Thảo luận Toyota Raize vẫn hot thế ạ các cụ? sale báo tháng 1/2023 mới giao xe?

civicHabanero

Xe tải
Raize giờ có xe ko các cụ sale ơi? Ib cho cái giá và thông tin cho tiết với

phuonglua

Xe đạp
Cụ nào hóng mua có xe đi chơi tết là chuẩn

songngu2014

Xe máy
Dắt túi 600tr vợ chồng trẻ bọn em đến showroom Kia Sonet và Toyota Raize để tìm chiếc xe cho riêng mình. Ban đầu bọn em đến Toyota thăm Raize trước, em và vợ em đều thích thiết kế kiểu vuông vức khỏe khoắn nên khá ưng khoản ngoại thất, trang bị an toàn nhiều, 6 túi khí, cảm biến đủ thứ nên có gọi bạn sale đến để nghe tư vấn với hỏi xem có xe lái thử không và thời gian giao xe thế nào? em thấy bác sale vừa cười vừa gãi gãi đầu kêu hiện chiếc này đang cháy hàng, phải chờ đến đầu năm 2023, em mà đăng ký muộn khéo đến giữa năm xe mới có …
Đợi lâu quá với còn chiếc Kia Sonet chưa xem nên bọn em cứ đi cái đã, chiếc này thì kiểu bo tròn, mâm nhỏ lại đắt hơn Raize nhiều. Vợ em đóng cửa thấy không chắc chắn bằng Raize nên cũng ko thích, kéo tay em kêu qua xem tiếp Raize đi. Thủ thỉ với em là thích ngoại thất của Raize hơn, xe có bảng phối 2 màu nhìn rất trẻ (em mới trêu bảo 2 màu kiểu Maybach ấy hả =)) vợ em cười nghiêng ngả). Vợ em con gái thì chỉ thích xem ngoại hình thôi nhưng em thấy Raize cũng đáng cân nhắc. Em nó giá rẻ hơn Sonet khá nhiều, dễ tiếp cận hơn mà lại nhiều trang bị an toàn và công nghệ hỗ trợ người lái nên em cũng nghiêng hơn về Raize hơn, dở lỗi là phải xếp hàng hơi lâu nhưng vợ em cứ kéo tay em bảo đáng ☹, tính sơ sơ đã có hơn 3 lí do để chọn Raize rồi...

Thích Raize quá mà đợi xe hơi lâu ☹ các bác bảo bọn em phải thế nào đây ☹
e có tiền e cũng xúc raize, mà giờ còn tìm làm thêm ship
sonet hàng ghế 2 chật hơn thì phải

Rebel Melb

Xe tải
E thấy Camry đi cũng ổn mà, ngoài ra các cụ có nhiều xiền cũng thấy mua Lexus nhiều.
Sao Toy nó ko bán Rav4 ở mình nhỉ ?
Rav 4 không có xe đủ cho thị trường Mỹ, Canada nên không có nhu cầu mở rộng. Nếu mình nhập từ Mỹ về giá là trên 2 tỷ.

Mrneo

Đi bộ
Làm con vios đi lành,tiết kiệm nhiên liệu

Rebel Melb

Xe tải
Làm con vios đi lành,tiết kiệm nhiên liệu
Con Raize máy 1.0 còn tiết kiệm hơn. Lành thì cùng Toy cả chắc như nhau. Vios đang bán nốt hàng để sang mẫu mới nên có nhiều ct giảm giá. Tóm lại Vios và Raize cho 2 nhóm khách hàng khác nhau.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Hôm qua e lái thử raize xong, cảm nhận so với vios chán hơn, ồn hơn, nên đặt vois. Chỗ táp lô của raize ngắn lắm, cứ như ngồi xe wagon 2003

53 Phạm Thận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội
Website
thangmaydongdo.com
Dắt túi 600tr vợ chồng trẻ bọn em đến showroom Kia Sonet và Toyota Raize để tìm chiếc xe cho riêng mình. Ban đầu bọn em đến Toyota thăm Raize trước, em và vợ em đều thích thiết kế kiểu vuông vức khỏe khoắn nên khá ưng khoản ngoại thất, trang bị an toàn nhiều, 6 túi khí, cảm biến đủ thứ nên có gọi bạn sale đến để nghe tư vấn với hỏi xem có xe lái thử không và thời gian giao xe thế nào? em thấy bác sale vừa cười vừa gãi gãi đầu kêu hiện chiếc này đang cháy hàng, phải chờ đến đầu năm 2023, em mà đăng ký muộn khéo đến giữa năm xe mới có …
Đợi lâu quá với còn chiếc Kia Sonet chưa xem nên bọn em cứ đi cái đã, chiếc này thì kiểu bo tròn, mâm nhỏ lại đắt hơn Raize nhiều. Vợ em đóng cửa thấy không chắc chắn bằng Raize nên cũng ko thích, kéo tay em kêu qua xem tiếp Raize đi. Thủ thỉ với em là thích ngoại thất của Raize hơn, xe có bảng phối 2 màu nhìn rất trẻ (em mới trêu bảo 2 màu kiểu Maybach ấy hả =)) vợ em cười nghiêng ngả). Vợ em con gái thì chỉ thích xem ngoại hình thôi nhưng em thấy Raize cũng đáng cân nhắc. Em nó giá rẻ hơn Sonet khá nhiều, dễ tiếp cận hơn mà lại nhiều trang bị an toàn và công nghệ hỗ trợ người lái nên em cũng nghiêng hơn về Raize hơn, dở lỗi là phải xếp hàng hơi lâu nhưng vợ em cứ kéo tay em bảo đáng ☹, tính sơ sơ đã có hơn 3 lí do để chọn Raize rồi...

Thích Raize quá mà đợi xe hơi lâu ☹ các bác bảo bọn em phải thế nào đây ☹
Đợt đầu năm em cũng định làm con Raize này nhưng sales báo thời gian lâu quá cuối năm mới có nên em múc luôn con vios, được cái rộng rãi. Mua xe phải mua liền tay chứ để lâu lại do dự bác ơi!

53 Phạm Thận Duật, Mai Dịch, Cầu Giấy, Hà Nội
Website
thangmaydongdo.com
Nay lên lái Zái Zê mới thấy Toy giả cầy nó thế nào, vẫn chỉ là Daihatsu thôi, thiết kế không chỉn chu, không giống Toy tí nào, giờ Toy toàn bán hàng giả cầy chứ chả có con nào Toy thật cả
Công nhận giờ các form mẫu toàn dựa hết vào lối thiết kế của daihatsu cụ nhỉ. k riêng rẽ như ngày trước, mặc dù cùng thuộc tập đoàn toyota.

longk3vh

Xe hơi
Raize em thấy thiết kế cá tính hơn sonet, điều hòa siêu lạnh, lái sướng bốc như xe đua

Chê: vật liệu nhựa nội thất kém, đệm mút mềm quá ngồi ko vững, gầm ồn.
2 bánh sau phanh tang trống sẽ bị kêu khi dính nước mưa
Thiếu tính năng cực kỳ quan trọng là cruise control
Em ăn 30 củ lạc vào mồm nhưng chờ xe có 10 hôm nên thấy chấp nhận được

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Raize em thấy thiết kế cá tính hơn sonet, điều hòa siêu lạnh, lái sướng bốc như xe đua

Chê: vật liệu nhựa nội thất kém, đệm mút mềm quá ngồi ko vững, gầm ồn.
2 bánh sau phanh tang trống sẽ bị kêu khi dính nước mưa
Thiếu tính năng cực kỳ quan trọng là cruise control
Em ăn 30 củ lạc vào mồm nhưng chờ xe có 10 hôm nên thấy chấp nhận được
Cụ thật là hào sảng, ăn mớ lạc 5% giá trị cái xe mà vẫn vô tư :))

longk3vh

Xe hơi
Cụ thật là hào sảng, ăn mớ lạc 5% giá trị cái xe mà vẫn vô tư :))
Do bên quận nhà cháu đang sắp hết đầu số đẹp 986 987 989 nên muốn lấy xe sớm nhất có thể
Nếu tiết kiệm được 30 củ lạc mà đi lắp full đồ thì phê tới nóc:
Cruise control 7tr5
Bi gầm F10 4tr5
Phủ cao su non hốc bánh 2tr
Chống ồn 3M toàn thân 4tr
Ghế da công nghiệp nappa 5tr5
Camera 70mai M500 3tr
Chắn gầm 800k
Thảm Kata 2tr2
Bệ bước chân 2tr

Đành cho xe cởi truồng đi tạm vậy

Do bên quận nhà cháu đang sắp hết đầu số đẹp 986 987 989 nên muốn lấy xe sớm nhất có thể
Nếu tiết kiệm được 30 củ lạc mà đi lắp full đồ thì phê tới nóc:
Cruise control 7tr5
Bi gầm F10 4tr5
Phủ cao su non hốc bánh 2tr
Chống ồn 3M toàn thân 4tr
Ghế da công nghiệp nappa 5tr5
Camera 70mai M500 3tr
Chắn gầm 800k
Thảm Kata 2tr2
Bệ bước chân 2tr

Đành cho xe cởi truồng đi tạm vậy
À, hoá ra lí do của cụ là cái biển đầu đẹp. Chứ cháu là cháu chờ. Vì cháu không quan trọng cái biển cho lắm ạ.

pisces_hn

Xe container
Con Raize máy 1.0 còn tiết kiệm hơn. Lành thì cùng Toy cả chắc như nhau. Vios đang bán nốt hàng để sang mẫu mới nên có nhiều ct giảm giá. Tóm lại Vios và Raize cho 2 nhóm khách hàng khác nhau.
tem tiêu thụ nhiên liệu của nó ghi thông số cao hơn Vios đấy cụ, em cũng thấy lạ, cứ nghĩ chấm bé nó ăn ít hơn

dendo

Xe tải
Đọc toàn thấy mấy ông sale lập nick clone vào tự nói chuyện và hùa vào gây sự với ý kiến trái chiều. Giờ còn dùng mấy trò trẻ trâu này. Chán mấy ông sale toy