[Funland] Trải ngiệm làm lại hộ chiếu thời 4.0

PhongNgoc

Xe buýt

Root Sudo

Xe tải
Vinhdq164 PhongNgoc Khi nộp trực tuyến qua cổng DVC, tờ khai các cụ điền vào file mềm xong nộp bản mềm hay là phải in ra rồi điền vào sau đó chụp ảnh gửi?

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

PhongNgoc

Xe buýt
Vinhdq164 PhongNgoc Khi nộp trực tuyến qua cổng DVC, tờ khai các cụ điền vào file mềm xong nộp bản mềm hay là phải in ra rồi điền vào sau đó chụp ảnh gửi?
Em chỉ điền trên web thôi, không có tờ khai nào. À có thể em cấp lại nên khác. Nhưng nếu gửi tờ khai thì em nghĩ cụ điền vào file là được.

Goyave

Xe buýt
100% luôn cụ. Có hai lần em phải đi ra ngoài, một là để chụp ảnh (nhưng nếu tự tin thì hoàn toàn có thể tự chụp cũng được, có cụ trên này làm rồi). Một lần là ra nhà mạng đổi thông tin thuê bao điện thoại của em từ CMT sang CCCD, mục đích là để đăng ký tài khoản dịch vụ công cho chính xác luôn cả số điện thoại và CCCD.
Em mới đổi CMND sang CCCD, đăng kí trên dịch vụ công theo số CCCD mới thì nó check theo số thuê bao Vina rồi bảo là không đúng số CMND, đăng kí theo số CMND cũ thì được nhưng đến chỗ up ảnh CCCD mới thì nó bảo không đúng số CMND. Loằng ngoằng quá chắc em phải làm thủ công giống cụ bụp vậy.
Các cụ cho hỏi làm hộ chiếu cho trẻ em thì có cần xin xác nhận của công an Phường ạ?

vihali

Xe container
Cụ điền luôn trên web thôi. Mà cái này, các cụ thử làm luôn đi, mất vài phút thì việc gì phải đoán. Em đặt 10 ngày trước thì nay cũng có rồi.

Goyave

Xe buýt
Cụ

Cụ nên ra nhà mạng đổi thông tin sang cccd ạ, sau này còn nhiều thứ loằng ngoằng đi theo, con võ đoán thế.

Con tuy nộp được, đóng tiền rồi, quá hạn trả kết quả rồi nhưng trên hệ thống vẫn thấy trạng thái chờ xử lý.
Vâng, cái DV công này nó check thông tin từ thuê bao điện thoại xem có chính chủ không thì mới đăng kí tiếp được. Cụ nào số ĐT không chính chủ thì không biết đăng kí theo kiểu nào.

tvu732

Xe buýt
Em mới đổi CMND sang CCCD, đăng kí trên dịch vụ công theo số CCCD mới thì nó check theo số thuê bao Vina rồi bảo là không đúng số CMND, đăng kí theo số CMND cũ thì được nhưng đến chỗ up ảnh CCCD mới thì nó bảo không đúng số CMND. Loằng ngoằng quá chắc em phải làm thủ công giống cụ bụp vậy.
Các cụ cho hỏi làm hộ chiếu cho trẻ em thì có cần xin xác nhận của công an Phường ạ?
Em đoán vấn đề là do bọn nó yêu cầu ảnh CCCD up lên phải giống với thông tin cụ đăng ký khi lập tài khoản, mà cụ lại đăng ký bằng số CMT cũ (số đang có trong thuê bao điện thoại). Nên không khớp.

Giờ cụ thử thế này xem: đăng nhập vào trang dịch vụ công (trang bình thường, k phải phần riêng của bộ CA)
Vào phần thông tin đăng nhập ở góc trên bên phải --> chọn thông tin định danh.
Capture 2.JPG

Cụ sẽ thấy một loạt thông tin, nút sửa và nút cập nhật. "Sửa" chỉ dành cho những thông tin lặt vặt. Muốn thêm số CMT/CCCD phải ấn nút cập nhật. Như hình của em là em đã có sẵn số CCCD rồi, còn CMT cũ chưa khai nên không có.

Như hình của em, nó cho phép cập nhật số CMT. Cụ thử xem bên account của cụ có được cập nhật số CCCD không?
Capture 2b.JPG

- Nếu cập nhật được nhưng bị báo "không khớp với đăng ký thuê bao điện thoại" thì cụ ra nhà mạng cập nhật số CCCD.
- Nếu không cập nhật được, bắt phải xác minh theo một cách nào khác, thì, hihi, cụ thử tạo account mới (vẫn số điện thoại cũ, nhưng với số định danh là CCCD) xem sao (nhớ trước đó ra nhà mạng cập nhật thông tin thuê bao).

Chỉnh sửa cuối:

Goyave

Xe buýt
Em đoán vấn đề là do bọn nó yêu cầu ảnh CCCD up lên phải giống với thông tin cụ đăng ký khi lập tài khoản, mà cụ lại đăng ký bằng số CMT cũ (số đang có trong thuê bao điện thoại). Nên không khớp.

Giờ cụ thử thế này xem: đăng nhập vào trang dịch vụ công (trang bình thường, k phải phần riêng của bộ CA)
Vào phần thông tin đăng nhập ở góc trên bên phải --> chọn thông tin định danh.
Capture 2.JPG

Cụ sẽ thấy một loạt thông tin, nút sửa và nút cập nhật. "Sửa" chỉ dành cho những thông tin lặt vặt. Muốn thêm số CMT/CCCD phải ấn nút cập nhật. Như hình của em là em đã có sẵn số CCCD rồi, còn CMT cũ chưa khai nên không có.

Như hình của em, nó cho phép cập nhật số CMT. Cụ thử xem bên account của cụ có được cập nhật số CCCD không?
Capture 2b.JPG

- Nếu cập nhật được nhưng bị báo "không khớp với đăng ký thuê bao điện thoại" thì cụ ra nhà mạng cập nhật số CCCD.
- Nếu không cập nhật được, bắt phải xác minh theo một cách nào khác, thì, hihi, cụ thử tạo account mới (vẫn số điện thoại cũ, nhưng với số định danh là CCCD) xem sao (nhớ trước đó ra nhà mạng cập nhật thông tin thuê bao).
Em đã cập nhật số CCCD trên trang DV công QG theo hướng dẫn của cụ thì bên trang của Bộ CA đã nhận diện CCCD mới ok rồi ạ. Cảm ơn cụ nhiều. Trước cụ làm HC thì chọn làm ở Cục QLXNC hay ở HN vậy?

Vinhdq164

Xe buýt
Em đã cập nhật số CCCD trên trang DV công QG theo hướng dẫn của cụ thì bên trang của Bộ CA đã nhận diện CCCD mới ok rồi ạ. Cảm ơn cụ nhiều. Trước cụ làm HC thì chọn làm ở Cục QLXNC hay ở HN vậy?
Nếu làm lần đầu thì chọn HN cụ nhé. Còn nếu gia hạn hay gì làm Cục cho nhanh

Goyave

Xe buýt
Nếu làm lần đầu thì chọn HN cụ nhé. Còn nếu gia hạn hay gì làm Cục cho nhanh
Em tiện thể làm luôn cho F1 nên ra Quang Trung - Hà Đông làm trực tiếp, khai trên mạng trước thì thủ tục cũng nhanh, chỉ 30p là xong nhưng ăn quả hẹn gần 2 tuần mới nhận được hộ chiếu :(

quykien

Xe tải
có cụ nào đi làm bổ sung thông tin nơi sinh vào trang "bị chú" của hộ chiếu mới chưa ạ?

3077

Xe container
có cụ nào đi làm bổ sung thông tin nơi sinh vào trang "bị chú" của hộ chiếu mới chưa ạ?
E cũng quan tâm, cả nhà em theo hộ chiếu mới rồi mới chán :(, mặc dù hiện không có nhu cầu nhưng biết đâu có lúc lại cần nên chắc cũng phải đi bổ sung thêm thông tin.

present

Xe điện
Em đang nộp hồ sơ và thanh toán lệ phí làm hộ chiếu online.
Trên trang Dịch vụ công quốc gia thấy hiển thị đã xử lý xong.
Vậy em phải ra đâu để lấy hộ chiếu các cụ nhỉ?
Gọi số Hotline để hỏi thì chưa bao giờ em thấy nó hết bận cả :(

Vinhdq164

Xe buýt
Em đang nộp hồ sơ và thanh toán lệ phí làm hộ chiếu online.
Trên trang Dịch vụ công quốc gia thấy hiển thị đã xử lý xong.
Vậy em phải ra đâu để lấy hộ chiếu các cụ nhỉ?
Gọi số Hotline để hỏi thì chưa bao giờ em thấy nó hết bận cả :(
Cụ làm ở đâu thì qua đó lấy thôi. Sao cụ k gửi CPN cho tiện. Còn k thì Cục XNC hoặc CA Hn thì phải

present

Xe điện
Cụ làm ở đâu thì qua đó lấy thôi. Sao cụ k gửi CPN cho tiện. Còn k thì Cục XNC hoặc CA Hn thì phải
Em làm Online trên trang Dịch vụ công mà cụ.
Giờ mới hỏi để xem ra đâu lấy.

Vinhdq164

Xe buýt
Em làm Online trên trang Dịch vụ công mà cụ.
Giờ mới hỏi để xem ra đâu lấy.
Dịch vụ công thì cũng cho chọn dịch vụ CPN mà. Còn k thì m đăng ký chỗ nào thì qua đó lấy thôi ạ

present

Xe điện
Dịch vụ công thì cũng cho chọn dịch vụ CPN mà. Còn k thì m đăng ký chỗ nào thì qua đó lấy thôi ạ
Hôm đấy chọn dịch vụ CPN mà nó bị treo nên đành ko chọn.
Tôi chưa hiểu ý cụ nói đăng ký chỗ nào thì ra đấy lấy là sao?

Vinhdq164

Xe buýt
Hôm đấy chọn dịch vụ CPN mà nó bị treo nên đành ko chọn.
Tôi chưa hiểu ý cụ nói đăng ký chỗ nào thì ra đấy lấy là sao?
Khi đk nó cho chọn 2 nơi thực hiện là cục XNC và CA HN cụ ạ. Do m chọn nơi thực hiện đó cụ