[Thảo luận] Trên cầu vượt Phạm Văn Đồng

3van9nghin

Xe máy
Hôm trước em đang chạy trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ cũng thế, lúc đó em đang chạy gần 1 lít roài mà thấy có 1 bác đi Everet cứ nháy đèn với còi xin vượt loạn cả lên, em hạ kính xuống thò tay ra ngoài chỉ tay xuống đường ra ký hiệu đang bắn bác ấy vẫn xin. Em tưởng bác ý là xxx nên không sợ lách ra cho bác ý vượt. Lúc sau đến trạm soát vé thấy bác ý cứ đúng gãi đầu gãi tai, thấy em lại còn chỉ trỏ, thằng bạn em bên cạnh thò đầu ra còn nghe rõ bác ý nói "thằng kia ló còn đi nhanh hơn em sao anh ko bắt ló". :77:Nhiều lúc làm phúc làm phúc mà suýt phải tội.

mickey_captiva

Xe buýt
Có phải biển số 5613 không bác, có khi xe của anh Chính - cái anh ở Kim Mã ấy, anh ấy gọi về trả xe sớm nên bác tài hơi vội.:21::))
Trên đường bác nào xin vượt từ xa nhưng bằng đèn tránh được là em tránh luôn. Nhưng dí vào mông còi loạn lên thì nhất định em không cho lên. Muốn sao cũng được. Có bận chú 80B xanh đét em cũng dòng cho hết cầu Thăng Long đấy. Tăng ga đòi vượt phải thì em cũng tăng ga, gặp xe máy bên phải em lại giảm đi song song với xe máy luôn, vậy mà chịu đấy.
Chúa ghét thúc vào mông rồi còi. lái xe dễ mất bình tĩnh lắm.
Cẩn thận bác ah. Gặp phải tay anh chị nào có ngày sứt đầu mẻ trán. Cú kệ cho nó vượt gặp xxx thì ráng chịu

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhanh chậm gì mấy giây mà để cho bị bắn tốc độ hả các cụ. Cháu cứ đúng tốc độ mà đi. Ai xin vượt cho vượt luôn nếu mà đủ điều kiện cho vượt.

BMW530d

Xe tăng
Cẩn thận bác ah. Gặp phải tay anh chị nào có ngày sứt đầu mẻ trán. Cú kệ cho nó vượt gặp xxx thì ráng chịu
Cảm ơn cụ đã cảnh báo. Chỉ có những loại vô văn hóa, không biết mình là ai mới chạy láo như vậy thôi. Mà những đối tượng này thì rát chết lắm, có khi lại nó lẩm bẩm nghĩ hôm nay gặp dân anh chị nên còi to cũng không cho vượt cũng nên.:)) Còn dân anh chị thì xe đẹp và điềm đạm lắm.
Tuy nhiên cũng cần " Nhìn mặt mà bắt hình rong" chứ gặp Chí phèo là em tránh ngay.

ngocta

Xe tải
Chiều qua em đi làm về tuyến Cát Linh - Giảng Võ, thấy có 1 bác đi S550 biển trắng nhưng dùng còi hụ ầm ĩ hết cả đoạn đường. Đường thì đông, dân tình nhốn nháo tránh đường và bàn tán. Em k mang máy ảnh nên k chụp được :77:

deathless

Xe đạp
Hơ hơ nghe chuyện này lại nhớ đến hôm em đi làm về trên Kim Mã, 6g chiều, Kim Mã 3 làn xe ô-tô bám đuôi nhau, thê mà có bác lái già chạy Land Cruiser đằng sau cứ còi với pha đòi vượt suốt từ ngã tư Núi Trúc đến tận Giang Văn Minh, ức chế quá em định xuống xe roài:mad:. Nhưng có bà chị khuyên thôi. Lúc qua ngã tư còn vượt lên nhìn đểu chứ, đi đường nhiều thằng nó cứ chơi kiểu xe lớn nuốt xe bé ức thật :102:. Nhưng mà còn nhiều người phải 2 bánh, mình có 4 bánh là may roài. Không chấp những thằng lái xe không có văn hóa các bác nhẻy.(b)

quangna

Xe tăng
Hôm nay đi làm trên cầu vượt Phạm Văn Đồng sang Phạm Hùng em bị 1 bác Lexus G470 gì gì đấy cứ dúi vào đít em xin vượt.. Nháy pha, xi nhan loạn cả lên em nhìn qua gương thấy bác cũng nhiều tuổi rồi nhưng chắc đang vội nên húng lắm ạ. Em đã xi nhan trái báo không cho vượt vì đang trên cầu rồi, với lại nếu vượt chắc chắn bị băn tốc độ. Nhưng bác ý dúi kinh quá em phải nhường vào cho vượt qua em chạy Morning. Lên lại còn quay sang nhìn em nữa chứ. Lúc đấy chỉ mong có mấy bác xxx đứng phía bên Phạm Hùng bắt thì mới sáng mắt ra.. Điên thế, làm phúc phải tội. Chả hiểu lớn tuổi, đại gia, đi xe xịn mà phạm luật như trẻ con :77::77::77:
Lúc đấy bác lấy con dao gọt hoa quả ra, hưo hươ trong không khí là bác GX470 phải sợ ngay thôi mà :41::41::41::41:

luxus

Xe tăng
bác chủ topic cho hỏi có phải là chiếc GX470 biển 0757 phải không ạ?:^)

LX570

Xe hơi
bác không cho cái biển để a e tránh của nợ

luxus

Xe tăng
Em cũng chứng kiến một bác GX470 với cái biển như trên chạy như ma đuổi trên đường Lạc Long Quân - Hoàng Quốc Việt. Bác ý chạy như thể đang đi cứu hỏa vậy. vượt phải, kèm trái như transporter vậy.

dht

Xe điện
Hôm nay đi làm trên cầu vượt Phạm Văn Đồng sang Phạm Hùng em bị 1 bác Lexus G470 gì gì đấy cứ dúi vào đít em xin vượt.. Nháy pha, xi nhan loạn cả lên em nhìn qua gương thấy bác cũng nhiều tuổi rồi nhưng chắc đang vội nên húng lắm ạ. Em đã xi nhan trái báo không cho vượt vì đang trên cầu rồi, với lại nếu vượt chắc chắn bị băn tốc độ. Nhưng bác ý dúi kinh quá em phải nhường vào cho vượt qua em chạy Morning. Lên lại còn quay sang nhìn em nữa chứ. Lúc đấy chỉ mong có mấy bác xxx đứng phía bên Phạm Hùng bắt thì mới sáng mắt ra.. Điên thế, làm phúc phải tội. Chả hiểu lớn tuổi, đại gia, đi xe xịn mà phạm luật như trẻ con :77::77::77:
Bác mới là người không nắm vững luật GTĐB. Luật GTĐB chỉ cấm vượt trên cầu hẹp chứ cầu vượt hạm Văn Đồng sang Phạm Hùng vượt thoải mái.

Concept S

Xe buýt
Tại sao có nhiều cụ chỉ nghe lời cụ Djokovic kể mà đã có ác cảm với bác đi xe Lexus thế nhỉ?
Sao các cụ không tìm hiểu xem đường lúc đó có đông không, bác Djokovic chạy bao nhiêu km/h...
Rất nhiều trường hợp có cụ chạy xe yếu nhưng cứ bò làn bên trái gây ức chế cho các xe đi sau. Rồi nhiều cụ thấy xe người ta đẹp thì lại càng cố đếk cho vượt. Đấy gọi là ghen ăn tức ở.
Em thì chả bênh ai nhưng mong các cụ cũng phân tích tình huống theo nhiều chiều.

nguyen vu

Xe máy
em sợ gặp các loại máu chó lắm.nhiều khi ko cho vượt đến khi chúng nó vươt đc chúng nó lại đỗ xe xuống cắn mình bỏ ***:77:

Tran Hoai Nam

Xe đạp
Theo em thì cứ còi to, cho vượt bác ạ! Người ta còn đi xe "xịn" nữa chứ. E đi đường về Nam Định, Thái Bình cũng hay gặp trường hợp tương tự, E nhường luôn. Mình văn minh mà!!!!

hungtt76

Xe hơi
Đúng đấy các bác ạ.
Cứ xe nào xin vượt cho vượt,vì nhiều lúc họ có việc bận ví dụ như là đưa người bị tai nạn đi cấp cứu hay là bị tào tháo đuổi thì sao,tất nhiên là tùy vào tình hình đường xá

Pigwalk

Xe container
Đi trên đường thì mỗi người mỗi tính cách khác nhau, nhưng đều phải tuân theo luật cả, ở đây còn phải tính đến tình huống nữa chứ. Thế nên cũng khó kết luận lắm. Khi xe sau xin vượt nếu thấy an toàn, có điều kiện cho vượt là em ra tín hiệu cho vượt luôn, chứ kèn cựa nhau gặp phải mấy cụ có nguồn gốc ở đảo Sicin, hoặc mấy chú trống choai con ông cháu cha thì lại rách việc thiệt thân. Việt Nam đang xây dựng văn hóa giao thông, nhưng còn lâu mới có được. Nhật bản cũng phải mất đến 3 thập kỷ mới có được. Chúng ta đang trong thời kỳ quá độ nên gặp những người như thế cũng là bình thường thôi bác chủ à. Tránh voi chả xấu mặt nào, các cụ ta bảu thía mờ.

hellangel

Xe tăng
Em cũng gặp trường hợp như cụ chủ thớt. Chiều qua chạy chiều Kim Mã - Deawoo, đúng đoạn chia làn oto - xe máy có quý ngài chạy S550 cứ còi loạn lên đòi vượt, nếu em cho vượt thì em bị tuýt liền vì XXX đứng trước mặt. Nhưng quý ngài kia hình như đang vội nên ko thèm chờ liền vượt phải. Kết quả các cụ tự đoán nhé! hehehe đúng là tiền ko tỉ lệ thuận với văn hóa!

Gemi

Xe buýt
Tại sao có nhiều cụ chỉ nghe lời cụ Djokovic kể mà đã có ác cảm với bác đi xe Lexus thế nhỉ?
Sao các cụ không tìm hiểu xem đường lúc đó có đông không, bác Djokovic chạy bao nhiêu km/h...
Rất nhiều trường hợp có cụ chạy xe yếu nhưng cứ bò làn bên trái gây ức chế cho các xe đi sau. Rồi nhiều cụ thấy xe người ta đẹp thì lại càng cố đếk cho vượt. Đấy gọi là ghen ăn tức ở.
Em thì chả bênh ai nhưng mong các cụ cũng phân tích tình huống theo nhiều chiều.

Bác nói chuẩn, hôm em đi Ninh BÌnh về đến đoạn Pháp Vân - Cầu giẽ gặp một bác Kia cộc cứ bám làn trái tà tà chạy 60km/h, em xin vượt mãi không cho vượt. Tức quá em vượt phải lên táng cho phát xèo đầu, may là hôm đấy em chở bố mẹ vợ sếp em chứ không em còn ép cho nó lòi mắt ra, keke