xếp Highlander vào MPV??

DODuySon

Xe tăng
-E ko biết bác ntn nhưng e ko có thói quen so sánh xe khác phân khúc theo giá tiền, nếu bác chê con TX-L hay VX của Toy VN là ít option thì bác có thể tham khảo bản VX-L fulloption ở các saloon bên ngoài xem cái giá của nó là bao nhiêu tiền, e dự là nó đắt đến mức mà ng nào định mua sẽ chuyển sang GX. Còn nói “của” bền tại thì chả bao giờ sai nhưng vđ là bản thân cái “của” đó nó ntn, còn về độ bền xe Ford thì e chạy mãi rồi, ko đc như Toy đâu!
Bản này có xe về HN rồi cụ nhé. Giá em hỏi là nét 150k Trump chưa giấy. Bản full, máy dầu 2.8.
Nhập ngoài nó đắt đến mức vô lý vì TT20 chứ bản thân nó giá trị k đến vậy ạ

BIENDONG001

Xe tăng
Dạ, bản này chính là bản nâng cấp mới nhất các cụ ạ. Tức là bản thân Prado có rất nhiều phiên bản, cho các thị trường khác nhau. Ở Việt Nam thì TXL trước đây và giờ được thay thế bằng VX, nhưng cũng may nó là VX nâng cấp, tức là được phom mới.
Em ếch hiểu là Toyota có những động cơ xăng sau, sếp theo thứ tự cao thấp: I4 có ....2.0; 2.5, 2.7; V6 có 3.5, 4.0; V8 có 4.6---->5.7. Nhưng sao một chiếc xe to xác, SUV việt dã như Prado lại chỉ được trang bị động cơ I4 2.7L (cùng chung máy với Fortuner) trong khi ko lắp tùy chọn 3.5 cho TTVN?