[OFTV] Trao đổi: airbnb, homestay... và các vấn đề liên quan

Chào các cụ,

Sắp tới OFTV sẽ có các chương trình trao đổi về các vấn đề liên quan đến airbnb, homestay và các dịch vụ lưu trú khác thông qua các website hoặc ứng dụng chia sẻ.

Sẽ có các chủ đề từ góc độ người dùng: Kinh nghiệm book phòng, các mẹo tìm được phòng đẹp, nhà đẹp với giá hợp lý cũng như trả lời các câu hỏi airbnb, các dịch vụ lưu trú dựa trên chia sẻ là gì? Khác gì với khách sạn truyền thống?

Ngoài ra còn các chủ đề khác: Là người có bất động sản, có thể chuyển đổi thành nhà cho thuê theo kiểu airbnb được không? Làm thế nào để đăng ký? Các căn cứ pháp lý?

Mời các cụ tham gia đặt câu hỏi với các cụ khách mời: noza (Đồng sáng lập olavui.vn) và Trần Nhật Việt Nga (vietnamresorts)

Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Sweethome

Xe tăng
Nhà cháu có một câu hỏi: Chịch có vi phạm pháp luật hay nguyên tắc gì khi sử dụng dịch vụ của airbnb không :)

hưvô

Xe lăn
Hay quá, rất có ích ạ. Em hóng giá rẻ, phòng rẻ :)

w 650

Xe buýt
Em chờ tin cụ UAZ ạ.

w 650

Xe buýt
Em đang làm ăn với nhiều đối tác ngoại. Thường xuyên qua VN công tác, làm việc. Em cần đối tác cung cấp dịch vụ phòng, lưu trú, cho thuê nhà, hậu cần. Trên địa bàn cả nước.. trên này có ai làm mấy việc đó các cụ làm cầu nối cho em ạ.
Em công tác trên này ở đội Tình Nguyện Viên, và em không làm du lịch. Nhu cầu của em là làm các đối tác " vui" trong khi làm việc tại Việt Nam ạ

raumongtoi

Xe buýt
Em đang làm ăn với nhiều đối tác ngoại. Thường xuyên qua VN công tác, làm việc. Em cần đối tác cung cấp dịch vụ phòng, lưu trú, cho thuê nhà, hậu cần. Trên địa bàn cả nước.. trên này có ai làm mấy việc đó các cụ làm cầu nối cho em ạ.
Em công tác trên này ở đội Tình Nguyện Viên, và em không làm du lịch. Nhu cầu của em là làm các đối tác " vui" trong khi làm việc tại Việt Nam ạ
nha trang thì cụ ib e

mrzoro

Xe hơi
cũng hóng xem tn

gnud ad25

Xe buýt
theo em được biết thì homestay là dv du lịch cộng đồng, nôm na là chủ nhà cho khách đến ở sinh hoạt và trải nghiệm phong tục tập quán địa phương. nhưng giờ đa số toàn là cho thuê mỗi chỗ gọi là ngủ thôi, còn khách đi đâu ăn gì, chơi gì kệ mịa. Nếu hỏi thì bảo k có dv ấy hoặc nếu muốn trải nghiệm thì phải bỏ tiền thuê, có khi còn chém đẹp ấy. theo cụ, nếu chủ hs đăng ký trên web book như vậy nhưng thực tế thì như em nói vậy khách có quyền đòi hỏi hay kiện gì không, nếu có thì ai là người tiếp nhận và xử lý?

trongda

Xe hơi
Khu vực miền bắc khách Hàn hoặc Trung cụ Inbox e. Hiện tại e đang có phòng ở Hà Nội và Bắc Ninh.

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
nhưng giờ đa số toàn là cho thuê mỗi chỗ gọi là ngủ thôi, còn khách đi đâu ăn gì, chơi gì kệ mịa. ... khách có quyền đòi hỏi hay kiện gì không, nếu có thì ai là người tiếp nhận và xử lý?
Theo em biết thì khách nó ko kiện mà review dìm hàng với oánh giá 1* là vêu mồm cụ à!

Octopus

Xe tải
Em đặt viên gạch để tìm hiểu về loại hình này.

Ferrari1102

Xe tải
Em ở Hà Nội, nhà còn 1 tầng trống là phòng của bố mẹ em nhưng sống ở nước ngoài, tết mới về VN. Cũng có 1 số bạn nước ngoài của bố mẹ em sang đây ở nhờ vài hôm rồi. Cho khách nước ngoài thuê ngắn hạn thì cũng thoải mái vì họ biết giữ gìn đồ đạc hơn nhưng chỉ ngại nhất là khoản thủ tục chính quyền ạ. Có vấn đề gì thì khá mệt mỏi, các bác làm chương trình này thì cho em hỏi thêm về vụ dàn xếp với chính quyền nhé, có thêm thu nhập với cả luyện được tiếng Anh thì cũng vui ạ

slaz8

Xe ba gác

Chào các cụ,

Sắp tới OFTV sẽ có các chương trình trao đổi về các vấn đề liên quan đến airbnb, homestay và các dịch vụ lưu trú khác thông qua các website hoặc ứng dụng chia sẻ.

Sẽ có các chủ đề từ góc độ người dùng: Kinh nghiệm book phòng, các mẹo tìm được phòng đẹp, nhà đẹp với giá hợp lý cũng như trả lời các câu hỏi airbnb, các dịch vụ lưu trú dựa trên chia sẻ là gì? Khác gì với khách sạn truyền thống?

Ngoài ra còn các chủ đề khác: Là người có bất động sản, có thể chuyển đổi thành nhà cho thuê theo kiểu airbnb được không? Làm thế nào để đăng ký? Các căn cứ pháp lý?

Mời các cụ tham gia đặt câu hỏi với các cụ khách mời: noza (Đồng sáng lập olavui.vn) và Trần Nhật Việt Nga (vietnamresorts)

Cảm ơn các cụ!
Em hóng cái cờ nhíp

heroesdaubu

Xe điện
Em có cái chung cư làm full đồ định cho nước ngoài thuê nên oánh dấu cái