Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Amz

Xe đạp
Các bác cho e hỏi chút về cái tay xách của li ie
chả là nhà e trog ngõ hơi bé nên cho xe vào nhà phải xếch đít xe lên , mà e thấy cái tay xách của việt nó cứ mềm mềm thế nào í , liệu có sợ nó bị gãy k ạ :-s
e chưa có đkiện thay tay xách nên hỏi các bác :(

njnkjmdu

Xe hơi
Phù #:-s, xong 1 khỏang thời gian nhắn tin gọi điện liên lạc vs cụ Pi em đã dắt cháu nhà em lên thăm khám, thẩm mỹ tại số 7 hàng chuối.:-B em tới tầm 4h hơn kém gỳ đó thấy mấy bác Lx trắng đỏ cũng đang xử lý gì gì ở đó, nhưng em chã biết ai hết nên đành câm nín.
Theo thăm khám sơ bộ, cháu nhà em sẽ nhanh chóng được đưa lên bàn sơn, sơn lại một số bộ phận do bị xây xước quá nhiều.X_X
Ai cũng hỏi có tháo cái ngạc ở chắn bùn trước nhỉ, em là em quyết tâm giữ nguyên hiện trạng, hàng việt nam chất lượng cao ko nên thay đổi quá nhiều[-X
Tiện thể đã trị bệnh kêu bên hông trái xe, đợi nốt bác chỉnh cho em cái phanh 2 bên, cứng quá, với lại bóp phanh mà phanh cứ kêu kin kít sợ lắm.:-s
Bác xem luôn hộ em cái côn, đi chầm chậm tới gần đèn đỏ là rung như kiểu ho hen :-ss~X(
Cháu nhà em mang mã số 29D1-121.24 ( cháu nó ra đi mặc chiếc áo với tông màu be chủ đạo)
Chắc chủ nhật là em được khăn gói lên tha cháu nó về.
Mong bác tận tình giúp đỡ, chữa trị cho cháu nó với ạ.
Hi vọng dắt cháu nó về nhà sẽ lại xinh đẹp, tinh khôi (bác nếu được thì... rửa hộ em coi như khuyến mãi thì càng tốt ạ:P:P) xương khớp chắc khỏe như ngày nào.o:-)
Kính bác 1 ly(nếu có thể)

Chỉnh sửa cuối:

nikkobui

Đi bộ
Em vừa alo cho Anh Hải, Anh Tấn 7 Hàng Chuối. Tình hình em bị mất chìa khóa xanh, mất ngoài đường k sao, đằng này lại trong công ty nên em sợ có đứa chủ ý ăn trộm xe em. hức. Hỏi thì 2 anh ý khuyên 1 là mang chìa khóa đỏ ra các ý làm mất tính từ của chìa khóa xanh, thì nó cg chỉ dắt đc mà k đề đc. Cách 2 sẽ làm khóa mới mất tầm 1 củ. Các bác thấy có hợp lý k ah:((. Số em khốn nạn qá. Xe mới lấy mà đã run rủi qá, hu hu

anhbarau

Xe đạp
Em vừa alo cho Anh Hải, Anh Tấn 7 Hàng Chuối. Tình hình em bị mất chìa khóa xanh, mất ngoài đường k sao, đằng này lại trong công ty nên em sợ có đứa chủ ý ăn trộm xe em. hức. Hỏi thì 2 anh ý khuyên 1 là mang chìa khóa đỏ ra các ý làm mất tính từ của chìa khóa xanh, thì nó cg chỉ dắt đc mà k đề đc. Cách 2 sẽ làm khóa mới mất tầm 1 củ. Các bác thấy có hợp lý k ah:((. Số em khốn nạn qá. Xe mới lấy mà đã run rủi qá, hu hu
Bác cứ bình tĩnh đi, đâu còn có đó. Công ty bác lúc gởi xe không có thẻ xe chăng? Theo em bác cứ gởi cụ bảo vệ 50K 100K nhờ trông hộ, thấy tên nào lạ mặt dắt chiếc đó là chộp ngay :D. Còn nếu gởi xe có thẻ thì lại càng dễ ạ.
Vụ chìa khóa thì em không rành, hehe

GTS SUPER

Xe máy
Em vừa alo cho Anh Hải, Anh Tấn 7 Hàng Chuối. Tình hình em bị mất chìa khóa xanh, mất ngoài đường k sao, đằng này lại trong công ty nên em sợ có đứa chủ ý ăn trộm xe em. hức. Hỏi thì 2 anh ý khuyên 1 là mang chìa khóa đỏ ra các ý làm mất tính từ của chìa khóa xanh, thì nó cg chỉ dắt đc mà k đề đc. Cách 2 sẽ làm khóa mới mất tầm 1 củ. Các bác thấy có hợp lý k ah
. Số em khốn nạn qá. Xe mới lấy mà đã run rủi qá, hu hu
.

Cũng có thể làm rơi trong công ty thì sao bác ? Cũng chưa chắc đã có ai chủ ý lấy để trộm xe, còn bác cẩn thận thì cứ thay cả ổ khóa mới cho nó lành. Dắt được mà không đề được thì cũng quá tội, vẫn làm mất xe mà. Chưa kể có thời gian thì nó cũng xử được hết.

lapmap

Đi bộ
E đang định mua 1 chiếc GTSie 125, các bác cho e hỏi nên mua ở đâu, topcom, sapa hay xuân cầu. Đại lý nào tốt về chế độ hậu mãi và giá cả. E cảm ơn rất nhiều ạ, e ở SG

Piaggio Junior

Xe điện
Phù #:-s, xong 1 khỏang thời gian nhắn tin gọi điện liên lạc vs cụ Pi em đã dắt cháu nhà em lên thăm khám, thẩm mỹ tại số 7 hàng chuối.:-B em tới tầm 4h hơn kém gỳ đó thấy mấy bác Lx trắng đỏ cũng đang xử lý gì gì ở đó, nhưng em chã biết ai hết nên đành câm nín.
Theo thăm khám sơ bộ, cháu nhà em sẽ nhanh chóng được đưa lên bàn sơn, sơn lại một số bộ phận do bị xây xước quá nhiều.X_X
Ai cũng hỏi có tháo cái ngạc ở chắn bùn trước nhỉ, em là em quyết tâm giữ nguyên hiện trạng, hàng việt nam chất lượng cao ko nên thay đổi quá nhiều[-X
Tiện thể đã trị bệnh kêu bên hông trái xe, đợi nốt bác chỉnh cho em cái phanh 2 bên, cứng quá, với lại bóp phanh mà phanh cứ kêu kin kít sợ lắm.:-s
Bác xem luôn hộ em cái côn, đi chầm chậm tới gần đèn đỏ là rung như kiểu ho hen :-ss~X(
Cháu nhà em mang mã số 29D1-121.24 ( cháu nó ra đi mặc chiếc áo với tông màu be chủ đạo)
Chắc chủ nhật là em được khăn gói lên tha cháu nó về.
Mong bác tận tình giúp đỡ, chữa trị cho cháu nó với ạ.
Hi vọng dắt cháu nó về nhà sẽ lại xinh đẹp, tinh khôi (bác nếu được thì... rửa hộ em coi như khuyến mãi thì càng tốt ạ:P:P) xương khớp chắc khỏe như ngày nào.o:-)
Kính bác 1 ly(nếu có thể)
Vâng , em sẽ để ý giùm mợ ạ .................

Nên thay cả ổ khóa 2 chìa cho yên tâm ạ .

yumitoxic

Xe đạp
Cho em hỏi, lx ie sao nó cứ kêu boong boong mỗi khi đi đầu về dựng xe 1 chỗ thế ạ :(.

bmwvh113

Xe hơi
cụ pi cho em hỏi là cái tay ga xe li i.e có làm nhẹ đi được không ạ,em đi nhiều nên vặn chai hết cả tay rồi :(

bmwvh113

Xe hơi
Cho em hỏi, lx ie sao nó cứ kêu boong boong mỗi khi đi đầu về dựng xe 1 chỗ thế ạ :(.
xe pi nào cũng thế chị ạ,đấy là tiếng kim loại nó nóng nó dãn nở thôi đi tầm 5000km là hết,không ảnh hưởng j đâu

teapot

Xe buýt
Ku PI thân mến! E đã nói với Gấu chạy xe đến chỗ kụ để thay dây phanh rồi. Xe ET màu xanh hòa bình kụ nhá! Cảm ơn kụ nhiều!
Ah, cái thùng dưới yên xe bên kụ có hàn được ko hay có thùng nào bằng composite để khi đóng yên xuống khỏi vỡ không vậy?

minhpham1712

Xe hơi
Những xe nằm trong chương trình thay bơm xăng lỗi đã thay thay hết rồi mà cụ , nếu xe cụ chạy không có hiện tượng khó nổ , không nổ được máy khi máy nguội thì mới có lỗi cụ ạ .

Vâng , đúng là như thế cụ ạ .

Bất cứ hình thức tháo lắp ở bên ngoài đại lý ủy quyền của Piaggio đề bị từ chối bảo hành cụ nhé .( đấy là quy định ạ ).PVN đã khuyến cáo dùng dầu nào thì cụ cứ dùng dầu đó thôi , người ta cũng nghiên cứu rất kỹ rồi khi khuyến cáo dùng dầu nào cho phù hợp cụ ạ .
Cám ơn cụ đã tư vấn, may em hỏi cụ trước ko mang xe ra thay ở ngoài ko được bảo hành thì chết :D
Vậy nếu em muốn thay dầu Motul mà trong hãng ko bán thì em mua dầu ở ngoài rồi mang vào hãng nhờ thay hộ được ko, có ảnh hưởng j đến bảo hành ko ạ, hay bắt buộc phải thay dầu ở hãng ??

Piaggio Junior

Xe điện
cụ pi cho em hỏi là cái tay ga xe li i.e có làm nhẹ đi được không ạ,em đi nhiều nên vặn chai hết cả tay rồi :(
Xe đời mới tay ga nhẹ rồi mà cụ , hay cụ có bị va cham j vào tay ga không , vẫn chỉnh nhẹ hơn , cụ cứ mang qua mấy bạn KT kiểm tra dùm cụ nhé .

Ku PI thân mến! E đã nói với Gấu chạy xe đến chỗ kụ để thay dây phanh rồi. Xe ET màu xanh hòa bình kụ nhá! Cảm ơn kụ nhiều!
Ah, cái thùng dưới yên xe bên kụ có hàn được ko hay có thùng nào bằng composite để khi đóng yên xuống khỏi vỡ không vậy?
Em chưa hình dung được cụ tả , nhưng theo em biết thì cái thùng cốp có bị vỡ bao giờ đâu cụ ...............

Cám ơn cụ đã tư vấn, may em hỏi cụ trước ko mang xe ra thay ở ngoài ko được bảo hành thì chết :D
Vậy nếu em muốn thay dầu Motul mà trong hãng ko bán thì em mua dầu ở ngoài rồi mang vào hãng nhờ thay hộ được ko, có ảnh hưởng j đến bảo hành ko ạ, hay bắt buộc phải thay dầu ở hãng ??
Cụ cứ mua mang qua nhờ thay giùm tý có sao đâu ..........

robocop

Xe buýt
nói chính xác hơn là bô kim loại đi xe nóng nó nở ra, bi giờ về tắt máy thì nó sẽ co lại nên có tiếng tách tách ạ :D

Xe đời mới tay ga nhẹ rồi mà cụ , hay cụ có bị va cham j vào tay ga không , vẫn chỉnh nhẹ hơn , cụ cứ mang qua mấy bạn KT kiểm tra dùm cụ nhé .
bác Pi cho em hỏi con LX ie của em tay ga nặng lắm ạ, em ra chỗ Sapa nói họ là làm sao cho nhẹ lại tí, có cần cắt 1 dây không thì họ nói đời bi giờ như vậy là nhẹ lắm rồi, không thể làm nhẹ hơn được nữa, cắt dây thì họ bảo 2 dây 1 dây ga 1 dây kéo về chống kẹt nên không nên cắt. Vậy thật sự là không có cách nào hả cụ.

chứ em chạy xe 1 ngày 50km lúc nào cũng giữ ga thật sự là rất mỏi tay và sau 1 tháng thì tay em toàn cục cục cứng ngắc như phu khuân vác ạ X_X

Xe máy

Xe đạp
Tình Và Hình Là Em Đi Li Nhập Nhưng Lúc Đi Khoảng 5Km ( Lúc Tác Đường Hoặc Đường Đông ) Thì Xe Cứ Giật Giật Giật E Ko Biết Bị Sao Nữa, Ra Hãng Kiểm Tra Thì Bảo Côn Bẩn,Xì Lại Côn Là Đc ( Ngta Đổ Xăng Vào Rồi Chỗ Ốp Máy Xong Xì ) Nhưng Xì Rồi Vẫn Ko Hết ạ.........
Và Xe Em Lúc Đi Khoảng 50Km Trở Lên Thì Bánh Trước Cứ Có Cảm Giác Sật Sật Sật Nảy Nảy, Tay Lái Đi Rất Khó Chịu Ạ
Cụ Nào Xe Bị Giống Em Mà Đã Khắc Phục Đc Thì Chỉ Đường Mách Nước Giúp E Với Ạ ( Thank Kiu Các Cụ Ạ.......................)

lhitvietnam

Xe máy
Tình Và Hình Là Em Đi Li Nhập Nhưng Lúc Đi Khoảng 5Km ( Lúc Tác Đường Hoặc Đường Đông ) Thì Xe Cứ Giật Giật Giật E Ko Biết Bị Sao Nữa, Ra Hãng Kiểm Tra Thì Bảo Côn Bẩn,Xì Lại Côn Là Đc ( Ngta Đổ Xăng Vào Rồi Chỗ Ốp Máy Xong Xì ) Nhưng Xì Rồi Vẫn Ko Hết ạ.........
Và Xe Em Lúc Đi Khoảng 50Km Trở Lên Thì Bánh Trước Cứ Có Cảm Giác Sật Sật Sật Nảy Nảy, Tay Lái Đi Rất Khó Chịu Ạ
Cụ Nào Xe Bị Giống Em Mà Đã Khắc Phục Đc Thì Chỉ Đường Mách Nước Giúp E Với Ạ ( Thank Kiu Các Cụ Ạ.......................)
Đó là bệnh kinh niên của em nó rồi, trước khi mua cụ nên tham khảo các bệnh của dòng Pi để khỏi phải bối rối.

Piaggio Junior

Xe điện
nói chính xác hơn là bô kim loại đi xe nóng nó nở ra, bi giờ về tắt máy thì nó sẽ co lại nên có tiếng tách tách ạ :D

bác Pi cho em hỏi con LX ie của em tay ga nặng lắm ạ, em ra chỗ Sapa nói họ là làm sao cho nhẹ lại tí, có cần cắt 1 dây không thì họ nói đời bi giờ như vậy là nhẹ lắm rồi, không thể làm nhẹ hơn được nữa, cắt dây thì họ bảo 2 dây 1 dây ga 1 dây kéo về chống kẹt nên không nên cắt. Vậy thật sự là không có cách nào hả cụ.

chứ em chạy xe 1 ngày 50km lúc nào cũng giữ ga thật sự là rất mỏi tay và sau 1 tháng thì tay em toàn cục cục cứng ngắc như phu khuân vác ạ X_X
Thật không biết tay cụ có liẽu yếu đào tơ không đấy , đời mới em có thấy ai kêu năng nữa đâu ạ , trong SG về môn chế tác đồ là nhất mà bó tay à cụ , nếu cụ yên tâm về tay nghề một cửa hàng ngoài nào đó nhờ họ xử lý là ok , trong đại lý người ta còn sợ liên quan đến chế độ BH mà cụ .

robocop

Xe buýt
Thật không biết tay cụ có liẽu yếu đào tơ không đấy , đời mới em có thấy ai kêu năng nữa đâu ạ , trong SG về môn chế tác đồ là nhất mà bó tay à cụ , nếu cụ yên tâm về tay nghề một cửa hàng ngoài nào đó nhờ họ xử lý là ok , trong đại lý người ta còn sợ liên quan đến chế độ BH mà cụ .
tay ga xe của em không cứng, nhưng nặng, nhất là muốn giữ tốc độ phải giữ lực khá nhiều ạ :D :D em đi cũng không có gì chỉ có điều đi lâu thì mỏi tay và tay bi giờ chai như bốc vác rồi ạ =DDDD

hỏi chỗ Sapa thì họ bảo không làm gì được, làm là mất bảo hành, không những thế còn rất nguy hiểm v.v... . . thế đấy, em sợ nguy hiểm kẹt ga nên cũng không dám làm ạ :D :D

theo bác có nguy hiểm không ạ ?? khi cắt 1 dây kéo về chống kẹt

azulhau

Xe máy
xe em bị kêu kin kít ở phí sau xe, bác có thể khác phụ hộ em được không. hôm nào thứ 7 chủ nhật em sẽ ra chỗ bác

Trạng thái
Thớt đang đóng