Thảo luận Trao đổi kiến thức về âm thanh xe hơi

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại thủng lốp mí chán, các cụ có sài dây aux k nhỉ
Aux cho chất lượng âm thanh rất kém, bị chê. Cụ biêt diy thì thay loại giắc ngon, dây ngon có thể ổn đấy. Nếu đầu cụ có Bluetooth thì thử phát nhạc lossless từ đt xem sao? Một số dòng có chất lượng âm thanh ngon đấy. Nghe bảo Bphone 2017 và LG V20 V30...

Lão TaxiDrive lại lỡ miệng hay sao mà bị xì lốp ấy nhở :)

Lão ấy có cái đầu khá hịn, không chơi Aux không cụ ah
Lão kinh nghiệm đầy mình share đi, em chỉ hóng là chính, có biết làm gì đâu. Vụ USB Stream có vẻ rất ổn khi dùng đầu Android đểu để truyền thẳng tín hiệu tới cục dsp đấy.

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Aux cho chất lượng âm thanh rất kém, bị chê. Cụ biêt diy thì thay loại giắc ngon, dây ngon có thể ổn đấy.
Nếu đầu cụ có Bluetooth thì thử phát nhạc lossless từ đt xem sao? Một số dòng có chất lượng âm thanh ngon đấy.

Lão kinh nghiệm đầy mình share đi, em chỉ hóng là chính, có biết làm gì đâu. Vụ USB Stream có vẻ rất ổn khi dùng đầu Android đểu để truyền thẳng tín hiệu tới cục dsp đấy.
Đầu e k có blu, mới phải mua cái usn bắt blu cắm vào. Loại rẻ nghe bẩu bắt đt ok chứ nhạc nhẽo thì chán, e thừa cổng aux vù cắm usb blu là mất usb nhạc. Dây aux e thấy nhiều giá, chắc loại đắt đầu vàng tải âm ngon

Bữa có cụ có thớt chế dây aux mà hỏng hết ảnh :(

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Đầu e k có blu, mới phải mua cái usn bắt blu cắm vào. Loại rẻ nghe bẩu bắt đt ok chứ nhạc nhẽo thì chán, e thừa cổng aux vù cắm usb blu là mất usb nhạc. Dây aux e thấy nhiều giá, chắc loại đắt đầu vàng tải âm ngon

Bữa có cụ có thớt chế dây aux mà hỏng hết ảnh :(
Cái cọng dây Aux đầu jack mạ vàng khéo còn đắt hơn cả cái đầu của cụ nên bài toán này khó nếu không phải lên đời HU :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cái cọng dây Aux đầu jack mạ vàng khéo còn đắt hơn cả cái đầu của cụ nên bài toán này khó nếu không phải lên đời HU :)
Ý e k phải vàng trang sức :) thấy laza bán dăm bảy lít. E muốn chế thử. Cắm thử mấy dây đầu 3.5 rồi mà k thấy nhận tín hiệu

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Ý e k phải vàng trang sức :) thấy laza bán dăm bảy lít. E muốn chế thử. Cắm thử mấy dây đầu 3.5 rồi mà k thấy nhận tín hiệu
Cứ réo lão TVPL kiểu gì chả ra, nên chơi diy hoặc mua ở Quang jack & cable cho yên tâm.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

TVPL

Xe container

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Em không dùng aux ah... Nhưng mà đầu xe cụ có cổng rồi thì mua cái dây aux nào cũng được mà, chưa có phải câu mạch thì mới gọi là diy ah.
Ví dụ dây này:

Em thấy bên đây có bán ah:
https://www.otofun.net/threads/do-choi-tien-ich-xe-hoi-gia-tot-update-bat-chong-nang-sankaku-tung-bin-74-le-duan.1252061/#post-37166062
Em nghĩ tự làm cũng có cái hay, sợi AUX mà rẻ tiền thì khó có thể hay được. Theo em cụ fly nên nghĩ phương án lên đời đầu CD cho lâu dài, tối thiểu có Bluetooth đỡ phải dây nối lằng nhằng. Mấy cái đầu Ỉn đời mới là Ok đấy.
Hoặc máu hơn xơi kiểu đầu của em, lúc đó chỉ lo nguồn nhạc copy vào USB là thưởng thức thôi...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em nghĩ tự làm cũng có cái hay, sợi AUX mà rẻ tiền thì khó có thể hay được. Theo em cụ fly nên nghĩ phương án lên đời đầu CD cho lâu dài, tối thiểu có Bluetooth đỡ phải dây nối lằng nhằng. Mấy cái đầu Ỉn đời mới là Ok đấy.
Hoặc máu hơn xơi kiểu đầu của em, lúc đó chỉ lo nguồn nhạc copy vào USB là thưởng thức thôi...
Vâng, nay e sắm cái usb blu cắm vào cái đầu xe em nó nuốt trọn cổng usb lẫn cổng aux. Thành ra nghe nhạc, với kết nối đt qua blu nghe nhạc chán kinh . Haiz, dây aux e thấy nhiều mức giá lắm, aux cắm vào đt thì khi có đt có xuất ra loa xe đc k cụ nhỉ,đàm thoại rảnh tay luôn

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em không dùng aux ah... Nhưng mà đầu xe cụ có cổng rồi thì mua cái dây aux nào cũng được mà, chưa có phải câu mạch thì mới gọi là diy ah.
Ví dụ dây này:

Em thấy bên đây có bán ah:

https://www.otofun.net/threads/do-choi-tien-ich-xe-hoi-gia-tot-update-bat-chong-nang-sankaku-tung-bin-74-le-duan.1252061/#post-37166062
Chế dây aux cũng diy đc mờ cụ :)) e nghĩ ổn nguyên liệu thì chuẩn hơn mua dây rẻ

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nay e sắm cái usb blu cắm vào cái đầu xe em nó nuốt trọn cổng usb lẫn cổng aux. Thành ra nghe nhạc, với kết nối đt qua blu nghe nhạc chán kinh . Haiz, dây aux e thấy nhiều mức giá lắm, aux cắm vào đt thì khi có đt có xuất ra loa xe đc k cụ nhỉ,đàm thoại rảnh tay luôn
Âm thanh thế nào còn phụ thuộc tập tin gốc, thiết bị phát nữa. Cụ thử nhạc lossless chuẩn, điện thoại ngon thì tiếng không dở đâu

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Âm thanh thế nào còn phụ thuộc tập tin gốc, thiết bị phát nữa. Cụ thử nhạc lossless chuẩn, điện thoại ngon thì tiếng không dở đâu
Vậy e nhét thử vào ipad xem sao, mai tes thử vì e k nhầm usb chỉ là lấy điện , còn âm thanh vào cỡ ở cổng dây aux , mai e đưa usb xuống tẩu sạc xem đc k :)

TVPL

Xe container
Lâu lâu lại thấy lão sang bên OS nhể :)
Bên đó giờ đìu hiu lắm.

Namphampmu

Xe tải
Xe em cấu hình thế này các cụ thấy đã ổn chưa ạ. Có cần căn chỉnh bằng thiết bị âm thanh chuyên dụng ko ạ : Loa subwoofer MTX 5512-44 và amply mono kéo subwoofer MTX TH650.1D.Amply 4 kênh JBL GX-A604. 2 loa cánh trước và loa tép focal 165s2. 2 loa cánh sau 165c ạ.

TVPL

Xe container
Xe em cấu hình thế này các cụ thấy đã ổn chưa ạ. Có cần căn chỉnh bằng thiết bị âm thanh chuyên dụng ko ạ : Loa subwoofer MTX 5512-44 và amply mono kéo subwoofer MTX TH650.1D.Amply 4 kênh JBL GX-A604. 2 loa cánh trước và loa tép focal 165s2. 2 loa cánh sau 165c ạ.
Cấu hình này thấp :) và thường chỉ chỉnh tay: LPF trên 650.1D & HPF trên A604 cho dễ nghe là được, thiết bị chuyên dụng chả tác dụng mấy đâu ah.