[Thảo luận] trẹt vạch + ngược chiều 9 giờ sáng 20/6

bunbunbun

Xe hơi
em xin đính chính lại em xin lỗi cụ cwise và các cụ ạ , ban sáng em có nhầm địa chỉ 1 chút ( chắc tại em vẫn còn hơi chút lúng túng sau khi bị bắt em mong các cụ thông cảm và xin vodka các cụ 1 chén ạ ) sáng nay em vừa bị dính 1 phát tại ngã 4 phan bội châu giao với hai bà trưng .. em
đang chờ đèn đỏ tại ngã tư. đến nhịp đèn xanh em bật xi nhan rẽ trái ra hai bà trưng vì xe bên đối diện nhất là xe máy phóng nhanh quá chiếm đường em rẽ em
đang vội nên em cắt rẽ sang sớm 1 chút thành ra hơi lấn vạch vuông góc 1 chút bên phía hai bà trưng ...thế là chú xxx xanh chỉ chỉ cho chú xxx vàng thế là em bị bắt , và nói em bị quy ra 2 tội trẹt vạch liền và đi ngược chiều , tổng thiệt hại hết 600k , em đỗ xe mà thấy cũng mấy bác bị dính vì thế các cụ đi qua đây hết sức lưu ý cẩn thận không được trẹt vạch.. xxx cửa nam rất hay bắt lỗi này ... em xin hết các cụ đừng ném đá em nhé, đây là lần đầu tiên em dính ở đây.

Chỉnh sửa cuối:

hai3452004

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ, chúng nó dạo này đói quá mà, lần sau ra khỏi nhà cụ nhớ xem giờ nhé !

ngaynha

Xe tăng
sáng nay em vừa bị dính 1 phát tại ngã 4 quang trung giao với hai bà trưng .. em
đang chờ đèn đỏ tại ngã tư. đến nhịp đèn xanh em bật xi nhan rẽ trái ra hai bà trưng vì xe bên đối diện nhất là xe máy phóng nhanh quá chiếm đường em rẽ em
đang vội nên em cắt rẽ sang sớm 1 chút thành ra hơi lấn vạch vuông góc 1 chút bên phía hai bà trưng ...thế là chú xxx xanh chỉ chỉ cho chú xxx vàng thế là em bị bắt , và nói em bị quy ra 2 tội trẹt vạch liền và đi ngược chiều , tổng thiệt hại hết 600k , em đỗ xe mà thấy cũng mấy bác bị dính vì thế các cụ đi qua đây hết sức lưu ý cẩn thận không được trẹt vạch.. xxx cửa nam rất hay bắt lỗi này ... em xin hết các cụ đừng ném đá em nhé, đây là lần đầu tiên em dính ở đây.
Em ném cụ cái, vì em ghét cái kiểu rẽ như cụ.
Cụ nên đi thẳng lên giữa giao lộ, rồi từ từ rẽ và đương nhiên cụ phải nhường luồng xe đi thẳng hướng đối diện. Vừa đúng với VHGT vừa k sợ XXX.

bunbunbun

Xe hơi
Cụ nên đi thẳng lên giữa giao lộ, rồi từ từ rẽ và đương nhiên cụ phải nhường luồng xe đi thẳng hướng đối diện. Vừa đúng với VHGT vừa k sợ XXX.
xin lỗi cụ , em đã nói là em đang vội mà cụ ... với lại em cũ hơi chủ quan cứ nghĩ là không sao cụ ạ với lại em cũng chỉ chém có 1 chút với lại làn bên ý không có xe nào nên em đi vào thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

niceshot

Xe container
Cụ rẽ đè vạch thì bị bắt là đúng rồi, nhưng sao lại thành đi ngược chiều? Thêm nữa là đang từ ngã tư Quang Trung - Hai Bà Trưng lại nhảy thành xxx Cửa Nam?

Thêm 1 câu hỏi nữa: Cụ ko biết cách dùng chữ viết hoa à?

bunbunbun

Xe hơi
có nghĩa là nó cho là em đi lấn sang cả bên kia nữa thành ra là ngược chiều mà cụ nhưng thực sự em chỉ trẹt vạch thôi :)) , còn khu vực đấy là thuộc địa bàn phường cửa nam cụ ạ ...

mai.thanh10

Xe container
đi đường HN h chả khác nào lính công binh đi dò mìn, lãng đi 1 tí là thọt ngay.
Cụ nào cũng học và thi luật đàng hoàng (đương nhiên phải tuân thủ cái mình đã học) thì chả sợ gì bom với mìn.

cwise

Xe container
Ngã 4 này lưu lượng các phương tiện từ Hai Bà Trưng "tiến thẳng lên" Bà Triệu và Bờ Hồ rất đông, việc khổ chủ rẽ trái sang HBT từ Quang Trung mà chèn vạch thì khá nguy hiểm.

Ndriver

Xe tải
Em đồng ý với cụ này,
Cụ mất tièn thì sẽ nhớ lâu hơn,kinh nghiệm luon dược rút ra từ các sai sót cụ ah.:-s

cwise

Xe container
em xin tiếp: giải thích sự việc lại hộ khổ chủ:

Khổ chủ rẽ trái, nhưng xe máy (không có đối diện nhé vì QT là đường 1 chiều) ở chiều HBT bên trái khổ chủ vẫn lao nhanh (đi thằng tiếp HBT hoặc rẽ trái tiếp QT). Do vậy, khổ chủ không đợi được (có thể là vội) đám xe máy này mà phải cắt trước đó,. thực ra là đi mé phải của xe máy nên mới chèn vạch.

bunbunbun

Xe hơi
em xin tiếp: giải thích sự việc lại hộ khổ chủ:

Khổ chủ rẽ trái, nhưng xe máy (không có đối diện nhé vì QT là đường 1 chiều) ở chiều HBT bên trái khổ chủ vẫn lao nhanh (đi thằng tiếp HBT hoặc rẽ trái tiếp QT). Do vậy, khổ chủ không đợi được (có thể là vội) đám xe máy này mà phải cắt trước đó,. thực ra là đi mé phải của xe máy nên mới chèn vạch.
cụ không hiểu rồi , phía đối diện là 1 chiều nó đi ngược lại với em đúng không cụ ? trước đó từ lý thường kiệt em rẽ ra quang trung đến ngã tư giao với 2 bà trưng là đường 2 chiều , đến ngã 4 đèn xanh em rẽ trái ra hai bà trưng , còn em khẳng định tại thời điểm em rẽ phía bên hai bà trưng bên trái em không có xe nào , còn phía quang trung trước mặt thì họ lao đến .. cụ nói em cắt trước thế chả khác gì bảo em vượt đèn đỏ @_@

locpham.info

Xe buýt
Khổ thân cụ...nhưng cảm ơn và vodka cụ đã đưa lên để lần sau anh em đỡ mất 600k\