[Funland] Trẻ cấp 2 học lập trình online

cuongttco

Xe máy
Trước em thuê một thày là hơn 200k 1 buổi, cũng ngang học trung tâm nhưng được dạy kiểu 1-1 1-2.
Trẻ học lớp 6 trở lên Học tầm 10 buổi Scratch là có thể chuyển sang học Python của Steam for Vietnam, bây giờ cụ cho học Scratch đến lúc Python khai giảng vào hè năm sau là vừa đẹp.
Steam for VN là miễn phí à bác. Tại sao ko học nó luôn mà phải bỏ tiền học 10 buổi scratch trc ạ? E thấy trong steam for VN cũng có khóa đầu tiên là nhập môn và học scratch mà

Smile1102

Xe container
Em cũng dân IT đây, lập trình thì ngôn ngữ rồi platform, tools nó thay đổi xoành xoạch, học sớm cũng chả để làm gì.
Cấp 1,2 còn bé thì cứ cho nó chơi, học theo chương trình trên lớp cho tốt, học nhiều và làm quen về ngôn ngữ và văn hoá, đọc sách khoa học thường thức cho biết những thứ cơ bản. Xem các kênh như Discovery, National Geographic. Học và khám phá các món năng khiếu như đàn, vẽ, thể thao vì nó có nhiều thời gian hơn do học chưa nặng. Lập trình hay tìm hiểu các món IT cũng chỉ nên như các món khác. Rèn luyện tư duy logic và mạch lạc.
Còn về ngôn ngữ lập trình thì tới cấp 3 nếu thực sự thích, hoặc đại học học là đc. Học sớm không giải quyết đc gì nhiều, trừ phi con là thần đồng và yêu thích món đó cực kỳ đặc biệt.
Như em biết tới gần 10 ngôn ngữ lập trình mà giờ cũng có dùng đâu, toàn chém gió kiếm tiền thôi.

Website
joombooking.com
Steam for VN là miễn phí à bác. Tại sao ko học nó luôn mà phải bỏ tiền học 10 buổi scratch trc ạ? E thấy trong steam for VN cũng có khóa đầu tiên là nhập môn và học scratch mà
Lúc đấy em ko biết có Steam for Vietnam, mãi sau này đội Steam về trường cấp 2 Lương Thế Vinh mời học sinh tham gia em mới biết. Hình như đến hè lớp Steam nó mới mở đăng ký thì phải. Học cái này chi phí không đáng bao nhiêu, quan trọng lúc đầu bác phải ngồi cùng cháu thì nó mới ko nản và theo chương trình được.

thangtd

Xe tải
F1 nhà E cũng đang tập tành scratch, E note lại tham khảo ý kiến các cụ

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!
Các cụ cho cho hỏi trẻ em cấp 2 có thể học lập trình online được không (do e muốn cho cháu định hướng về ngành IT). Học online vì e ở tỉnh lẻ ko có điều kiện học offline như ở HN, SG ạ. Mong nhận được những thông tin bổ ích từ các cụ. Cám ơn các cụ
cấp 2 thì thừa sức học cụ ơi. nên đi theo hướng competitive programming (data structure + algo) chứ đừng sa đà làm mấy cái web app ứng dụng, cái đó sau này lúc nào học cũng được.

vẫn phải học toán song song với nó cụ nhé. không học toán kiểu chuyên toán mà học toán cho tin học. nếu cụ có nhu cầu lúc nào đó em sẽ nói thêm về cái này ạ.

thanh.long

Xe tăng
Con nhà mình mới lớp 4 fpt thi cũng được vào đội tuyển lập trình, học miễn phí luôn. Nói chung mới học làm quen phương pháp, học như chơi. Bài tập về nhà chúng nó làm mình toàn mở ra chơi hay phết (như game luôn, trước cứ tưởng cao siêu thế nào). Học món này phải cần tiếng anh và toán tương đối tốt mới học được!
Có phải tập gõ thành thạo 10 ngón không vậy cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Có phải tập gõ thành thạo 10 ngón không vậy cụ
Không cụ ah. Bọn trẻ bây giờ nó thành thạo công nghệ hơn bố mẹ già tầm như em lắm, nó tiếp xúc với iPad, máy tính từ nhỏ nên các món này nó thạo kinh