[Camera] Trẻ Trâu phi xe không phanh

hbu082

Xe container
Ko ai bảo thế đâu cụ ! ko còi linh tinh mà coi đúng nơi đúng lúc ợ !
Vâng đấy, cháu cũng bẩu là văn minh là dùng còi đúng cách đúng nơi. Nhưng nhiều cụ lại bẩu văn minh là ko dùng còi, và khoe thành tích là đi chục niên rồi chẳng dùng cái còi bao giờ. Nên cháu ko dám nói gì nữa :D.

Tuan2911

Xe hơi
Đường dân cư 2 bên mà cụ đi hơi nhanh, may ông con đó không sao

emmatxedap

Xe tải
thế là cũng may rồi ạ, là em chắc đái ra máu :(

Trác Đông Lai

Xe buýt
May là thỏa thuận được chứ không thì cụ chủ cũng mệt đấy. Cụ cứ rút kinh nghiệm đi đến điểm giao cắt là nhấn phanh và rà phanh sẵn sàng xử lý. Ngoài ra giảm gốc độ ở trong đường hẹp nhà san sát hai bên, mà là nó đi xe máy, chứ gặp người đi bộ hoặc trẻ em thì không dám nói điều gì.

xe oto rùa

Xe điện
Chắc đường vắng cụ chủ đi hơi nhanh , cũng may cho cả cụ và cu kia ko mệt cả hai luôn

Pvsc

Xe ba gác
Cụ nào bảo đi xe không cần còi xem clip kỹ nhé :D

redTop

Xe điện
Cháu vừa húc vào móp mịa nó mất cái capo. may người nó không sao chỉ hơi đau tay, cháu gọi Bố mẹ ra bảo không sao e cứ đi đi.May có ABS không thì hôm nay nó bắn 20m,thật hú hồn
Chúc mừng cụ vì thằng kia nó không sao. Cụ chạy nhanh hơn so với quy định mặc dù chưa đến mức bị phạt. Đường kiều này, buổi tối mà cụ chạy tối đa thế thì nhiều rủi ro lắm

Trâu Vàng vn

Xe tăng
gọi là đỏ trong cái đen, thằng ku không sao là may rồi cụ ơi. ở những đường nhỏ như này, nhất là về quê thì hay bị kiểu này lắm, toàn trong ngõ phi ra chẳng cần biết rẽ trái hay phải cứ cua phát ra giữa đường rồi tính tiếp. thế nên nhiều khi về quê đường rõ vắng mà không dám phi nhanh, chớm thấy chỗ nào có vẻ là ngõ, hoặc cổng nhà thì cứ tin tin cái cho chắc ăn.

Nhiều cụ bẩu đi xe không còi cho nó văn minh cụ ạ.
Ý 1: em toàn cố gắng đi giữa đường, phòng thủ đột kích từ 2 bên. Thằng ngơ ngác gặp phải ông nào thì ông ý đen.
Ý 2: cái này anh Thuy nói lý thuyết. Mịa.
Đang đi giữa đường chính, chả cản trở gì, cứ có đường nhánh là còi à, dân làng nó chửi cho, mà ấn nhiều thế thì mỏi tay lắm. Trường hợp này thấy thằng lơ ngơ nó phi ra thì muộn rồi còi làm gì, trang thủ có 0,5 giây để xử lý thôi.

hbu082

Xe container
Ý 1: em toàn cố gắng đi giữa đường, phòng thủ đột kích từ 2 bên. Thằng ngơ ngác gặp phải ông nào thì ông ý đen.
Đang đi giữa đường chính, chả cản trở gì, cứ có đường nhánh là còi à, dân làng nó chửi cho, mà ấn nhiều thế thì mỏi tay lắm. Trường hợp này thấy thằng lơ ngơ nó phi ra thì muộn rồi còi làm gì, trang thủ có 0,5 giây để xử lý thôi.
ồ, đi đường làng thì đúng là thỉnh thoảng thấy ngõ là em còi đấy ạ. mỏi cũng phải ấn. Không những xe mà trẻ con nó phi ra ầm ầm. tóm thấy nghi là phải còi cái cảnh báo. có điều bấm nhẹ nhàng và một cái thôi.

HUNGSMUN

Xe container
May mắn cho cả hai.

Thuy_CK

Xe điện
Kể cả đang đi trên đường chính nếu thấy có giao cắt đều phải giảm tốc độ tới mức an toàn và chú ý quan sát để đề phòng có xe hay người bất ngờ cắt ngang !
Đặc biết với các giao cắt khuất tầm nhìn nếu thấy cần thiết còn phải cảnh báo bằng đèn hoặc còi !
Như chủ thớt nếu chịu khó giảm tốc độ và bim 1 nhát thì đã chả có chuyện gì sảy ra :T

Đây là lí thuyết cần ghi nhớ và cũng vừa là kinh nghiệm thực tế luôn đấy cụ ạ !

demen2003

Xe tăng
Cháu vừa húc vào móp mịa nó mất cái capo. may người nó không sao chỉ hơi đau tay, cháu gọi Bố mẹ ra bảo không sao e cứ đi đi.May có ABS không thì hôm nay nó bắn 20m,thật hú hồn
Đường đâu chật vậy mà cụ đóng tốc độ 50km/h vậy?

cuongpha84

Đi bộ
Húc vậy mà chỉ bị tý tay, đúng là may mắn

Becgie

Xe điện
ồ, đi đường làng thì đúng là thỉnh thoảng thấy ngõ là em còi đấy ạ. mỏi cũng phải ấn. Không những xe mà trẻ con nó phi ra ầm ầm. tóm thấy nghi là phải còi cái cảnh báo. có điều bấm nhẹ nhàng và một cái thôi.
Em cũng thế, cứ thấy nghi nghi là bấm còi. Nhất là đi về các Tỉnh, thấy xe máy xa xa là phải còi cái để báo hiệu rồi.

thaison2008

Xe container
Kể cả đang đi trên đường chính nếu thấy có giao cắt đều phải giảm tốc độ tới mức an toàn và chú ý quan sát để đề phòng có xe hay người bất ngờ cắt ngang !
Đặc biết với các giao cắt khuất tầm nhìn nếu thấy cần thiết còn phải cảnh báo bằng đèn hoặc còi !
Như chủ thớt nếu chịu khó giảm tốc độ và bim 1 nhát thì đã chả có chuyện gì sảy ra :T

Đây là lí thuyết cần ghi nhớ và cũng vừa là kinh nghiệm thực tế luôn đấy cụ ạ !
Nói như cụ về lý thuyết chuẩn, nhưng khổ cơ sở hạ tầng ở VN nó éo chuẩn, một con đường 1km có vài trăm cái chỗ giao nhau, chỗ có biển chỗ không, có biển thì lẫn lỗn giữa biển báo GT vs quảng cáo diana, kotec....BCS nữa thì cụ có tập trung mà đếm đc ko? Thứ hai nếu còi quá nhiều nó đi ngược lại quy luật phát triển đấy cụ ạ! Và quan trọng đi như cụ cháu nghĩ đi từ HN-Thái Nguyên phải mất một ngày:D

thaison2008

Xe container
Chúc mừng cụ vì thằng kia nó không sao. Cụ chạy nhanh hơn so với quy định mặc dù chưa đến mức bị phạt. Đường kiều này, buổi tối mà cụ chạy tối đa thế thì nhiều rủi ro lắm
Cảm ơn cụ, cháu rút kinh nghiệm hjhj. 20 vạn km cháu cầm lái lần đầu tiên cháu húc vào người cụ ạ! Cũng giật mình nhìn lại mình vẫn đỏ!

thaison2008

Xe container
thế là cũng may rồi ạ, là em chắc đái ra máu :(
Cứ bình tĩnh cụ ạ. Trang bị cam hành trình để tự tin hơn, Pháp luật luôn bảo vệ bạn tuy còn một số kẻ lợi dụng để trục lợi, cháu tin rồi mọi người sẽ tuân theo lẽ phải ai sai người đó chịu. Ngay trong trường hợp của cháu bố thằng bé rất hiểu biết cũng may cho cháu đỡ phiền hà!

hbu082

Xe container
Nói như cụ về lý thuyết chuẩn, nhưng khổ cơ sở hạ tầng ở VN nó éo chuẩn, một con đường 1km có vài trăm cái chỗ giao nhau, chỗ có biển chỗ không, có biển thì lẫn lỗn giữa biển báo GT vs quảng cáo diana, kotec....BCS nữa thì cụ có tập trung mà đếm đc ko? Thứ hai nếu còi quá nhiều nó đi ngược lại quy luật phát triển đấy cụ ạ! Và quan trọng đi như cụ cháu nghĩ đi từ HN-Thái Nguyên phải mất một ngày:D
vậy sau vụ này cụ có rút kịp ra cái gì không? cháu chả hiểu qui luật phát triển nó thế nào, nhưng tham gia giao thông thì cháu cố làm sao để an toàn cho người cũng là an toàn cho mình, nên thấy chỗ nào cần bim là cháu bim, tình huống như cụ cháu gặp mấy lần rồi, may hơn cụ là khoảng cách xa hơn nên có phanh và đánh lái kịp. có 1 điều rất chính xác và cháu cũng ức chế là mie biển báo giao thông thì éo cắm, toàn thấy biển quảng cáo, đáng nhẽ nó phải qui định biển hiệu, biển quảng cáo chỉ được đặt hướng mặt ra đường tức là hướng vuông góc với đặt biển giao thông. mie đi vào nhiều khu lỗn cả lận éo nhìn đc biển gì cả.