Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

b4pb4p

Xe đạp
Mấy cụ cho em hỏi xe em vespa s 3van mới mua chạy được 200km bị 2 lần đang chạy nhả ga quẹo cua thì tắt máy bị 2 lần mà không phải xuất hiện liên tục , nên đem ra hãng ktv lên chạy 1 vòng rồi báo xe không bị gì em thấy cũng lo quá có cụ nào bị giống em chia sẻ cho em đỡ lo với hiz :(

songbeng

Xe buýt
b4pb4p nói:
Mấy cụ cho em hỏi xe em vespa s 3van mới mua chạy được 200km bị 2 lần đang chạy nhả ga quẹo cua thì tắt máy bị 2 lần mà không phải xuất hiện liên tục , nên đem ra hãng ktv lên chạy 1 vòng rồi báo xe không bị gì em thấy cũng lo quá có cụ nào bị giống em chia sẻ cho em đỡ lo với hiz :(
Ặc...cụ Pi xem vụ này gq dư nào ạ?

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ cho em cái địa chỉ được ko ạ ^^
Số 7 Hàng Chuối đi cụ , 39728160.Hà Nội ợ .

LXVN 2010 125 Đi ít, đc gần 1v thôi cụ ơi, thì bây giờ nên bảo dưỡng những gì vậy cụ :-s
Ga đầu thì xe có rung giật, và đi thì nghe có riếng rít rít, tuy k to, nhưng để ý vẫn nghe thấy. Cụ cho em liệu pháp nhé
Đến kỳ BDTB rồi cụ , thay lọc dầu, dầu máy, dầu láp , ống xăng , ống hơi.Tiếng Rít khả năng bộ côn và dây culoa bẩn họ vệ sinh là ok.

các cụ cho em hỏi vấn đề này: xe LX3v 125 ở đại lý bán 71.5 tr còn tại các cửa hàng tư nhân bán 69.5 tr nhưng tại cửa hàng tư nhân thì em để ý xe trưng bày đã chạy dc 1.5 km vậy em có nên mua tại cửa hàng trưng bày ko? và nếu em mua tại cửa hàng thì điều kiện bảo hành có dc như mua ở đại lý ko ạ
Ở dại lý luôn luôn bày theo giá niêm iết ,bất di bất dịch......liên quan đến nhà máy.Còn mua ngoài có dc BH hay không thì cụ để ý SB Hành cho em nhá , đóng dấu của các đại lý tại HN thì ok, đóng dấu của tỉnh ngoài thì các trạm BH ở HN hay soi mói tý :D .
số 1.5km không vấn đề , có thể lên đến 4-5km , do di chuyển giũa các địa lý thôi, cần thì co về 0 cũng được ấy mà.
Các vấn đề tế nhị hơn cụ call em giả thích thêm nhá :D

Mang ra trạm bảo hành yêu cầu kiểm tra tốc độ vòng tua galanty bằng phần mềm cụ ạ.Cộng với yêu cầu kiểm tra bó dây cổ phốt xem có bị căng không ạ .

ANNV

Xe đạp
vậy là mua xe ở cửa hàng lẻ cũng dc bảo hành ở đại lý hả cụ

jokerhung

Đi bộ
Mình mua ở TOPCOM ra ý việt bảo hành có đc ko nhi?

Thang N.

Xe tăng
Bác Pi cho em hỏi, xe GTS của em nó bị móp bên bầu trái một vệt khoảng 15cm và vài vết xước linh tinh, em muốn đi làm cho đẹp long lanh nên bác cho em biết mất bao nhiêu thời gian và chi phí tình thương mến cho Ofer nhé. Em dự thứ 5 mang đi làm nên mong tin bác lắm lắm.

lethanhtung89

Đi bộ
các cụ ơi tình hình là e vừa mới lấy con LX 150 đc 1 tuần thì có cái bệnh là cứ tăng tốc thì có tiếng kêu cạch cạch kêu ở đuôi xe..nếu mà đi đều ga hoặc là trên 45km/h thì lại k thấy kêu nữa..e có mang ra chỗ BH thì nó cũng k biết lỗi j phải mang về nhà máy sửa lại..có bác nào bị giống e k ạ..cái a ở chỗ nhà máy thì bảo là xe 150 nào cũng thế..bác e cũng mua 1 con y hệt nhưng 125 thôi thì lại khá ngon..máy êm và k có tiếng j cả..:(

inbeo

Xe hơi
kụ Pi cho e hỏi, tình hình là ng yêu e (LX 125ie ah) dạo này hay bị sao ý, e về hết tay ga rồi mà xe vẫn chạy bon bon, tốc độ vẫn đều & dùng 2 phanh mới dừng lại đc. Còi xe của e hnay nó tậm tịt ọ ẹ đc 1 xíu rồi tịt ngóm, 1 lúc sau lại tậm tịt ọ ẹ, e dự là tí nữa về e bấm vài cái là nó lại tịt ngóm luôn. thế xe của e bị làm sao & sửa chữa thay những đồ j ah, kụ reply nhanh hộ e với, mai e còn đi thay, e phải đi hỏi trc ko lại bị chặt chém :(
p/s là cách đây 1 tháng papa e mang xe đi bảo dưỡng thay dầu ở Xuân Cầu Tôn Đức Thắng (>10.000 km) về mới bị thế trc e đi ko làm sao, sao tự nhiên lại thế kụ nhỉ
tks kụ :)

Chỉnh sửa cuối:

coldblood

Đi bộ
bác ơi , em có con ET8 bị hỏng công tơ mét, muốn thay cả phao xăng, củ đề, má phanh trước sau nữa tổng vệ sinh bn ạ

shinoda8x

Xe hơi
Các cụ cho nhà cháu hỏi vespa s 3v vào cua nhả hết ga bị tắt máy là bệnh gì vậy ah? Nhà cháu mới lấy nên hoang mang quá!

b4pb4p

Xe đạp
Các cụ cho nhà cháu hỏi vespa s 3v vào cua nhả hết ga bị tắt máy là bệnh gì vậy ah? Nhà cháu mới lấy nên hoang mang quá!
Rồi thêm 1 bác bị i chang xe em , mới mua được 1 tuần chạy 200km bị 3 lần rồi sống chung với lũ thôi cụ à

giangtrac

Đi bộ
cụ Pi ơi, em mới bị mất chìa khóa LX125ie màu xanh, vẫn còn chìa nâu. em muốn đánh lại chìa màu xanh thì chi phí đắt ko cụ? và em ở tỉnh lẻ ko mang theo xe ra hãng đc thì làm thế nào hả cụ?

SmallRiver

Xe điện
Em mới mua Vespa LX cho gấu, khi đi vào đường xấu nghe thấy kịch kịch... ở bánh trước, như kiểu bị dzơ cổ phuốc ấy, không biết có vấn đề không bác? Xe mới đi được 300km.

lac_113

Xe máy
Cụ ơi, Li 125 việt thay loại dầu gì cho lần đầu tiên ạ?

Piaggio Junior

Xe điện
vậy là mua xe ở cửa hàng lẻ cũng dc bảo hành ở đại lý hả cụ
Cụ nói đấy nhá , ứ phải em :D

Mình mua ở TOPCOM ra ý việt bảo hành có đc ko nhi?
BH toàn quốc , cụ cứ qua thôi.

Bác Pi cho em hỏi, xe GTS của em nó bị móp bên bầu trái một vệt khoảng 15cm và vài vết xước linh tinh, em muốn đi làm cho đẹp long lanh nên bác cho em biết mất bao nhiêu thời gian và chi phí tình thương mến cho Ofer nhé. Em dự thứ 5 mang đi làm nên mong tin bác lắm lắm.
Ý cụ là long lanh cả xe hay chỉ mấy vết thôi, giá thì để anh em kiểm tra rồi cân nhắc cho cụ , cụ cứ qua bảo là OF là ok mà, cần thêm cụ call em hoặc 0913.582.648.

các cụ ơi tình hình là e vừa mới lấy con LX 150 đc 1 tuần thì có cái bệnh là cứ tăng tốc thì có tiếng kêu cạch cạch kêu ở đuôi xe..nếu mà đi đều ga hoặc là trên 45km/h thì lại k thấy kêu nữa..e có mang ra chỗ BH thì nó cũng k biết lỗi j phải mang về nhà máy sửa lại..có bác nào bị giống e k ạ..cái a ở chỗ nhà máy thì bảo là xe 150 nào cũng thế..bác e cũng mua 1 con y hệt nhưng 125 thôi thì lại khá ngon..máy êm và k có tiếng j cả..:(
Em chưa rõ cụ tả lắm , đã có người của nhà máy mà cũng không biết tả lỗi và giải thích cho cụ thì em sao phán bừa được à , cụ chờ bên nhà máy giải thích cụ nhá .

kụ Pi cho e hỏi, tình hình là ng yêu e (LX 125ie ah) dạo này hay bị sao ý, e về hết tay ga rồi mà xe vẫn chạy bon bon, tốc độ vẫn đều & dùng 2 phanh mới dừng lại đc. Còi xe của e hnay nó tậm tịt ọ ẹ đc 1 xíu rồi tịt ngóm, 1 lúc sau lại tậm tịt ọ ẹ, e dự là tí nữa về e bấm vài cái là nó lại tịt ngóm luôn. thế xe của e bị làm sao & sửa chữa thay những đồ j ah, kụ reply nhanh hộ e với, mai e còn đi thay, e phải đi hỏi trc ko lại bị chặt chém :(
p/s là cách đây 1 tháng papa e mang xe đi bảo dưỡng thay dầu ở Xuân Cầu Tôn Đức Thắng (>10.000 km) về mới bị thế trc e đi ko làm sao, sao tự nhiên lại thế kụ nhỉ
tks kụ :)
Cái nhả ga vẫn chạy có khả năng tay ga của cụ bị kẹt, cụ y/ cầu bên KT kiểm tra hộ xem , cái còi cũng có thể do tiếp xúc hoặc bị chạm , không có j đáng lo đâu ạ , kt có thể hiệu chỉnh cho cụ được ngay.

Đấy ,,,,lại thêm cụ nữa , cái này phải kiểm tra bằng phần mềm thôi cụ ạ . kiểm tra ở trạm BH ý .

cụ Pi ơi, em mới bị mất chìa khóa LX125ie màu xanh, vẫn còn chìa nâu. em muốn đánh lại chìa màu xanh thì chi phí đắt ko cụ? và em ở tỉnh lẻ ko mang theo xe ra hãng đc thì làm thế nào hả cụ?
Nếu muốn đánh chìa nữa vẫn phải mang cả xe ra trạm BH cụ ạ , chi phí một chìa phụ khoảng 3-400k em k biết chính xác lắm ,ở tỉnh thì vẫn có trạm BH ở tỉnh chứ cụ , cần gì cụ cứ call em trả lời luôn cho đại lý nào ở gần cho cụ tiện.

Em mới mua Vespa LX cho gấu, khi đi vào đường xấu nghe thấy kịch kịch... ở bánh trước, như kiểu bị dzơ cổ phuốc ấy, không biết có vấn đề không bác? Xe mới đi được 300km.
Có thể do quá sóc hoặc cổ phốt dơ, cụ cứ mang qua trạm BH nhờ KT kiểm tra lại cho yên tâm ạ .

Cụ ơi, Li 125 việt thay loại dầu gì cho lần đầu tiên ạ?
Pi vẫn khuyến cáo Motul hoặc agir ạ .

ArmaniMania

Đi bộ
Cụ nào cho e hỏi, xe Li ie của em lốp sau bị châm kim. E ra dịch vụ của hãng chỗ Hòe Nhai gần đồn công án và bên Nguyễn Văn Cừ Long Biên đều không có vá trong họ chỉ vá ngoài bằng dùi :-o Bác nào biết chỗ vá trong nào chỉ giúp e cái ạ.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ nào cho e hỏi, xe Li ie của em lốp sau bị châm kim. E ra dịch vụ của hãng chỗ Hòe Nhai gần đồn công án và bên Nguyễn Văn Cừ Long Biên đều không có vá trong họ chỉ vá ngoài bằng dùi :-o Bác nào biết chỗ vá trong nào chỉ giúp e cái ạ.
Các xưởng , trạm BH bênh nội thành chỗ nòa cũng có , cụ hỏi google cái là đầy .

tungpr123

Xe buýt
cụ ơi, e có con li nhâp muốn sơn lại 2 bên yếm, cụ Pi báo giá hộ em cái nha

Trạng thái
Thớt đang đóng