Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tinhtx

Xe tải
Em vừa đọc được bài này bức súc quá bác Pi à, bác cho em câu trả lời đựoc không?

bức xúc thái độ làm việc bên ý việt motor....

Do là thành viên diễn đàn nên may mắn mua được xe ở ý việt,niềm vui cũng chưa chọn vẹn được 2 tuần khi em quay lại lấy giấy tờ
thì em mới ngã ngửa ra là sinh viên năm cuối nên không đăng ký được xe máy.
Lần 1 sau khi lên đấy
em chọn giải pháp đăng ký dưới tên bạn em sinh viên học viện tài chính
nhờ bạn em xin giấy thì nhà trường bảo là phải có hóa đơn thì mới có giấy giới thiệu thế là em lại quay lại ý việt và
Lần 2 sau khi lên đấy
em yêu cầu họ xuất hóa đơn thì họ bảo là phải có giấy giới thiệu .Đến đấy thì em không biết là làm như nào nữa để có thể đăng ký được xe
tại vì 1 bên thì yêu cầu hóa đơn mới cho giấy giới thiệu,một bên thì yêu cầu giấy giới thiệu thì mới xuất hóa đơn .Đến đây thì em chọn giải pháp là nhờ bạn thân em cùng trường đại học mỏ địa chất năm nay mới bước vào năm thứ 3, mà việc xin giấy giới thiệu trường mỏ địa chất không quá phức tạp
Lần 3 Cầm trên tay tờ giấy giới thiệu của trường mỏ địa chất sau khi đã xin được đấu của hiệu trưởng em đưa cho chị vân anh nhân viên bên ý viêt
Nhưng mọi công sức của em bị đổ xuống sông xuống biển
Bên họ bảo là giấy giới thiệu của em cũ .Xong em bảo lại là em mới xin cách đây 2 hôm....
nhân viên bên họ uhhhhh ahhhhh............
lại 1 lý do nữa đưa ra là mẫu giới thiệu của trường em là cũ.
đến đây thì em thử hỏi các bác không những em mà rất nhiều sinh viên khác trường em xin giấy giới thiệu và đã đăng ký không biết bao nhiêu xe máy mà họ lại chê là mẫu cũ
và em cũng nói như vậy với nhân viên bên họ và cũng chỉ nhận được cầu uhhh ahhhhh
Đến lý do thứ 3sinh viên năm thứ 3 đại học không dăng ký được xe máy...
Một cú sốc nặng đối với em .
Em ngậm ngùi ra về khi đã nghĩ là năm thứ 3 không đăng ký được xe máy

Ngay trong buổi chiều em có alo cho giám đốc bên ý viết là bác Hải với cái tên trên diễn đàn otofun.net mà ai cũng biết là piaggio chuyên trả lời thắc mắc về bảo dưỡng sửa chữa xe piaggio
Qua nói chuyện thì dường như em không biết bác ấy lại thiếu hiểu biết về vấn đề thủ túc đăng ký xe máy như vậy
và bác Hải hẹn mai qua bác sẽ suất hóa đơn cho em
NGỡ tưởng mọi việc dừng lại ở đây

sáng hôm sau lần 4 em qua sớm sau khi trình bầy thì vẫn không nhận được sự đồng tình từ bên nhân viên ý việt
Ngồi nói chuyện một lúc thì gặp bác Hải giám đốc bên họ
Và được bác nói cho một câu mà em tâm đắc đến bây giờ hay sau này em sẽ không bao giờ quên được
" em thích xuất về đâu thì anh sẽ xuất , ổ voi ổ chó hay đống rơm đống rác anh cũng xuất cho em"
nhưng em hoàn toàn chịu trách nhiệm và anh sẽ không xuất lại hóa đơn cho em

mặc dù trên biên bản thủ tục về suất hóa đơn vẫn có dòng chữ nếu thông tin của quý khách cung cấp sai không đăng ký được xe và yêu cầu suất lại hóa đơn thì quý khách sẽ phải chịu phí 300k em không rõ lắm, nhưng về quyền lợi người mua hàng em vẫn được hưởng Nhưng như em nói ở trên là bác Hải giám đốc ý việt sẽ không suất lại hóa đơn cho em mặc dù em sẵn sàng chịu phạt

Cùng với nó là hàng loạt những lòi nói thiếu văn hóa như là vắt mũi chưa sạch của bác Hải
Chăng hiểu nổi nếu là một người có văn hóa và vắt mũi sạch như bác sao lại có thể nói nhưng câu như vậy
Với những câu nói thiếu văn hóa của bác giám đốc và những ánh mắt không mấy là tốt đẹp của nhân viên bên ý việt

em chon phương pháp an toàn là đăng kỹ ở hà nam nơi gia đình em đang sinh sống
Chưa dừng lại ở đấy em suất hóa đơn theo đang ký chứng minh thư nhân dân(thanh sơn - kim bảng -hà nam) nhưng em quên là phải suất hóa đơn theo địa chỉ trong sổ hộ khẩu(khu tập thể bút sơn thanh sơn -kim bảng- hà nam)
Bên nhân viên họ vẫn thản nhiên suất cho em mặc dù biết nếu suất như vậy em sẽ không đăng ký được xe
Đến Khi em đăng ký xe công an yêu cầu hóa đơn phải có địa chỉ khớp với sổ hổ khẩu họ bảo em phải làm lại hóa đơn mà
em đã bị bác Hải yêu cầu ký vào biên bản không suất lại hóa đơn

Sau khi trình bày tình huống như ở trên Công an hà nam đã chấp nhận làm đăng ký cho em
ôi may mắn thoát chết
Sau khi 6 lần lên ý việt trên bà triêu
em ở tận bên trong cổ nhuế
mỗi lần cả đi và về mất gần 2 tiếng đồng hồ

vụ việc này đã xảy ra cách đây 2 ,3 tháng
nhưng bây giờ em mới có cơ hội ngồi viết lại cho moị ngưởi
để tránh trường hợp tiền mất tật mang
Lúc mua xe thì niềm nở tiếp đón còn sau đấy thì muốn cho đăng ký được hay không thì mặc kệ khách hàng

http://www.otofun.net/threads/289680-buc-xuc-thai-do-lam-viec-ben-y-viet-motor

pladin

Xe hơi
xe lx của e đèn code tự nhiên 0 sáng nữa. 0 biết bị làm sao 0 hả các bác. cách khắc phục như thế nào ạ

mazda85

Đi bộ
Bác Pi ơi, bác có quen ai làm quản lý showroom không? Bên em đang cần 1 bác như thế lương 700$. Mong bác Pi và các bác nhà Otofun giúp em. Em cảm ơn.

mazda85

Đi bộ
Chào các bác, các bác cho em hỏi: Có bác nào làm Quản lý bán hàng showroom xe máy ở đây không ạ?

LX125trang

Xe máy
Cái túi màu trắng này có, nh e đặt lần nào Pi cũng báo ko có hàng tồn kho, luôn out of stock. Bác nào có nhu cầu để lại số te - le - phôn, e sẽ alo ngay khi có hàng.

piaggio

Xe tăng
Do là thành viên diễn đàn nên may mắn mua được xe ở ý việt,niềm vui cũng chưa chọn vẹn được 2 tuần khi em quay lại lấy giấy tờ
thì em mới ngã ngửa ra là sinh viên năm cuối nên không đăng ký được xe máy.
Lần 1 sau khi lên đấy
em chọn giải pháp đăng ký dưới tên bạn em sinh viên học viện tài chính
nhờ bạn em xin giấy thì nhà trường bảo là phải có hóa đơn thì mới có giấy giới thiệu thế là em lại quay lại ý việt và
Lần 2 sau khi lên đấy
em yêu cầu họ xuất hóa đơn thì họ bảo là phải có giấy giới thiệu .Đến đấy thì em không biết là làm như nào nữa để có thể đăng ký được xe
tại vì 1 bên thì yêu cầu hóa đơn mới cho giấy giới thiệu,một bên thì yêu cầu giấy giới thiệu thì mới xuất hóa đơn .Đến đây thì em chọn giải pháp là nhờ bạn thân em cùng trường đại học mỏ địa chất năm nay mới bước vào năm thứ 3, mà việc xin giấy giới thiệu trường mỏ địa chất không quá phức tạp
Lần 3 Cầm trên tay tờ giấy giới thiệu của trường mỏ địa chất sau khi đã xin được đấu của hiệu trưởng em đưa cho chị vân anh nhân viên bên ý viêt
Nhưng mọi công sức của em bị đổ xuống sông xuống biển
Bên họ bảo là giấy giới thiệu của em cũ .Xong em bảo lại là em mới xin cách đây 2 hôm....
nhân viên bên họ uhhhhh ahhhhh............
lại 1 lý do nữa đưa ra là mẫu giới thiệu của trường em là cũ.
đến đây thì em thử hỏi các bác không những em mà rất nhiều sinh viên khác trường em xin giấy giới thiệu và đã đăng ký không biết bao nhiêu xe máy mà họ lại chê là mẫu cũ
và em cũng nói như vậy với nhân viên bên họ và cũng chỉ nhận được cầu uhhh ahhhhh
Đến lý do thứ 3sinh viên năm thứ 3 đại học không dăng ký được xe máy...
Một cú sốc nặng đối với em .
Em ngậm ngùi ra về khi đã nghĩ là năm thứ 3 không đăng ký được xe máy

Ngay trong buổi chiều em có alo cho giám đốc bên ý viết là bác Hải với cái tên trên diễn đàn otofun.net mà ai cũng biết là piaggio chuyên trả lời thắc mắc về bảo dưỡng sửa chữa xe piaggio
Qua nói chuyện thì dường như em không biết bác ấy lại thiếu hiểu biết về vấn đề thủ túc đăng ký xe máy như vậy
và bác Hải hẹn mai qua bác sẽ suất hóa đơn cho em
NGỡ tưởng mọi việc dừng lại ở đây

sáng hôm sau lần 4 em qua sớm sau khi trình bầy thì vẫn không nhận được sự đồng tình từ bên nhân viên ý việt
Ngồi nói chuyện một lúc thì gặp bác Hải giám đốc bên họ
Và được bác nói cho một câu mà em tâm đắc đến bây giờ hay sau này em sẽ không bao giờ quên được
" em thích xuất về đâu thì anh sẽ xuất , ổ voi ổ chó hay đống rơm đống rác anh cũng xuất cho em"
nhưng em hoàn toàn chịu trách nhiệm và anh sẽ không xuất lại hóa đơn cho em

mặc dù trên biên bản thủ tục về suất hóa đơn vẫn có dòng chữ nếu thông tin của quý khách cung cấp sai không đăng ký được xe và yêu cầu suất lại hóa đơn thì quý khách sẽ phải chịu phí 300k em không rõ lắm, nhưng về quyền lợi người mua hàng em vẫn được hưởng Nhưng như em nói ở trên là bác Hải giám đốc ý việt sẽ không suất lại hóa đơn cho em mặc dù em sẵn sàng chịu phạt

Cùng với nó là hàng loạt những lòi nói thiếu văn hóa như là vắt mũi chưa sạch của bác Hải
Chăng hiểu nổi nếu là một người có văn hóa và vắt mũi sạch như bác sao lại có thể nói nhưng câu như vậy
Với những câu nói thiếu văn hóa của bác giám đốc và những ánh mắt không mấy là tốt đẹp của nhân viên bên ý việt

em chon phương pháp an toàn là đăng kỹ ở hà nam nơi gia đình em đang sinh sống
Chưa dừng lại ở đấy em suất hóa đơn theo đang ký chứng minh thư nhân dân(thanh sơn - kim bảng -hà nam) nhưng em quên là phải suất hóa đơn theo địa chỉ trong sổ hộ khẩu(khu tập thể bút sơn thanh sơn -kim bảng- hà nam)
Bên nhân viên họ vẫn thản nhiên suất cho em mặc dù biết nếu suất như vậy em sẽ không đăng ký được xe
Đến Khi em đăng ký xe công an yêu cầu hóa đơn phải có địa chỉ khớp với sổ hổ khẩu họ bảo em phải làm lại hóa đơn mà
em đã bị bác Hải yêu cầu ký vào biên bản không suất lại hóa đơn

Sau khi trình bày tình huống như ở trên Công an hà nam đã chấp nhận làm đăng ký cho em
ôi may mắn thoát chết
Sau khi 6 lần lên ý việt trên bà triêu
em ở tận bên trong cổ nhuế
mỗi lần cả đi và về mất gần 2 tiếng đồng hồ

vụ việc này đã xảy ra cách đây 2 ,3 tháng
nhưng bây giờ em mới có cơ hội ngồi viết lại cho moị ngưởi
để tránh trường hợp tiền mất tật mang
Lúc mua xe thì niềm nở tiếp đón còn sau đấy thì muốn cho đăng ký được hay không thì mặc kệ khách hàng
Haizzzzz thì ra lời đe dọa của bạn khi đến Ý Việt là thế này đấy - Cá nhân tôi cứ chờ mãi để có dịp mở rộng vấn đề cho nhiều người biết câu chuyện trên. Bạn mở Theard vào Chủ Nhật nên hôm nay tôi mới trả lời được

Ngày 22/6/ 2011 anh Đố Tiến Mạnh có đến Ý Việt mua một xe Liberty 125 trắng - Vì là thành viên OF nên giao dịch rất vui vẻ
Đến tháng 8 anh Mạnh quay lại lấy giấy tờ xe vài lần và ngày 30/8/2011 chính tôi tiếp anh Mạnh (sau một cuộc điện thoại rất dài ngày hôm trước ). Khi mua xe anh Mạnh có địa chỉ tại Kim Bảng - Hà Nam nhưng anh yêu cầu lấy giấy tờ về Lê Hồng Quân - Khoa cơ điện - Mỏ Địa Chất

Không biết vì lý do gì mà anh Mạnh không muốn xuất hóa đơn vào địa chỉ của mình cũng như địa chỉ của trường mình mà muốn lấy Hóa đơn theo giấy giới thiệu "mà việc xin giấy giới thiệu trường mỏ địa chất không quá phức tạp " ????

Với kinh nghiệm của chúng tôi, đã giải thích rất kỹ cho anh Mạnh rằng giấy giới thiệu trên có nghi vấn và hướng dẫn anh Mạnh tìm một địa chỉ đúng hơn để đăng ký - Nhưng anh Mạnh không hiểu hay không muốn hiểu

Nhiệm vụ của chúng tôi : một công ty thương mại có trách nhiệm xuất hóa đơn mua bán về địa chỉ mà khách hàng yêu cầu
Công an : có nhiệm vụ quản lý phương tiện đúng người đúng xe
Khách hàng có trách nhiệm tuân thủ pháp luật và tìm hiểu về qui trình thủ tục pháp luật ( ở đây là có được đăng ký xe không và đăng ký ở đâu )

Ngày 30/8 tôi đã chỉ đạo nhân viên xuất hóa đơn đúng như yêu cầu của anh Mạnh và đồng thời yêu cầu nhân viên Vân Anh, Quản lý bán hàng khoanh tay xin lỗi anh Mạnh ngay tại cửa hàng vì đã chậm thực hiện yêu cầu của anh Mạnh

Hóa đơn vừa xuất xong thì anh Mạnh lại yêu cầu xuất vào địa chỉ khác - Kim bảng, Hà Nam với một lý do rằng anh bây giờ mới yêu cầu xuất Hóa đơn, lúc trước nhân viên Ý Việt tự lén xuất khi anh chưa yêu cầu

Chúng tôi đã xuất lại Hóa đơn khác cho anh Mạnh và yêu cầu kiểm tra kỹ chúng tôi không xuất lại lần nữa

Là một doanh nghiệp phục vụ chúng tôi luôn biết mình chưa hoàn thiện, ở một lúc nào đó, một ai đó sẽ có lúc chưa làm hài lòng khách hàng - Chúng tôi luôn lắng nghe để hoàn thiện mình
Nhưng - Khách hàng luôn đúng - cho đến khi gặp khách có ý định lừa dối. Hãy tuân thủ đúng pháp luật xem ai sẽ gây khó dễ cho bạn
Đừng có khoác cái áo "khách hàng" để muốn nói gì thì nói - Các bạn cứ hình dung một người rất trẻ (9x ) vào cửa hàng dạy bạn phải sống thế này, phải làm thế khác. Và dọa dẫm bạn rằng : Nếu không được đáp ứng tôi sẽ lên diễn đàn cho ông biết lễ độ

Đừng khoác áo Otofun làm những điều sằng bậy. Là một thành viên OF tôi cũng có cảm xúc - biết đúng biết sai, biết trên biết dưới và biết lúc nào nên tức giận

Cũng mong các thành viên khác nghe cho đầy đủ câu chuyện đừng sa vào các hiệu ứng đám đông - hưởng ứng không phù hợp

Tôi cũng mong diễn đàn tổ chức đối chất và có các chế tài với những mem dựng chuyện thị phi vì những mục đích cá nhân như vậy

Tôi gửi lên đây toàn bộ bản sao giấy tờ thương vụ này để các bạn tham khảo

Cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

LX125trang

Xe máy
Em xin thêm : Ở đây nhân viên bên em bằng những kinh nghiệm đã làm giấy tờ và thủ tục đăng kí nên góp ý với khách hàng phương án tốt nhất để tiện lợi trong việc đăng ký. Thay vì đi ra cơ quan công an xếp hàng cả ngày rồi lại phải quay về thì các bạn ấy khuyên nên làm lại cho chuẩn giấy tờ trước khi đi gặp bên Đăng kí. Tuy nhiên với " Khách hàng" như bác Mạnh thì chúng em xin giao lại cho tài đi đăng ký của bác thôi.

Piaggio Junior

Xe điện
tay ga xe của em không cứng, nhưng nặng, nhất là muốn giữ tốc độ phải giữ lực khá nhiều ạ :D :D em đi cũng không có gì chỉ có điều đi lâu thì mỏi tay và tay bi giờ chai như bốc vác rồi ạ =DDDD

hỏi chỗ Sapa thì họ bảo không làm gì được, làm là mất bảo hành, không những thế còn rất nguy hiểm v.v... . . thế đấy, em sợ nguy hiểm kẹt ga nên cũng không dám làm ạ :D :D

theo bác có nguy hiểm không ạ ?? khi cắt 1 dây kéo về chống kẹt
Khách quan em trả lời thế này thôi nhé.....còn có nguy hiểm hay không em không thể trả lời được bác , bác xem các laọi xe khác một dây ga có nguy hiểm không ??????????

xe em bị kêu kin kít ở phí sau xe, bác có thể khác phụ hộ em được không. hôm nào thứ 7 chủ nhật em sẽ ra chỗ bác
Vâng mời bác qua nhé , phải để ngho nghiêng trực tiếp mới biết được ạ .

Cái này để bác nhớn ạ .

Bác Pi ơi, bác có quen ai làm quản lý showroom không? Bên em đang cần 1 bác như thế lương 700$. Mong bác Pi và các bác nhà Otofun giúp em. Em cảm ơn.
?????????????? Hình như cụ quen em ?????????????

njnkjmdu

Xe hơi
chẹp, chiều nây em vác xác lên lấy xe về
chắc cháu nhà em xong hết rầu.
làm phiền bác pi lâu quớ cũng ngại :D

pencak

Xe đạp
các bác cho em chút,xe lib vịt của em mỗi khi giảm ga rồi tăng ga lên đi thì có hiện tượng là xe bị giật,có bác nào bị như vậy ko,em đã mang bảo dưỡng cách đây 2 tuần ở trung tâm bảo hành của Piagio_ 233 Lê Duẩn(bảo dưỡng xong đi ko có vấn đề j) bây giờ lại bị như vậy là sao nhi? xe của em đi được 7000km rồi.

zanny7690

Xe máy
Bác Pi ơi em mới mua con LX125ie bên bác được 1 tháng, 2 ngày hnay em đi có hiện tượng như thế này bác xem hộ em với!
Buổi sáng lúc mới đi em vít ga thì nghe thấy tiếng zít zít trên xe ==' như kiểu sát vào đâu ý ạ nhưng tầm 2-3 phút là hết, em ko biết nó kêu ở đâu có cảm tưởng ở khung hay ở biển, vì nhiều lúc đi em cũng nghe thấy tiếng kêu bần bật (nhưng ktra lại thì thấy khung và biển khá chắc). Thỉnh thoảng đang đi xe lại nảy tưng tưng ?
Bác giúp em với ạ!

mr.lucas

Xe máy
a tư vấn giúp e vơi. e thấy cái chìa khóa xe l.i việt nhà e ko đẹp lắm, e muốn đánh mới lại 1 cái chìa nhưng màu xanh như xe LX thì PIAGIO có làm đc ko ạ ???

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi ơi em mới mua con LX125ie bên bác được 1 tháng, 2 ngày hnay em đi có hiện tượng như thế này bác xem hộ em với!
Buổi sáng lúc mới đi em vít ga thì nghe thấy tiếng zít zít trên xe ==' như kiểu sát vào đâu ý ạ nhưng tầm 2-3 phút là hết, em ko biết nó kêu ở đâu có cảm tưởng ở khung hay ở biển, vì nhiều lúc đi em cũng nghe thấy tiếng kêu bần bật (nhưng ktra lại thì thấy khung và biển khá chắc). Thỉnh thoảng đang đi xe lại nảy tưng tưng ?
Bác giúp em với ạ!

Bác mang qua trạm BH để anh em kiểm tra cho bác nhé .

a tư vấn giúp e vơi. e thấy cái chìa khóa xe l.i việt nhà e ko đẹp lắm, e muốn đánh mới lại 1 cái chìa nhưng màu xanh như xe LX thì PIAGIO có làm đc ko ạ ???
Được chứ cụ , quan trọng mỗi cái chíp từ thôi , cụ cũng thể đi bọc lại chìa theo ý thích mà .

windl

Xe máy
Bác mang qua trạm BH để anh em kiểm tra cho bác nhé .

Được chứ cụ , quan trọng mỗi cái chíp từ thôi , cụ cũng thể đi bọc lại chìa theo ý thích mà .
đáh thêm 1 chìa thì mag chìa nâu đi hả cụ, xe e lx muốn đáh màu đen như li cơ . rổ giá là 400 ạ?

lhitvietnam

Xe máy
Bác Pi cho hỏi xe em (S125) dạo này thường bị chết máy khi đang đi ngoài đường, hiện tượng là khựng khựng rồi chết ngủm. Hình như do xăng không xuống được, em nghe nói là do bị kim ba cạnh, vậy thay kim ba cạnh hết nhiều không bác.

Nucuoi1rang

Đi bộ
Cụ pi cho em hỏi chút ạ . Cái đèn code khóa từ của liberty ie buổi tối nhà em tắt máy là nó nhấp nháy đỏ nhìn khó chịu quá , bây giờ em muốn nó ko nhấp nháy nữa thì bên bác có làm được ko ạ ? và khi làm cho nó ko nhấp nháy nữa thì hệ thống khóa từ còn hoạt động ko ạ ? Rất mong có câu trả lời của cụ sớm ! thân

Chỉnh sửa cuối:

mptb85

Xe tải
Cụ pi cho em hỏi chút ạ . Cái đèn code khóa từ của liberty ie nhà em tắt máy là nó nhấp nháy đỏ , bây giờ em muốn nó ko nhấp nháy nữa thì bên bác có làm được ko ạ ? và khi làm cho nó ko nhấp nháy nữa thì hệ thống khóa từ còn hoạt động ko ạ ? Rất mong có câu trả lời của cụ sớm ! thân
Đơn giản thôi cụ ơi, cụ để yên xe một chỗ không mở khóa sau 2 ngày (48h) là cái đèn nó tự tắt...hehe

MinPrince

Xe buýt
Cụ pi cho em hỏi chút ạ . Cái đèn code khóa từ của liberty ie nhà em tắt máy là nó nhấp nháy đỏ , bây giờ em muốn nó ko nhấp nháy nữa thì bên bác có làm được ko ạ ? và khi làm cho nó ko nhấp nháy nữa thì hệ thống khóa từ còn hoạt động ko ạ ? Rất mong có câu trả lời của cụ sớm ! thân
vd' ~.~ Lại còn có ông độ đèn code cho mất để giống Li nhập ~.~

Trạng thái
Thớt đang đóng