Thảo luận Toyota Raize vẫn hot thế ạ các cụ? sale báo tháng 1/2023 mới giao xe?

dainam223

Xe tải
Tiêu chí dùng xe của em khác cụ nhé, cụ đem con xe của cụ ra , chất đủ tải và đủ nguoi lên, em cũng vậy ta thử làm kèo test xe xem thế nào ?
nói như cụ lấy con Sonet thần thánh cụ ra chất full tải vs con công nông nhà em test thế nào =))
nhà em 2 vợ chồng, em mua xe theo nguyên tắc 80/20 thôi.

Leean

Xe tăng
nói như cụ lấy con Sonet thần thánh cụ ra chất full tải vs con công nông nhà em test thế nào =))
nhà em 2 vợ chồng, em mua xe theo nguyên tắc 80/20 thôi.
Đang nói xe du lich lại đem cái xe công nông kia ra làm gì ? mà cụ muốn so về tốc độ hay sao ?
So sánh nó cũng phải cùng phân khúc chứ?

Nguyên tắc 80/20 của cụ nó không work với em, tiêu chí dùng xe của em khác, máy phải khỏe và đủ tin tưởng khi đi đường trường, cao tốc, nó không cần đẹp, nhưng lúc cần thì phải giải quyết được những cái em cần, cụ chưa thử chạy con raize chứ em test nát rồi, xét theo tiêu chí về công xuát , sức kéo thì em loại nó ra từ đầu rồi, thà lấy con bèo bèo như Sonet thì chấp nhận được vì nó cũng đáp ứng được tiêu chí của mình, trả tiền cho con Raize mà khi cần đạp ga lên cao tốc chở đủ tải máy nó gào lên thì đi làm gì ? nhất là uống xăng như vại khi turbo kick in ?
Sorry cụ,đã turbo thì máy phải đủ khỏe chính nó đã,ít nhất là từ 1.5 trở lên thì mới hiệu quả, còn máy 1.0 mà cái thêm cái turbo vào thì cũng chỉ lừa tình thôi, xét về mặt kỹ thuật, thà là 1.0 mà kẹp theo cái motor điện bù thêm tầm 40-50 mã thì chấp nhận được

Chỉnh sửa cuối:

dainam223

Xe tải
Đang nói xe du lich lại đem cái xe công nông kia ra làm gì ? mà cụ muốn so về tốc độ hay sao ?
So sánh nó cũng phải cùng phân khúc chứ?

Nguyên tắc 80/20 của cụ nó không work với em, tiêu chí dùng xe của em khác, máy phải khỏe và đủ tin tưởng khi đi đường trường, cao tốc, nó không cần đẹp, nhưng lúc cần thì phải giải quyết được những cái em cần, cụ chưa thử chạy con raize chứ em test nát rồi, xét theo tiêu chí về công xuát , sức kéo thì em loại nó ra từ đầu rồi, thà lấy con bèo bèo như Sonet thì chấp nhận được vì nó cũng đáp ứng được tiêu chí của mình, trả tiền cho con Raize mà khi cần đạp ga lên cao tốc chở đủ tải máy nó gào lên thì đi làm gì ? nhất là uống xăng như vại khi turbo kick in ?
đó là tiêu chí của cụ, nó phù hợp với cụ, nhưng mỗi dòng xe nó đi với 1 đối tượng khách hàng nhất định, con này ko hợp với cụ không có nghĩa là ko hợp với em.
nhà em đi làm ngày 3km, đi và về, xuống đỗ dưới hầm chung cư, 1 năm về quê 2, 3 lần.. 2 vợ chồng cũng chưa có nhu cầu sinh con, chỉ cần con xe vừa tiền, trông vừa mắt (em và vợ), an toàn, dễ lái, nhỏ gọn... hợp thì xúc thôi cụ ạ.

Leean

Xe tăng
đó là tiêu chí của cụ, nó phù hợp với cụ, nhưng mỗi dòng xe nó đi với 1 đối tượng khách hàng nhất định, con này ko hợp với cụ không có nghĩa là ko hợp với em.
nhà em đi làm ngày 3km, đi và về, xuống đỗ dưới hầm chung cư, 1 năm về quê 2, 3 lần.. 2 vợ chồng cũng chưa có nhu cầu sinh con, chỉ cần con xe vừa tiền, trông vừa mắt (em và vợ)... hợp thì xúc thôi cụ ạ.
Cụ sao vậy, đang nói về con Raize và con Sonet, chúng là đối thủ trực tiếo cùng phân khúc trên thị trường, share chung nột tập khách hàng, hai hãng đang ra sức lôi kéo về phía mình đẻ bán hàng, và ta cũng chỉ đang nói về hai con này với các khía cạnh khác nhau của kỹ thuật, P/P thôi chứ, sao lại kéo đi xa vậy ? , cách so sánh của mỗi người một khác, quan điểm của em phải xét dưới góc độ kỹ thuật trước, kế đến là performance/price , có gì sai ?
Người khác họ không thích nói về góc độ kỹ thuật, hiệu xuất khai thác mà chỉ nói về giá trị vô hình, giá trị thương hiệu, tính cốt lõi thì là chuyện của họ, liên quan gì ?

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ sao vậy, đang nói về con Raize và con Sonet, chúng là đối thủ trực tiếo cùng phân khúc trên thị trường, và ta cũng chỉ đang nói về hai con này với các khía cạnh kỹ thuật, P/P thôi chứ, sao lại kéo đi xa vậy ? , cách so sánh của mỗi người một khác, quan điểm của em phải xét dưới góc độ kỹ thuật trước, kế đến là performance/price , có gì sai ?
Người khác họ không thích nói về góc độ kỹ thuật, hiệu xuất khai thác mà chỉ nói về giá trị vô hình, giá trị thương hiệu, tính cốt lõi thì là chuyện của họ, liên quan gì ?
Tóm lại cứ hộp số CVT là next phải không lão?

Leean

Xe tăng
Tóm lại cứ hộp số CVT là next phải không lão?
Chính xác, cứ phải tận mắt nhìn mấy con CVT của Honda City khi mổ hộp số ra để thay dây bell và pulley sơ cấp và thứ cấp mới hiểu, mà bọn mua xe này có biết cũng không nói ra đâu, nói ra ngượng chết, khó mà bán lại, hãng thì sống để dạ chết mang theo rồi, tuyệt không có dòng khuyến cáo nào trong manual guide , đó là nhược điểm chung của CVT dùng steel-bell rồi

dainam223

Xe tải
Cụ sao vậy, đang nói về con Raize và con Sonet, chúng là đối thủ trực tiếo cùng phân khúc trên thị trường, và ta cũng chỉ đang nói về hai con này với các khía cạnh kỹ thuật, P/P thôi chứ, sao lại kéo đi xa vậy ? , cách so sánh của mỗi người một khác, quan điểm của em phải xét dưới góc độ kỹ thuật trước, kế đến là performance/price , có gì sai ?
Người khác họ không thích nói về góc độ kỹ thuật, hiệu xuất khai thác thì là chuyện của họ, liên quan gì ?
thì khác nhau về quan điểm, hệ quy chiếu thì cãi nhau tới chết cũng ko đi đến đâu cụ ạ =)). 1 người mua thích performance, 1 người thích appearance, 1 người mua theo logical, 1 người mua theo emotional thì sao mà so sánh. Cụ ko có sai, cái sai của cụ là áp đặt quan điểm của mình vào người khác.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chính xác, cứ phải tận mắt nhìn mấy con CVT của Honda City khi mổ hộp số ra để thay dây bell và pulley sơ cấp và thứ cấp mới hiểu, mà bọn mua xe này có biết cũng không nói ra đâu, nói ra ngượng chết, khó mà bán lại, hãng thì sống để dạ chết mang theo rồi, tuyệt không có dòng khuyến cáo nào trong manual guide , đó là nhược điểm chung của CVT dùng steel-bell rồi
Em thấy bọn nhật chạy raize nhiều nhưng tụi nó thường chạy 2 người đồ thì ít đường đẹp,chứ cái xứ nhà mình nó phải thực tế

Leean

Xe tăng
thì khác nhau về quan điểm, hệ quy chiếu thì cãi nhau tới chết cũng ko đi đến đâu cụ ạ =)). 1 người mua thích performance, 1 người thích appearance, 1 người mua theo logical, 1 người mua theo emotional thì sao mà so sánh. Cụ ko có sai, cái sai của cụ là áp đặt quan điểm của mình vào người khác.
Em áp đặt cái gì ? em đang nói thực tế về việc test cả hai con này và cả những điều rút ra thôi chứ có bảo là các ông phải mua con này hay mua con kia đâu ? hay các cụ tháy có âm hưởng dìm hàng con Raize, mà nói thật là thằng nhân viên của em nó cũng mua một con Raize, trả thêm 38tr để lấy xe trước, giờ cho nó đi con sonet và tập cho nó chạy số sàn nó mới thấy con Raize nó mua quá yếu và uống xăng, đó là thực tế, hay là review về nó thì chỉ được nói về cái bên ngoài, không được nói về máy móc, kỹ thuật và tiêu hao nhiên liệu ? các cụ nhạy cảm quá hay do tâm lý Toy nên thấy khó chịu chăng? tiền các cụ thì các cụ mua, ai cấm ?

dainam223

Xe tải
Em áp đặt cái gì ? em đang nói thực tế về việc test cả hai con này và cả những điều rút ra thôi chứ có bảo là các ông phải mua con này hay mua con kia đâu ? hay các cụ tháy có âm hưởng dìm hàng con Raize, mà nói thật là thằng nhân viên của em nó cũng mua một con Raize, trả thêm 38tr để lấy xe trước, giờ cho nó đi con sonet và tập cho nó chạy số sàn nó mới thấy con Raize nó mua quá yếu và uống xăng, đó là thực tế, hay là review về nó thì chỉ được nói về cái bên ngoài, không được nói về máy móc, kỹ thuật và tiêu hao nhiên liệu ? các cụ nhạy cảm quá hay do tâm lý Toy nên thấy khó chịu chăng? tiền các cụ thì các cụ mua, ai cấm ?
cụ có vẻ hằn học nhỉ, làm ngụm trà cho bình tĩnh đi cụ, con Sonet của cụ là nhất, Raize là đầu ****, rẻ rách cụ ạ.

Leean

Xe tăng
Em thấy bọn nhật chạy raize nhiều nhưng tụi nó thường chạy 2 người đồ thì ít đường đẹp,chứ cái xứ nhà mình nó phải thực tế
Nó dùng di chuyển trong nội thị thôi, chủ yếu là đi siêu thị và chở hàng nhẹ nhẹ, ở VN nó khác, nhà chỉ có một con xe , mụch đích đi lại thì đa dạng, lúc cần thì lại không đáp ứng được thì mua làm gì ?

Leean

Xe tăng
cụ có vẻ hằn học nhỉ, làm ngụm trà cho bình tĩnh đi cụ, con Sonet của cụ là nhất, Raize là đầu ****, rẻ rách cụ ạ.
Xin lỗi cái cách ra vẻ nho nhã bề trên nhưng đầy bỉ bôi của cụ nó đàn bà lắm, em chẳng việc gì phải hằn học với ai cả, các cụ là đã là gì mà phải hằn học cho nó bận thân nhỉ ?

Muốn thảo luận cho ra ngô ra khoai thuần logic thì cứ gạch đầu dòng ra đi mà nói chuyện cho nó rõ ràng

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Nó dùng di chuyển trong nội thị thôi, chủ yếu là đi siêu thị và chở hàng nhẹ nhẹ, ở VN nó khác, nhà chỉ có một con xe , mụch đích đi lại thì đa dạng, lúc cần thì lại không đáp ứng được thì mua làm gì ?
Ok bác,e thì vốn không khoái hàng giả cầy thà để Daihatsu có khi còn có cảm tình :D

poiuy

Xe cút kít
Cụ ạ, cụ thích nói lời hay ý đẹp hay không thì tùy cụ chứ, còn người khác họ nhận xét trên cả thực tế lẫn hiểu biết thì là chuyện của họ, nếu thấy thấy khó nghe hay phản cảm thì cụ irgnore đi chứ việc gì phải thế này thế kia nhỉ ?

Em không thượng đảng gìở đây, chỉ là so sánh và phân tích thực tế và sòng phẳng thôi cụ ạ
Cụ chống chế như vậy thì em cũng chả muốn nói làm gì nữa. Diễn đàn là nơi trao đổi chứ không phải là nơi để miệt thị người khác. Cụ có thể diễn gải bình thường, việc gì phải cài cắm cá tù ngữ miệt thị vào? Cái đó giống như việc tạo Scandal để nổi tiếng.

Leean

Xe tăng
Ok bác,e thì vốn không khoái hàng giả cầy thà để Daihatsu có khi còn có cảm tình :D
Con Terios 1.5 MT ngày trước của Daihatsu không ngon gấp vạn lần con Raize đội lôt này sao ? giờ trong này vẫn còn nhiều con Terios chạy ngào đường, form vẫn đẹp và máy móc vẫn ngon lành, nó là 4 cầu toàn thời gian nữa, con Raize tuổi gì ?

poiuy

Xe cút kít
Để là Daihatsu thì lại phải tổ chức 1 hệ thống từ thử ngihệm xe đến bảo trì riêng làm đội chi phí thôi cụ. Luật quy định thế rồi. Chứ bên Indo nó vẫn để riêng hãng.

Leean

Xe tăng
Cụ chống chế như vậy thì em cũng chả muốn nói làm gì nữa. Diễn đàn là nơi trao đổi chứ không phải là nơi để miệt thị người khác. Cụ có thể diễn gải bình thường, việc gì phải cài cắm cá tù ngữ miệt thị vào? Cái đó giống như việc tạo Scandal để nổi tiếng.
Dừng với cụ ở đây nhé, cái lối chụp mũ và khoác cho người khác cái cái mũ là miệt thiệt , hay thượng đẳng nó rất là ngoa ngôn kiểu cả vú lấp miệng em và đàn bà của cụ thì em không chấp làm gì, em biết gì thì nói thế, thực tế ra sao tự trải qua thì chỉ là chia xẻ lại, thấy khó nghe do cách diễn đạt thì đó là việc cua cụ , cụ có thể thể next nếu muốn, chẳng ai bắt cụ nhảy vào buông thõng một câu kiểu vậy, cứ gạch đầu dòng mang tính phản biện để thể hiện hiểu biết và tư duy tranh luận đi cụ, lúc đó nói chuyện tiếp, còn kiểu đàn bà như vầy thì thôi dừng ở đây