[Funland] Trao đổi kinh nghiệm đầu tư đất Hòa Lạc ...

tuananh_tlu

Xe buýt
E loanh quanh hoà lạc mấy hôm e thấy thế này
Khu đh quốc gia đang đc sales lam thị trg nhưng đi xem thi e ko hỏi giá nữa,
E quay về khu cnc , e tính vao bình yên hay tân xã mua lướt nhưng giá bị đẩy lên rất cao rồi, ko biết sales đẩy hay chủ kì vọng e ko biết.
Nên e thấy trên này vào bây h là chậm rồi. E xin rút
Vẫn nhiều cơ hội mà cụ, năm ngoái nhà em mua 350tr mà giờ lên 600tr rồi. Đất phân lô của Lục Quân

conchimnon_ccn

Xe tải
Nghĩa la quy hoạch mà chưa có rõ ràng hả cụ ơi, ko biết đến đâu check đc chính xác các con đường trong khu cnc cụ biết ko ạ?
- Bthg e thấy kcn chả liên quan gi đến dân cư nên dân phản đối e thấy chưa hợp lí cụ ạ. Kcn nào họ lam đg cho dân đi đâu. Vde la e xem ở đây thi bann sales bán Hạ Bằng bảo đg Hạ Bằng ko lấp . Bạn sales bán mảnh Tân xã bảo đường ấy sẽ bịt
- cụ gặp cò ko làm trò, các cụ mợ khác gặp Cò làm trò thì kể lại thôi. Có phải 1-2ng đâu cụ . Cá nhân e mà cò đưa e đi xem xong kết nối e gặp chủ bán e thoả thuận giá thì e rất vui vẻ cảm ơn bạn ấy hoa hồng cụ ạ .

Đường chấm tím: em đoán là đường nội khu, khả năng thông ra 420 là có
Đường chấm xanh: thông sang hạ bằng, e nghĩ sẽ ko bị bịt đâu sẽ bị dân phản đối, tuy nhiên cốt bên CNC nó cao hơn hạ bằng nhiều đi lại khó khăn
Đất bên hạ bằng giờ tầm 8-10 rồi, cơ hội đầu tư kém hơn
Em lấy bên phú cát có cơ hội hơn, tất nhiên hạ tầng bên phú cât kém hơn do bên này chưa giải phóng được nhiều, bên phú cat vẫn tầm giá 3-5

Nhiều cụ chửi cò em thấy ko được cho lâm, em mua qua cò, 3 tuần liên tiếp phi xuống đó, cò dẫn đi xem đến ưng thì thôi
Gặp trực tiếp chủ đàm phán giá

conchimnon_ccn

Xe tải
Vẫn nhiều cơ hội mà cụ, năm ngoái nhà em mua 350tr mà giờ lên 600tr rồi. Đất phân lô của Lục Quân
Chúc mừng cụ lên tàu đúng chuyến
La giá x2 rồi cụ
Nên nếu ai lướt cũng phải tính cẩn thận cụ ạ
Nhất la thời điểm nhạy cảm của chu kì bđs 10 năm

CPX

Xe đạp
Em đang định đầu tư 1 mảnh ở xóm 4, hòa phú, hòa thạch để sau này có chỗ tránh đô hội phồn hoa, búa rìu thiên hạ. Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo em chút. Giá ở đó bây giờ thế nào ạ? Đất ở lâu dài là bao tiền 1 met? Đất trồng cây lâu năm thì bao tiền 1 sào ạ? Em hỏi ngu thêm câu nữa. Đất trồng cây lâu năm có phải là đất đồi chè ko ạ? Mong các cụ chỉ giáo ạ.

cuongcoi2412

Xe đạp
Đúng đấy các cụ ah. Đội trên đó nhiều trò lắm. Mg phải cài giá mới chịu. Hồ sơ chuyển nhượng thì là mê hồn trận. Tham và trắng trợn vô cùng
cụ biết nhiều thông tin cho e ít thông não, e chưa biết gì về khu này. Nay e vừa ngó qua khu tái định cư thôn 6 thạch hòa, e thấy các cò toàn chào 7-8tr có sổ, 300m2 trong đó 200 đất ở 100 vườn. cái khu mà cách phú cát city con suối, e lên điểm cao nhất khu đấy là nhìn thấy phú cát city

Thanhvuóng71

Xe điện
cụ biết nhiều thông tin cho e ít thông não, e chưa biết gì về khu này. Nay e vừa ngó qua khu tái định cư thôn 6 thạch hòa, e thấy các cò toàn chào 7-8tr có sổ, 300m2 trong đó 200 đất ở 100 vườn. cái khu mà cách phú cát city con suối, e lên điểm cao nhất khu đấy là nhìn thấy phú cát city
Khu tái định cư thôn 6 thì 2 tuần trở lại đây thì đang sôi động. Giá tầm này năm trước cho những lô gọi là 300m khoảng 4- 4.5tr/m. Trước tết 5.2 - 5.7. Hai tuần trở lại đây đang bị đẩy lên. Tuần trước có lô góc 300m vị trí đẹp thì dân đầu cơ nhập 7.3.
Giá đang chạy theo bên khu phú cát city liền bên.
Những lô nhỏ mt 5m diện tích 125m hai mặt đường . tuyến 1 đang giao dịch 12tr. Lô nhỏ mặt tuyến 1( gọi là đất dịch vụ) diện tích 73m( mt 6 m) đang giao dịch 11tr.
Tất cả đều có sổ .
Ps .Nếu chuẩn ra thì là thôn 6 Phú Cát - Quốc Oai chứ k phải Thạch Hòa - Thạch Thất

cuongcoi2412

Xe đạp
Khu tái định cư thôn 6 thì 2 tuần trở lại đây thì đang sôi động. Giá tầm này năm trước cho những lô gọi là 300m khoảng 4- 4.5tr/m. Trước tết 5.2 - 5.7. Hai tuần trở lại đây đang bị đẩy lên. Tuần trước có lô góc 300m vị trí đẹp thì dân đầu cơ nhập 7.3.
Giá đang chạy theo bên khu phú cát city liền bên.
Những lô nhỏ mt 5m diện tích 125m hai mặt đường . tuyến 1 đang giao dịch 12tr. Lô nhỏ mặt tuyến 1( gọi là đất dịch vụ) diện tích 73m( mt 6 m) đang giao dịch 11tr.
Tất cả đều có sổ .
Ps .Nếu chuẩn ra thì là thôn 6 Phú Cát - Quốc Oai chứ k phải Thạch Hòa - Thạch Thất
ah, thế đấy là thôn 6 phú cát ạ, còn đầu đường vào phú cát city là khu tái định cư e thấy dân cũng ở nhiều phết, có phải nó giáp với khu bắc phú cát hả bác. Thông tin gì hay sao mà giá lên chóng mặt thế. thấy Thôn 6 phú cát còn heo hút mà. Bác tư vấn giúp e, e cũng đang tính bên trong phú cát city, vì e lượn vào thấy ngăn phết bác ah, gấu nhà e nhìn cái lại máu, cụ biết lô nào ngon bổ rẻ ới e nhé. Cảm ơn cụ nhiều!

Thanhvuóng71

Xe điện
Cái khu Tdc mà cụ đang nói thì nó thuộc địa giới hành chính của thôn 6 Phú Cát. Tiếp giáp với khu phú cát city theo hướng đồi nhìn xuống. Còn vì sao giá tăng thì nhà em chưa tìm hiểu hết.
Hôm trước có cụ trên of vừa mua ở phú cát city( hdgóp vốn ) giá 15 + xây thô 5tr/m thì phải

Oliver C

Đi bộ
Em có 1 mảnh 400m2 ở khu tdc bắc phú cát, cạnh ubnd và trung tâm thể thao xã thạch hoà cần bán ạ

tunglkd.k51

Xe buýt
Em hóng các cụ, em cũng đang quan tâm thị trường Hòa Lạc.
Mợ này từ năm ngoái tìm đất mà nhỉ?
Tầm này năm ngoái đến cuối 2018 e vẫn tìm đất hoà lạc điên đảo. Cả sale, cả anh em làm cùng công ty, hỏi cả đất dân, tái định cự...từ hạ bằng, tấn xã, mò lên tiến xuân quay về phú cát.. nhưng giờ em đổi hướng. Còn lâu nữa thì khu thạch thất này mới lên tầm được. Cụ nào nhàn rỗi thì đầu tư, vào dân mà mua. Cháu mua để ở, lại làm khu hoà lạc nên cháu chọn quanh thị trấn quốc oai, sài sơn, ngọc liệp.. khu này giữa trung tâm với hoà lạc. Môi trg sinh sống, dân cư, đg xá, trường học cháu thấy ổn hơn.

Gửi các cụ cái ảnh tham khảo, chả biết chinhs quyền mạnh tay dẹp mấy anh láo nháo hay cạnh tranh nhau.

Chỉnh sửa cuối:

Serenade24

Xe tải
Mợ này từ năm ngoái tìm đất mà nhỉ?
Tầm này năm ngoái đến cuối 2018 e vẫn tìm đất hoà lạc điên đảo. Cả sale, cả anh em làm cùng công ty, hỏi cả đất dân, tái định cự...từ hạ bằng, tấn xã, mò lên tiến xuân quay về phú cát.. nhưng giờ em đổi hướng. Còn lâu nữa thì khu thạch thất này mới lên tầm được. Cụ nào nhàn rỗi thì đầu tư, vào dân mà mua. Cháu mua để ở, lại làm khu hoà lạc nên cháu chọn quanh thị trấn quốc oai, sài sơn, ngọc liệp.. khu này giữa trung tâm với hoà lạc. Môi trg sinh sống, dân cư, đg xá, trường học cháu thấy ổn hơn.

Gửi các cụ cái ảnh tham khảo, chả biết chinhs quyền mạnh tay dẹp mấy anh láo nháo hay cạnh tranh nhau.

Cảm ơn cụ. Em cũng tìm hiểu về Hòa Lạc vì thấy quảng cáo rầm rộ kinh quá.
Nhưng đi vào cụ thể thì hóa ra toàn tự phân lô để bán. Nhưng mà gắn cho cái tên "Dự án", rồi quảng cáo như thật. Kiểu đánh tráo khái niệm, dễ gây nhầm lẫn cho người đọc. Nên em out luôn.

HD67

Xe buýt
Nhà e cần bán 1828m2 đất ở thôn Cánh Chủ, xã Binh Yên, huyện Thạch Thất, SDCC, trong đó có 900m2 đất ở và 928m2 đất vườn. Đất nhà e gần khu Công nghệ sao Hoà Lạc và gần ngay khu tái định cư của xã Bình Yên. Nhà e bán giá 2tr/m2. Bác nào quan tâm alo em nhé. 09 một ba không không bốn sáu bảy tám. Thanks các bác.
Cụ gửi em toạ độ mảnh đất đuợc Lo?

Linhxanha

Xe hơi
E cungz có ý định nghiêm
Túc mua mảnh trên này
Mà gặp 2 đợt sales đẩy giá xong đưa đi xem xong chủ đòi tăng giá e chán chả buồn xem nữa
Cụ nào có nhóm zalo bđs hoà lạc cho e link vs,
Em vote cho cụ. Em sợ nhất cò ở ta. Vì bị y như cụ cũng trên Hòa Lạc