Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

thachthungtham

Xe buýt
Bình thường thì đi học lái, thày dặn khởi hành số 1( chắc cho dễ dạy)
Hôm nọ em ngồi chè xít với 1 bác làm ở trạm đăng kiểm, bác này sau khi chạy thử 1 đoạn thì phán xe anh em triton phải khởi hành ( đường phố, kể cả đủ tải 4 chỗ ) là số 2 chứ không cần số 1. Các bác thấy thế nào?
Raptor90SE ơi
Nhà chế tạo thiết kế ra hộp số từ 1 đến 5 là để sử dụng. Việc sử dụng như thế nào là do toàn quyền người sử dụng, có người sử dụng đúng, có người sử dụng sai, một số người sử dụng sai lại hướng dẫn người người khác sai cùng mình để cho nó có đồng đội. Sử dụng đúng qui trình thì động cơ và hộp số sẽ có tuổi thọ cao nhất. Bạn nên thực hiện theo đúng qui trình của nhà chế tạo là tốt nhất. Có trường hợp xuống dốc Tui lười vào số đề pa luôn số 3, nếu tui làm đăng kiểm mà nói với bạn là đề pa số 3 bạn cũng nghe theo thì số 1 và số 2 bị thừa à.

dinhxuanliem

Xe buýt
Theo em hiểu là bác làm đăng kiểm kia. Lần đầu đc ngồi lái xe Trai tân. Bác ý thấy xe khỏe gầm cao máy thoáng nên mới buột miệng nói như vậy đó

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vến đề xe AT khi vào 2 cầu nhanh và chậm xong , khi về lại 1 cầu thường ko phải lần nào cũng dc ngay. Phải nhíc ga tiến lên 1 chút mới hết đèn báo .
Cái này có phải bác nào cũng bị ko ???
Em thỉnh thoảng bị.

hienty

Xe tăng
Vến đề xe AT khi vào 2 cầu nhanh và chậm xong , khi về lại 1 cầu thường ko phải lần nào cũng dc ngay. Phải nhíc ga tiến lên 1 chút mới hết đèn báo .
Em thỉnh thoảng bị.
Vấn đề này thỉnh thoảng a cũng bị, do ra vào cầu chưa dứt khoát thôi

transporterVN

Xe tăng
cái này thì ai cũng bị Tôm ạ, hồi đầu anh còn chẳng biết làm thế nào loay hoay mãi không thấy đèn tắt, thế là cứ thế để đi một tý thì hết.

amazoncafe

Xe tăng
Em thỉnh thoảng bị.
Xe lào trả thế không phải bệnh tật gì đâu ngắt ga nhẹ thì nó mới trở lại bình thường, còn khi ra vào cầu chậm đều phải về N nếu không là nó kêu ằng ặc ngay hehe

V.T.A

Xe điện
Đi biển tận 4 ngày xơi nhiều hải sản bổ quá không đổ bớt chất đi dễ bị gout nhắm.
Em đi Đồ Sơn 2 đêm 1 ngày xơi nhiều quá phải trốn đi đổ trộm đấy...khạch...khạch..:-@

transporterVN

Xe tăng
Mai bận họp buổi sáng không biết có đi đc không đây???

dinhxuanliem

Xe buýt
Em để hôm sau, các bác vào kiểm tra trước.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hiện tại xe em vẫn đang ở VH, hôm nay đến kiểm tra và các bác thợ đã xác nhận bị lỏng rơ vô lăng, Triton nhiều xe bị như vậy có lẽ là do lỗi chung.
Xe em mới đi dc 1700km hiện tượng xảy ra lúc đi dc khoảng 600km

Sáng mai em lấy xe để thử xem hết ko sẽ báo cáo lại .

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đã chỉnh vô lăng ở VH về , giờ hết lỏng , vào sóc ngon ko kêu kịch kịch nữa nhưng.... lại nặng hơn bt nhiều :( đi dg trường thì chấp nhận dc nhưng trong phố mỏi :(
=> ko dc như ý hic , có nên đặt dấu ? cho trình của thợ ko hay lại tự an ủi xe nó thế hả các bác ???
Em hâm mộ vô lăng xe bác Hưng , hay hôm nào bác với em cũng xuống 1 phen cho thợ hiểu ra vấn đề nhỉ ? Lúc thắc mắc lại bảo em là nặng thế mới chuẩn thì chết :(

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
Em đã chỉnh vô lăng ở VH về , giờ hết lỏng , vào sóc ngon ko kêu kịch kịch nữa nhưng.... lại nặng hơn bt nhiều :( đi dg trường thì chấp nhận dc nhưng trong phố mỏi :(
=> ko dc như ý hic , có nên đặt dấu ? cho trình của thợ ko hay lại tự an ủi xe nó thế hả các bác ???
Em hâm mộ vô lăng xe bác Hưng , hay hôm nào bác với em cũng xuống 1 phen cho thợ hiểu ra vấn đề nhỉ ? Lúc thắc mắc lại bảo em là nặng thế mới chuẩn thì chết :(

Hehe, xe anh lúc nào chẳng chuẩn....:-bd
Xuống đấy nhỡ mấy ông ấy lại phán xe anh bị lỏng và đòi xiết lại cho chặt giống của chú thì toi anh à???:)):)):))
May quá tý nữa hôm nọ mình chữa lợn lành thành lợn què hehehe.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hehe, xe anh lúc nào chẳng chuẩn....:-bd
Xuống đấy nhỡ mấy ông ấy lại phán xe anh bị lỏng và đòi xiết lại cho chặt giống của chú thì toi anh à???:)):)):))
May quá tý nữa hôm nọ mình chữa lợn lành thành lợn què hehehe.
Đấy hôm đấy em ko can thì cũng phi vào siết nhé =))
Lại còn thử phi lên vỉa hè hộ anh xem có lỏng ko =)) khổ nắm cơ :))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sáng nay bên VH gọi cho em vì đọc qua phản hồi vô lăng nặng ở trên thì phải :D
Cám ơn các bác đã rất quan tâm đến anh em hội triton .
Nếu bác nào bên VH có nick thì có thể trao đổi luôn ở đây cùng anh em cho tiện ạ
Thanks !!!

dinhxuanliem

Xe buýt
Xe của em thì cứ đi tốc độ cao và vào ổ gà thì có hiện tượng kêu khực khực ở bên trong vô lăng. Em đã chỉnh ở gara nhưng vẫn chưa hết. Theo bác The One đã xử lý và ý kiến của riêng em thì lỗi này là do thước lái. Các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo.....