Trình duyệt web Flock ( 1.2 )

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Trình duyệt web của tương lai. Khi sử dụng flock, bạn sẽ có một sự thoải mái nhất đối với sử dụng các loại trình duyệt web khác.
Flock mang lại 1 sự thay đổi hoàn toàn ở cách người sử dụng truy cập Web, đơn gian hóa việc hòa nhập với cộng đồng mạng.
Khi sử dụng Flock, bạn sẽ dễ dàng tìm hiểu, truy cập, tạo lập và chia sẻ Video, ảnh, blog, tin tức, nhận xét, qua cộng đồng người cùng sử dụng, cung cấp ứng dụng truyền thông, và những website phổ biến tới người sử dụng một cách dễ dàng nhất.
(trích từ trang chủ Flock)

E là người đang sử dụng Flock, và cũng tin tưởng rằng mọi người cũng sẽ yêu thích Flock khi sử dụng nó. Theo e, Flock hội tụ điểm mạnh ở cả IE và FF.

1.IE có một bộ máy lọc web rất tốt, hộ trợ nhiều trang Web, nhược điểm là chậm, giao diện xấu -

2.FF có tốc độ, các Addons, Themes. Nhược điểm là tốn RAM, khiến tốc độ khi làm việc cùng với máy chậm.

==> Flock đã bỏ đi nhược điểm của cả 2 trình duyệt đàn anh và vận dụng rất tốt những ưu điểm của IE và FF. đẹp, nhanh, hỗ trợ nhiều, ít tốn RAM.

E có thể đảm bảo rằng, đối với những bác đã sử dụng FF thì khi chuyển sang dùng Flock, các bác sẽ ko thấy 1 sự khác biệt nào trong cách sử dụng, mà có thể có nhiều tiện lợi hơn.
Chúc các bác có những giờ phút thoải mái khi lái xe trên OF sử dụng trình duyệt Flock.

Link Download:
Cho Window:

http://flock.vo.llnwd.net/o23/archive/flock/releases/1.2.3/flock-1.2.3.en-US.win32.exe
(10,3MB)
Cho Mac:
http://flock.vo.llnwd.net/o23/archive/flock/releases/1.2.3/flock-1.2.3.en-US.mac.dmg
(20.55MB)
Cho Linux:
http://flock.vo.llnwd.net/o23/archive/flock/releases/1.2.3/flock-1.2.3.en-US.linux-i686.tar.gz
(10.95MB)
(b)(b)

Bughati

Xe buýt
thật ko bác, e dùng FF thấy đã hay rồi, bây h lại có cái hay hơn ah? Flock có cho phép dow luôn các đoạn video bằng 1 nút nhấp như dowlhelper cua FF ko bác?

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
thật ko bác, e dùng FF thấy đã hay rồi, bây h lại có cái hay hơn ah? Flock có cho phép dow luôn các đoạn video bằng 1 nút nhấp như dowlhelper cua FF ko bác?
Thưa bác, do Flock được xây dựng dựa trên cốt lõi của FF nên hoàn toàn chấp nhận những Addons của FF. Bác có thể dùng Addons đã cài trên FF và chuyển sang cài vào Flock . ko có vấn đề gì ạ. E cũng từng dùng cái downloadhelper của bác và nó chạy tốt trên cả FF lẫn Flock ạ(b)(b)

B.V.C

Xe tải
Em đang dùng cả IE7 và FF3, bi chừ dùng thêm cái này của cụ có được ko ạ*-)*-)*-)

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Em đang dùng cả IE7 và FF3, bi chừ dùng thêm cái này của cụ có được ko ạ*-)*-)*-)
thưa cụ, chả có gì là ko được ạ. Chỉ có điều, nếu máy cụ ko khỏe lắm thì e khuyên chỉ nên dùng 1 cái thôi ạ. Cụ cứ dùng thử. Cái nào cụ thấy hợp nhất thì dùng ạ. Còn lại bỏ đi cho đỡ nặng máy ạ(b)(b)

B.V.C

Xe tải
Cám ơn cụ! để em dùng thử, hihi:21:
Mai em vuốt cụ nhé, em buôn hết đạn ròi:21:
P/S: À mà em hỏi ngu tí :D theo cụ bản này với bản safari khác nhau ở điểm gì ạ*-)*-)*-)

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Cám ơn cụ! để em dùng thử, hihi:21:
Mai em vuốt cụ nhé, em buôn hết đạn ròi:21:
P/S: À mà em hỏi ngu tí :D theo cụ bản này với bản safari khác nhau ở điểm gì ạ*-)*-)*-)
Về cơ bản thì nó cũng là 1 trình duyệt web thôi ạ. Nhưng cái khác ở Flock là nó hỗ trợ rất nhiều cho người sử dụng. Ví dụ như có 1 bộ máy quản lý tài khoản riêng, dễ dàng duyệt email...(b)(b)

kenu97

Xe container
Cho em hỏi cái Flock này có chế độ Dial tab ko? Hiển thị Unicode có ổn ko? có thay đổi giao diện đc ko? có down bittorent trực tiếp đc ko ạ? Có các plugin hay gọi nôm na là addon hay widget như: Đồng hồ, dự báo thời thiết, công cụ bắt link, tool down youtube, ....ko ạ?
Ngoài ra cho em hỏi khi cài lên thì dung lượng của nó là bi nhiêu? Khi chạy chiếm dụng bao nhiêu tài nguyên bộ nhớ, em đoán là sẽ nhỏ vì nó rút gọn rất nhiều thứ.
Nếu ngon lành thì em cũng thử xem sao :21:

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Cho em hỏi cái Flock này có chế độ Dial tab ko? Hiển thị Unicode có ổn ko? có thay đổi giao diện đc ko? có down bittorent trực tiếp đc ko ạ? Có các plugin hay gọi nôm na là addon hay widget như: Đồng hồ, dự báo thời thiết, công cụ bắt link, tool down youtube, ....ko ạ?
Ngoài ra cho em hỏi khi cài lên thì dung lượng của nó là bi nhiêu? Khi chạy chiếm dụng bao nhiêu tài nguyên bộ nhớ, em đoán là sẽ nhỏ vì nó rút gọn rất nhiều thứ.
Nếu ngon lành thì em cũng thử xem sao :21:
Bắt chẹt bác này bây h. E viết đầy đủ ở trên thế kia cơ mà (y)(y) Cái này ko thay đổi được giao diện như FF nhưng lại có thêm cực nhiều tiện ích giúp các bác làm việc như duyệt mail đấy ạ. Các addons của FF bác cứ cài vào Flock này mái thoải, ứ phải suy nghĩ(b)(b)

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
ý quên: sau khi cài thì nó chỉ chiếm 31MB thôi ạ. Còn khi chạy, tùy thuộc bác bật bao nhiêu TAB mà nó chiếm bấy nhiêu bộ nhớ RAM, nhưng chắc chắn 1 điều là ít hơn FF nhiều lắm(b)(b)

kenu97

Xe container
ý quên: sau khi cài thì nó chỉ chiếm 31MB thôi ạ. Còn khi chạy, tùy thuộc bác bật bao nhiêu TAB mà nó chiếm bấy nhiêu bộ nhớ RAM, nhưng chắc chắn 1 điều là ít hơn FF nhiều lắm(b)(b)
31Mb thì nhiều quá rồi, thế còn mấy chức năng em hỏi ở trên có ko ạ :^)

minhth

Xe buýt
Để em test thử phát xem sao? :69:

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
31Mb thì nhiều quá rồi, thế còn mấy chức năng em hỏi ở trên có ko ạ :^)
có đủ bác ạ. Bác cứ vác nguyên các addons của FF mà sang Flock này cài ạ. Nó vẫn như cũ. Vào phần Tools, xuống mục addons, cài như thường ạ

classic

Xe hơi
Vâng, bác cứ thử thoải mái. Có gì bác cho e cái nhận xét ạ(b)(b)
So với FF3 thì flock ăn nhiều RAM hơn nếu mở cùng các trang web và số tab như nhau. Tôi đã thử mở 5 tab có nội dung giống nhau trên Flock và FF3 thì Flock ăn mất 95MB RAM, còn FF3 ăn khoảng 83MB RAM như vậy là FF3 vẫn tiết kiệm khá nhiều tài nguyên của máy. Ngoài ra Flock cũng chẳng có gì khác FF3 là mấy.

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
So với FF3 thì flock ăn nhiều RAM hơn nếu mở cùng các trang web và số tab như nhau. Tôi đã thử mở 5 tab có nội dung giống nhau trên Flock và FF3 thì Flock ăn mất 95MB RAM, còn FF3 ăn khoảng 83MB RAM như vậy là FF3 vẫn tiết kiệm khá nhiều tài nguyên của máy. Ngoài ra Flock cũng chẳng có gì khác FF3 là mấy.
Dạ, thế bác có nghĩ tới thời điểm phát hành ko ạ? Flock 1.2 có từ cách đây tới gần 3 tháng, trong khi FF3 mới chỉ có 3 tuần ạ(b)(b)

classic

Xe hơi
Dạ, thế bác có nghĩ tới thời điểm phát hành ko ạ? Flock 1.2 có từ cách đây tới gần 3 tháng, trong khi FF3 mới chỉ có 3 tuần ạ(b)(b)
Cụ lại cố tình không hiểu rồi. FF3 phát triển từ nền tảng FF2 mà FF thì có mặt trên thị trường từ lâu rồi. 3 tháng của Flock là cái gì ! Ngoài ra khi phát triển một trình duyệt mới nó phải khác so với cái gì đã có trên thị trường. Còn nếu vẫn ăn theo kiểu của người khác làm gì có cơ hội thành công. Cứ nhìn Opera thì thấy, tiêu chí của nó luôn nhỏ, nhanh và nó đã thành công trên mặt trận di động. Còn flock này, nếu nó giống y chang FF vậy ai cần dùng nó làm gì. Mỗi trình duyệt phải có cá tính riêng. Opera # FF# Safari# Maxthon....chẳng thằng nào bắt chước thằng nào đằng này chú Flock này bắt chước cả add-on của FF vậy nó khác gì FF.

huntervn

Xe đạp
Em dùng thử thấy rắc rối quá:'(
Em mù IT:'(

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Cụ lại cố tình không hiểu rồi. FF3 phát triển từ nền tảng FF2 mà FF thì có mặt trên thị trường từ lâu rồi. 3 tháng của Flock là cái gì ! Ngoài ra khi phát triển một trình duyệt mới nó phải khác so với cái gì đã có trên thị trường. Còn nếu vẫn ăn theo kiểu của người khác làm gì có cơ hội thành công. Cứ nhìn Opera thì thấy, tiêu chí của nó luôn nhỏ, nhanh và nó đã thành công trên mặt trận di động. Còn flock này, nếu nó giống y chang FF vậy ai cần dùng nó làm gì. Mỗi trình duyệt phải có cá tính riêng. Opera # FF# Safari# Maxthon....chẳng thằng nào bắt chước thằng nào đằng này chú Flock này bắt chước cả add-on của FF vậy nó khác gì FF.
Dạ, thưa bác, e cũng đồng ý với bác là mỗi trình duyệt phải có cá tính riêng ạ. Nhưng bác xem, nhiều khi duyệt web, mình lại gặp trường hợp trang web chạy tốt trên trình duyệt này mà lại ko chạy được trên cái kia. Ở Flock thì ko bị như vậy, nó được xây dựng từ nền FF nhưng lại có thêm nhiều cải tiến mà ở FF ko có ạ. Nếu tính về thời điểm xây dựng thì Flock chỉ sau FF 1 ít thời gian thôi ạ :) Đây cũng chỉ là ý kiến của e ạ. Còn các bác cứ thử sử dụng và cho e nhận xét thôi ạ(b)

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
Em dùng thử thấy rắc rối quá:'(
Em mù IT:'(
Có gì đâu cụ, nếu ko quen cụ có thể dùng lại trình duyệt cũ. Nhưng nếu vẫn muốn tìm hiểu thì cũng ko có gì khó đâu ạ. Kiên nhẫn là được thôi ạ