Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

trangcali

Xe tăng
Mợ xem má phanh có hết không thôi , bảo thợ KT của Pi trên đó kiểm tra cho mợ nhé , tiếc là mợ chả ở gần để em kiểm tra cho mợ ..............
kiểm tra xe cho iem chứ đừng kiểm tra e nhá :P

HanoianGuy

Xe đạp
Xin hỏi các bác ở Topcom và Xuân Cầu có cái túi vespa trắng sữa ko ạ? Em qua Ý Việt bà triệu thì chỉ có màu đen, nhân viên bảo là chưa có.

levis8889

Xe đạp
cụ cho e hỏi vài câu nhé :
1/e định lấy Lxie bên cụ nhưng chưa đủ 50bai thì có đc km 500k và phụ kiện như chương trình bên cụ ko :D
2/Nếu e lấy xe bên topcom thì có mang xe bên cụ BH bình thường ko, hay chỉ đc BH bên topcom ạ
3/E đang mún lấy lx màu xcl nhưng hình như màu này đi nhanh bẩn phải ko cụ. ? Bên cụ hiện tại màu nào bán chạy nhất ạ

bravochan

Xe buýt
cụ cho e hỏi vài câu nhé :
1/e định lấy Lxie bên cụ nhưng chưa đủ 50bai thì có đc km 500k và phụ kiện như chương trình bên cụ ko :D
2/Nếu e lấy xe bên topcom thì có mang xe bên cụ BH bình thường ko, hay chỉ đc BH bên topcom ạ
3/E đang mún lấy lx màu xcl nhưng hình như màu này đi nhanh bẩn phải ko cụ. ? Bên cụ hiện tại màu nào bán chạy nhất ạ
1/ Gọi điện trực tiếp
2/ BH tất cả đại lí ở VN
3/ Cụ nên xem lại mình :D

anhbarau

Xe đạp
Cụ Pi ơi, cho em hỏi xíu.

Em chạy chiếc Vespa S ie, em thấy cái chân chống cạnh (chống nghiêng) nó cứ íu íu thế nào, với lại góc nghiêng không lớn như mấy chiếc xe nhập, em thấy dễ đổ quá, em ra đại lý làm cho nó nghiêng thêm 1 chút có ổn không cụ?
Các cụ khác có giải pháp gì cho vụ này không ạ?

Em cảm ơn các cụ nhiều

thuankhuonmau

Xe điện

Em chạy chiếc Vespa S ie, em thấy cái chân chống cạnh (chống nghiêng) nó cứ íu íu thế nào, với lại góc nghiêng không lớn như mấy chiếc xe nhập, em thấy dễ đổ quá, em ra đại lý làm cho nó nghiêng thêm 1 chút có ổn không cụ?

Em cảm ơn các cụ nhiều
Cụ cứ chống một thời gian tự khắc nó sẽ nghiêng, nếu cụ thích nghiênng luôn thì cụ vừa để chân chống vừa ngồi lên xe.

Piaggio Junior

Xe điện
kiểm tra xe cho iem chứ đừng kiểm tra e nhá :P
Em đang nói về xe nhá , còn kiểm tra mợ thì .................ại lại nói ra ngại lắm .

Em cảm ơn các cụ nhiều
Được cụ ạ .

Cụ cứ chống một thời gian tự khắc nó sẽ nghiêng, nếu cụ thích nghiênng luôn thì cụ vừa để chân chống vừa ngồi lên xe.
Một thời gian sau lại thay cái mới cụ nhề .

xakura

Xe tải
em mới mua xe vespa lx đi đc hơn 2000km, đi vào những chỗ đường xóc thì cảm giác như đầu xe bị giơ, nhưng khi mang ra chỗ bảo hành thì nó bảo k phải???? thật sự thấy rất khó chịu với cảm giác như thế :(
vn nó thế pac ah .

xakura

Xe tải

Em cảm ơn các cụ nhiều
theo e chẳng sao đâu , đi 1 thời gian nó tự nghiêng ra là vừa đấy .

njnkjmdu

Xe hơi
cụ Pi em cần trả lời gấp !!!!!!!!!:(
em cho mượn xe, bị tời bời ngã quay ra, xước hết 1 bên cốp :(( (vè không ảnh hưởng), giờ sơn lại 1 bên cốp nhiêu xèng? nhiêu lâu thỳ xong ợ?
em tiện thể sơn luôn lại cái chụp bánh trước, nửa ngực trước (thấy 1 nhân viên topcom bảo sơn 1 nửa trước đc) rổ rá chỗ bác dư lào, pm em với ợ.
mà cho em hỏi vì cháu nó bị nằm ra đường, nên cái nẹp nhôm nẹp phần vỏ xe( phía mặt trước vs phần cốp trước ấy ạ) hơi lỏng ra vậy có ấn nó chặt chẽ như cũ không hay dư lào ạ? em mang lên chỗ bác sơn vậy, mang mãi ra topcom, nhân viên chắc thấy em nhiều quá, sợ hãi:-ss (em thề em sơn lại 3-4 lần rồi, chưa kể tháng 1-2 lần mang xe đi kiểm tra:( máy móc )
chưa kế cái phanh sau của em bóp cứ kêu kin kít, mang ra chỉnh 2-3 ngày sau lại kin kít như cũ :-s, đi lại rung rung nữa chứ...
em đến chán đời.
đợi tin bác.
Suýt quên cháu nhỏ em muốn đề cập là LX 125ie màu be

Chỉnh sửa cuối:

ken_minor

Đi bộ
chào bác pi cùng các cụ các mợ. Em có em xe lx ie 125 XCL mới mua, nhưng chẳng hiểu mấy hôm nay đi từ 420km đến 470km bây h cứ mỗi lần vít ga hoặc đến tầm 30 -> 40 km thì có tiếng xè xè nghe rất rát tai và khô. Em cũng chỉ b' cố gắng đi đến 500 km r` mang ra bảo dưỡng nhưng h lo cho em nó quá , không biết em nó có bệnh gì :((. Có cụ nào b' bệnh của em nó thì tư vấn giúp em ợ ( mà đường nhà em đang làm , đi xóc vô cùng :-s ). Em xin thank nhiệt tình :)

robocop

Xe buýt
470km bác ra bảo dưỡng cũng được rồi, không cần phải đúng 500km đâu ạ :D :D

tiếng xè xè đó là tiếng gì nhỉ, nghe lạ quá đi

Liberty8118

Xe đạp
Gửi cụ Junior:
Hôm trc e qua chỗ cụ thay dầu vì xe đi mới có 500km e đi xe Liberty trắng, rất hài lòng về thái độ phục vụ chỗ cụ, bạn nhân viên thay dầu cho e cũng nhiệt tình lắm,nhà bảo dưỡng cũng khá đẹp và sạch, e sẽ đóng chốt chỗ cụ để kiểm tra xe em, he he mà thấy bảo 3000km mới đc quay lại thay dầu là sao hả cụ :D

njnkjmdu

Xe hơi
Cụ thay dầu 3000km chã 3000km sau mới thay còn gỳ, em thay 500km-3000km(ko đợi 3500km) :D

xdaexec

Xe hơi
Chào cụ PI,lời đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến cụ,nhờ có cụ mà em mới thay đựoc cái bơm nước ở xe GTS ie màu trắng của em,cảm ơn cụ vì tự dưng chả liên quan gì đến cụ mà cụ bị em lôi kéo và buộc cụ phải vất vả vì em,cảm ơn cụ nhé.

Thứ hai là em xin trình bầy tiếp,sau khi em thay bơm nước ở topcom ,thợ kiểm tra rửa xe làm lạnh động cơ rồi nổ máy test 20p thì ok không thấy nhiệt tăng quá hay đèn động cơ nhấp nháy,đến hôm nay em đi lại bị tình trạng như cũ,đi 1 lúc khoảng 30 p,nhiệt độ lại lên cao gần chạm vạch đỏ thứ 2,kim chỉ nhiệt lại vút lên từ từ,rồi đèn động cơ lại nhấp nháy,em sợ quá lại tắt máy đi,rồi đề nổ máy lại,em thấy nhiệt độ lại hạ,lại đi được rồi nhiệt độ ổn định ở mức giữa H và C.Như thế là xe em bị làm sao?đèn động cơ nhấp nháy khi kim chỉ nhiệt tăng cao là bị lỗi gì?em thấy quạt 2 bên vẫn thổi kêu i i,mà xe thì vừa mới thay bơm nước,hay là lỗi chỗ nào khác?Bực cái là thay xong rồi cái yên xe ko khóa được,chán toàn tập!

Em đang rất chán đời,vì em nghĩ GTS của Piaggio dù gì cũng là hàng hiệu rồi,vậy mà...em đang rất tuyệt vọng,mọng cụ giúp em,hay em mang sang chỗ cụ để cụ bảo hành cho em được ko?cự cho em ý kiến ạ?
EM VÔ CÙNG MONG TIN CỤ:x
Trước tiên xin phép cụ "Piaggio Junion". Em xin phép đưa ra ý kiến của em về vấn đề này mà em cũng gặp phải như Cụ "Bimbim1976". Em cũng đang chạy con GTSie này (tính đến thời điểm tháng 10/2011 là hơn 2 năm) và cũng bị như cụ "bimbim76" cũng đã một lần thay bơm (hãng thay miễn phí vì xe em còn trong thời gian bảo hành), sau khi thay xong chạy chưa được một tháng thì lại bị hiện tượng đèn báo động cơ sáng lên, nhiệt độ máy cao, quạt làm mát chạy vù vù mặc dù xe mới chạy được khoảng 5 phút. Em đưa vào hãng (Topcom) kiểm tra lại, sau khi hãng kiểm tra thì báo lại cho em là bình nước làm mát bị dạn gây thất thoát nước làm mát nên gây hiện tượng trên. Em thay bình nước làm mát mới và chạy đến bây giờ khoảng 2 tháng thì xe không vấn đề gì nữa. Cụ thử kiểm tra lại bình nước làm mát của xe Cụ xem nhé.

Piaggio Junior

Xe điện
Gửi cụ Junior:
Hôm trc e qua chỗ cụ thay dầu vì xe đi mới có 500km e đi xe Liberty trắng, rất hài lòng về thái độ phục vụ chỗ cụ, bạn nhân viên thay dầu cho e cũng nhiệt tình lắm,nhà bảo dưỡng cũng khá đẹp và sạch, e sẽ đóng chốt chỗ cụ để kiểm tra xe em, he he mà thấy bảo 3000km mới đc quay lại thay dầu là sao hả cụ :D
Vâng cám ơn cụ ủng hộ ạ , dịch vụ vẫn luôn phải cố gắng nhiều nhiều cụ ạ .............

Cụ thay dầu 3000km chã 3000km sau mới thay còn gỳ, em thay 500km-3000km(ko đợi 3500km) :D
Dầu máy giwowis hạn tối thiểu là 2500km , tối đa là 3000km nên các cụ cứ lựa thời gian của mình mà thay thôi ạ .

Trước tiên xin phép cụ "Piaggio Junion". Em xin phép đưa ra ý kiến của em về vấn đề này mà em cũng gặp phải như Cụ "Bimbim1976". Em cũng đang chạy con GTSie này (tính đến thời điểm tháng 10/2011 là hơn 2 năm) và cũng bị như cụ "bimbim76" cũng đã một lần thay bơm (hãng thay miễn phí vì xe em còn trong thời gian bảo hành), sau khi thay xong chạy chưa được một tháng thì lại bị hiện tượng đèn báo động cơ sáng lên, nhiệt độ máy cao, quạt làm mát chạy vù vù mặc dù xe mới chạy được khoảng 5 phút. Em đưa vào hãng (Topcom) kiểm tra lại, sau khi hãng kiểm tra thì báo lại cho em là bình nước làm mát bị dạn gây thất thoát nước làm mát nên gây hiện tượng trên. Em thay bình nước làm mát mới và chạy đến bây giờ khoảng 2 tháng thì xe không vấn đề gì nữa. Cụ thử kiểm tra lại bình nước làm mát của xe Cụ xem nhé.
Cái này xong lâu rồi mà cụ ......................

Trạng thái
Thớt đang đóng