[Funland] Trăn trở cho con vào trường chuyên lớp chọn!

kienvinh

Tháo bánh
Sau nghỉ lễ chắc có mail thôi cụ.. em
Biết có nhiều bạn điểm 18/20, 19/20 nhận thư báo nhưng không học.. em nghĩ họ xẽ gọi tiếp đợt 2 sau kỳ nghỉ lễ.
Nhà tôi đã trả lời "không học" qua điện thoại, thời điểm xác nhận là chiều hôm qua.

Cũng biết nhiều bạn thi Archimedes Trung Yên, dù điểm cao điểm thấp gì thì cũng đêm qua mới nhận được e-mail như trên.

Cho nên tôi cho rằng sẽ không có gọi nhập học lần 2 sau nghỉ lễ nữa, vì ai không học cũng đã xác nhận với nhà trường trước lễ rồi.

ca_kiem

Xe container
Nhà tôi đã trả lời "không học" qua điện thoại, thời điểm xác nhận là chiều hôm qua.

Cũng biết nhiều bạn thi Archimedes Trung Yên, dù điểm cao điểm thấp gì thì cũng đêm qua mới nhận được e-mail như trên.

Cho nên tôi cho rằng sẽ không có gọi nhập học lần 2 sau nghỉ lễ nữa, vì ai không học cũng đã xác nhận với nhà trường trước lễ rồi.
Em tưởng sau đợt 1 họ xẽ hạ điểm chứ cụ... vì có một lượng lớn không học mà. Sau đó họ hạ điểm gọi đợt 2 ?

kienvinh

Tháo bánh
Em tưởng sau đợt 1 họ xẽ hạ điểm chứ cụ... vì có một lượng lớn không học mà. Sau đó họ hạ điểm gọi đợt 2 ?
Có một số lượng không học đã xác nhận qua điện thoại rồi.

Tính kỹ thì cũng có khả năng hạ tiếp, nhưng chắc sẽ không còn "lượng lớn" như bác nói nữa vì những người này đều đã đóng 12 triệu cọc rồi.

Sad Man.

Xe hơi
Lục lại post đã đăng, con em giờ vào A0 Lương Thế Vinh mà thấy có lẽ quyết định của mình sai sai! học lồi mắt, con chả còn thời gian vui chơi như trước đây :(

Thuantrung

Xe buýt
Lục lại post đã đăng, con em giờ vào A0 Lương Thế Vinh mà thấy có lẽ quyết định của mình sai sai! học lồi mắt, con chả còn thời gian vui chơi như trước đây :(
Con cụ học lớp mấy rồi a. Con em với con cụ khéo cùng lớp ạ

Thuantrung

Xe buýt
Học sợ thật cụ ạ.
Học từ thứ 2-7, ngày nào cũng cày bài vờ đến 10h đêm, thương con vô cùng!
Hi, công nhận là nhiều bài tập, con em lớp chuyên Toán, nhưng con nhà em học lớt phớt lắm 9h đã thấy ra ngoài chơi rồi, 10h lên giường ngủ, hay kêu kêu là chuyên đề khó.

Chỉnh sửa cuối:

Sad Man.

Xe hơi
Hi, công nhận là nhiều bài tập, con em lớp chuyên Toán, nhưng con nhà em học lớt phớt lắm 9h đã thấy ra ngoài chơi rồi, 10h lên giường ngủ, hay kêu kêu là chuyên đề khó
Con còn chưa biết trường lớp, tụi nhỏ trong mùa dịch khổ thật.

Thuantrung

Xe buýt
Con còn chưa biết trường lớp, tụi nhỏ trong mùa dịch khổ thật.
Con em đeo kính cận rồi, học kiểu này khéo tăng độ. Thú thực là em cũng không cần nhà trường lại dạy nghiêm túc đến như thế, lồi hết mắt ra thôi. Con học cả ngày, tối lại còn làm bài tập, vất vả hơn bố mẹ đi làm

Sad Man.

Xe hơi
Con em đeo kính cận rồi, học kiểu này khéo tăng độ. Thú thực là em cũng không cần nhà trường lại dạy nghiêm túc đến như thế, lồi hết mắt ra thôi. Con học cả ngày, tối lại còn làm bài tập, vất vả hơn bố mẹ đi làm
Mà đã theo là ko dứt ra được, mấy hôm rồi cho con đi chơi cho đỡ ngố mà con cứ thấp thỏm bài với vở, điên lắm mà ko dám mắng, chả nhẽ mắng con vì con lo bài vở! Chỉ biết nói con cân đối giữa vui chơi và học. Cu cậu phang cho ngay 1 câu “Con chỉ lo học còn chưa xong bố còn xui con chơi”

Thuantrung

Xe buýt
Mà đã theo là ko dứt ra được, mấy hôm rồi cho con đi chơi cho đỡ ngố mà con cứ thấp thỏm bài với vở, điên lắm mà ko dám mắng, chả nhẽ mắng con vì con lo bài vở! Chỉ biết nói con cân đối giữa vui chơi và học. Cu cậu phang cho ngay 1 câu “Con chỉ lo học còn chưa xong bố còn xui con chơi”
Thế là con cụ có ý thức quá ổn rồi. Con Em được cái cũng ko phải nhắc học, chắc có các bạn để cùng đua, học xong là em mời rời bàn học đi vận động giải phóng cơ thể. Nếu các con được quay trở lại trường học thì đỡ hơn nhiều, chứ học online nhiều bất tiện quá. Thấy cứ ông ông tôi tôi với các bạn, rồi bảo con đang bận họp với các bạn, chát với các bạn như đúng rồi Em cũng thấy hay hay.

Sad Man.

Xe hơi
Thế là con cụ có ý thức quá ổn rồi. Con Em được cái cũng ko phải nhắc học, chắc có các bạn để cùng đua, học xong là em mời rời bàn học đi vận động giải phóng cơ thể. Nếu các con được quay trở lại trường học thì đỡ hơn nhiều, chứ học online nhiều bất tiện quá. Thấy cứ ông ông tôi tôi với các bạn, rồi bảo con đang bận họp với các bạn, chát với các bạn như đúng rồi Em cũng thấy hay hay.
CT cạnh A0 đấy :)

Thuantrung

Xe buýt
Cô giáo yêu cầu Ông con em làm thơ lục bát ông kêu khó xong làm như thế này chứ " Mẹ thật cần cù siêng năng- Mẹ ra ngoài ruộng dẫu nắng trời to- Cần cù chăm con ấm no- Mẹ là nốt nhạc dịu hiền đời con"

TrungUce

Xe tải
Em chả hiểu sao có người lại nói học chuyên mất tuổi thơ dù trong trường hợp nào. Em nghĩ chỉ có thể là tính cách họ có phần khó hòa hợp để làm bạn với người khác.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Ông thì bảo bạn bè học chuyên giờ k ai nổi trội.
Ông thì bảo bạn bè học chuyên nên giờ thành đạt.
Chả biết nghe theo ông nào?
Em va vấp với nhiều người học chuyên. Có thấy bắt buộc vào tuyển đâu mà sợ lệch, sợ ôn thi.
Một đội tuyển chỉ vài người mà cả lớp mấy chục cháu cơ mà.Nếu k vào tuyển thì đi học tiếng Anh... sau kiểu gì chả kiếm đc suất học bổng.